AVR Denon 3310 + B&W 684 sự kết hợp hoàn hảo

onggia

Well-Known Member
Ðề: AVR Denon 3310 + B&W 684 sự kết hợp hoàn hảo

Cám ơn bác! cho em hỏi thêm câu nữa, cái pow rotel 1080 và cái 1582 đó thì lên chọn cái nào vì e thấy nhiều bác bảo thích cái cũ hơn( không biết cái 1582 có thêm tác dụng gì kô)
Thân!

Chơi 1080 theo nhiều oánh giá là tốt hơn,pow nó có duy nhất 1 cái nút power thôi còn chả có núm vặn núm chỉnh gì hết nên từ con 1M VND đến con 50K USD cũng ko có tác dụng gì thêm bác nhé.

lehoang40

Cám ơn bác! cho em hỏi thêm câu nữa, cái pow rotel 1080 và cái 1582 đó thì lên chọn cái nào vì e thấy nhiều bác bảo thích cái cũ hơn( không biết cái 1582 có thêm tác dụng gì kô)
Thân!

Rotel 1080 là amply class A+B, ra đời lâu, có nhiều người dùng nên review nhiều. Khuyết điểm: nặng và nóng.
Rotel 15xx: amply class D, mơi xuất hiện gần đây, nên ít review, hơn nửa bên giới audiphile luôn dè dặt với cái gì thuộc về digital. Ưu điểm của nó là nhẹ và không nóng. Về lý thuyết: chất âm hay không thua class A. Nếu là mình, mình sẽ chọn Rotel dòng 15xx.

justbenice

Moderator

Bác nghĩa chắc chưa nghe thử B&W với dòng receiver nào khác ngoại trừ Denon cho nên mới ghi chữ .. hoàn hảo. B&W kết hợp với Denon chính là sự kết hợp củ chuối nhất, không đâu trên thế giới kết hợp kiểu này ngoại trừ .. vietnam, do phong trào chăng ? Mình cũng là nạn nhân. hix. Search 1 dòng google với từ khóa " which receiver for B&W 684 ? " sẽ thấy chẳng ai dùng Denon với B&W . hix.

Hehe, e mới phát hiện ra thêm 1 cái nữa là do hôm wa e up firmware cho e 33 xong rồi e chưa khởi động lại AVR nên auto setup = cái Audyssey chưa chuẩn nên tần số cắt giữa các loa nó sai bét nhè (bởi vậy loa front684 mà nó hiểu là small, tần số cắt kênh nào cũng là 250Hz trừ sub vẫn 80Hz :)) ) . Bởi vậy mới nói chơi HD cũng khá lâu rồi mà đến h vẫn còn gà, mới nảy e lôi cái mic ra auto lại thì ok rồi hehe, 684 đã bị 33CI chinh phục từ nhạc các thể loại đến film, mai mốt chơi thêm con power 2 kênh nữa là quá ổn rồi. Cảm thấy wa hài lòng với những gì mình đã đầu tư là lá la ;)). Bây h e có thể ăn ngon ngủ yên tính đến tháng sau chơi tiếp HTM61 và sub 610 rồi mua thêm con pow nữa là e tạm thời gác kiếm phần nghe lo đến up phần nhìn hahaha. Ah, hôm nay ngồi trong cty rãnh nghiên cứu mô tả kỹ thuật con 3311CI có khả năng đánh surrback và front height củng lúc luôn nha các bác, đồng nghĩa là có thể vừa bi-amp đc vừa chơi front height đc, và công suất hơn 3310Ci là 5w/kênh đc 125w/kênh còn tính năng 3D thì các bác biết rồi

Ngưởng mộ bác chủ quá.
Khi nào kiếm được em pow 2 kênh nào ngon ngon nhớ review cho anh em hoc hỏi với nhé.

manhthang

Huyền Thoại

Bác nghĩa chắc chưa nghe thử B&W với dòng receiver nào khác ngoại trừ Denon cho nên mới ghi chữ .. hoàn hảo. B&W kết hợp với Denon chính là sự kết hợp củ chuối nhất, không đâu trên thế giới kết hợp kiểu này ngoại trừ .. vietnam, do phong trào chăng ? Mình cũng là nạn nhân. hix. Search 1 dòng google với từ khóa " which receiver for B&W 684 ? " sẽ thấy chẳng ai dùng Denon với B&W . hix.

Em nói là Denon không đáng ghép với B&W bị phản đối ầm ầm đấy bác ạ :|
Mặc dù em đã từng sở hữu Denon 5803 và B&W 801 mark III :-@

kdnguyen

:))
Phong trào nó thế thì mình phải thế, sau này thanh lý nâng cấp cũng dễ, phải không bác chủ thớt?

phamhavn

Member

Quan trọng quái j đâu, ghép với Denon hay Pio, Ya hay Rotel cũng thế, quan trọng là bác chủ nghe thấy hợp và hay là được.

manhthang

Huyền Thoại

:))
Phong trào nó thế thì mình phải thế, sau này thanh lý nâng cấp cũng dễ, phải không bác chủ thớt?

Chắc thế bác ạ, công thức Denon-Jamo và Denon-B&W nó phổ biến quá mà, đến nỗi Jamo made in Denmark trước đây ế chỏng gọng không ai thèm mua mà giờ made in china lại bán chạy ầm ầm :D

kdnguyen

Quan trọng quái j đâu, ghép với Denon hay Pio, Ya hay Rotel cũng thế, quan trọng là bác chủ nghe thấy hợp và hay là được.

Đúng rồi ... mình nghe chứ ai nghe đâu. Bác chủ thấy hay là được.
Nhưng sao vẫn có bác cứ cần tư vấn âm thanh là sao nhỉ, mình nghe mà cứ nhờ người khác tư vấn, thiệt là lạ.

lehoang40

Đúng rồi ... mình nghe chứ ai nghe đâu. Bác chủ thấy hay là được.
Nhưng sao vẫn có bác cứ cần tư vấn âm thanh là sao nhỉ, mình nghe mà cứ nhờ người khác tư vấn, thiệt là lạ.

Có gì lạ đâu bác, đâu có ai nghe được tất cả phối ghép đâu, mình chỉ nghe được từng ấy thì cho rằng hay, nhưng vẫn muốn nhờ người khác tư vấn để xem có gì hay hơn nửa không? Bác nào đã từng nghe qua thấy hay hơn thì xin review một tiếng, chỉ có điều tránh chê bai thậm tệ cái gout thưởng thức của người khác là được rồi.

justibenice đã viết:
Bác nói vậy là không đúng nhé, ngay trong box âm thanh này, đã từng có nhiều bác đưa link cho thấy bọn khoai tây nó kết Denon + BW không ít nhé, bác chịu khó vào mấy cái topic trước xem thì rõ.
Mình đã từng dùng PS audio ASC2 đánh với BW 684, đã từng nghe Musical fidelity A3.2, 3.2CR và cả Krell 300ii đánh với BW 684, nhưng kết tiếng bass nhất vẫn là của Denon A1D, có người cho rằng mình phí khi dùng PS audio đánh cầu trên BW, còn Denon A1D đánh cầu dưới BW, nhưng mình lại thấy hay. Khi nào mình nghe được con Rotel 1080 đánh với BW mình sẽ về báo cho bác hay.

onggia đã viết:
Thế này thì đang từ phí 1 thành phí mấy lần bác ạ C407 thì dùng pow xịn làm gì
Thông thường, người ta ít khi chịu dùng 1 amply mắc tiền để đánh với cặp loa rẽ tiền, mà hay chọn tương đương. Có lẽ mình nên thay đổi cách đánh giá các loa được cho là rẽ tiền, vì bản chất nó không hay thật hay vì mình chưa khai thác hết khả năng của em nó?

Chỉnh sửa lần cuối:

kdnguyen

Có gì lạ đâu bác, đâu có ai nghe được tất cả phối ghép đâu, mình chỉ nghe được từng ấy thì cho rằng hay, nhưng vẫn muốn nhờ người khác tư vấn để xem có gì hay hơn nửa không? Bác nào đã từng nghe qua thấy hay hơn thì xin review một tiếng, chỉ có điều tránh chê bai thậm tệ cái gout thưởng thức của người khác là được rồi.

Em đâu có chê gì đâu. Mỗi người có 1 sở thích mà.
Thưởng thức âm thanh và âm nhạc là cả 1 nghệ thuật, người thưởng thức là 1 nghệ sĩ. Mỗi nghệ sĩ có 1 khả năng khác nhau.

Người khác tư vấn hay là hay đối với người tư vấn, nhưng chưa chắc hay đối với người được tư vấn.

Nói tóm lại: em công nhận Denon + BW là hoàn hảo về mặt tính thanh khoản.

ty quao

Member

Lời lẽ nghe có vẻ cay độc với Denon & Jamo nhỉ :D.

Trong điều kiện kinh phí có hạn và mới chơi thì đây cũng là lựa chọn khá tốt, còn theo thời gian và có điều kiện về kinh phí và thời gian nghe thử nhiều thì nâng cấp sau cũng không có gì là muộn. Cứ xem Denon & Jamo là vốn khởi nghiệp ban đầu thì sẽ thấy nhẹ nhàng hơn.

Chơi thì ai cũng chơi, nhưng có cá tính riêng trong chuyện chơi hay không lại là chuyện khác.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Mấy dòng Ya 1900 hay 2900 e nghe đánh với 684 và 683 rồi, phải nói là dở tệ, khô queo cứng ngắc, chỉ duy nhất con Ya Z-11 là khác nhé các bác, đúng là hàng gấu của Ya có khác. Chứ tầm tiền 33Ci các bác mua đc gì ghép với B&W mà hay bây h,bởi vậy bà con vẫn chọn Denon thôi

justbenice

Moderator

Bởi vậy. Denon + Jamo và Denon + B&W , mấy bác phân phối Denon ở VN tạo lên cái phong trào tất cả xoay quanh Denon :( .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

lehoang40

Bởi vậy. Denon + Jamo và Denon + B&W , mấy bác phân phối Denon ở VN tạo lên cái phong trào tất cả xoay quanh Denon :( .

Công thức Denon + Jamo là do AD đưa ra, nhưng nếu nó không hay (dĩ nhiên là trong tầm tiền) thì đã không được ủng hộ mạnh như vậy, và đâu phải AD chỉ bán mỗi loa hiệu Jamo, các loa do AD phân phối còn có Klipsh, Tanoy, Sonusfaber, MA ......sao không thấy AD PR cho Denon + Tanoy, Denon + Klipsh, Denon + MA....
Còn công thức Denon + BW thì không phải do AD mong muốn rồi, bởi vì BW do Đông Thành phân phối, đề cao BW tức cũng có nghĩa làm giảm doanh số của các hiệu loa do AD phân phối. Các công thức Denon + BW chính là do người tiêu dùng nghĩ ra đấy.

Bác nói đúng đấy, em củng thử tìm rồi.
Em nhận thấy ONKYO ở nước ngoài họ chuộng ghê thiệt.
Mà cái thằng B&W 684 này ghép với thằng nào tốt nhất (không xài bi amping) thì đâu là thằng tốt nhất, vẩn còn là câu hỏi lớn.
Thấy mọi người trên 4rum nói thằng này khó kéo lắm (càng khó thì càng muốn chinh phục em nó) nên mới tò mò tí chứ thật ra em củng chưa nghe qua em này bao giờ.

whitevndragon

Active Member

E đồng cả 2 tay với ý này của bác. Bản thân e và có lẽ cũng như nhiều ae trên diễn đàn này đâu có điều kiện đc nghe nhiều, nên lên đây " hóng chuyện " các bác để mở mang thêm, nhưng cho dù có đọc nhiều bao nhiêu thì cũng cần phải nghe nhiều ( từ cái được tư vấn ) để chọn ra cái hợp với " tai trâu " của mình. Như vậy đỡ đc 1 khoản học phí kha kha.
Đây chỉ là ý kiến chủ quan của e, các bác cứ ném thêm vào.

justbenice

Moderator

E đồng cả 2 tay với ý này của bác. Bản thân e và có lẽ cũng như nhiều ae trên diễn đàn này đâu có điều kiện đc nghe nhiều, nên lên đây " hóng chuyện " các bác để mở mang thêm, nhưng cho dù có đọc nhiều bao nhiêu thì cũng cần phải nghe nhiều ( từ cái được tư vấn ) để chọn ra cái hợp với " tai trâu " của mình. Như vậy đỡ đc 1 khoản học phí kha kha.
Đây chỉ là ý kiến chủ quan của e, các bác cứ ném thêm vào.

Càng hóng càng tốn tiền bác ạ. Bởi vì mỗi người 1 cách cảm thụ âm thanh riêng mà. Tốt nhất cứ ra tiệm bác Hưng, bắt bác ấy vác ra chục cái loa với receiver bắt test, uống cafe nghe test nguyên buổi sáng cho chán rồi đi về, nói lần sau quay lại. Thế thì mới mua được đúng ý. hehe

sukiaki

Member

Chào các pác, cho em nhờ topic hỏi luôn về về con marantz SR-702 tí vì e cũng tính định mua nó về chơi với cặp B&W 684. Các pác ở đây có ai chơi qua rồi hay có kinh nghiệm gì thì xin chỉ giáo, vì em mới chơi nên còn mù mờ lắm
Hiện tại e đang định đầu tư cho con Amply chỉ đc tầm 20M cho việc nghe nhạc là chính 70%, còn lại là thi thoảng đá tí phim ảnh

locnp

Well-Known Member

Bác nào chê phối denon với B&W thì thử phối với Infinity xem sao, cách hay vẫn là nghe nhiều và thử nhiều :)

Bên trên