Xin 500 chữ ký phản đối Tạ Biên Cương bình luận WC năm nay

Vote hay không vote

• Số lượng người bầu chọn
    1,272
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Xin 500 chữ ký phản đối Tạ Biên Cương bình luận WC năm nay

Em đang xài cáp HTVC, các trận WC phát trên kênh VTC thì xem rất nhiễu :( nên thường chuyển sang kênh HTV để xem. Nếu các bác làm một thống kê giống như trên đối với các BLV của HTV có khi thấy còn bức xúc hơn ấy chứ :-w

cinefan48

Member

Chỉ vì mấy câu nói của 1 cá nhân mà thread này cũng gần 100pages <:p.
Ở đời đâu có ai hoàn hảo, các bác bình loạn cho vui vì những câu nói khôi hài thì đc chứ còn chê và chỉ trích người khác như thế là kô ổn rồi... hỏi ngu tí chứ kô biết trong này có bác nào giỏi hơn mà xin làm thử bl vài trận xem nào %-(.

Bác này nói như thật. Ví dụ như ca sĩ hát dở ẹt, khán giả la ó, phản đối, thế thì ca sĩ được quyền nói rằng: tao chỉ hát được đến thế thôi, chúng mày có giỏi thì lên sân khấu cầm mic mà hát à?
Mọi người không phải ai cũng có khả năng làm mọi thứ, nhưng xã hội cần mỗi người thực sự chuyên nghiệp trong công việc của mình. Việc anh anh làm, việc tôi tôi làm, quan trọng là ta phải làm tốt việc của mình. Tôi không làm việc như anh nhưng khi anh làm dở, tôi vẫn có thể chê.
Tôi không tin là cả nước VN không có những người có thể làm tốt hơn công việc của "bộ ba bất hủ" này. Có bác nói là xem các kênh free chỉ thế thôi. Thế VTV là đài của nhà nước hay của tư nhân? Tiền dân đóng thuế thì dân phải được quyền đòi hỏi chất lượng chứ. Mà kể cả nói rằng nguồn thu chính của VTV là quảng cáo đi nữa thì "bình loạn" dở như thế, ai thèm xem mà chú ý đến các thương hiệu tài trợ quảng cáo.
Mấy tay này có phải mới vào nghề đâu mà ta có thể tặc lưỡi cho qua vì non kinh nghiệm, còn vấp váp sẽ sửa sau. "TBC và đồng bọn" đã hành đồng bào mấy năm nay rồi, chưa biết đến khi nào thì mới thôi. WC hết đến nơi rồi, thậm chí có khi đến WC 2014 vẫn còn được thấy bộ ba này đi AirBlade. Thật đúng với câu nhận định: "TBC và đồng bọn là dạng BLV mà chỉ cần vứt cho cái mic rồi bảo họ nói cái gì cũng được".

conan2901

Active Member

Ở đời đâu có ai hoàn hảo, các bác bình loạn cho vui vì những câu nói khôi hài thì đc chứ còn chê và chỉ trích người khác như thế là kô ổn rồi... hỏi ngu tí chứ kô biết trong này có bác nào giỏi hơn mà xin làm thử bl vài trận xem nào %-(.

khổ thân, ko biết có mang áo chống đạn và mũ của cơ động nữa không biết
thiện tai thiện tai

chuanguyen1984

Active Member

Xã hội phân công công việc rồi bác ạ/ Ai làm việc không tốt thì tất sẽ có người khác thay thế thôi.Nhưng ở XH lúc này để thay thế chắc là phải đợi bác Tạ về hưu thôi nhỉ ... ?

nqvietx1

Banned

Bác này nói như thật. Ví dụ như ca sĩ hát dở ẹt, khán giả la ó, phản đối, thế thì ca sĩ được quyền nói rằng: tao chỉ hát được đến thế thôi, chúng mày có giỏi thì lên sân khấu cầm mic mà hát à?
Mọi người không phải ai cũng có khả năng làm mọi thứ, nhưng xã hội cần mỗi người thực sự chuyên nghiệp trong công việc của mình. Việc anh anh làm, việc tôi tôi làm, quan trọng là ta phải làm tốt việc của mình. Tôi không làm việc như anh nhưng khi anh làm dở, tôi vẫn có thể chê.
Tôi không tin là cả nước VN không có những người có thể làm tốt hơn công việc của "bộ ba bất hủ" này. Có bác nói là xem các kênh free chỉ thế thôi. Thế VTV là đài của nhà nước hay của tư nhân? Tiền dân đóng thuế thì dân phải được quyền đòi hỏi chất lượng chứ. Mà kể cả nói rằng nguồn thu chính của VTV là quảng cáo đi nữa thì "bình loạn" dở như thế, ai thèm xem mà chú ý đến các thương hiệu tài trợ quảng cáo.
Mấy tay này có phải mới vào nghề đâu mà ta có thể tặc lưỡi cho qua vì non kinh nghiệm, còn vấp váp sẽ sửa sau. "TBC và đồng bọn" đã hành đồng bào mấy năm nay rồi, chưa biết đến khi nào thì mới thôi. WC hết đến nơi rồi, thậm chí có khi đến WC 2014 vẫn còn được thấy bộ ba này đi AirBlade. Thật đúng với câu nhận định: "TBC và đồng bọn là dạng BLV mà chỉ cần vứt cho cái mic rồi bảo họ nói cái gì cũng được".

Em thích nhất cái câu cuối của bác, mượn luôn câu của TBC để nói. Phải nói là thằng TBC là BLV mồm thối nhất trong năm.

lanhoang

100 là ít đấy, dự báo lên 1000 cơ mà.
Nói thật bác đội cái nón vào cho em nhờ, ai chả biết nóng bức nhưng bác giơ cái đầu kia ra mất hết hình tượng :-w

Em xin phép bác Sâm đc nói nhỏ chứ cái nón bài thơ của em bây h nó bị say nắng rồi bác ợ (có cái nón che thế mà vẫn bị nắng :().

Bác ý mới ném có hòn sỏi mà bị ăn gạch kinh quá =))
Câu này cụ trẻ Lý lại ăn cắp license của Low-end nhé ;)).

khổ thân, ko biết có mang áo chống đạn và mũ của cơ động nữa không biết
thiện tai thiện tai
Mấy vụ này thì nhà em quen rồi nên mũ bhiểm hay áo chống gạch cũng kô ăn thua mô >:).

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtubongma

Active Member

Ẹc còn đúng 1 trận chung kết nữa thui. Lần này em phải ra ngoài quán xem mới đc chứ để Khắc Cường bl nữa thì vkl.

Lại Văn Sâm

Ẹc còn đúng 1 trận chung kết nữa thui. Lần này em phải ra ngoài quán xem mới đc chứ để Khắc Cường bl nữa thì vkl.

Trận chung kết là trận đấu lớn, cần có BLV tầm cỡ vì vậy dự kiến sẽ để TBC bình nhoạn trận này, mọi người nhớ chú ý đón xem :))

dhpaul

Well-Known Member

Trận chung kết là trận đấu lớn, cần có BLV tầm cỡ vì vậy dự kiến sẽ để TBC bình nhoạn trận này, mọi người nhớ chú ý đón xem :))

Nghe đâu bác Tiến bốc thăm trúng vào anh Cường với cả anh Tuấn Anh cơ mà bác, chắc anh Cương bốc thăm bình luận trường quay hử :-"
Không biết đêm nay ai sẽ bình nhoạn trường quay đây, bác Sâm đề nghị bên nội thất đóng cho cái bàn dài ra thêm tí nữa để đêm nay mời các ngôi sao trường quay VTV3 Xuân Bắc Tự Long Fan Đăng vào bình nhoạn đê =))

khactiep94

HAy thật, nghe những câu bình luận hài vãi vật, bao h chán đời phải bỏ ra đọc lại mới đc, wa tuyệt !!!!

tieuanchu

CÒN VÀI CHỮ KÝ NỮA LÀ CHÚNG TA CÓ 1000 CHỮ KÝ ỦNG HỘ XA THẢI BLV TẠ BIÊN CƯƠNG!

Tạ Biên Cương! Tạ Biên Cương!
Khóc ngoài biên ải, chiến trường "Wên Cu" (WC)

BachYLang

Tía má ơi ! Đầu trận thì cứ 1 phút nó nháy 1 lần : BLV Việt Khuê - Biên Cương , cứ như sợ khách hàng ko biết ai đang nói vậy , cuối trận đang thiu thiu ngủ vì cái giọng lải nhải kể lể của anh BC thì bỗng giật bắn mình :
"...$%^&%@#%&&& Cơ`````````Lâuuuuu DƠƠƠƠƠO !!!!!!!!!!!!! Tỷ số là 2 đêu`````"
Oái , CLâu-dơ vào từ lúc nào à , bàn thứ 15 rồi. Hic, đíu fải , ông BLV đang bận ba hoa nên khi gấp quá hô bừa. Được 1 lúc nữa thì camera lia vào khu KT của đội Đức , thấy Clâu-dơ ngồi gà gật , chắc cũng đang ngủ giât mình vì mấy ông BLV tận VN rú gọi tên mình . Chán !

achilefu

Nghe đâu bác Tiến bốc thăm trúng vào anh Cường với cả anh Tuấn Anh cơ mà bác, chắc anh Cương bốc thăm bình luận trường quay hử :-"
Không biết đêm nay ai sẽ bình nhoạn trường quay đây, bác Sâm đề nghị bên nội thất đóng cho cái bàn dài ra thêm tí nữa để đêm nay mời các ngôi sao trường quay VTV3 Xuân Bắc Tự Long Fan Đăng vào bình nhoạn đê =))

Đây nè bác : http://baobongda.com.vn/tin-tuc/world-cup-2010/091007127143/

tmn

Member

Hiệp 1 trận CK, vừa có chú BLV nào đó phong chức cho hoàng hậu Tây Ban Nha thành HH Hà Lan, bà HH này đồng hương Nadal mà.

Trận CK mất hay vì 2 ông Khuê - Tuấn, nói thật đây là WC chán nhất trong đời mình, chắc chắn là như thế....1 là bình luận viên, 2 là vuvuzella, và 3 là Argentina...

Hôm qua mình háo hức ngồi chờ xem CK, nghe thấy giọng ông Khuê lải nhải 1 hồi, nghĩ quẩn thế nào tắt tivi đi ngủ tiếp, sáng hôm sau y như rằng thấy TBN thắng ( Paul đoán mà )...WC với tôi kết thúc thế đấy, thật đáng quên

thuykoi

hí hí hí
Bạn "uchihahikaru" ủng hộ Hà Lan ah
may mà bạn ko xem đấy
xem thì bạn lại quay ra ủng hộ Tây Ban Nha thôi
HL đá kiểu đó làm mất lòng người hâm mộ quá

ngtandoan

Member

Bình luân viên VTV càng ngày càng tệ. Nói sai, bình luận không chính xác. Nên mang gói qua VTC học hỏi thêm. Yếu thì nên học đừng có ngại để mà mình luận như vậy. Người ta cười cho.

hí hí hí
Bạn "uchihahikaru" ủng hộ Hà Lan ah
may mà bạn ko xem đấy
xem thì bạn lại quay ra ủng hộ Tây Ban Nha thôi
HL đá kiểu đó làm mất lòng người hâm mộ quá

Đâu có, mình fan Argen...Còn nếu hỏi tối qua chọn đội gì thì mình chọn TBN, Nhìn lối đá của TBN là biết họ vô địch rồi...Còn mình cũng ko ngờ đc là HLan lại chơi xấu đến vậy :-?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên