xin hỏi về chất lượng âm thanh của jaguar 506n mới

Ðề: xin hỏi về chất lượng âm thanh của jaguar 506n mới

vậy thì bac không biết rồi, e bên nhập hàng e biết mà,hàng sóng nhạc nó chỉ bán ở siêu thị thôi,giá đầu vào thấp lắm, e có khách hàng cứ nằng nặc đòi mua amly của sóng nhạc má, e nhập hàng mới biết là giá nhập thấp thế, còn bác mà mua phải jarguar dởm thì ăn đòn là phải, mấy cửa hàng bên cạnh nhà em toàn bán đồ dởm, miếng nặng lắm, khách không biết, đồ xịn giá cao hơn hẳn, mà dân chơi nhạc thì thấy rẻ là lao vào, rồi kêu

Uy tín tạo nên thương hiệu, em tin là khách hàng luôn hiểu vấn đề này. Bác yên tâm nhé

theo mình thì hàng nào cũng được, miễn là của hãng là được, 1 người tư vấn jarguar một người tư vấn songnhac, híc 2 ông này đũng có vấn đề rồi hihihi, theo tôi thì tùy vào lượng tiền của khách và nhu cầu, nếu vừa tiền dùng gia đình thì songnhac, còn chuyên nghiệp kinh doanh thì jarguar, ý kiến cá nhân nhé

karaokelamcon

Tình hình là em mói sắm con 506N mới tinh, hàng TQ, giá bán 2.800.000đ. nhìn bề ngoài nó giống y chang. phía trong bo mạch là loại một mảng. em cho đánh thử với con xịn tại nhà thì thấy cũng khó phân biệt lắm nà.
Chi đường mixcro nó hơi ngang.chắc do em chỉnh chưa chuẩn.

echxanhdamsen

hihihi bác nói như đài ấy nhỉ, đồ xịn và đồ dởm nghe khó phân biệt, từ 2.800.000 đến 8.500.000 mà nghe na ná như nhau, bọn kinh doanh karaoke và người có tiền toàn bọn ngu cả phải không bác nhỉ, rẻ tiền mà nge như đồ xịn, thế mà không mua, cả bọn kinh doanh cũng ngu, đồ dởm lãi nhiều không bán,lại đi bán đồ xịn vốn nhiều, toàn bọn ngu, chỉ có vài ông khôn thôi hahahaha, đời rất dở nhưng phải vẫn phải niềm nở

karaokelamcon

hihihi bác nói như đài ấy nhỉ, đồ xịn và đồ dởm nghe khó phân biệt, từ 2.800.000 đến 8.500.000 mà nghe na ná như nhau, bọn kinh doanh karaoke và người có tiền toàn bọn ngu cả phải không bác nhỉ, rẻ tiền mà nge như đồ xịn, thế mà không mua, cả bọn kinh doanh cũng ngu, đồ dởm lãi nhiều không bán,lại đi bán đồ xịn vốn nhiều, toàn bọn ngu, chỉ có vài ông khôn thôi hahahaha, đời rất dở nhưng phải vẫn phải niềm nở

Chú có đôi tai tốt chú nghe nhạc tốt, mềnh tai nó yếu nên nghe nó như nhau. Còn chuyện tiền nhiều thì chưa chắc đã mua được hàng chuẩn mà dùng đâu. có ông bỏ 12triệu ra mua cặp bose Hồng Kông về khoe khắp xã là hàng Mexico, đến lúc thằng con đưa ra kiểm tra tay thợ mới biết là hàng TQ xịn đó. Kể cả hàng Jaguang nhé, đố anh nào kinh doanh mà mua được hàng xịn nếu đến cửa hàng ko quen biết đấy.hix, nó nhái đến cái tem bảo hành luôn nhé.Cái gì mới mẻ thì đưa lên anh em xem rồi suy nghẫm, chứ cứ chém vậy ko hay.

tranthangub

Tình hình là em mói sắm con 506N mới tinh, hàng TQ, giá bán 2.800.000đ. nhìn bề ngoài nó giống y chang. phía trong bo mạch là loại một mảng. em cho đánh thử với con xịn tại nhà thì thấy cũng khó phân biệt lắm nà.
Chi đường mixcro nó hơi ngang.chắc do em chỉnh chưa chuẩn.

con 506n của bác có tem vàng và dây nguồn màu trắng ko .

em hôm nọ đi xem một chú nói chung giống hàng bãi tới 90% (10% là chiết áp ko phải hình bán nguyệt và không có nét thời gian như dòng bãi )

âm thanh nghe thử thật khó phân biệt .

giá của em nó là 2.9 củ chắc giống như của bác rồi

karaokelamcon

Tem làm gì có . Nó là hàng TQ, có giấy bảo hành in bằng tiếng TQ. có bao nilông trong suốt phía ngoài.bề ngoài thì như anh với em.nhưng để lại gần thì màu các núm vặn hàng TQ sáng hơn,nhựa có vẻ đểu hơn. để mai em cho lên cân xem sao nhé. cân luôn cái hàng xin luôn.mới nghe ông anh hướng dẫn thử cân lên xem bao nhiêu kilôgam là một cách phân biệt hàng nà.cũng có lý :D

tranthangub

Tem làm gì có . Nó là hàng TQ, có giấy bảo hành in bằng tiếng TQ. có bao nilông trong suốt phía ngoài.bề ngoài thì như anh với em.nhưng để lại gần thì màu các núm vặn hàng TQ sáng hơn,nhựa có vẻ đểu hơn. để mai em cho lên cân xem sao nhé. cân luôn cái hàng xin luôn.mới nghe ông anh hướng dẫn thử cân lên xem bao nhiêu kilôgam là một cách phân biệt hàng nà.cũng có lý :D

con 506n hôm nọ em xem thì có tem vàng và dây nguồn trắng nhu thế này. theo em tìm hiểu được biết thì những con nhu này thì linh kiện hàn quốc được lắp ráp ở việt nam. ko biết có đúng ko . check giá khá nhiều chỗ thì nhưng có có dấu hiệu như này thường cao hơn 4-> 500k là ít

vi dụ như con 203n trong ảnh nếu dây nguồn đen và ko có tem đó . thì chỉ có 1.9tr

còn nếu giống hệt thì khoảng 2.5tr tùy từng nơi bán

1278276dce5f8d578db233f755af3506_48267883.201203092027hnhnh0451.jpg

minhtai_5077

Chào các Bác!
Cho mình hỏi, các Bác nói 506N hay la 506N digital kg có hàng mới? Mình cũng đang ngắm con 506N Digital hàng mới.
Cám ơn các bác

karaokelamcon

Mềnh đang nói đến con 506N cơ, con 203N này mình ko chơi. Nó có echo Digital, nó cho ra âm thanh số, Ông nào chỉnh giỏi thì ok,nhưng gà mời như mình chỉnh nó cứ vang và khó hát lắm. Hơn nữa nó chỉ 2 đường ra cho 2 loa, mà phòng hát bây giờ cứ 4-6 loa.đấu chung nó ko an toàn và ko chuẩn cho lắm. Mềnh chơi 203XG loại 85w đời cũ cho chắc( 1 cặp bose + 1 cặp Pioner CS7000 hoặc 1cặp JBL RM10 + PionerCS7000), nếu phòng nào lớn chơi 506N.Còn siêu trầm mềnh dẫn đường line nên ko cần quan tâm công suất âm ly.

tranthangub

Mềnh đang nói đến con 506N cơ, con 203N này mình ko chơi. Nó có echo Digital, nó cho ra âm thanh số, Ông nào chỉnh giỏi thì ok,nhưng gà mời như mình chỉnh nó cứ vang và khó hát lắm. Hơn nữa nó chỉ 2 đường ra cho 2 loa, mà phòng hát bây giờ cứ 4-6 loa.đấu chung nó ko an toàn và ko chuẩn cho lắm. Mềnh chơi 203XG loại 85w đời cũ cho chắc( 1 cặp bose + 1 cặp Pioner CS7000 hoặc 1cặp JBL RM10 + PionerCS7000), nếu phòng nào lớn chơi 506N.Còn siêu trầm mềnh dẫn đường line nên ko cần quan tâm công suất âm ly.

ý em là hôm trước em test 1 em 506n là co dây nguồn trắng và tem giống như con 203n em post hình lên. ko biết con của bác thế nào?

mới cả bác cho em hỏi dòng này có 2 cổng vào nhưng lại ko có nút chuyển kênh. mà chỉ có cần gạt multi ở đằng . vậy khi gạt sang multi và cắm cùng lúc 2 đầu vào thì tín hiệu ra như nào nhỉ ?

em hôm đó ko có dịp test

minhtai_5077

leanh2012 (lê anh) chào bác:

con 506N này hết hàng lâu rồi bác ah!!

Bây giờ là con 604D bác dùng 2 cặp loa là hợp lý công suất 600w:4ch hiện tại Sóng Nhạc đang phân phối đọc Quyền tại việt Nam

Thông tin tại:
NGÀNH HÀNG ĐIỆN TỬ - SÓNG NHẠC - PA-604D

Chào các Bác!
Có báo nào đã sử dụng qua con 604D xin vui lòng cho ý kiến. Con này so sánh (mình thấy cùng tầm tiền) với con 506N Digital con nào hay hơn?. các ký hiệu PA...N và PA....XG, PA ....D có ý nghĩa gì Không? dùng để phân biệt đễ nhận biết (còn tất cả dều dùng cho karaoke) hay có ý nghĩa gì khác?
Cám ơn các Bác nhiều nhé!

Newbie-HD

Member

Hix, mỗi người mỗi ý, loạn rồi... giờ ko bít nên chọn Jarguar PA-203N Digital hay PA-203XG nữa? :(

ade_hpvn

Em thì nghĩ thế này bác Cường à, hàng của Sóng nhạc mới được bán nhiều ở HN trong khoảng hơn 1 năm lại đây (em mới thấy Pico, Nguyễn kim, Hc... mới có đây, trước chỉ có ở mỗi Thợ Nhuộm mà rất ít người biết. Ở HN trước đây thì tràn ngập hàng bãi, giá hợp lý, các ông bán hàng lại PR hàng bãi quá chuyên nghiệp luôn (ăn rồi ngồi nhà ông bạn ở Nam Trung Yên chuyên bán hàng Audio bãi, trong đó có rất nhiều hàng KOK nên em biết, nhiều khi em cũng phải PR giúp ông :))). Vì thế nên dễ hiểu vì sao các quán KOK ở HN ít dùng hàng Sóng Nhạc, nhưng từ giờ về sau em nghĩ mọi chuyện sẽ khác. Em mở 2 topic (một bên vnav, một bên HDVN) hỏi để so sánh nên mua 506N cũ hay 604D mới, đại đa số khuyên nên mua hàng mới, nên em cũng đã mua hàng mới.
mua hàng mới là chuẩn đấy

Điệphk

theo em bác để nguyên 305c mà dùng nếu yếu làm thêm 1 cái pow sega 3100 hoặc bmb là ok chứ mua 506n bây giờ hay dính mìn lắm hàng xịn khá hiếm

subaruu

Member

Cái topic nàu lâu quá rồi ,giờ thấy lên đầu.Đọc xong hết topic như lạc vào mê hồn trận giữa komi và sóng nhạc.Bác nào kết luận lại cho e vụ này cái.

Ý kiến bác tuankhai chuẩn luôn,chiều qua mình đi lượn phố có ghé qua tham khảo đồ kok,thì có thấy 2 bên cùng phân phối âmli jarguar 506N và 203N là cty Nhật Hoàng và cty KOM ở Hà Nội,đều nói là nhập khẩu Hàn Quốc,nhưng mình xem trên trang web của hãng jarguar.com thì không có mấy mẫu âmli này,không hiểu sao lại khác hẳn mẫu của cty Sóng nhạc.Mình thấy mấy ông KOMI và Nhật Hoàng này cứ ghê ghê thế nào í

Chào các Bác!
Có báo nào đã sử dụng qua con 604D xin vui lòng cho ý kiến. Con này so sánh (mình thấy cùng tầm tiền) với con 506N Digital con nào hay hơn?. các ký hiệu PA...N và PA....XG, PA ....D có ý nghĩa gì Không? dùng để phân biệt đễ nhận biết (còn tất cả dều dùng cho karaoke) hay có ý nghĩa gì khác?
Cám ơn các Bác nhiều nhé!

Mua hàng mới sài cho nó an lành bác à, thông tin rõ ràng, bảo hành 3 năm. Dùng hàng bãi chẳng khác nào biết thức ăn hết hạn, không rõ nguồn gốc mà người ta bắt mình nuốt. ^.^ lỡ gì cũng thiệt thân mình.
PA là viết tắt của Power Amplifier đó bác. còn mấy cái đuôi là do hãng jarguar Hàn Quốc họ đặt đễ phân biệt thôi.

link tham khảo Jarguar 604D
Thân!

Bên trên