Xin hỏi về cách ghi DVD chất lượng HD !

neo_hp9x

Member
Ðề: Xin hỏi về cách ghi DVD chất lượng HD !

Bạn có thể làm đĩa EVD, chất lượng cao lắm. Và còn tùy thuộc chất lượng file nguồn của bạn thế nào nữa.

Còn do đầu có đọc được filve AVI nữa không , mà chất lượng DVD thì chẳng bao giờ so với HD được đâu

children09

Well-Known Member

Túm lại, bạn dùng đầu HD Player là ok. Mọi định dạng đều chạy tốt. [Giá cả bây giờ cũng dễ thở]
Trước đây, mình cũng hay thắc mắc chuyển định dạng này, dạng kia nhưng rắc rối quá, đã vậy khi chuyển thì chất lượng không tốt lắm, ghi đĩa thì lúc đọc được lúc không [do đầu Panasonic kén đĩa quá]

haipro81

Cám ơn ban nhé, để mình về thử xem

Flatland

Well-Known Member
Còn do đầu có đọc được filve AVI nữa không , mà chất lượng DVD thì chẳng bao giờ so với HD được đâu

DVD sao lại không HD được? Vẫn HD bình thường mà bạn. Chắc bạn chưa thử làm đó thôi. Mình đã làm rồi, 1đĩa DVD5 (4,3G) nếu ghi chất lượng HD (1920 x 1080, Bit rate: 17000 kbit/s) thì được khoảng 20 phút chương trình là đầy đĩa. Tất nhiên video file không phải là VOB mà là *TS hoặc *M2TS.

kennyrose

May quá, mình cũng đang tìm hiểu về vấn đề này. Đang cần ghi đĩa DVD gấp cho mấy bộ phim HD

bác nào làm demo quảng cáo hay quay phim cưới hỏi cần giữ nguyên định dạng HD gốc ở máy quay thì liên lạc với e.
Em biên tập lại thành cấu trúc bluray hoàn chỉnh rồi xuất ra đĩa Bluray để chơi trên Bluray Player luôn. Ko giảm 1% chất lượng nào.

dellhp

Member

Đã tìm được link trên diễn đàn vấn đề liên quan.
Cám ơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

HoangGlory

Active Member

bác nào làm demo quảng cáo hay quay phim cưới hỏi cần giữ nguyên định dạng HD gốc ở máy quay thì liên lạc với e.
Em biên tập lại thành cấu trúc bluray hoàn chỉnh rồi xuất ra đĩa Bluray để chơi trên Bluray Player luôn. Ko giảm 1% chất lượng nào.
Đánh dấu bài này của bác!

baodark

Member
Re: Ðề: Xin hỏi về cách ghi DVD chất lượng HD !

Bác rảnh ko làm cái thớt anh em coi cho dễ, em cũng đang nhu cầu, hóng bác....

anhtu2121985

Chả là mình có download mấy bộ phim trên anhtrang.org. Phim có đuôi là mp4, độ phân giải HD vs full HD (720 vs 1080) Gọi là HD thôi chứ cũng chả được sắc như vậy đâu. Toàn phim 1,5GB đến 2GB đổ lại thôi. Nhưng xem trên TV Led xem rất rõ, cảm giác còn hơn xem HD của truyền hình cáp
Mình muốn hỏi
1. Nếu ghi phim mp4 đó vào đĩa dvd để xem trên đầu đĩa DVD thì có được không? Nếu không thì cần phải thay đổi những thông số j để xem được.
2. Ghi ra đĩa, nếu xem được trên đầu DVD thì hình ảnh có được như file phim gốc của mình không, hay bị giảm xuống còn phân giải của DVD hay DVD rip, khoảng 480p j đó ?

Phim của mình có thông số nhưng sau (xem trên codec information của VLC player)
-Stream1
Type:video
Codec:H264 - Mpeg-4 AVC (part10) (avc1)
Resolution: 1920x800
Frame rate: 23.975023
Decode format: Planar 4:2:0 YUV
Stream1
Type: Audion
Codec: MPEG AAC Audio(mp4a)
Channels: Stereo
Sample rate: 44100Hz

TV nhà mình là LED Samsung phân giải HD và đang đinh mua một trong số các đầu DVD này, có j mọi người tư vấn luôn hộ với, mấy đầu này có xem được không.
http://www.samsung.com/vn/consumer/tv-audio-video/dvd-player/dvd-player/DVD-E360/XV
ĐẦU DVD LG DP432
Đầu DVD LG DP522, USB
Đầu DVD Sony DVP-NS638PBMSP6, phát chuẩn MP4 - mầu đen

Không muốn cắm usb để xem nên muốn ghi vào DVD

minhkhue

Well-Known Member

Nói chung là DVD dương ngọc thái & Hoàng châu duyên tiền định rất nét. DVD Đan trường con sóng yêu thương dù là DVD 5 nhưng rất nét. Độ phân giải cũng chỉ 720x480.có 1 số người đăng lên bảo là HD nhưng thục ra là lấy File trong đĩa gốc cố tình convert ra MP4 hoạc MKV 1920x800. nhưng chỉ là lừa đảo.Bạn nào ko tin thì Dowload DVD này về xem có nét căng ko?http://www.hdvietnam.com/diendan/77-mhd-sd/374011-ca-nhac-live-concert-2012-dan.html

nhtphong

Active Member

Bản thân mình thấy chất lượng DVD 9 coi trên Tv 42 in trở xuống là quá đẹp rồi, mấy bác xem mấy mấy DVD Thúy Nga, hay mấy DVD phim Mỹ .
Quan trong là cái source có tốt ko, và cách bác burn như thế nào

minhdangkt

Well-Known Member

Các bạn dùng convertxto DVD mà làm, chắc lượng không bằng HD nhưng cũng tốt

mailcar

Member
nếu mà ghi phim hd ra dvd hới khó ah dvd đâu đủ dụng lượng lưu trữ đâu

Bên trên