Vietmedia addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

Ðề: Vietmusic addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

sao #1 mình không thấy link down các addon khác ngoài addon music nhỉ ?
Link đó là repo bạn down về rồi cài bình thường xong vô Get addon sẽ thấy repo vietmusic mở ra sẽ thấy phần audio và video có chứa các addon bên trong

oldfriend

Moderator
Re: Vietmusic addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

Addon rất hay, chỉ có điều load rất chậm. Mình thấy như phần video, các clip y chang addon netmusic của bên lángongviet chắc chung 1 nguồn nhưng add on của họ load rất nhanh. Đáng tiếc add on của họ mình ko biết cách cho nó hát liên tục ( chuột giữa ko có mục play from here, chỉ có play only file) nên vẫn dùng addon vietmusic.

hoan12

Ðề: Re: Vietmusic addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

Addon rất hay, chỉ có điều load rất chậm. Mình thấy như phần video, các clip y chang addon netmusic của bên lángongviet chắc chung 1 nguồn nhưng add on của họ load rất nhanh. Đáng tiếc add on của họ mình ko biết cách cho nó hát liên tục ( chuột giữa ko có mục play from here, chỉ có play only file) nên vẫn dùng addon vietmusic.

Để đổi "Play only this" sang "Play from here" bạn vô SYSTEM - Settings - Video - Playback rồi uncheck "Play the next video automatically" (Nếu xài Kodi, để thấy được Playback trong Video - Settings, bạn chọn bất kỳ Settings level nào cũng được trừ Basic)

sheralosh

Member

1. Các bác cho mình hỏi ? Mình xem video thấy đề ngoài là 1080 mà lúc play nó chỉ hiện thị là 720 thì không biết là thiết bị đầu android của mình chỉ cao nhất là 720 hay ntn ?

2. Mình nghe nhạc video sao bật to cứ thấy rè rè, ko biết chất lượng âm thanh của video ? hay là do thiết bị âm thanh mình ( dàn loa mình sony home threatre 7.1)

tienlequoc

Well-Known Member

1. Các bác cho mình hỏi ? Mình xem video thấy đề ngoài là 1080 mà lúc play nó chỉ hiện thị là 720 thì không biết là thiết bị đầu android của mình chỉ cao nhất là 720 hay ntn ?

2. Mình nghe nhạc video sao bật to cứ thấy rè rè, ko biết chất lượng âm thanh của video ? hay là do thiết bị âm thanh mình ( dàn loa mình sony home threatre 7.1)

1. Do tên file nó tự đặt là 1080 thui, 720p là độ phân giải thực của clip.
2. Do chất lượng file thôi, bạn có thể thử cùng 1 file trên máy tính xem sao? Lưu ý khi bấm vào biểu tượng cái loa, hiện 2 thanh chỉnh âm luợng, chỉ chỉnh thanh trên, thanh dưới nên để mức thấp nhất.

thanh hk

Member

Chúc mừng năm mới. Chúc bác tinhyeu44 và toàn thể anh em cùng gia đình một năm mới an khang thịnh vượng.

tinhyeu44

Member

Vừa update Phần Video Thúy Nga vào Vietplay. Mời các bác update.

oldfriend

Moderator
Re: Vietmusic addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

làm cho nó load nhanh dc ko bro, load lâu quá hơi nản.

tinhyeu44

Member
Ðề: Re: Vietmusic addon for XBMC: Multimedia addon cho Androidbox

Do server nguồn thôi bạn ơi.

thanh hk

Member

Tuyệt vời. Xem PBN chạy mượt. Thanks bác nhiều.

sheralosh

Member

Bác ơi, tự dưng hôm nay vào bật thấy vietmusic của em chơi clip ko có hình ?

thanh hk

Member

Cô Thúy Nga lên đường rồi bác chủ ơi. Bác xem lại giúp cho ae đi bác. Thanks bác.

Bên trên