AVR Denon 3310 + B&W 684 sự kết hợp hoàn hảo

Nghia_PMT

Well-Known Member
E mạo muội lập thớt này để a e đã và đang dùng 684, 683, Series 7, CM ... và Denon cùng trao đổi kinh nghiệm setup, config sao đạt đc hiệu quả tối ưu nhất, kể cả vấn đề power thêm để khai thác 684 nhé các bác

lehoang40

Ðề: AVR Denon 3310 + B&W 684 sự kết hợp hoàn hảo

Bác Nghĩa báo cáo phát đầu tiên xem nào :)
3310 đánh với BW684 ra sao? Còn thiếu khoảng nào? Đạt hay nhất ở dãi nào? Làm bài review trước đi, rồi anh em chung tay :)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đầu tiên sau khi auto setup xong nghe thử thì thấy thất vọng tràn trề, âm tối thui nghe cứ như mp3 128kps vậy. Nghe direct lại to hơn stereo mới kì chứ, tóm lại nghe dỡ hơn con 1910 đánh với 684 nữa. Chẳng hiểu sao, bực mình ngồi mò tới mò lui thì phát hiện vào menu chọn Audyssey settings off đi thì nghe âm khác liền âm trong trẻo, bass có lực hơn và mềm mại, lúc đó thì e 33 mới hiện ra Tone choi phép can thiệp và bass và treble. Sau đó chỉnh wa phần Audyssey on lên nhưng chọn Audyssey Byp. L/R ... thì lúc này phần Tone ko hiện ra nữa lúc này âm thanh cho ra đều 3 dãi treble chi tiết tách bạch, mid và bass thể hiện rõ tứng chút 1. Tóm lại khi chọn chế độ này Audyssey Byp. L/R thì âm thanh 3 dãi sẽ do thằng Audyssey tự động phân phối theo từng bản nhạc mà ta đang nghe. Còn nếu các bác chỉnh Audyssey off thì phải mắc công chỉnh bass treble theo từng bài nhạc cho vừa ý mình, vì đâu có bài nào cũng theo ý thích mình đâu.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Và 1 điều nữa e hiểu như thế này ko biết có đúng ko, là khi auto setup xong thì phần lao Front của mình nó sẽ tự động hiểu là Small mặc dù 684 là large (trên con 1910 thì nó hiểu là large) e nghĩ chắc do thằng THX. trong hệ thống xem film thì chuẩn THX nó hiểu loa front là small phải ko các bác? tần số cắt các kênh thì Audyssey nó auto set là Front, Cen và Surr đều 250Hz hết còn sub thì vẫn 80hz, cái này nó cũng khác Audyssey làm việc trên 1910 nữa. Cái này chỉnh lại sao các bác?

Chỉnh sửa lần cuối:

locnp

Well-Known Member

Wow, chúc mừng bác Nghĩa đã lên đời 3310! Em này vẫn đang là mơ ước của em :(

vietrung

Active Member

chúc mừng bác, các bác đú nhanh quá, theo ko kịp :D
bass của 3310 có sâu và mềm như A1D của bác lehoang40 ko bác Nghĩa!!!

vinagoh

Well-Known Member

chúc mừng bác, các bác đú nhanh quá, theo ko kịp :D
bass của 3310 có sâu và mềm như A1D của bác lehoang40 ko bác Nghĩa!!!

Bác cứ lăn tăn vụ bass nhỉ, thiếu thì ra chợ mua vài cái. :))

Chúc mừng lần nữa nhé!

Đã đấu bi-amp chưa Nghĩa?

xitrum8x

Active Member

Chúc mừng bác, quá đỉnh. ( my dream ) .

onggia

Well-Known Member

Đắm đuối vì denon và B&W :))

lehoang40

Mình đã có dịp nghe 3310 đánh BW684 rồi, nói chung 3 dãi tương đối đều, bass khó ra hết vì cs còn thiếu 1 ít, sau này bác Nghĩa tìm con Denon A1 làm pow cho nó đánh cầu dưới thì sẽ ra hết chất của BW 684 thôi.
Hôm mình mua con PS audio, bác Thanh Hải bên vnav có ghé mình, mình có nhờ bác ấy thẩm định liệu một con Power hoặc amply stereo nào có thể đánh BW 684 được như A1D, bác ấy sau khi nghe xong thì bảo: chắc phải tốn hơn 10tr. Con Denon A1 chỉ khoảng 6 - 8tr thôi, lại làm power đa kênh được, dại gì sắm con power 2 kênh > 10tr.

onggia

Well-Known Member

Công nhận trong tầm tiền 10 triệu không kiếm đc con 2 kênh nào bằng em A1D thật,em này công suất lớn nên khiển tốt được nhiều loại loa khó trị.Bác Lê Hoàng mua cục pow để oánh mỗi 1 cầu em thấy hơi phí.

lehoang40

Công nhận trong tầm tiền 10 triệu không kiếm đc con 2 kênh nào bằng em A1D thật,em này công suất lớn nên khiển tốt được nhiều loại loa khó trị.Bác Lê Hoàng mua cục pow để oánh mỗi 1 cầu em thấy hơi phí.

Hehe. Mình cũng biết phí, đang để cho con Onkyo của Cty Hoàng Nguyên Bảo nhờ test làm pre, dùng em Power này đánh cả 2 cầu cho BW 684 đây, nghe hay lắm bác à :)
Chắc sau này để em PS này đánh Jamo C407, còn tìm mua con Amply hybrid (đèn + sò) vế đánh cầu trên của BW 684 :)

speedvn

trong phần EQ Customize (nằm trong Audio Setup) thì có hai dòng dưới là Audysey Flat và Manual thì mình để tất cả là Used hết hay Not used hả bác?
Đã chỉnh theo hướng dẫn của bác, sẽ kiểm nghiệm âm thanh dần dần, chưa thấy nhảy vọt, keke
Bác đã dùng điều khiển thứ hai chưa, em cũng chưa gắn pin vì cái main còn chưa xài hết, hình như xài các zone, tự hỏi nếu xài các zone thì kết nối reader thế nào nếu khoảng cách 2 phòng xa.
Chúc mừng chữ ký mới thay nét 19 bằng nét 33 đậm đà

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe, thx các bác. con 33 này e mới voz đc 1 tí nhưng cảm thấy tinh chỉnh cũng chưa vừa ý lắm mặc dù đã thấy hay hơn 1910 rồi, bởi vậy e mới mở thread này để a e vô chia sẽ thêm ý kiến và kỹ thuật. E đã đấu bi-amp rồi bác Đạo ơi.

MớiTậpChơi

Em hỏi hơi ngu 1 tí có gì các bác bỏ qua. Nghe các bác nói muốn nghe nhạc hay phải tách 2 bộ giàn xem phim và nghe nhạc riêng. Như vậy chẳng hạn em dùng Front 683 cho dàn HT thì phải mua con B&W 683 với cái pre-pow nữa để cho bộ nghe nhạc ah.
Thân!

lehoang40

Em hỏi hơi ngu 1 tí có gì các bác bỏ qua. Nghe các bác nói muốn nghe nhạc hay phải tách 2 bộ giàn xem phim và nghe nhạc riêng. Như vậy chẳng hạn em dùng Front 683 cho dàn HT thì phải mua con B&W 683 với cái pre-pow nữa để cho bộ nghe nhạc ah.
Thân!

Nếu bác có được 2 bộ thì tốt, còn nếu muốn kết hợp thì vào đây xem thêm:
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=73573

onggia

Well-Known Member

Hehe. Mình cũng biết phí, đang để cho con Onkyo của Cty Hoàng Nguyên Bảo nhờ test làm pre, dùng em Power này đánh cả 2 cầu cho BW 684 đây, nghe hay lắm bác à :)
Chắc sau này để em PS này đánh Jamo C407, còn tìm mua con Amply hybrid (đèn + sò) vế đánh cầu trên của BW 684 :)

Thế này thì đang từ phí 1 thành phí mấy lần bác ạ :)) C407 thì dùng pow xịn làm gì :D

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hehe, e mới phát hiện ra thêm 1 cái nữa là do hôm wa e up firmware cho e 33 xong rồi e chưa khởi động lại AVR nên auto setup = cái Audyssey chưa chuẩn nên tần số cắt giữa các loa nó sai bét nhè (bởi vậy loa front684 mà nó hiểu là small, tần số cắt kênh nào cũng là 250Hz trừ sub vẫn 80Hz :)) ) . Bởi vậy mới nói chơi HD cũng khá lâu rồi mà đến h vẫn còn gà, mới nảy e lôi cái mic ra auto lại thì ok rồi hehe, 684 đã bị 33CI chinh phục từ nhạc các thể loại đến film, mai mốt chơi thêm con power 2 kênh nữa là quá ổn rồi. Cảm thấy wa hài lòng với những gì mình đã đầu tư là lá la ;)). Bây h e có thể ăn ngon ngủ yên tính đến tháng sau chơi tiếp HTM61 và sub 610 rồi mua thêm con pow nữa là e tạm thời gác kiếm phần nghe lo đến up phần nhìn hahaha. Ah, hôm nay ngồi trong cty rãnh nghiên cứu mô tả kỹ thuật con 3311CI có khả năng đánh surrback và front height củng lúc luôn nha các bác, đồng nghĩa là có thể vừa bi-amp đc vừa chơi front height đc, và công suất hơn 3310Ci là 5w/kênh đc 125w/kênh còn tính năng 3D thì các bác biết rồi

Chỉnh sửa lần cuối:

MớiTậpChơi

gross

Hehe, e mới phát hiện ra thêm 1 cái nữa là do hôm wa e up firmware cho e 33 xong rồi e chưa khởi động lại AVR nên auto setup = cái Audyssey chưa chuẩn nên tần số cắt giữa các loa nó sai bét nhè (bởi vậy loa front684 mà nó hiểu là small, tần số cắt kênh nào cũng là 250Hz trừ sub vẫn 80Hz :)) ) . Bởi vậy mới nói chơi HD cũng khá lâu rồi mà đến h vẫn còn gà, mới nảy e lôi cái mic ra auto lại thì ok rồi hehe, 684 đã bị 33CI chinh phục từ nhạc các thể loại đến film, mai mốt chơi thêm con power 2 kênh nữa là quá ổn rồi. Cảm thấy wa hài lòng với những gì mình đã đầu tư là lá la ;))

Chúc mừng bác chủ có bộ dàn ưng í, em là thành viên mới, spam tí :(

Bên trên