Xin tư vấn Pre + Pow Phối ghép B&W 683 S2 trong tầm giá 50tr.

danghiep

Member
Ðề: Xin tư vấn Pre + Pow Phối ghép B&W 683 S2 trong tầm giá 50tr.

https://youtu.be/8I0KxxpeGgg
Em đóng góp 1 clip đèn Thi Văn giã gạo B&W 803D của em. Theo cảm nhận riêng cá nhân em thì kô có pow bán dẫn nào tầm 25tr - 30tr đổ lại giã em 803D (Loa công suất 500W) đc như em đèn Thi văn DL50-MK3 này cả. Ý kiến hết sức mang tính cá nhân của em đấy ạ!
Hay quá bác.
Bác cho hỏi là phát nhạc số bằng Oppo hả Bác.

justbenice

Moderator

Giải mã bằng Oppo luôn hay Dac ES9018 vậy Bác.
Bác PM cho e loại dây tín hiệu và dây loa Bác đang dùng nhé.
Thank Bác.

Giải mã bằng oppo chứ bác. Vì trong con oppo cũng có 2 con chip DAC ES9018 .
Dây tín hiệu thì mình dùng Audioquest BlackMamba , Dây loa thì mình dùng Transparent Musicwave Ultra XL.

tuan_ipad2

Well-Known Member

Nếu quả thực EL84 "giã" được 683s2 như thế thì quả là "không thể tin nổi" ! :D Trước đây em dùng để gõ RX2 mà k thể nuốt trôi, đẩy EL84 đi gấp.

Quan trọng là loa hay chứ không phải EL84 hay, ý kiến cá nhân em là loa đã hay thì phối ghép amli sẽ rễ hơn

rockloccoc

Well-Known Member

Quan trọng là loa hay chứ không phải EL84 hay, ý kiến cá nhân em là loa đã hay thì phối ghép amli sẽ rễ hơn

Nếu chỉ cần Loa Hay thì em nghĩ đơn giản quá bác ạ ! :) Đỡ tốn tiền mua amply "tương xứng" biết bao nhiêu. Có lẽ ý bác là: Ghép hợp hay không.

justbenice

Moderator

Nếu chỉ cần Loa Hay thì em nghĩ đơn giản quá bác ạ ! :) Đỡ tốn tiền mua amply "tương xứng" biết bao nhiêu. Có lẽ ý bác là: Ghép hợp hay không.

Loa là quan trọng nhất. Một chiếc loa tốt mới phát ra được âm thanh hay bác ạ. Một cái loa tốt cắm vào amply nào nghe cũng hay, amply tốt , hợp, xịn chỉ làm cho âm thanh hoàn hảo hơn thôi.

danghiep

Member

Loa là quan trọng nhất. Một chiếc loa tốt mới phát ra được âm thanh hay bác ạ. Một cái loa tốt cắm vào amply nào nghe cũng hay, amply tốt , hợp, xịn chỉ làm cho âm thanh hoàn hảo hơn thôi.
Quan trọng là bây giờ e đang dồn tiền lấy con 803D như bác. Hic!

dungsin_lqd

Well-Known Member

BW 803d hình như trên 120tr đó nhe! em thì chơi tạm cặp loa giá =1/10 của Bw803d

truonghd

Well-Known Member

Sẵn thớt cho e hỏi amly nào xơi đc con CM9 các bác. Tầm giá 40T thội ạ. E lấy về mà chứ thử với e nào hết ạ

justbenice

Moderator

Sẵn thớt cho e hỏi amly nào xơi đc con CM9 các bác. Tầm giá 40T thội ạ. E lấy về mà chứ thử với e nào hết ạ
Bác làm con Krell 400xi cho lành. Nghe đã hay và hợp với b&w ( con krell này nhiều bác còn kéo tới 804S-804D đấy ) , sau này bán lại dễ mà kô lỗ hoặc lỗ tí xíu.

binaka

Member

Câu truyền miệng của số ace vn lâu nay vẫn B&M phải đi với Rotel.Nó còn thuộc vào gu lỗ tai mỗi người.Em may mắn đã nghe qua B&W dòng 603 xx,604 xx ghép Pre+pow musical a3 nghe 3 giải khá ổn.

ducdunghd

Active Member

Câu truyền miệng của số ace vn lâu nay vẫn B&M phải đi với Rotel.Nó còn thuộc vào gu lỗ tai mỗi người.Em may mắn đã nghe qua B&W dòng 603 xx,604 xx ghép Pre+pow musical a3 nghe 3 giải khá ổn.
Musical đánh với B&W chất âm nghe khô khan lắm bác ạ.

dungsin_lqd

Well-Known Member

Không chừng lát có bác vô phán Bw ghép với AudioLab nữa cho mà xem!

justbenice

Moderator

iem thấy ghép với amply đèn là ngọt nhất mà rẻ nhất. hehe . Tiếc mỗi cái đèn thì kô xem phim được thôi.

ducdunghd

Active Member

Bác nghe ghép với model nào của musical ạ mà bác phán ghê vậy !!
Hì hì bữa đó hình như em đang bị tẫu bác ạ, nghe bộ A3cr.2 đánh với b&W 683 nghe khô khan, bass cứng. Nhưng sau có dịp nghe MF6 500i (500 wpc, 8 ohm, Class AB) đánh với B&W 803 nghe rất hay treble chi tiết và leng keng, mid ấm áp đầy nhạc tính, bass kiểm soát rất tốt và sâu.

truonghd

Well-Known Member

Bác làm con Krell 400xi cho lành. Nghe đã hay và hợp với b&w ( con krell này nhiều bác còn kéo tới 804S-804D đấy ) , sau này bán lại dễ mà kô lỗ hoặc lỗ tí xíu.

Thank bác, vậy sẵn e hỏi luôn . Nếu lấy con đó về e muốn xem phim thì phải cắm sao cho đúng ạ, đầu phát Dune, âm ly Krell400xi và PiSC35 . Tức là hạn chế việc rút ra rút vào ạ,

justbenice

Moderator

Thank bác, vậy sẵn e hỏi luôn . Nếu lấy con đó về e muốn xem phim thì phải cắm sao cho đúng ạ, đầu phát Dune, âm ly Krell400xi và PiSC35 . Tức là hạn chế việc rút ra rút vào ạ,

Dune bác kết nối với PiSC35 bằng hdmi và con Pi của bác sẽ xử lý toàn bộ phần âm thanh. Bác nối preout 2 kênh L-R của Pi ra con Krell để con krell đánh 2 loa front. Loa center và surround thì vẫn để nguyên cho con Pi chơi. Giải pháp này bác nghe nhạc xem phim đều tốt. Tuy nhiên bác nên đổi con dune lấy oppo 103D thì sẽ hoàn thiện hơn.

rockloccoc

Well-Known Member

Dune bác kết nối với PiSC35 bằng hdmi và con Pi của bác sẽ xử lý toàn bộ phần âm thanh. Bác nối preout 2 kênh L-R của Pi ra con Krell để con krell đánh 2 loa front. Loa center và surround thì vẫn để nguyên cho con Pi chơi. Giải pháp này bác nghe nhạc xem phim đều tốt. Tuy nhiên bác nên đổi con dune lấy oppo 103D thì sẽ hoàn thiện hơn.

Hình như Krell 400XI không có pre-in vậy làm sao đấu như bác được nhỉ?

Bên trên