Vấn đề với Onkyo HT-S4505 về DTS-HD MA

arionred

Member
Re: Ðề: Re: Vấn đề với Onkyo HT-S4505 về DTS-HD MA

Trưa nay hì hục cài lùi về Windows 7 64bit, kết quả là vẫn bị như Windows 8 64bit.
Giờ chẳng biết kết luận sao nữa. Liệu có chuyện không tương thích giữa Onkyo và HTPC không nhỉ?
(vẫn còn 1 bước lùi về bản Windows 32bit nữa. Sẽ thử vào cuối tuần)

Bác ở đâu vậy ,e qua giao lưu thử xem
Mình ở tp Vinh bạn à.

Ðề: Re: Vấn đề với Onkyo HT-S4505 về DTS-HD MA

Không phải do Onkyo đâu, bởi vì cắm con PCH C-300 vào vẫn lên DTS-HD MA ngon

của bác lên DTS-HD MA ngon lành hả, cũng dùng onkyo 4504 này luôn hả?

xin lỗi cả nhà vừa call TRương Lê nhờ hỗ trợ mà thằng kĩ thuật nhu hơn chó. bảo DTS cũng như DTS-HD, chữ HD là do kết nối bằng HDMI nên ko hiện lên nữa, chốt lại nó bảo tất cả onkyo chỉ lên chữ DTS, cái nào lên đc DTS-HD với True HD nó đền thêm cho 1 cái, bác nào có onkyo ra DTS-HD với TrueHD cho e xin cái ảnh, e ra lấy cái nữa

arionred

Member
Hehe... nó nói vậy à bạn, đúng là bó tay.
Con Onkyo HT S-4505 của mình hôm rồi nối với con Popcorn Hour C-300 của cậu bạn phát Bluray Remux, âm thanh DTS-HD MA hiện lên rõ ràng trên Receiver chính xác là: "dts-HD MSTR"

Hehe... nó nói vậy à bạn, đúng là bó tay.
Con Onkyo HT S-4505 của mình hôm rồi nối với con Popcorn Hour C-300 của cậu bạn phát Bluray Remux, âm thanh DTS-HD MA hiện lên rõ ràng trên Receiver chính xác là: "dts-HD MSTR"

mie nó bực mình ghê, kiểu này TRương Lê còn khách hàng mới lạ, hôm trước mua thì thấy đến nhiệt tính. mua xong giờ nói chuyện như chửi khách. đã ngu còn tỏ vẻ nguy hiểm. nó bảo DTS là chuẩn cao nhất rùi, muốn j nữa.
bác mượn C-300 về phát Bluray rùi chụp lại cái ảnh gửi cho e để e ra làm con HT 4505 nữa

baodom

Active Member

mie nó bực mình ghê, kiểu này TRương Lê còn khách hàng mới lạ, hôm trước mua thì thấy đến nhiệt tính. mua xong giờ nói chuyện như chửi khách. đã ngu còn tỏ vẻ nguy hiểm. nó bảo DTS là chuẩn cao nhất rùi, muốn j nữa.
bác mượn C-300 về phát Bluray rùi chụp lại cái ảnh gửi cho e để e ra làm con HT 4505 nữa

Úp vài tấm hình DTS HD Master bằng 4505 kết nối với dune base 3d

Bác nào muốn test cứ qua e nhá

baodom

Active Member

e ở HN ko e qua bác rùi. đang lăn tăn lấy thêm bộ 2ch bên TRương Lê mà kiểu này chạy mất dép

Bác cứ đưa cái hình e up lên diễn đàn đem qua nói chuyện với người trả lời bác coi họ nói sao

mai cầm 2 cái ảnh này ra kiếm cái onkyo 4505, Duy đấy bảo onkyo có con nào lên được chữ DTS-HD với TRueHD thì e tặng a cái nữa mà :))

---------- Post added 28-02-2013 at 05:00:46 PM ----------

ok. trước tiên e cám ơn bác. chắc chiều tối e qua xem tnao

baodom

Active Member

mai cầm 2 cái ảnh này ra kiếm cái onkyo 4505, Duy đấy bảo onkyo có con nào lên được chữ DTS-HD với TRueHD thì e tặng a cái nữa mà :))

---------- Post added 28-02-2013 at 05:00:46 PM ----------

ok. trước tiên e cám ơn bác. chắc chiều tối e qua xem tnao

Có chia cho e đc cái loa nào không bác :D, chia cho e cục sub cũng được, bộ của e thiếu mất cục sub do hỗ trợ bảo hành cho hãng nên giờ gắn vô sub Ya515 nghe đỡ :D

oldfriend

Moderator
ha ha, ngu mà cãi, bác đem qua thế nào nó cũng nói "hôm trước em có nói thế ah, chắc anh nghe nhầm đấy", của mình lên DTS-HD MA ầm ầm đây mà :)

Các bác cho em hỏi là nếu kết nối bằng cáp quang thì chỉ lên được DTS còn muốn lên được HDMA là phải dùng cáp HDMI phải ko ạ?

baodom

Active Member

Các bác cho em hỏi là nếu kết nối bằng cáp quang thì chỉ lên được DTS còn muốn lên được HDMA là phải dùng cáp HDMI phải ko ạ?

Bác bỏ ba chử phải không ạ ? là bác có câu trả lời rồi đó

JESSIEBO

Active Member
Re: Ðề: Re: Vấn đề với Onkyo HT-S4505 về DTS-HD MA

Chuyện hướng dẫn kỹ thuật mà bác nói chuyện qua điện thoại thì làm sao thấu đáo được... Bên mình đã đưa số phone kỹ thuật bên Tiếng Ngọc để hổ trợ cho bác rồi, bác đã gọi chưa? bên mình cũng yêu cầu bác đem amply qua để hổ trợ, AE cùng nhau nghiên cứu, bác cũng ko đồng ý. Có phải bác đang tức tối chuyện gì hay thế nào thì cũng nên tôn trọng diễn đàn một tí, nhân viên kỹ thuật tiếp chuyện với bác có thể họ chỉ biết tới đó, và họ trả lời chỉ biết tới đó, thế nên hãng nào cũng cần trạm bảo hành và hổ trợ kỹ thuật ( nhú trường hợp này là Tiếng Ngọc ) . Thực sự bác muốn hổ trợ, dù là bất kỳ ai cũng yêu cầu bác phải đem sp đến để họ hổ trợ , chứ qua điện thoại, họ chua hiểu ý bác, trả lời không đúng ý, bác lại nổi cáu....
Trương Lê mình tồn tại và làm dâu cả triệu họ gần 20 năm rồi bác ạh, tuy nhiên những comment như trên của bác rất dễ bị Mod xoá để giữ sạch sẽ cho diễn đàn.... Thân mến

Ðề: Vấn đề với Onkyo HT-S4505 về DTS-HD MA

E dg o Truong lê HBT của b.nhân viên vẫn dg bảo chỉ có dts.

vụ này căng nhỉ,bác làm cho ra nhẽ rồi ẵm thêm 1 em 4505 nưa về cho nó sáng mắt ra bác ah!

VAN_LOC

Well-Known Member
Re: Ðề: Vấn đề với Onkyo HT-S4505 về DTS-HD MA

nhầm.........................................

HDstorm

Úp vài tấm hình DTS HD Master bằng 4505 kết nối với dune base 3d

Bác nào muốn test cứ qua e nhá

Em có đọc kỹ chưa, thiết bị trên hình của em là đầu HDP Dune HD Base, còn bác chủ đây là dùng Sound Card... Nếu sound card nào cũng lên chuẩn DTS HD thì Dune Base em bán cho ai?
Chưa kể tuỳ nguồn phim, bộ phim em đang chiếu có dTS Hd , còn nguồn phim của bác chủ có cái là DTS, có cái là DTS HD....
Vài lời góp ý bác chủ, có lẽ em còn trẻ tuổi nên nóng nảy... Chuyện gì cũng nên suy xét cho thấu đáo, 4505 theo mình thấy là cả trăm người dùng, chỉ có mỗi e là đòi DTS HD trên Sound card cho tất cả các phim...

Ðề: Re: Ðề: Re: Vấn đề với Onkyo HT-S4505 về DTS-HD MA

Chuyện hướng dẫn kỹ thuật mà bác nói chuyện qua điện thoại thì làm sao thấu đáo được... Bên mình đã đưa số phone kỹ thuật bên Tiếng Ngọc để hổ trợ cho bác rồi, bác đã gọi chưa? bên mình cũng yêu cầu bác đem amply qua để hổ trợ, AE cùng nhau nghiên cứu, bác cũng ko đồng ý. Có phải bác đang tức tối chuyện gì hay thế nào thì cũng nên tôn trọng diễn đàn một tí, nhân viên kỹ thuật tiếp chuyện với bác có thể họ chỉ biết tới đó, và họ trả lời chỉ biết tới đó, thế nên hãng nào cũng cần trạm bảo hành và hổ trợ kỹ thuật ( nhú trường hợp này là Tiếng Ngọc ) . Thực sự bác muốn hổ trợ, dù là bất kỳ ai cũng yêu cầu bác phải đem sp đến để họ hổ trợ , chứ qua điện thoại, họ chua hiểu ý bác, trả lời không đúng ý, bác lại nổi cáu....
Trương Lê mình tồn tại và làm dâu cả triệu họ gần 20 năm rồi bác ạh, tuy nhiên những comment như trên của bác rất dễ bị Mod xoá để giữ sạch sẽ cho diễn đàn.... Thân mến

E xin lỗi chứ hôm e mua cg đã gặp bác.bác tu vấn rất nhiệt tình và giờ có 1 cậu đã test ở cửa hàng của bác giúp e lên dts-hd MA rùi.còn a Duy tư vấn của a vẫn cãi lấy dc nó lên thế chỉ làm cảnh thui,cắm loa dc vài phút thì tịt.e lại nhờ a kia cắm loa test,gần 30p ko vấn đề j.a chủ,a test cho e hôm nay và chị nghe đt đều nhiệt tính nói mang qua test,hỗ trợ thế phải ok ko?a Duy hỗ trợ nói câu xanh rờn làm sao lên DTS-HD dc.kết nói HDMI là HD rùi còn j nữa,phim trên mạng lam j có cái nào DT-HD,rùi bật phim lên có DTS-HD lại bảo bọn e đi mua phim mới có,a down trên mạng làm j có.chắc ng bán cho bác ng ta mua đĩa bluray quá.
Kết lại e tks A hỗ trợ cho e hôm nay và chị nghe đt.

JESSIEBO

Active Member
Xin cập nhật với Quý AE, bác chủ này đã đem amply đến để hổ trợ. thiết bị bên mình dùng là đầu HdP Imax 348, có phim amply hiện lên DTS HD, có phim chỉ hiện lên DTS với 1 kiểu set up... Sau khi nghe giải thích cặn kẽ rằng DtS hay DTS HD là do nguồn phim, thứ hai là do thiết bị đọc nguồn có giải mã lên chuẩn dTS HD hay không thì bác chủ này đã đồng ý và ôm amply về. Tks AE đã chia sẻ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Em có đọc kỹ chưa, thiết bị trên hình của em là đầu HDP Dune HD Base, còn bác chủ đây là dùng Sound Card... Nếu sound card nào cũng lên chuẩn DTS HD thì Dune Base em bán cho ai?
Chưa kể tuỳ nguồn phim, bộ phim em đang chiếu có dTS Hd , còn nguồn phim của bác chủ có cái là DTS, có cái là DTS HD....
Vài lời góp ý bác chủ, có lẽ em còn trẻ tuổi nên nóng nảy... Chuyện gì cũng nên suy xét cho thấu đáo, 4505 theo mình thấy là cả trăm người dùng, chỉ có mỗi e là đòi DTS HD trên Sound card cho tất cả các phim...

Vậy là bác lại ko đọc bài e viết rùi.e có nói bật phim dts thì ok.còn phim dts-hd thì ko có hiện chứ dts-hd.e cũng nói rõ e dùng card 7770 có hỗ trợ dts-hd mà nhiều ng đã làm đc.

Bên trên