[WDTV]: Kinh nghiệm sử dụng WDTV HD Player

HD-Bluray

Member
Ðề: [WDTV]: Kinh nghiệm sử dụng WDTV HD Player

con của mình là WDTV chứ không phải là WDTV live, lúc mới mua về lên diễn đàn thấy anh em chê nó quá nên cũng hơi ớn, nhưng sử dụng thử thì ok lắm, đọc HDD Samsung 1,5TB chứa 800GB phim chỉ khoảng 5 giây, phim HD 1080 đọc bình thường không bị giật, phim âm thanh DTS ra tivi bình thường (dùng dây HDMI), bây giờ chỉ mệt vấn đề phụ đề tiếng Việt thôi
nếu con của bạn là WDTV thế hệ 1 mà xuất được âm thanh DTS ra Tivi , xem phim 1080p không giật thì con đó là super man rồi :D

minhvu912

ừ, con WDTV của mình là thế hệ 1, chỉ có cổng composite vàng trắng đỏ chứ không có cổng component Y,Pb,Pr và ethernet, khi xem phim DTS thì trên màn hình nó hiện sound: DTS, khi xem phim AC3 thì nó hiện AC3 và âm thanh vẫn nghe như nhau, không lẽ con WDTV của mình là super thiệt

tethien

Active Member

ừ, con WDTV của mình là thế hệ 1, chỉ có cổng composite vàng trắng đỏ chứ không có cổng component Y,Pb,Pr và ethernet, khi xem phim DTS thì trên màn hình nó hiện sound: DTS, khi xem phim AC3 thì nó hiện AC3 và âm thanh vẫn nghe như nhau, không lẽ con WDTV của mình là super thiệt

Bạn dùng WDTV-->AVR---TV hay cắm trực tiếp WDTV ----> TV ?

Nếu cắm WDTV ----> TV mà phim có DTS vẫn có âm thanh thì super thiệt vì WDTV đời đầu không có downmix DTS.

minhvu912

WDTV cắm dây HDMI trực tiếp vô ti vi LCD LG xem được phim DTS có âm thanh phát ra từ ti vi luôn, firmware WDTV của mình hình như là 01.01.70, ở góc trên bên phải của cái hộp nó có ghi là sản phẩm được bình chọn tốt nhất ở Úc 2009, có khi nào WDTV ở thị trường khác nhau thì có tính năng khác nhau một chút không

vozhanoi

WDTV cắm dây HDMI trực tiếp vô ti vi LCD LG xem được phim DTS có âm thanh phát ra từ ti vi luôn, firmware WDTV của mình hình như là 01.01.70, ở góc trên bên phải của cái hộp nó có ghi là sản phẩm được bình chọn tốt nhất ở Úc 2009, có khi nào WDTV ở thị trường khác nhau thì có tính năng khác nhau một chút không

Con của bác là con này, WDTV gen 2:
http://support.wdc.com/product/download.asp?groupid=1004&lang=en

aq2543

Ý của mình là file Audio định dạng DTS chứ không phải film xuất ra âm thanh DTS. Nhưng đọc trong cuốn manual thì vần nói là chơi được định dạng Audio DTS. Bác nào trả lời giúp em với. Thanks!

ducminhph

Tôi mới dùng WDTV + WD Mybook 1T được khoảng 1 tuần. Cảm nhận:
- Ưu điểm:
+ Giá bình dân WDTV(98%) + WD Mybook(nguyên seal) + HDMI = 3,4 triệu
+ Kích thước nhỏ nhẹ, làm việc êm
+ Nhận ổ thời gian trung bình
+ hình ảnh xem tốt
+ âm thanh Stereo tốt cho cả phim, ca nhạc...
+ Trình chiếu ảnh tốt
- Nhược điểm:
+ Trở ngại lớn nhất là phụ để .srt không hiển thị đủ và đúng. Đành ngồi convert từng phim ra .idx và .sub. Sau khi convert font hiện đầy đủ, chỉ có điều chữ hơi xấu và có răng cưa, kích thước từng chữ to nhỏ khác nhau
+ Thời gian đáp ứng của remote chậm
+ Không có phím Volume trên remote dẫn tới cứ phải chạy đi chạy lại điều chỉnh TV hoặc ampli

Máy đã nâng cấp FW mới nhất!

Đánh giá chung: thôi thì phù hợp cho ai xem HD bình dân, chi phí thấp!

kenton

Member

Firmware mới nhất của WDTV Gen 1 đã hổ trợ HDD gắn ngoài 3TB chưa nhỉ. Mình vừa mua WD MyBook 3TB về gắm vào nhưng không nhận ổ.
NHờ các bác biết Firmware nào có thể nhận HDD 3Tb trở lên không?

Fiater0936

WDTV dạo này chìm qua nhỉ =))
Tình hình là vote mãi mà vẫn không support Tiếng Việt.. có cao thủ nào nâng cấp cái chương trình Convert Subtile cho nó đẹp hơn nữa được không...
Cảm ơn nhiều !!

kenton

Member

WDTV dạo này chìm qua nhỉ =))
Tình hình là vote mãi mà vẫn không support Tiếng Việt.. có cao thủ nào nâng cấp cái chương trình Convert Subtile cho nó đẹp hơn nữa được không...
Cảm ơn nhiều !!

Bạn dùng Subcreator bản mới nhất có bác nào đó up lên đi, tuyệt đẹp luôn, nhớ để chế độ 720p hoặc 1080 nhé.

limiunin

Cho mình hỏi tại sao cứ mỗi lần xem đến khoảng phút 25 trở đi là nó tự động tua tới, ko coi được nữa. Đã thử nhiều USB, ổ cứng khác nhau, cái nào cũng bị thế.

meocon

Well-Known Member

Lúc trước ngồi làm sub việt cho con này mết muốn chết , giờ các model HD player đều xem được srt việt , thật là khỏe

ntthanh158

em có cái đầu HD WD mini mà mất remote mất. có anh nào ở HCM giúp e với k. giờ muốn làm cái remote đa năng học cũng k có remote gốc mà làm... hic hic

---------- Bài trên gởi vào lúc 12:11:36 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 12:11:03 AM ----------

em có cái đầu HD WD mini mà mất remote mất. có anh nào ở HCM giúp e với k. giờ muốn làm cái remote đa năng học cũng k có remote gốc mà làm... hic hic . Ai giúp đc e nhắn cho e cái tin e gọi lại ngay nhé, thannks

hoacat88

bài viết hữu ích quá nhể cám ơn

ranchu

Mình đang xài WD TV đời 2, nhưng không biết con này có pass through DTS không các bác nhỉ ? Định mua dàn AIO LG về gắn vào em nó để thưởng thức âm thanh DTS.

leeborn

Member

em có cái đầu HD WD mini mà mất remote mất. có anh nào ở HCM giúp e với k. giờ muốn làm cái remote đa năng học cũng k có remote gốc mà làm... hic hic

---------- Bài trên gởi vào lúc 12:11:36 AM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 12:11:03 AM ----------

em có cái đầu HD WD mini mà mất remote mất. có anh nào ở HCM giúp e với k. giờ muốn làm cái remote đa năng học cũng k có remote gốc mà làm... hic hic . Ai giúp đc e nhắn cho e cái tin e gọi lại ngay nhé, thannks
Mình đang xài WD TV Live không biết remote có giống của bạn không nữa,có gì đem theo đầu phát rồi bấm thử luôn nha,địa chỉ mình nè: 44 Nguyễn Kim P6 Q10 (Hoàng)

v_t

Member
Ðề: Re: [WDTV]: Kinh nghiệm sử dụng WDTV HD Player

Mình đang xài WD TV đời 2, nhưng không biết con này có pass through DTS không các bác nhỉ ? Định mua dàn AIO LG về gắn vào em nó để thưởng thức âm thanh DTS.

nghề chính của nó là passthrough mà bác, true-hd còn pass được nữa là dts

Thắng Việt

Con WD TV này chơi KOK ổ cứng là hợp lý ở thời điểm này ( giá cũ tầm 1tr2 ) vì có tính năng search rất tiện dụng. Chỉ việc search 1 vài chữ như tên ca sĩ thì nó ra tất những bài có tên ca sĩ đó hát trong ổ HDD 7000 bài KOK.

v_t

Member

Con WD TV này chơi KOK ổ cứng là hợp lý ở thời điểm này ( giá cũ tầm 1tr2 ) vì có tính năng search rất tiện dụng. Chỉ việc search 1 vài chữ như tên ca sĩ thì nó ra tất những bài có tên ca sĩ đó hát trong ổ HDD 7000 bài KOK.

copy 7000 bài này ở đâu bác, bác cho em link được ko

Bên trên