Video cập nhật bài hát trên đầu HANET KARAOKE HD qua internet

ducthoqn

Hello! Do có quá nhiều bạn hỏi về tính năng cập nhật bài hát mới từ internet trên đầu HANET HD. Hôm nay mình đại diện HANET post 1 số câu hỏi - trả lời và 1 video để mọi người hiểu rõ hơn về tính năng này.

1 số câu hỏi thường gặp:

1) Có cần phải dùng máy tính để download về rồi copy vào đầu máy ko? ( Chúng tôi gọi chức năng này là tự động update, có nghĩa bạn chỉ việc bấm nút và chương trình tự làm hết cho bạn, không cần thêm bất cứ thiết bị ngoài nào )
2) Bài hát mới bao lâu update 1 lần. ( Hiện tại 1 tháng chúng tôi up 1 lần, và thời gian ngắn tới sẽ là 1 tuần 1 lần )
3) Thời gian tải về ( nếu ở trong nước, trung bình là 3-5p/1 bài )
4) Có thể chỉ chọn những bài mình thích để ưu tiên down và hát trước không? ( Đã có chức năng này, bạn có thể chỉ down những bài bạn thích. Down xong hát ngay, không cần khởi động lại thiết bị )
5) Đang tải về, bị mất điện đột ngột thì phải tải lại không? ( Chương trình có tính năng resume, trường hợp mất điện hoặc mất kết nối sẽ tiếp tục tải, không phải tải lại )
6) Chi phí update hàng tháng ( hiện tại chúng tôi chưa có kế hoạch thu phí )

Lưu ý: Khách hàng mua máy trước ngày 1-1-2013 cần update phần mềm qua internet lên phiên bản mới nhất.
Link hướng dẫn: http://hanet.vn/news.php?id=40&cid=1

Và đây là video:

[video=youtube;c-cE4XtkR_w]http://www.youtube.com/watch?v=c-cE4XtkR_w&feature=youtu.be[/video]

Chỉnh sửa lần cuối:

w3jackie

Member
Em có một vài thắc mắc muốn hỏi bác Thọ:
Khi download bài hát mà mình thoát ra khỏi trương trình "Cập Nhập Bài hát" để hát Karaoke tiếp thì nó có download tiếp không? Em đang ở nước ngoài thì có phải chỉnh Server-Ip như hướng dẫn ở hanet.vn không?( Nếu bạn ở Nước ngoài thì nhập địa chỉ IP là: 72.167.3.128). Nếu có thì phải chỉnh ở đâu? Em để đầu Hanet HD on cả đêm hôm qua mà sáng ra vẫn thấy danh sách chưa tải vẫn còn nguyên (chỉ thiếu có bài "Mong đợi vần trăng"). Máy của em đã update lên phiên bản mới nhất rồi.

Lại có vấn đề mới sảy ra: Hôm qua update xong thì hoạt động bình thường. Hôm nay đọc hướng dẫn update phần mềm của bác thì em thấy mình làm còn thiếu bước 2 là xoá dữ liệu của phần mềm cũ và thế là em làm theo. Nhưng làm xong thì bảng thông báo không hiện như hướng dẫn mà hiện một bảng sau:

Vậy phần người dùng và mật khẩu em phải điền cái gì vào đây? Mong bác hướng dẫn cho em sớm để tối nay có thể hát được ạ. :-??

Chỉnh sửa lần cuối:

ducthoqn

hi Jackie. Khi ở giao diện hát karaoke thì không vừa down vừa hát được bạn a. Hướng dẫn thay đổi IP máy chủ nước ngoài là dành cho loại đầu T2.0. Đầu HD10 hiện tại chỉ có máy chủ tại Việt Nam, bên mình sẽ bổ sung máy chủ ở nước ngoài cho tốc độ nhanh hơn. Bạn bấm nút tải xuống thì 1 bài chỉ mất vài phút, ở nước ngoài chắc thời gian chậm gấp đôi. :(

Chỉnh sửa lần cuối:

w3jackie

Member
Thanks bác Thọ. Support của Hanet thật tuyệt vời. Vừa rồi em có gọi cho Hotline của Hanet và đã giả quyết được lỗi hiện bảng hỏi ngươi dùng và mật khẩu. Đó là do em quên bước bật wifi của đầu hanet lên. :))

Ðề: Video cập nhật bài hát trên đầu HANET KARAOKE HD qua internet

hic, đầu này có nhược điểm so với đầu T2.0 là ko vừa hát vừa download dc, như thế hơi bất tiện. Tiện thể cho e hỏi e để ý thấy ở phiên bản phần mềm cũ, trong "cài đặt chương trình" có phần Cập nhật, trong đó có tùy chọn server vs client, e nghĩ chắc là để tự cập nhật qua Lan cho nhanh, nhưng ở phiên bản 1.5 này thì lại ko có, e nghĩ cập nhật qua Lan như đầu T2.0 thì tiện lợi hơn nhiều chứ ạ :D

ducthoqn

Hi Vinh, nhưng ưu điểm của nó là có thể down từng bài 1, hihi bên anh vẫn sẽ nghiên cứu để cho có thể download ngầm. Còn vấn đề đồng bộ qua Lan là chức năng đang được phát triển. Với mô hình nhiều phòng như em thì anh sẽ hướng dẫn cho em cách để chỉ cần down 1 lần và cập nhật cho các đầu khác nhé.

w3jackie

Member
Server chậm quá. Download cả ngày được có 2 bài. Nếu Server để bài hát cùng với Server để phần mềm cập nhập thì quá chậm. Hôm qua nập phần mềm cập nhập có gần 9 MB mà tới gần 2 phút lận. 8->
Không biết Hanet bao giờ sẽ cho ra tool để tự cho bài hát vào đầu Hanet vậy nhỉ?

Ðề: Re: Video cập nhật bài hát trên đầu HANET KARAOKE HD qua internet

Hi Vinh, nhưng ưu điểm của nó là có thể down từng bài 1, hihi bên anh vẫn sẽ nghiên cứu để cho có thể download ngầm. Còn vấn đề đồng bộ qua Lan là chức năng đang được phát triển. Với mô hình nhiều phòng như em thì anh sẽ hướng dẫn cho em cách để chỉ cần down 1 lần và cập nhật cho các đầu khác nhé.

Hic, a ko dạy e sớm, e cắm máy cả đêm qua mới cập nhật xong, mạng hqua chán quá ạ T_T.

Mà sao cái đầu này nó cứ hay "ứng dụng ko phản hồi, có muốn đóng lại ko" a nhỉ?

A hướng dẫn cho e cách cập nhật 1 tablet lên ROM mới vs sửa lỗi "androi process core..." đi ạ, rồi cả việc chỉ down 1 lần rồi cập nhật cho các đầu khác ấy ạ.

E góp ý thêm là các dữ liệu ở đầu Hanet của anh thì đã đc mã hóa hết rồi, sao a ko phát triển cái công cụ kiểu như cho link tải trên web rồi tải về, cập nhật qua USB (nhưng chỉ những file của công ty anh đã mã hóa thì mới cập nhật dc) cho nó tiện a nhỉ, vì e nghĩ chắc down trên máy tính nhanh hơn là ở đầu vì ở đầu hay bị báo lỗi ko phản hồi lắm ạ.

Vài dòng góp ý về sản phẩm của e ạ!

Thân!

ducthoqn

@Jackie: Bạn ở nước ngoài thì vui lòng đợi đến khi bên mình setup xong máy chủ ở nước ngoài nhé, tốc độ download của máy chủ HANET VN rất tốt nhưng down từ nước ngoài thì chậm.

@lequangvinh: 098 355 0185 Mr Hạnh, em liên lạc để bên anh support việc fix lỗi trên tablet nhé.
Việc em góp ý: Upload bài hát lên web rồi dùng máy tính tải về là kiểu làm không khoa học, mất thời gian, rồi em phải down từng bài về rồi sắp xếp vào usb... với lại ko phải người dùng nào cũng biết dùng máy tính để down về.

Phương án bên anh đưa là phương án tối ưu nhất, chỉ việc bấm nút tải xuống và đợi khoảng 1-2h là tải xong cho 1 tháng dữ liệu. Máy của em báo lỗi như vậy là có vấn đề gì đó. Chứ bình thường không có lỗi gì đâu, hoặc nó đang tải về mà em bấm nhiều lệnh quá ( ví dụ như đang down về mà quay lại chương trình karaoke, phải chờ nó quay lại chứ cứ bấm back... nó sẽ báo đóng hoặc chờ. )

Hướng dẫn copy dữ liệu mới sang nhiều đầu HD10 khác:

Lấy usb 8gb trở lên, tạo các thư mục giống như trong ổ cứng. Cụ thể: cần duy nhất thư mục com.hanet.karaoke ( trong thư mục này cần có 2 thư mục rỗng: videos, songs và file karaoke.db )

Cắm vào đầu karaoke rồi khởi động lại. Chương trình sẽ nhận usb làm ổ cứng chính và khi cập nhật bài hát sẽ được down vào đó. Copy đè thư mục com.hanet.karaoke vào các ổ cứng khác là được.

Chỉnh sửa lần cuối:

Anh Thọ cho e hỏi: VD bài hát mới ra, update vào đầu Hanet ..OK. Nhưng còn Smartlist thì sao hả anh.

ducthoqn

Re: Ðề: Video cập nhật bài hát trên đầu HANET KARAOKE HD qua internet

[K]evin[T]rinh;4148173 đã viết:
Anh Thọ cho e hỏi: VD bài hát mới ra, update vào đầu Hanet ..OK. Nhưng còn Smartlist thì sao hả anh.

Hi Kevin
- Từ màn hình Tablet Nhấn vào mũi tên mờ ở bên phải màn hình và chọn vào dấu 3 chấm… --> chọn vào biểu tượng 4 ô vuông và Chọn cập nhật dữ liệu. Nhập mật khẩu là 123456 --> OK .

Có bác nào gặp trường hợp giống mình không ? Đầu HANET chạm vào biểu tượng đôi môi ( ca sĩ hát ) tới khi mình muốn hát thì ca sĩ không chịu ngừng ( đùa ) . Tới khi chạm vào biểu ngưng thì Tablet không phản ứng , các chứng năng khác hoạt động bình thường . Một hồi làm không được em phải tắt máy tính bảng & khi bật lại thì hoạt động bình thường , máy em đã update phiên bản mới nhất

manhbmc

Member
Ðề: Re: Video cập nhật bài hát trên đầu HANET KARAOKE HD qua internet

Có bác nào gặp trường hợp giống mình không ? Đầu HANET chạm vào biểu tượng đôi môi ( ca sĩ hát ) tới khi mình muốn hát thì ca sĩ không chịu ngừng ( đùa ) . Tới khi chạm vào biểu ngưng thì Tablet không phản ứng , các chứng năng khác hoạt động bình thường . Một hồi làm không được em phải tắt máy tính bảng & khi bật lại thì hoạt động bình thường , máy em đã update phiên bản mới nhất

Cậu gọi điện cho Kỹ thuật hướng dẫn Fix luôn nhé. 098 355 0185 Mr Hạnh

Re: Ðề: Re: Video cập nhật bài hát trên đầu HANET KARAOKE HD qua internet

Hic, a ko dạy e sớm, e cắm máy cả đêm qua mới cập nhật xong, mạng hqua chán quá ạ T_T.

Mà sao cái đầu này nó cứ hay "ứng dụng ko phản hồi, có muốn đóng lại ko" a nhỉ?

A hướng dẫn cho e cách cập nhật 1 tablet lên ROM mới vs sửa lỗi "androi process core..." đi ạ, rồi cả việc chỉ down 1 lần rồi cập nhật cho các đầu khác ấy ạ.

E góp ý thêm là các dữ liệu ở đầu Hanet của anh thì đã đc mã hóa hết rồi, sao a ko phát triển cái công cụ kiểu như cho link tải trên web rồi tải về, cập nhật qua USB (nhưng chỉ những file của công ty anh đã mã hóa thì mới cập nhật dc) cho nó tiện a nhỉ, vì e nghĩ chắc down trên máy tính nhanh hơn là ở đầu vì ở đầu hay bị báo lỗi ko phản hồi lắm ạ.

Vài dòng góp ý về sản phẩm của e ạ!

Thân!

Mình cũng tán thành ý kiến này , nhà mình phòng kok riêng không có máy tính và mạng , muốn cập nhật phần mềm và bài hát phải đem đầu HANET vào phòng ngủ , lúc đó sử dụng LCD trong phòng ngủ làm màn hình kok , gấu mình không coi phim được nên cằn nhằn mãi làm mình ngại . Phải chi cặp nhật qua USB được khoẻ quá ......

w3jackie

Member
Có một cái Bug mà em vừa phát hiện ra là nếu dùng bàn phím để chọn bài theo số như trong quyển List nhạc đi kèm thì nếu ấn những bài nào có bắt đầu bằng số 0 (VD: 05971 trong List là bài Nỗi Nhớ Mùa Đông) thì đầu đều bào là "Không Tồn Tại Mã Số Này". Các bài khác mà không bắt đầu bằng số 0 thì đều Ok cả. Mong các bác bên Hanet xem để sớm có cách khắc phục.
Cái thư 2 là em muốn hỏi là nếu bàn phím không có nút F1 thì có lệnh tắt hoặc cách nào đó để hiện lên Menu ẩn của trương trình Karaoke không?

ducthoqn

Hi Vinh + Pham Thieu Gia:
Ý kiến của 2 bạn bên mình sẽ tìm hiểu thêm, và sẽ có giải pháp để đáp ứng.

Hi Jackie:
1) Bug bạn báo mình sẽ check và báo lại bạn.
2) Trên điều khiển hồng ngoại có nút menu đó bạn ạ. Là nút có 3 gạch ngang.

Cho mình hỏi chút, có smartlist nhưng sao bạn vẫn thích dùng quyển list rồi bấm số? mình đang muốn tìm hiểu nhu cầu của khách hàng. Thanks!

anh Thọ ơi, sao e ko đc tặng kèm quyển list nhạc vậy, nhiều lúc bà già e muốn bấm nhưng ko nhớ nhiều bài hát

ducthoqn

Hi Kevin, anh không hiểu sao bạn ấy có list nhạc, chứ in chưa xong. Sang tuần mới có em ạ. Với lại list nhạc sẽ là đại lý tặng hoặc bán cho khách. Mặc định của sản phẩm HD10 là không bao gồm list nhạc, vì đã đi kèm với smartlist rồi.

hình như bên anh có file list nhạc đúng ko ạ

w3jackie

Member
@ Bác Thọ
Trong lúc hát Karaoke thì em hay dùng Smatlist. Nhưng những lúc có nhiều bạn bè đến cùng hát thì có những người vẫn thích giở List để xem vì người ta không biết chính xác là mình thích hát bài gì (cũng có thể do thói quen từ thời dùng Midi của Ariang). Vả lại khi có nhiều người đăng ký hát thì hình thức ghi tên bài cần hát ra giấy để yêu cầu bằng con số sẽ tiện lợi và chính sác hơn so với viêc ghi ra tên bài hát (dọng nam hay nữ, SC...).
Tình hình là em thấy nản với việc cập nhập bài hát mới qua Internet. Cũng biết là bác bảo do nạp từ nước ngoài nên chậm, nhưng mà đây là quá chậm. Em Để máy 2 ngày nay được vỏn vẹn có 4 bài. Em cũn không hiểu sao, chứ em nạp từ Fshare mà tốc độ lúc nào cũng đầy căng toàn 17000 KB. Cái này em có thể chờ một thời gian nữa các bác có Server ở nước ngoài để cải thiện tốc độ cũng được. Nhưng cái mà em thực sự rất cần là Tool mà các bác đã từng hứa là sẽ sớm có để có thể cho người dùng tự đưa những bài hát yêu thích mà đầu Hanet chưa có vào trong CSDL để có thể dùng được như những bài đã có sẵn trong đầu Hanet. Cái này là một chức năng rất ưu việt của PC - Karaoke, nên khi chuyển sang dùng Karaoke của Hanet em cảm thấy thiếu nó rất khó chịu, nhất là khi muốn hát những bài mình yêu thích mà Hanet lại chưa có. Chẳng nhẽ mua đầu Hanet về rồi nhưng vẫn phải để HTPC chềnh ềnh ở đó để dùng khi cần những bài mà Hanet không có.

Bên trên