2013 sẽ là năm của iPad Mini?

terabyte

Banned
Những tưởng iOS đã dần bị Android bắt kịp trên thị trường máy tính bảng thì Apple bất ngờ lật ngược tình thế khi ra mắt iPad Mini. Mặc dù chịu nhiều chỉ trích của giới công nghệ, thiết bị này đã tạo ra một cơn số thật sự, không chỉ đẩy lùi tablet Android mà thậm chí còn đe dọa cả vị trí dẫn đầu của phiên bản iPad gốc.

Khi mới xuất hiện, iPad Mini đã bị rất nhiều nhà phân tích đánh giá thấp khi chỉ được trang bị màn hình 7,9 inch, độ phân giải 1024x768. Ngoài ra, thông số kỹ thuật khác của nó tuy không thực sự kém so với các tablet Android nhưng có thể xem là một trời một vực so với iPad thế hệ thứ 4.

Đến thời điểm này tất cả các lời chê bai gần như không còn giá trị khi iPad Mini tỏ ra quá thành công và Apple thậm chí còn không đáp ứng nổi nhu cầu của thị trường. Ngay cả tổ chức thống kê NPD DisplaySearch ban đầu chỉ dự đoán Apple "chỉ" bán ra vỏn vẹn 6 triệu thiết bị trong Quý 4 cũng phải nhanh chóng gấp đôi con số này lên 12 triệu cách đây không lâu do sức hút của nó quá cao. Tuy nhiên, Apple phải đã tự giảm doanh số dự kiến của mình xuống 8 triệu do thiếu nguồn cung cấp ổn định màn hình cảm ứng.

iPad Mini đang là một luồng gió mới giúp Apple giữ cững ngôi vương trên thị trường tablet. Một điều khá thú vị là Nexus 10, chiếc máy tính bảng đình đám với cấu hình cực cao và màn hình thậm chí còn nét hơn cả Retina (iPad 4), tỏ ra khá mờ nhạt mặt dù doanh số bán ra tương đối tốt. Trong năm 2013, gần như chắc chắn là Apple sẽ tung ra phiên bản mới của iPad Mini và rất nhiều người kỳ vọng rằng "Táo" sẽ cải tiến màn hình (lên ngang cấp với Retina) và cấu hình (A6 hoặc cao hơn). Khả năng này rất cao vì nếu bạn nhìn lại phiên bản tiêu chuẩn, iPad cũng từng độ phân giải 1024x768 lên thẳng Retina (2048x1536).

Khi iPad dần mất đi sự hấp dẫn của mình, iPad Mini đang trở thành con át chủ bài của Apple để giữ vững vị trí thống trị trên thị trường máy tính bảng. Có thể các tablet Android sẽ chiếm được phần lớn thị trường trong năm 2013 nhưng gần như chắc chắn không có một sản phẩm riêng lẻ nào có thể trở thành ngôi sao như iPad Mini.

terabyte@hdvietnam​

saver2012

Member
Ðề: 2013 sẽ là năm của iPad Mini?

Bán thương hiệu là chủ yếu, nhưng được cái dù Apple có cấu hình thấp chút thì khi dùng lại rất mượt, nay gọn nhẹ hơn nữa thì bán đắt là phải thôi

anhtuanngoc

Well-Known Member

Phần nhiều là những người đã sở hữu sản phẩm của Apple sẽ mua thêm cái này cho đủ bộ

nhiều antifan với chưa dùng vào phán bừa quá, mình đã từng thử qua 1 số table như nook, KF, Galaxy Tab 7 đời đầu và 10., ipad2 thì tuyệt nhất vs mình là ipad2(giờ vẫn đang dùng nhưng đang khá kết và lăn tăn đổi sang ipadmini rồi). Nói về tối ưu phần cứng với phần mềm và đồng bộ thì apple khá giỏi, các em android khác thì vẫn giật giật, có cầm thử qua Playbook nhưng app ko có và máy khá thô nên dù dùng cũng khá sướng vẫn chưa thể bỏ đc ipad, MTB dùng window8 thì chưa đc thử nên không dám phán, webOS thì đã qua thời của nó khá lâu, vậy bạn còn chê gì ở 1 chiếc máy đẹp, mỏng,nhẹ, tiện lợi, tính di động cao, pin tốt và đáp ứng rất tốt các tác vụ đơn giản nhất. Nếu nói là giá thì xin lỗi hãy thử đi offline vài lần với vài hội MTB đi bạn sẽ hiểu tại sao ipadmini lúc này và có thể khoảng 1 năm nữa thị trường vẫn đón nhận nồng nhiệt.

kakaakon

Member

nếu là mình mình sẽ chọn Nexus 10 :))

hoasimtim

Well-Known Member
Mình sẽ đợi tablet của Nokia, Ipad không có 3Gb chán bỏ xừ :(

arc_tung

của đáng tội, cầm ipad mini dễ chịu hơn ipad thường thật.. nhỏ nhắn mà dễ mang vác...hihi

VThanhgtvt

Well-Known Member
Không biết năm tới, em này có hạ nhiệt bớt không nhỉ? Như giờ thì mắc quá!

salonpas

Member
Ðề: Re: 2013 sẽ là năm của iPad Mini?

Mình kết nhất là các antifan (cũng không biết có phải antifan thực không?) là ở chỗ chém/chê Táo tà lưa luôn, nhưng doanh số bán của táo vẫn ào ào.

nhiều antifan với chưa dùng vào phán bừa quá, mình đã từng thử qua 1 số table như nook, KF, Galaxy Tab 7 đời đầu và 10., ipad2 thì tuyệt nhất vs mình là ipad2(giờ vẫn đang dùng nhưng đang khá kết và lăn tăn đổi sang ipadmini rồi). Nói về tối ưu phần cứng với phần mềm và đồng bộ thì apple khá giỏi, các em android khác thì vẫn giật giật, có cầm thử qua Playbook nhưng app ko có và máy khá thô nên dù dùng cũng khá sướng vẫn chưa thể bỏ đc ipad, MTB dùng window8 thì chưa đc thử nên không dám phán, webOS thì đã qua thời của nó khá lâu, vậy bạn còn chê gì ở 1 chiếc máy đẹp, mỏng,nhẹ, tiện lợi, tính di động cao, pin tốt và đáp ứng rất tốt các tác vụ đơn giản nhất. Nếu nói là giá thì xin lỗi hãy thử đi offline vài lần với vài hội MTB đi bạn sẽ hiểu tại sao ipadmini lúc này và có thể khoảng 1 năm nữa thị trường vẫn đón nhận nồng nhiệt.

haiyen1012

Không phải là quá tệ nhưng không xứng đáng 1 chút nào so với cái giá siêu chát của nó, Mình đang dùng Nexus 7 3G và thấy em này đáng yêu hơn nhiều. Sang năm Google ra Nexus 10 4G và nâng cấp Nexus 7 thì Ipad mini chỉ có hít khói...

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: 2013 sẽ là năm của iPad Mini?

Không phải là quá tệ nhưng không xứng đáng 1 chút nào so với cái giá siêu chát của nó, Mình đang dùng Nexus 7 3G và thấy em này đáng yêu hơn nhiều. Sang năm Google ra Nexus 10 4G và nâng cấp Nexus 7 thì Ipad mini chỉ có hít khói...

Nex 7 ăn đứt được Ipad mini cơ ah bác? So với Galaxy 7" thì sao bác?

tuazkim

Re: Ðề: 2013 sẽ là năm của iPad Mini?

Mình cũg đag quan tâm đến e này...cho hỏi bạn mua bn vậy? :)

hdd-hdp

Dùng Note2 đi rồi hẵng phán nhé! Mình dùng qua noteII 10.1 rồi thì xếp Ipad3 vào tủ luôn. Dùng cái thằng táo điên này thì rất bực ở chỗ giao tiếp và cách giao tiếp quá khốn nạn :D

Ðề: Re: 2013 sẽ là năm của iPad Mini?

Dùng Note2 đi rồi hẵng phán nhé! Mình dùng qua noteII 10.1 rồi thì xếp Ipad3 vào tủ luôn. Dùng cái thằng táo điên này thì rất bực ở chỗ giao tiếp và cách giao tiếp quá khốn nạn :D
em thì thay cái ip4s bằng em note II vì pin của ip quá kém,chuyển sang note 2 thì tuyệt con vời :D

haovan83

mình thực sự rất thích ipad mini no rất gọn nhẹ .

Bên trên