[WDTV]: Kinh nghiệm sử dụng WDTV HD Player

dphongbl

Member
Ðề: Kinh nghiệm sử dụng WDTV HD Player

các bác cho em hỏi thăm thêm :

- đầu phát nhà em , firmware là 1.02.07, khi off bằng remote thì vẫn thấy HD box (của WD luôn) vẫn sáng đèn, liệu khi đó Hard disk có còn chạy không ? có cách nào cho đĩa cứng nghỉ không, vì nếu chạy thế thì sợ ổ cứng mau hỏng

- em muốn thưởng thức âm thanh DTS, bây iờ trên thị trường có những loaij âm li nào giá mềm 1 tí mà có hỗ trợ DTS nối qua dây quang

Bác nào chỉ em với

bạn sử dụng nút EJECT thì HD sẽ không chạy nữa, nếu không thì HD của bạn vẫn chạy đấy

hangbinhdan

Member

Với M34A và M35A thì khi tắt nguồn từ điều khiển, điện cấp cho các phần tử chính và ổ cứng cùng các ổ usb để ngắt điện. Không biết của bạn có phải là tắt thật không hay là chỉ ở chế độ chờ.

pterpm

Well-Known Member

hi, các bạn cho hỏi, mình cũng định mua cái này nhưng có mượn của ông anh xài thử, một số phim không coi được bình thường , hình ảnh cứ bị giựt giựt mặc dù đã update firmware
, không có smooth không biết mua anh HD Digitech HDX 1000 dùng có bị như vậy không , mình không ở vn nên phải mua trên ebay mới có các cửa hàng như bestbuy hay newegg điều không có, ngoài ra còn có các loại khác thì thế nào
mong các bác giúp đỡ
thnks

Chỉnh sửa lần cuối:

synt

các bạn trã lời cho bạn huy khoa đi!!!tui cũng mún mua 1 cái âm-pli có DTS nhưng mù tịt về gía cã, chủng lọai, các bạn tư vấn giúp đi. cái nào mà ngon, bổ rẻ Í. thú thiệt là mê chơi nhưng ngân lượng ít lém.
kám ơn các bồ trước nhé!!!!!.

tdhvn

Active Member

hi, các bạn cho hỏi, mình cũng định mua cái này nhưng có mượn của ông anh xài thử, một số phim không coi được bình thường , hình ảnh cứ bị giựt giựt mặc dù đã update firmware
, không có smooth không biết mua anh HD Digitech HDX 1000 dùng có bị như vậy không , mình không ở vn nên phải mua trên ebay mới có các cửa hàng như bestbuy hay newegg điều không có, ngoài ra còn có các loại khác thì thế nào
mong các bác giúp đỡ
thnks

HD Digitech HDX 1000 chạy OK với các file video nặng 1080P bác ạ.

huyhuy

Member

các bác chỉ cho em cách up firmware của WD TV™ HD Media Player với em con gà lắm

tbhung

Hi các bác.
Con WD của em sau khi update lên firmware 1.02.07 thì bây giờ phụ đề không đọc được nữa, lúc xưa 1.01.02 thì nó đọc bình thường, có bác nào bị như em không.
Ổ HDD 500G sau khi update lên thì nó nhận rất nhanh.

ledung123

Về Hưu

WD của mình không nhận được ổ 1T ( gắn vào máy tính thì vẫn ok ), gắn các ổ cứng khác thì nhận được . Đã update firmware lên 1.02.10 . Bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình . Cán ơn rất nhiều . Thân

digikni

Well-Known Member

WD của mình không nhận được ổ 1T ( gắn vào máy tính thì vẫn ok ), gắn các ổ cứng khác thì nhận được . Đã update firmware lên 1.02.10 . Bạn nào biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình . Cán ơn rất nhiều . Thân

nếu là ổ cứng khác hãng WD thì có khi bạn làm ly cafe tán dóc khoảng 15 - 30p chờ WDTV scan xong. tui xài 1T của WD mà chờ khoảng 10-15 mới scan hết.

p/s: ngoài ra hạn chế tối đa folder, file ngoài file nhạc, phim, ảnh thì WDTV sẽ nhận nhanh hơn

nếu là ổ cứng khác hãng WD thì có khi bạn làm ly cafe tán dóc khoảng 15 - 30p chờ WDTV scan xong. tui xài 1T của WD mà chờ khoảng 10-15 mới scan hết.

p/s: ngoài ra hạn chế tối đa folder, file ngoài file nhạc, phim, ảnh thì WDTV sẽ nhận nhanh hơn

Tại các bác bật MEDIA LIBRARY đấy thôi, tắt nó đi để nó không scan nữa.
SCAN là gì? Là nó quét hết tất cả các file nhạc, hình,... để lấy các thông tin như: ca sĩ, nhạc sĩ, album, năm sản xuất, thể loại nhạc.... để phân loại vào thư viện (library)
ổ 1tb có khoảng chục nghìn bài nhạc mp3, vài nghìn bài nhạc hình, hơn trăm bộ phim thì nó scan vỡ mồm.

ledung123

Về Hưu

Tại các bác bật MEDIA LIBRARY đấy thôi, tắt nó đi để nó không scan nữa.
SCAN là gì? Là nó quét hết tất cả các file nhạc, hình,... để lấy các thông tin như: ca sĩ, nhạc sĩ, album, năm sản xuất, thể loại nhạc.... để phân loại vào thư viện (library)
ổ 1tb có khoảng chục nghìn bài nhạc mp3, vài nghìn bài nhạc hình, hơn trăm bộ phim thì nó scan vỡ mồm.

Mình đang xài ổ 1T elements bình thường ( nhận HDD rất nhanh ), sau đó cất HDD đi, 1 tuần sau lấy ra xài thì không nhận HDD nữa . Mình chưa vào settings để chỉnh bất cứ thứ gì , mà người nhà thì không biết xài ( chỉ có 1 mình tôi xài thôi ) . Khi kết nối với ổ 1 T my book và ổ 160 GB my passport thì nhận HDD rất nhanh .Trong khi đó gắn HDD 1 T element đó vào máy tính thì chạy OK . :(

meoxu

Híc, em đang bị 1 lỗi không thể hiểu nổi, ngày trước khi xem có thể dùng remote TV để zoom các cỡ, 16:9, 4:3, zoom, zoom wide. Nhưng đột nhiên 1 ngày đẹp trời ko tài nào zoom và zoom wide được nữa chỉ còn 16:9 và 4:3. Nhưng khi xem TV ko dùng Wes thì zoom thoải mái các kiểu, em đã sục tung phần setting, update firm mới nhất mà vẫn ko hiệu quả. Giờ chỉ còn chờ vào sự giúp đỡ của mọi người thôi. Thanks

HDFever

Mình đang xài ổ 1T elements bình thường ( nhận HDD rất nhanh ), sau đó cất HDD đi, 1 tuần sau lấy ra xài thì không nhận HDD nữa . Mình chưa vào settings để chỉnh bất cứ thứ gì , mà người nhà thì không biết xài ( chỉ có 1 mình tôi xài thôi ) . Khi kết nối với ổ 1 T my book và ổ 160 GB my passport thì nhận HDD rất nhanh .Trong khi đó gắn HDD 1 T element đó vào máy tính thì chạy OK . :(

Go to setting, reset the firmware, your WD will recognize the HDD immediatelly.

nqtrung

Member

Híc, em đang bị 1 lỗi không thể hiểu nổi, ngày trước khi xem có thể dùng remote TV để zoom các cỡ, 16:9, 4:3, zoom, zoom wide. Nhưng đột nhiên 1 ngày đẹp trời ko tài nào zoom và zoom wide được nữa chỉ còn 16:9 và 4:3. Nhưng khi xem TV ko dùng Wes thì zoom thoải mái các kiểu, em đã sục tung phần setting, update firm mới nhất mà vẫn ko hiệu quả. Giờ chỉ còn chờ vào sự giúp đỡ của mọi người thôi. Thanks
Có một chế độ set TV: wide screen hoặc 3/4.
Ngòai ra, Tivi có thể cho phép zoom hoặc đổi aspect ratio nếu nguồn hình ảnh là SD. Nếu nguồn là HD thì có thể không cho phép thay đổi...

phihai

Anh em ở đây cho mình hỏi. Khi mình mua WDTV về, firmware là 1.00.01. Mình lên web của nó tải về, giải nén 2 file ra vào thư mục gốc ổ cứng,cắm vào WDTV. Nhưng sao trong mục Setting mình ko thấy biểu tượng Update? Làm sao đây?

Hơn nữa mình đã làm phụ đề .idx theo kiểu anh em hướng dẫn nhưng WDTV vẫn báo no sub là sao?

Anh em ở đây cho mình hỏi. Khi mình mua WDTV về, firmware là 1.00.01. Mình lên web của nó tải về, giải nén 2 file ra vào thư mục gốc ổ cứng,cắm vào WDTV. Nhưng sao trong mục Setting mình ko thấy biểu tượng Update? Làm sao đây?

Hơn nữa mình đã làm phụ đề .idx theo kiểu anh em hướng dẫn nhưng WDTV vẫn báo no sub là sao?

bạn thử copy ra usb xem sao, chắc chắn rằng 2 file đó không ở trong thư mục nào cả, khi cắm usb vào cái là nó tự hiện lên tùy chọn update ngay.

no sub chắc là bạn chưa đổi tên lại. Tên của 2 file đó phải trùng tên với tên file phim

phihai

Cám ơn bác giúp đỡ. Up firmware lên đọc phụ đề OK rồi. Tại ko thấy nút Thanks nên phải vào đây.

giang24

Chào các bro,

Mình đang tìm mua 1 cái HD player, các mục tiêu được đề ra:

- Nghe nhạc, xem phim HD ( phụ đề TA là chính, Tiếng Viêt ko nhiều)
- Nhỏ gọn, dễ sử dụng, giá rẻ

Đồ chơi thì có:

LG plasma 42
Denon 1909
Dàn Loa 5.1 sony cùi, chưa có Sub

Vậy mình chọn WDTV box được ko, vì có người wen US sáp về, thấy bán Bestbuy có 100usd mà sao ở VN đôn lên toàn 160 ko vay ta? Hàng có khác nhau nhiều ko, hay chỉ la sự chênk lêch Tax và trade.

Cảm ơn mọi người

luuthanhbinh

Well-Known Member

Trên diễn đàn bán có 128 $ thôi bác, bác vào Trung tâm thương mại ở diễn đàn mà mua. Bác gắng chờ thêm 1 thời gian nữa xe chất lượng con Xtreamer thế nào rồi mua, WDTV bây giờ sắp đi vào dĩ vãng rồi. Em đang tìm cách tống khứ nó đi đây

Bên trên