Video card nào thì xem phim HD đẹp

game_matter

Ðề: Video card nào thì xem phim HD đẹp

chẳng biết gì nhiều mà tranh luận với anh em, chỉ hỏi anh em 1 câu.
Tôi muốn mua 1 con card màn hình tầm 50$ để xem HD thì con nào là tối ưu trong tầm tiền nghèo nghèo đó, xin các bác cho ý kiến
ATI HD3450 8-x
(cho đủ 15 kí tự này)

superman

GTX 295 + core i7 đy khỏi lăn tăn,hình như là chấp cả ultra HD và 1080p lun

game_matter

GTX 295 + core i7 đy khỏi lăn tăn,hình như là chấp cả ultra HD và 1080p lun

Ngoại trừ cậu có ý định chơi game + render + thì hãy mua dàn này ^:)^
Hàng công nghệ không phải cứ mắc nhất, tốt nhất mà mua đâu 8-x

phick

Member

vậy giữa 2 con HD4350 và ATI HD3450 con nào chất lượng nhỉnh hơn hả các bác

minhhoang

Member

ý bro là HD4350 à :confused:
xem HD theo em vẫn nên dồn tiền vào chip, VGA thì một con Onboard như 3200 là đủ
Dù sao xem HD thì dùng GPU rời decode vẫn ..tự tin hơn. :D Dòng 4000 có Unified Video Decoder 2, biết đâu tương lai soft viết cho UVD ver 2 đẹp hơn UVD hiện giờ thì sao? HD4000 thẳng tiến.

game_matter

Dù sao xem HD thì dùng GPU rời decode vẫn ..tự tin hơn. :D Dòng 4000 có Unified Video Decoder 2, biết đâu tương lai soft viết cho UVD ver 2 đẹp hơn UVD hiện giờ thì sao? HD4000 thẳng tiến.

Cho em hỏi một câu: tự tin vào cái gì vậy ạh ? ^:)^ hay là tự sướng ?

cannabis9x

mình thích board của asus giga his gia công ! nhìn chắc cú cảm tình về mĩ quan bên ngoài chấp nhận là nó tính vào giá thành của vga nhưng cũng đáng hihi :D

Chỉnh sửa lần cuối:

cuongle

Em xin phép móc cái này lên.

Em đang dùng main GIGA + chip AMD4600 card VGA onboard HD 3200, nay muốn nâng cấp phần hình và tiếng thêm thì nâng thế nào?

Mua VGA rời, sound rời? Loại nào? Budget khoảng 2T đồ lại thôi.

Thanks các bác.

Cafe_pede

Banned

Bạn muốn xuất luôn âm thanh DTS-HD và DD-MA thì bạn có thể lựa dòng VGA đầu HD 5*** là OK

HD 5570 .

Nếu có thể cố thêm 1 tý thì 5670 hoặc 5770 là tốt nhất . 5570 chơi HD good tuy nhiên về game và đồ họa lại không bằng 2 con này .

Bạn có thể lựa chọn HD 5670 ( con này hiệu năng tốt ) là chuẩn nhất với giá tiền hiện tại . Cố gắng qua bên VOZ lùng hàng sài lướt còn bảo hành mà mua . Con 5670 thì hiếm chứ 5570 có

meomatto

Active Member

Nếu xem phim là chính thì thông thường mọi người hay chọn Radeon bạn ạ! Nvidia thì mạnh về đồ họa Game.

cuongle

Hôm qua có xin tư vấn bác Chip thì suggest NVIDIA 9600GT , tuy nhiên tôi tìm trên mạng thì không có ai bán loại này cả.
Loại 5570 thì thấy bán nhiều.

Cafe_pede

Banned

Bác muốn xuất âm thanh DTS-HD Và DD-MA thì 9600 GT kham không nổi .

Còn nếu bác muốn chơi game . Với cấu hình máy của bác Chơi Ati HD 4670 , 5670 là tốt . Hoặc chơi hẳn lên Giga 250GTS 512mb .

1 ) Do nhu cầu của bạn là chủ yếu xem HD và xuất âm thanh = HDMI . Chính vì vậy thích hợp nhất cho bạn thì chỉ có các con Anti HD 5*** đổ lên.

Nếu bạn muốn kết hợp cả việc chơi game và HD thì HD 5670 Good .

Con 5570 hiệu ứng đồ họa không cao . Xem HD thì OK tuy nhiên chơi game thì chỉ chơi medium .

Lưu ý : Bạn chỉ cần mua card 512mb thôi là ổn rồi . Không cần mua tới Card 1gb

Bạn nên qua VOZ forums . Tạo 1 nick trong đó . Sau đó ghi cấu hình máy bạn lên . Cần tìm card với nhu cầu là gì . Giá tiền đầu tư là bao nhiêu . Đang sử dụng nguồn gì ( Noname ? ) .
Bên đó có nhiều cao thủ chuyên về PC hơn là bên này . Còn về việc xem xấu hay đẹp thì tùy thuộc vào Monitor , nguồn phim do nhóm nào rip nữa .
http://vozforums.com/index.php

2 ) Nếu PC của bạn đang chiến tốt 1080p . Nay bạn chỉ muốn nâng cấp âm thanh thôi và hoàn toàn không có nhu cầu chơi game . Thì bạn nên tìm kiếm Sound Card nào có cổng Optical . Có thể xuất được DTS và AC3 là quá good so với nhu cầu sử dụng của bạn . Sound Card 5.1 Optical bạn có thể qua bên vật giá hoặc 5s mà kiếm hàng lướt . Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

cuongle

Thanks bác nhiều.
Lại hỏi 1 câu ngu ngơ tiếp.

Xuất âm thanh qua HDMI là sao hả bác?

Theo em hiểu PC-> 5570-> HDMI (bao gồm cả tiếng lẫn hình) -> receiver -> TV và loa đúng không bác?

Thế thì không dùng cái cổng Optical -> receiver nữa à?

Một vấn đề nữa là quả Receiver của em cũng tương đối Napoleon rồi Onkyo SR502 , không có cổng HDMI, có DTS nhưng không có DTS-HD.

Tất nhiên nâng cấp amply là phase sau nhưng cũng đã được tính đến.

Mong bác chỉ giáo thêm.

Thanks.

Cafe_pede

Banned

Optical chỉ cho ra được duy nhất DTS và AC3 .

Chỉ có HDMI mới ra được DTS-HD và DD-Ma .

HDMI : Là chuẩn dây dẫn vừa tiếng vừa hình bạn à .

Theo tối thấy như vầy . Rất tiện cho bác . Bác thử nghĩ xem nhu cầu chính của bác là gì ? Nếu chủ yếu xem Phim HD . Cần những chuẩn âm thanh DTS-HD và DD-MA . Tôi khuyên bác nên mua HDP là tiện nhất .

Còn card màn hình thì chủ yếu để chơi game mà thôi . Tuy rằng dòng Card VGA HD 5**** xuất được luôn âm thanh DTS-HD và DD-Ma ( và dòng card này đang được anh em chơi HD ưa chuộng ) . Tuy nhiên với những gì bạn hỏi * Quá ít kinh nghiệm về PC * thì mình khuyên bạn chơi HDP cho lành bạn à . Giá 2,5 triệu đủ có 1 con HDP chơi DTS-HD và DD-MA ngon lành rồi . Thân

Nếu bạn đã có AVR rồi thì chỉ cần mua Sound card 5.1 có cổng Optical thôi .

Giải pháp tốt nhất cho giá tiền 2 triệu > 2, 5 triệu của bạn . Nhanh gọn lẹ , đơn giản , đỡ phức tạp về cách sử dụng . Kết nối đơn giản . Kể cả xuất âm thanh = HDMI và Optcal luôn . Có những chuẩn âm thanh tối tân nhất vào thời điểm hiện tại => HDP tức là HD Media Player

Lưu ý với bạn 1 điều nhé : Chơi phim với PC thì hao điện hơn HDP đấy . Bèo lắm 1 tiếng là 250 walt ( cái này là ít ) đấy nhé . Cày game Off thì không thành vẫn đề vì nghiền :D . Chơi game và làm độ họa thì Công suất tiêu thụ điện hơn nữa đấy . Vì nhiều Card bắt buộc Nguồn của bạn phải đủ kéo :))

Nói mới nhớ : Lúc trước có 1 bác qua bên VOZ . Nhờ tư vẫn cấu hình Chơi Game giá 15 triệu ................... Phán Có mỗi 1 câu thôi * Càng tiết kiệm điện nhất càng tốt * . Anh em bên đó ném cho nguyên 1 xe gạch bỏ chạy mất dép luôn :))

Chỉnh sửa lần cuối:

cuongle

OK bác, để em nghiên cứu thêm 1 tý.

Em dùng bộ nhà em 3 năm nay rồi, xem HD 1080i với DTS từ cái video và sound onboard, nay muốn nâng cấp, nhưng xem ra để đạt được DTS-HD và chất lượng hình tốt hơn xem ra phải thay máu nhiều.

CHắc phải cho em receiver ra đi thôi.

Kể cả có dùng HDP thì cũng không giải quyết được khâu âm thanh.

Cafe_pede

Banned

với 2,5 > 4 triệu bác chơi DTS-HD ngon lành cành đào bác à .

Con HDP rẻ nhất giải mã được âm thanh DTS-HD thì giá 2 triệu 400 ngàn thì phải . Bác chơi HDP đi nó kết nối đa năng hơn . Và đõ nhức đầu hơn so với PC .

em đang sử dụng 5670 hình ảnh khá tốt nhưng bác chip xin tư vấn thêm hiện tại nếu muốn hình ảnh tốt hơn nữa thì nên nâng card nào, liệu nâng nguồn có tốt cho hình ảnh hay ko :)

Bên trên