AVR Denon 3310 + B&W 684 sự kết hợp hoàn hảo

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: AVR Denon 3310 + B&W 684 sự kết hợp hoàn hảo

Rất tiếc là thương hiệu Infinity wa Vn mình đc có 1 thời gian xong biến đâu mất tiêu luôn, Infinity wa Vn còn trước cả Jamo và B&W đấy chứ

Nghia_PMT

Well-Known Member

Công thức Denon + Jamo là do AD đưa ra, nhưng nếu nó không hay (dĩ nhiên là trong tầm tiền) thì đã không được ủng hộ mạnh như vậy, và đâu phải AD chỉ bán mỗi loa hiệu Jamo, các loa do AD phân phối còn có Klipsh, Tanoy, Sonusfaber, MA ......sao không thấy AD PR cho Denon + Tanoy, Denon + Klipsh, Denon + MA....
Còn công thức Denon + BW thì không phải do AD mong muốn rồi, bởi vì BW do Đông Thành phân phối, đề cao BW tức cũng có nghĩa làm giảm doanh số của các hiệu loa do AD phân phối. Các công thức Denon + BW chính là do người tiêu dùng nghĩ ra đấy.

A.Linh nói chuẩn rồi, thằng Hòa Phúc nó làm B&W + Ya còn AD làm Jamo + Denon thì sao mà có công thức B&W + Denon do tụi nó đưa ra đc, cái này do a e nhà mình tự nghe thấy hay thì fang thôi.

sukiaki

Member

Onkyo mà bác????
nghe nhạc là chính bác làm con Amp Stereo khỏe tí, có thêm nút chuyển làm Pow rời tiện cho nâng cấp về sau. Denon PMA1510, Marantz PM8003, giờ chỉ việc nghe ngóng coi con nào ghép với 684 hợp là... :D

;;) Em Onkyo cũng có SR-7002 nên có sự nhầm lẫn. Để em đưa hình ảnh và thông số các pác tư vấn cho dễ

Đây là Mặt Tiền em nó

Hậu

Re mốt

* THX® Select2 Certified
* 110 Watts x 7 Channel All Discrete Amplifier Stage
* Current Feedback Amplification
* HDMI v1.3a Repeating/Switching: 4-In/2-Out
* Dolby® TrueHD, Dolby® Digital Plus, dts-HD™ Master Audio
* Deep Color, xvYCC and SA-CD Support by HDMI
* Up-Conversion (w/TBC) to HDMI with 480i/480p Converter
* Dual Component Outputs
* XMHD Surround by Neural THX® Technologies
* M-DAX (Marantz Dynamic Audio eXpander) for Compressed Audio
* Audyssey MultEQ
* Direct-Set Volume, Tuner Preset and XM Preset Commands
* RS-232C control and IR Flasher Input
* x2 12V DC Trigger Outputs
* 2nd Zone Audio/Video Output
* Stereo/Mono Switching for 2nd Zone
* RC8001SR Main-Room & RC101M Multi-Room Remotes Included
* <16” Shallower Chassis
* Available Option Rack Mount Kit RMK8702SR
* Available Crestron certified driver module on their website (as SR8002) *may need LOGIN for download

sonicR

Member

Theo em thì tiêu đề của cái thớt này chỉ nên đặt là" Sự kết hợp tạm ổn" thì có vẻ hợp lý hơn.

locnp

Well-Known Member

Các bác để chủ thớt vui 1 thời gian nữa đi chứ, ném đá kiểu này chủ thớt mau chán lắm đấy :)

Nghia_PMT

Well-Known Member

Các bác để chủ thớt vui 1 thời gian nữa đi chứ, ném đá kiểu này chủ thớt mau chán lắm đấy :)

Cũng chả chán đâu bác, ko sao mọi người bàn luận cho vui, sự chơi còn dài mà, wan trọng là túi tiền mình có đáp ứng nổi cái thú mình ko thôi và cái tai mình nghe thấy thích cái nào là mua cái đó thôi.

justbenice

Moderator

Nói thật là càng nghe mình càng cảm thấy tai mình thành tai .. trâu. hix. Nghe nhiều quá giờ nghe gì cũng thấy chán. Chắc quay về chơi cái headphone cho nhẹ đầu.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Nhẹ cái đầu mà bị ù tai đấy bác :))

locnp

Well-Known Member

Nói thật là càng nghe mình càng cảm thấy tai mình thành tai .. trâu. hix. Nghe nhiều quá giờ nghe gì cũng thấy chán. Chắc quay về chơi cái headphone cho nhẹ đầu.

Headphone xịnh thì nghe không tệ, nhưng hiệu ứng thì không bằng AVR + loa dân dụng đâu bác. Em thì không quen đeo cái phone trên tai vì cảm giác ko đc thoải mái cho lắm. Vả lại nghe phone thì chỉ 1 mình bác nghe được thôi, còn các người khác không nghe đc, vậy cũng hơi ích kỷ đấy :))

onggia

Well-Known Member

Thế này là lại phải nâng cấp lên tầm cao hơn rồi bác ạ,tai khó tính nó khổ thế đấy hichic.

justbenice

Moderator

Thế này là lại phải nâng cấp lên tầm cao hơn rồi bác ạ,tai khó tính nó khổ thế đấy hichic.

Nói thật với các bác là trong thời gian qua em ráo riết nâng cấp cả dàn HT của em giờ nói chung cũng tạm ổn, nhưng mà em chỉ thích nhất cái khoảng thời gian ngày nào cũng vào đọc reivew rồi nhận xét để tìm cái mình muốn mua thôi, rồi thích nhất là cái cảm giác mua về, nhưng mà mua về rồi thì thấy hụt hẫng bâng khuâng sao sao ấy. Có cảm giác mệt mỏi và chưa hài lòng. Em để ý thấy lần nào em mua cái gì củng vậy chứ không phải riêng đồ âm thanh. Có khi nào bản tính con người là như thế cho nên mấy ông bán đồ audio cứ bán hoài được không ta. hihi.

justbenice

Moderator

Headphone xịnh thì nghe không tệ, nhưng hiệu ứng thì không bằng AVR + loa dân dụng đâu bác. Em thì không quen đeo cái phone trên tai vì cảm giác ko đc thoải mái cho lắm. Vả lại nghe phone thì chỉ 1 mình bác nghe được thôi, còn các người khác không nghe đc, vậy cũng hơi ích kỷ đấy :))

em nghe đâu đỉnh cao của thưởng thức âm thanh là nghe nhạc bằng headphone, và cái headphone xịn nghe đâu hơn 4000usd.

onggia

Well-Known Member

Nói thật với các bác là trong thời gian qua em ráo riết nâng cấp cả dàn HT của em giờ nói chung cũng tạm ổn, nhưng mà em chỉ thích nhất cái khoảng thời gian ngày nào cũng vào đọc reivew rồi nhận xét để tìm cái mình muốn mua thôi, rồi thích nhất là cái cảm giác mua về, nhưng mà mua về rồi thì thấy hụt hẫng bâng khuâng sao sao ấy. Có cảm giác mệt mỏi và chưa hài lòng. Em để ý thấy lần nào em mua cái gì củng vậy chứ không phải riêng đồ âm thanh. Có khi nào bản tính con người là như thế cho nên mấy ông bán đồ audio cứ bán hoài được không ta. hihi.

Tâm lý chung của dân chơi ko riêng dân chơi âm thanh,khi mua mãi mua mãi và cảm thấy mệt mỏi thì nên để đầu óc thư thái rồi thưởng thức những gì mình đang có.Cứ tiếp tục tìm hiểu rồi đọc review chỉ khiến mình thêm mệt mỏi và không hài lòng.

ck77

Member

các bác ngoài đề quá rồi, chúc mừng chủ thớt có con "gấu" mới he, cái quan trọng là mình nghe thấy thích là được rồi, chứ đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt hả các bác

speedvn

bác justbenice nói giống suy nghĩ của em quá, cứ nghe nhiều dàn máy quá thành ra chẳng thấy em nào chuẩn, em cũng đổi hoài mà vẫn chưa happy được, đành có gì nghe đấy vậy, chứ em cũng xài 3310ci giống bác Nghĩa, chỉnh theo cách bác chỉnh, áp dụng loa từ 684 đến các loại loa khác cao hơn 684 thực ra vẫn chưa nổi da gà tí nào, nhưng chúc mừng bác Nghĩa cưới vợ mới.

locnp

Well-Known Member

Hehe... các bác đã lên denon đầu 3 chắc chắn đã trải nghiệm nhiều, denon đầu 3 cũng thuộc loại khá chứ không phải tầm thường. Vậy theo các bác thì vấn đề nằm ở đâu, thiết bị, con người hay yếu tố nào khác?

speedvn

thực ra 3310 xem phim ok chứ nghe nhạc yếu quá, nhìn 3310 như một em cử nhân chân dài cũng xinh thì thích chứ chưa phải đến mức love từ cái nhìn đầu tiên, bác locnp hỏi thế thì rộng quá, kiểu như tại sao lại lấy em này, em nghĩ đó là duyên thôi, nhiều khi không xinh vẫn kết, đẹp long lanh mà vẫn không lấy, yếu tố thì tổng hợp rồi. Con người, thiết bị, cảm xúc, phòng nghe, không gian, hay bất cứ gì đều có thể ảnh hưởng.

Nghia_PMT

Well-Known Member

sao thế nhỉ, e đang nghe cảm thấy hài lòng lắm mà bác, hay có khi hôm nào e phải fi sang bác, xem thế nào, ah mà bác speed đấu bi-amp chưa?

locnp

Well-Known Member

sao thế nhỉ, e đang nghe cảm thấy hài lòng lắm mà bác, hay có khi hôm nào e phải fi sang bác, xem thế nào, ah mà bác speed đấu bi-amp chưa?

Nhìn status bác là biết bác đang hài lòng với em nó rồi, model 3310 tô đỏ, CI tô xanh kia mà :))

Một số anh em chưa hài lòng với 3310 có thể do setup chưa chuẩn thôi, các bác nghe 2 kênh nhớ kiểm tra cắt tần cặp front nhé, cắt 80Hz là bán lúa giống luôn đó. Cá nhân em mặc dù build dàn 2 kênh riêng nhưng em vẫn thường nghe 2 kênh bằng 2310 với 685 + 610, tình hình thấy cũng tạm ổn. Nhưng hiện tại em cũng đang hụt hẫng, hôm qua được ông bạn dẫn đi nghe cặp tannoy giá trên 10K$, hic...

locnp

Well-Known Member

Nhân tiện em khoe con 2310 của em tí, con này đạt giải thưởng các bác ạ:

http://www.denon.com/denon_reviews_awards/2009/08/avr2310.html

Em đọc loáng thoáng là thị hiếu của dân châu Âu với châu Á khác nhau, bởi vậy hàng xuất châu Âu cho chất âm khác với châu Á. Riêng con 2310 này được các kỹ sư điều chỉnh cho phù hợp cả Á lẫn Âu hay sao ấy. Cái này thấy cũng thú vị, bác nào rảnh nghiên cứu phụ em với :)

Bên trên