Video cập nhật bài hát trên đầu HANET KARAOKE HD qua internet

manhbmc

Member
Ðề: Video cập nhật bài hát trên đầu HANET KARAOKE HD qua internet

Các Anh chuẩn bị update 900 bài hát mới nhé.

w3jackie

Member
Hi Jackie and all:
Trong tuần này bên mình cố gắng hoàn thành các tính năng sau và khách hàng có thể update:
1) Khách hàng có thể tự update bài hát của mình vào đầu HANET HD
2) Server nước ngoài
3) Fix lỗi không dùng được điều khiển bấm số với các bài có sô 0 ở đầu
4) 1 số lỗi và tính năng nhỏ khác.

Các bạn vui lòng đợi nhé. Thanks!

Sắp có chưa bác Thọ?

ducthoqn

w3jackie đợi thêm vài hôm nhé. Bên mình đang cố gắng hoàn thành sớm nhất!

manhbmc

Member

Có những nơi update 162 bài hát chưa đầy 1h. Mạng khủng thật.

ducthoqn

Hi, bên mình đang gấp rút hoàn thiện đây, sẽ ra bản update trước tết, tuy nhiên không full tính năng được như mong muốn. Để các bạn chờ lâu chắc sốt ruột. Thông cảm nhé!

gabay

Member

ủng hộ cho Hanet

ducthoqn

Hello các bạn!

Đã có phần mềm phiên bản 1.7, có nhiều tính năng mới. Các bạn update nhé, bên mình sẽ viết chi tiết hướng dẫn sau. Cuối năm bận quá!

w3jackie

Member
Hello các bạn!

Đã có phần mềm phiên bản 1.7, có nhiều tính năng mới. Các bạn update nhé, bên mình sẽ viết chi tiết hướng dẫn sau. Cuối năm bận quá!
Xin hỏi bác Thọ là phiên bản mới này đã có chức năng tự đưa bài hát ở bên ngoài vào đầu Hanet để dùng trong cơ sở dữ liệu chưa? (Dùng Smartlist để tìm và chạy nhưng bài đưa từ bên ngoài vào). Nếu đã có thì phải dùng phần mềm nào và làm như thế nào?
Chúc bác ăn Tết vui vẻ!

ducthoqn

Có thể đưa được nhạc từ ngoài vào nhưng hiện tại chưa tách lời cho các bài nhạc đó được, có nghĩa nếu bạn muốn đưa vào thì phải bỏ track ca sĩ hát đi. Qua tết bên mình phát triển hoàn thiện tính năng này thì sẽ tách lời được.

Cách đưa nhạc vào như sau:

insert dữ liệu bên ngoài vào (video audio). Những file này đặt trong thư mục (mnt/sda1/myvideos). Lúc mới bật phần mềm thì nó sẽ tự tạo thư mục này để cho user put vào, sau khi được nhập vào database thì các file này sẽ được move vào 1 mục khác để tránh việc bị nhập vào nhiều lần.Cấu trúc tên file: She Neva Knows_JustaTee_12.vob ( Tên bài hát_tên ca sĩ_thể loại nhạc.định dạng ) Sau đó dùng điều khiển hồng ngoại bấm nút menu > Nhập thêm dữ liệu. Chỉ mất vài giây cho việc này, sau đó bạn chọn đồng bộ dữ liệu từ tablet.

Video thì có định dạng như sau:
TYPE_FILE_VIDEOS={".mpeg2",".avi",".mp4",".mpg",".mkv",".vob"};
TYPE_FILE_AUDIOS={".mp3",".wav",".wma"};

Mã số ID bài hát
id Tên thể loại
1 Thiếu nhi
2 Nhạc đỏ
3 DJ
4 Rock
5 Dân ca
6 English
7 Chinese
8 Korean
9 Rap
10 Tình khúc
11 Nhạc trẻ
12 Remix
13 Japanese
14 Taiwainese
15 Tân cổ

Tạm thời chức năng này phù hợp với việc đưa nhanh nhạc nonstop vào, các bạn chờ bên mình hoàn thiện nhé.

* Phần mềm mới cho tablet: http://hanet.vn/files/hanetkaraoketab.apk . Bạn cài đè vào nhé. Thêm 1 số chức năng mới đặc biệt là chức năng tự bật màn hình khi người dùng cầm tablet lên. Nên chỉnh thời gian tự tắt màn hình ở khoảng 2 phút, màn hình sẽ tắt sau đó có nhu cầu dùng thì cầm tablet lên màn hình sẽ tự bật ( Tiết kiệm pin )

* Fix lỗi bấm mã số với các bài hát có số 0 ở đầu:
http://hanet.vn/files/karaoke.db download file database và chép đè file vào thư mục com.hanet.karaoke/

* Máy chủ USA bên mình đã hoàn thành nhưng upload chưa xong mà công ty nghỉ tết rồi nên hẹn các bài ở nước ngoài qua tết nhé.

Cả nhà ăn tết vui vẻ!

he2, e thấy tính năng tiết kiệm pin là hay nhất. Cảm ơn các bác bên Hanet nhiều!

w3jackie

Member
Có thể đưa được nhạc từ ngoài vào nhưng hiện tại chưa tách lời cho các bài nhạc đó được, có nghĩa nếu bạn muốn đưa vào thì phải bỏ track ca sĩ hát đi. Qua tết bên mình phát triển hoàn thiện tính năng này thì sẽ tách lời được.

Cách đưa nhạc vào như sau:

insert dữ liệu bên ngoài vào (video audio). Những file này đặt trong thư mục (mnt/sda1/myvideos). Lúc mới bật phần mềm thì nó sẽ tự tạo thư mục này để cho user put vào, sau khi được nhập vào database thì các file này sẽ được move vào 1 mục khác để tránh việc bị nhập vào nhiều lần.Cấu trúc tên file: She Neva Knows_JustaTee_12.vob ( Tên bài hát_tên ca sĩ_thể loại nhạc.định dạng ) Sau đó dùng điều khiển hồng ngoại bấm nút menu > Nhập thêm dữ liệu. Chỉ mất vài giây cho việc này, sau đó bạn chọn đồng bộ dữ liệu từ tablet.

Video thì có định dạng như sau:
TYPE_FILE_VIDEOS={".mpeg2",".avi",".mp4",".mpg",".mkv",".vob"};
TYPE_FILE_AUDIOS={".mp3",".wav",".wma"};

Mã số ID bài hát
id Tên thể loại
1 Thiếu nhi
2 Nhạc đỏ
3 DJ
4 Rock
5 Dân ca
6 English
7 Chinese
8 Korean
9 Rap
10 Tình khúc
11 Nhạc trẻ
12 Remix
13 Japanese
14 Taiwainese
15 Tân cổ

Tạm thời chức năng này phù hợp với việc đưa nhanh nhạc nonstop vào, các bạn chờ bên mình hoàn thiện nhé.

* Phần mềm mới cho tablet: http://hanet.vn/files/hanetkaraoketab.apk . Bạn cài đè vào nhé. Thêm 1 số chức năng mới đặc biệt là chức năng tự bật màn hình khi người dùng cầm tablet lên. Nên chỉnh thời gian tự tắt màn hình ở khoảng 2 phút, màn hình sẽ tắt sau đó có nhu cầu dùng thì cầm tablet lên màn hình sẽ tự bật ( Tiết kiệm pin )

* Fix lỗi bấm mã số với các bài hát có số 0 ở đầu:
http://hanet.vn/files/karaoke.db download file database và chép đè file vào thư mục com.hanet.karaoke/

* Máy chủ USA bên mình đã hoàn thành nhưng upload chưa xong mà công ty nghỉ tết rồi nên hẹn các bài ở nước ngoài qua tết nhé.

Cả nhà ăn tết vui vẻ!

Xin hỏi bác Thọ là đầu Hanet có thể kết nối với máy tính trong mạng nội bộ qua phương thức FTP để đưa File vào được không? Nếu có thì thông số (user, paswort) như thế nào?

manhbmc

Member

Cậu cài đặt ứng dụng ES File Explorer File manager lấy trên APP STORE vào máy sau đó Share file hay HDD trong máy tính. Chọn kết nối Lan hay FTP trong ES File Explorer File manager để chiến thui.

w3jackie

Member
Re: Ðề: Video cập nhật bài hát trên đầu HANET KARAOKE HD qua internet

Cậu cài đặt ứng dụng ES File Explorer File manager lấy trên APP STORE vào máy sau đó Share file hay HDD trong máy tính. Chọn kết nối Lan hay FTP trong ES File Explorer File manager để chiến thui.
Thanks Bác. Cái này thì em biết rồi. Cái này phải dùng qua đầu Hanet. Cái em muốn hỏi là làm từ máy tính ngoài rồi kết nối với đầu Hanet qua mạng Lan.

Cho e hỏi ngoài lề 1 chút, bác nào ở đây KD kara ở Hải Phòng, cho e hỏi là 1h hát thì phòng bình thường tính bao nhiêu, VIP là bao nhiêu :D.
E ở Thái Bình, hnay có người nói mà e nghe ngứa quá nên lên đây hỏi

manhbmc

Member

Cho e hỏi ngoài lề 1 chút, bác nào ở đây KD kara ở Hải Phòng, cho e hỏi là 1h hát thì phòng bình thường tính bao nhiêu, VIP là bao nhiêu :D.
E ở Thái Bình, hnay có người nói mà e nghe ngứa quá nên lên đây hỏi
Ở đâu cũng có những giá khác nhau. Ở ngoài Hạ Long từ 150k đến 2 triệu/ 1h, ở Hải Phòng cũng gần như thế. Hát cỏ thì chỉ có 70k/1h ...

banama

Member
Hướng dẫn em cách tắt đầu hanet với...

Em để hết bài, chuyển về TV...giữ nút một lúc chẳng thấy tắt gì cả ?

Anh có file list nhạc chưa , up lên để em down về in ra.

manhbmc

Member

Về cái này đã trả lời rồi mà. Bạn chạy hết bài hát hoặc pause sau đó ấn nút đèn xanh để tắt. Nó sẽ chuyển về chế độ standby. Đèn xanh sáng kệ nó thui.

Bên trên