Vấn đề với Onkyo HT-S4505 về DTS-HD MA

Mình dùng HTPC sử dụng card 7770 pass qua AVR xử lý âm thanh nhưng chỉ đc DTS,TrueHD, riêng DTS-HD thì ko có tiếng j hết. bỏ tích DTS trong ffshow audio thì ra tiếng bình thường nhưng AVR ko hiện DTS hay DTS-HD j cả. đã setup passthough như trên diễn đàn hướng dẫn rùi. bác nào biết chỉ dùm e. tks mọi người

Ðề: Vấn đề với Onkyo HT-S4505 về DTS-HD MA

mới phát hiện ra bỏ tích DTS và tích vào AC3(S/PDIF encode mode) thì xem đc DTS- HD MA như hình.Nếu tích vào DTS thì lại mất tiếng :( Nhưng như vậy bất tiện quá, lúc xem DTS thì phải tích lại DTS

View attachment 96929

khanhkun84

Active Member

102 lượt view mà ko ai giúp e được sao?

trong output phần pass through thì bác tick hết cho em
phần output format bác chỉ tick vào 16bit và 24 bit thôi còn lại ko tick vào đâu hết.
mục volume bên cột codec cũng ko nên tick vào làm gì cả ( tốt nhất là ko tick gì bên cột này). vì đã truyền trọn gói sang cho onkyo giải quyết rồi với lại 4505 chỉ hỗ trợ 192k/24bit chứ có hỗ trợ lên tận 32bit đâu bác tick vào làm gì. bác dùng HDMI 1.4 trên vga thì cũng ko nên tick vào Ac3 Spdif encode mode làm gì vì nó hỗ trợ optical mà.
còn trong phần control panel, sound, trong mục HDMI ( vga ) properties, advane bác cũng chỉ cho em nó đến 192/24 thôi nhé.

trong output phần pass through thì bác tick hết cho em
phần output format bác chỉ tick vào 16bit và 24 bit thôi còn lại ko tick vào đâu hết.
mục volume bên cột codec cũng ko nên tick vào làm gì cả ( tốt nhất là ko tick gì bên cột này). vì đã truyền trọn gói sang cho onkyo giải quyết rồi với lại 4505 chỉ hỗ trợ 192k/24bit chứ có hỗ trợ lên tận 32bit đâu bác tick vào làm gì. bác dùng HDMI 1.4 trên vga thì cũng ko nên tick vào Ac3 Spdif encode mode làm gì vì nó hỗ trợ optical mà.
còn trong phần control panel, sound, trong mục HDMI ( vga ) properties, advane bác cũng chỉ cho em nó đến 192/24 thôi nhé.

Đã bỏ tích volume,ac3 và 32bit rùi.trong sound cg chỉ để 24bit.nhưng xem trên mpc thì hình bị giật, tiếng bị rè.xem bằng TMT5 thì dts-hd bị hạ xuống dts,true-hd bị hạ xuống dolby digital mặc dù infomation trong TMT5 vẫn là dts-hd với true-hd.nhờ bác khanhkun chỉ thêm giup

oldfriend

Moderator
hè hè, hồi xưa cũng chán cái vụ này lắm, nên làm 1 em HDP về là xong :D, khỏi phải chỉnh chọt, tick này tick kia nữa ^^

vinagoh

Well-Known Member

Chuyển qua dùng phần mềm Splash PRO một phát là ra chử DTS-HD xanh lè. :D

arionred

Member
Mình gặp vấn đề tương tự với Onkyo HT-S4505.
Đang dùng AMD APU E450, VGA ATI 6320 tích hợp (theo tài liệu kỹ thuật thì có support DTS-HD MA...), OS: Windows 8.
Đã làm nhiều cách nhưng kết quả là hình và tiếng đều bị giật, trên Receiver vẫn k0 hiện lên DTS-HD MA
(Đang nghi ngờ Windows 8, có lẽ cài lùi lại Win7 xem sao).
Có bạn nào đã xử lý được vấn đề tương tự xin chỉ giáo dùm.

khanh_zui

Member

Em cũng chưa hiểu pass through với decoc là như nào nữa :(
Nói chung là xem phim nghe nhạc vẫn ra chuẩn 5 kênh là được. Em toàn để No Chanel : same input có sao không các bác nhỉ :(

baodom

Active Member
Ðề: Re: Vấn đề với Onkyo HT-S4505 về DTS-HD MA

Mình gặp vấn đề tương tự với Onkyo HT-S4505.
Đang dùng AMD APU E450, VGA ATI 6320 tích hợp (theo tài liệu kỹ thuật thì có support DTS-HD MA...), OS: Windows 8.
Đã làm nhiều cách nhưng kết quả là hình và tiếng đều bị giật, trên Receiver vẫn k0 hiện lên DTS-HD MA
(Đang nghi ngờ Windows 8, có lẽ cài lùi lại Win7 xem sao).
Có bạn nào đã xử lý được vấn đề tương tự xin chỉ giáo dùm.

Bác thử lùi về window7 thử xem, window8 theo mình thấy vẫn chưa có driver hỗ trợ tốt

khanhkun84

Active Member

Đã bỏ tích volume,ac3 và 32bit rùi.trong sound cg chỉ để 24bit.nhưng xem trên mpc thì hình bị giật, tiếng bị rè.xem bằng TMT5 thì dts-hd bị hạ xuống dts,true-hd bị hạ xuống dolby digital mặc dù infomation trong TMT5 vẫn là dts-hd với true-hd.nhờ bác khanhkun chỉ thêm giup

thằng Klite với pmc nó hay bị thế bác ạ, đôi khi cài đúng mà ko hiểu lỗi do đâu. bác remove đi rồi dow bản mới trên codecguide.com về dùng rồi cài lại em nghĩ là ok thôi.
splash pro xem cũng đc, cài đặt dễ vãi tè nhưng mà xem ko sướng bằng MPC

thằng Klite với pmc nó hay bị thế bác ạ, đôi khi cài đúng mà ko hiểu lỗi do đâu. bác remove đi rồi dow bản mới trên codecguide.com về dùng rồi cài lại em nghĩ là ok thôi.

đã remove k-lite vài lần rùi down bản mới nhất rùi :( splash pro thì chưa thử. để lát thử rùi có j nhờ b tiếp vậy. xem TMT5 với MPC hay hơn

đã test kĩ hết các phương án, cả mpc,splash pro lẫn TMT5 đều có info là true-hd với dts-hd mà AVR chỉ nhận dts với dolby digital:( bác nào biết chỉ thêm cho e với :(

khanhkun84

Active Member

nếu đã test các kiểu mà vẫn thế thì nghi là do onkyo bác ợ...

nhamoc

Member

Các bác cho em hỏi, em dùng HTPC, sourd card xfi pro usb, xuất âm thanh qua cổng optical, xem phim bằng MPC xuất dts bình thường, ampli hiện DTS, nhưng tại sao thỉnh thoảng âm thanh bị ngắt quảng. Chuyển sang xem bằng splash pro thì không có tiếng, đã thử remove MPC, chỉ để một mình splash pro, đã setup mục âm thanh trong splash pro kết nối bằng cổng optical.
Thank các bác đã quan tâm, chờ tư vấn của các bác

khanhkun84

Active Member

Các bác cho em hỏi, em dùng HTPC, sourd card xfi pro usb, xuất âm thanh qua cổng optical, xem phim bằng MPC xuất dts bình thường, ampli hiện DTS, nhưng tại sao thỉnh thoảng âm thanh bị ngắt quảng. Chuyển sang xem bằng splash pro thì không có tiếng, đã thử remove MPC, chỉ để một mình splash pro, đã setup mục âm thanh trong splash pro kết nối bằng cổng optical.
Thank các bác đã quan tâm, chờ tư vấn của các bác

đang xem bằng MPC thì cứ dow về cài lại thôi bác, nếu dts ngon lành bt là đc mà. còn thỉnh thoảng bị ngắt tiếng có thể là do cả dây optical bị chập trờn nữa nhé.

Ðề: Re: Vấn đề với Onkyo HT-S4505 về DTS-HD MA

nếu đã test các kiểu mà vẫn thế thì nghi là do onkyo bác ợ...

e cũng đang nghi như thế, chắc bê qua TRương Lê test lại quá, mới lấy trước tết vẫn còn bảo hanhf

Không phải do Onkyo đâu, bởi vì cắm con PCH C-300 vào vẫn lên DTS-HD MA ngon

e ko có PCH C-300 như b để test :( e có mỗi HTPC thui

Bên trên