2013 sẽ là năm của iPad Mini?

replay767

Ðề: 2013 sẽ là năm của iPad Mini?

Lên Retina và em sẽ được chọn là máy tính bảng của năm 2013,iPad mini ạ!

Nếu ko xét về giá thì đấy là 1 món đáng mua, up màn hình lên retina nữa thì tốt.
Còn nói về pin con này thi e chưa xài, đã dùng qua ipad ver 3 và 4. Pin hao và nóng. Ipad ver 4 sạc khá lâu ..tầm 6h đễ full.
Có bác nói Note hơn Ipad, nhưng theo em mỗi cái có 1 cái hay riêng :-j khó mà xét lắm bác à.

hieuykhoa

Member

mua đồ apple chủ yếu tiền thương hiệu! mình lại không có chủ định mua thương hiệu làm gì!
các ifan thì bảo là chưa dùng chưa biết nhưng cái đó là do tính chất "thẩm du" tinh thần vì bỏ cả đống tiền ra mua về dùng rồi thì tự tôn vinh nó lên cao thôi, cho đỡ xót tiền ấy mà :))
mình thì nexus 7 là quá đủ rồi :p

nhanoi1234

iPad Mini tại Mỹ giá bao nhiêu vậy bạn.Mình có người quen Tết về nhờ làm một cái

ha_misi

mua đồ apple chủ yếu tiền thương hiệu! mình lại không có chủ định mua thương hiệu làm gì!
các ifan thì bảo là chưa dùng chưa biết nhưng cái đó là do tính chất "thẩm du" tinh thần vì bỏ cả đống tiền ra mua về dùng rồi thì tự tôn vinh nó lên cao thôi, cho đỡ xót tiền ấy mà :))
mình thì nexus 7 là quá đủ rồi :p

Muốn có thương hiệu thì phải có chất. Ko có ai bỏ tiền ra chỉ để mua cái thương hiệu rỗng tuếch cả. Người ta bỏ cái cả trăm ngàn USD mua cái túi Hermess ko phải vì cái thương hiệu mà là chất lượng sản phẩm có một không 2 của nó.

Tại sao SS và Google ko tạo ra được thương hiệu như Apple ? Phải chăng chất lượng của SS và Google quá cùi, nên chỉ là hàng bình dân, hàng chợ mà thôi ?

hoasimtim

Well-Known Member
Re: Ðề: 2013 sẽ là năm của iPad Mini?

Muốn có thương hiệu thì phải có chất. Ko có ai bỏ tiền ra chỉ để mua cái thương hiệu rỗng tuếch cả. Người ta bỏ cái cả trăm ngàn USD mua cái túi Hermess ko phải vì cái thương hiệu mà là chất lượng sản phẩm có một không 2 của nó.

Tại sao SS và Google ko tạo ra được thương hiệu như Apple ? Phải chăng chất lượng của SS và Google quá cùi, nên chỉ là hàng bình dân, hàng chợ mà thôi ?

Chất gì mà chất, thích đua đòi thì có, ai bảo hàng của google không bền bằng app?
Cuồng có mức thôi bác ơi :))

Thôi thôi ,mấy bác thích gì thì xài đó,đừng xoắn nhau làm gì .

hdd-hdp

Cuồng thương hiệu vì đú đởn là chính xác chứ bản thân cái thằng táo nó cũng thường, chả có cái gì đặc biệt ngoài mấy cái trò sinh thái với cả độc quyền móc túi người dùng trắng trợn rất khốn nạn. Dùng nhiều khi tức lòi cả tĩ ra. Giờ đảm bảo thằng táo này chỉ có thối dần đi mà thôi! Làm gì có cửa nữa? hahaha

ha_misi

Ðề: Re: Ðề: 2013 sẽ là năm của iPad Mini?

Chất gì mà chất, thích đua đòi thì có, ai bảo hàng của google không bền bằng app?
Cuồng có mức thôi bác ơi :))

Vỏ của Andoird toàn độ nhựa rẻ tiền, cầm ọp ẹp. Trong khi đó vỏ của iDevice chất lượng cao, nhôm, kính, chắc tay. Còn chất lượng lắp ráp cũng vô đối, ko có hãng nào địch nổi.

Còn đừng có đem chuyện xước của iPhone 5 ra đây. Vì vỏ iPhone 5 nó dễ xước cũng giống như bát sứ nó dễ mẻ hơn là bát nhựa vậy. Nhưng có nhà hàng khách sạn nào dùng bát nhựa ko ? Hay người ta dùng bát sứ ?

Vỏ iPhone5 sành điệu, đẳng cấp, sang trọng ăn đứt các thể loại vỏ nhựa ọp ẹp, rẻ tiền của Android nhé.

ha_misi

Ðề: Re: 2013 sẽ là năm của iPad Mini?

Cuồng thương hiệu vì đú đởn là chính xác chứ bản thân cái thằng táo nó cũng thường, chả có cái gì đặc biệt ngoài mấy cái trò sinh thái với cả độc quyền móc túi người dùng trắng trợn rất khốn nạn. Dùng nhiều khi tức lòi cả tĩ ra. Giờ đảm bảo thằng táo này chỉ có thối dần đi mà thôi! Làm gì có cửa nữa? hahaha

haha, Antifan cứ chửi, Apple vẫn cứ đỉnh. Móc túi à ? Thế Gúc và SS ko muốm móc túi sao ? Vấn đề là đồ của Apple rất chất lượng từ phần mềm tới phần cứng. Nên người tiêu dùng bỏ tiền ra ko tiếc. Chứ đâu rẻ tiền như SS, có muốn móc cũng chả nổi.

Kinh tế thị trường, người tiêu dùng có phải ngu đầu mà dễ dàng móc túi.

danzka

Active Member

em cũng thích iPad nhưng mỗi tội ít xiền #-o

hdd-hdp

Các Fan cuồng các bên lao vào chém nhau đê! hahahaha
Thằng nào mình cũng vứt sọt rác hết, vì mình dùng đồ Tàu, y hệt mà rẻ thối, thích-->ném vỡ đầu. Táo thối tuổi gì???:D

lemboo

Active Member

đúng là mua cho đủ bộ thôi

Anti táo thối nhưng cũng phải công nhận là trước Android 4.0, ipad là máy tính bảng đáng mua nhất. Tuy nhiên thời điểm này đã là Android 4.2 rồi. Cái Android còn thiếu một chút là ứng dụng cho tablet nhiều bằng ipad thôi.

Với nhu cầu của tôi, tablet đáng mua nhất hiện nay vẫn là Nexus 7. 10 thì to quá.

PakTHQ

Member

Mọi người cãi nhau làm gì nhỉ, dùng thiết bị phù hợp là thiết bị đáp ứng tốt những yêu cầu của người dùng mà đây là yếu tố rất chủ quan. Mỗi người có những tiêu chuẩn riêng của mình vì thế hãy dùng cái gì mình thích và mua được, đừng áp đặ người khác. Còn một thiết bị có thành công hay không thì phải nhìn doanh số và tiềm năng phát triển trong tương lai của nó: hệ điều hành, số lượng ứng dụng...

Bên trên