Video card nào thì xem phim HD đẹp

Ðề: VGA nào thì xem phim HD đẹp

Ngay từ màn hình desktop, từ việc để default đến việc calibrate đàng hoàng trên cùng 1 video card đã cho chất lượng khác biệt rồi, chưa cần xét đến các video card khác nhau bạn ạ.

Phần lớn người sử dụng mà Chip biết cứ cắm vid vào là chạy, ít ai quan tâm đến vấn đề cân chỉnh cho màn hình của mình hợp tác tốt nhất với video card đang xài. Có lẽ Chip hơi nhạy cảm trong thị giác và hơi cầu toàn chăng?
chủ để này hay quá, trước đây mình cũng có calibrate cả phần mềm và sử dụng cả phần cứng để làm, nhưng nhận thấy chỉ cần calibrate về contrast và brightness chuẩn thôi, còn riêng về màu sắc thì ko nên vì mỗi hãng đều có tông màu cá tính khác nhau, chỉnh kỹ quá thì nhìn đúng màu nhưng cảm giác nhợt nhạt không feeling nữa :D

Cafe_pede

Banned
Ðề: Video card nào thì xem phim HD đẹp

Vẫn đề không chỉ ở mỗi phần cững .

Ngoài ra vẫn đề còn nằm ở phần mềm chơi phim . Vậy mới có người hỏi phần mềm nào chơi phim HD đẹp nhất .

Ngoài ra còn phụ thuộc rất nhiều vào người rip phim . Công Việc rip Phim cũng gần như Photoshop . => Màu sắc của phim Rip có thể được chỉnh Sửa lại theo sở thích của họ . Đơn cử Như ESIR và WIKI .

Cuối cùng là ở bạn . Bởi chính bạn nhìn lâu thì quen mắt , và tín tò mò và ham học hỏi chính nó đã làm cho bạn cảm thấy vẫn chưa hài lòng với cái mà mình đang xem .

Tuy nhiên trên thực chất . Nếu phần cứng của bạn đã thật sự OK cho Việc chơi phim HD rồi thì bạn chỉ cần chú trọng Tới Phần Mềm nào Quất Phim HD nữa mà thôi .

KMP và MPC là 2 phần mềm chơi phổ biến nhất hiện nay . Cả 2 nếu cùng cài đặt vào 1 máy , Cùng chiếu 1 bộ Phim . Tuy nhiên màu sắc của cả 2 phần mềm thể thiện được là Khác nhau .

Còn bản thân tôi . Sau thơi gian mày mò PC để chơi HD thì tôi rút ra được 1 kinh Nghiệm . Tất cả những phần mềm đẹp hay xấu đều phụ thuộc rất nhiều vào Người RIP PHim . Và Sau 1 thời gian Settup và Unitall Software Media => Tôi đang tạm hài lòng với phần mềm chơi phim hợp với cặp mắt bồ câu của mình là

SPlayer 3.0.5

thanh_12

Mình đang dịnh lắp PALIT GeForce 9800GX2 (NDIVIA GeForce 9800GX2, 1GB, 256bit x 2, GDDR3, PCI Express x16 2.0) cho desktop để nối với tivi 40CX520 sony xem phim HD mà không biết có tốt không. Xin các bác chỉ bảo giúp.

bbbooo

Member

em thì cứ con nào mới ra thì phang, HD ầm ầm hehe

Bên trên