AVR Denon 3310 + B&W 684 sự kết hợp hoàn hảo

lehoang40

Ðề: AVR Denon 3310 + B&W 684 sự kết hợp hoàn hảo

Vả lại sắm con Pow vậy phần nhạc có cải thiện gì nhiều ko :D

Trong các phần thêm thắt cho dàn HT, thì kinh nghiệm của mình cho thấy kiếm được một Pow ngon ghép thêm vào là có thay đổi rõ nhất, hơn hẳn so với Bi-amp, thay dây, CDP hay thêm pre.

leepham

Well-Known Member

Nếu làm 1 con Pow ra trò để kéo 683 thì tốn thóc cỡ nào bác Linh ? :D . Em hỏi để tham khảo hehe chứ chưa dám dự định gì hết :D . E đang tò mò mún tìm hiễu thêm về khoảng này

leepham

Well-Known Member

Không giới hạn là sao bác :-? Nếu cs wá dư với loa có khi nào nó bứt lun loa ko :D ??
Vả lại bác hay nghe thể loại nào để test loa của mình vậy :) Chi tiết hơn cho e biết 1 vài bài e kiếm nghe thử :D

truonghd

Well-Known Member

JBL thì cứ Denon mà dập là ra hết...:) Trường lấp cặp Pow của bác minhaiduc đi.

e đang lăn tăn nè, nếu mà có chổ để là e lượm liền khỏi suy nghĩ, mà cặp đó chắc đánh ngon cho cặp fon của e k alinh, chứ mua về mà k được thì chết với bà xã

lehoang40

Không giới hạn là sao bác :-? Nếu cs wá dư với loa có khi nào nó bứt lun loa ko :D ??
Vả lại bác hay nghe thể loại nào để test loa của mình vậy :) Chi tiết hơn cho e biết 1 vài bài e kiếm nghe thử :D

No limited ở đây là money chứ không phải công suất bác ạ, một con Pow có giá vài triệu đồng đến cả tỹ bạc với cùng công suất...:) cái cần biết là khả năng mình tới đâu và mình cần gì thôi.

Khi test nhạc thì bác cần có reference, nghĩa là phải thử khi có và không có pow trên cùng một dàn, hôm đó mình, bác baoduc, nghiaPMT và sony Nguyễn ngồi ở Trương Nghĩa, dùng 3310 đánh BW 684 sau đó ghép thêm Pow NAD vào nghe lại mới thấy nó khác ra sao...:) Con Denon 3310 nghe nhạc thuộc loại khá rồi, do vậy muốn tìm con Pow cho nó hơn hẳn con 3310 là mệt mõi đấy.

whitevndragon

Active Member

cảm nhận thì có vẻ mổi người 1 ý, nhưng a lộc hỏi thì đây là ý riêng của e nhé
VỀ XEM PHIM
PI AX10 : tiếng rõ ràng , tốt , k có gì để nói, nói chung là ổn
denon 3310ci: tiếng surr tốt hiệu ứng rõ ràng mà sao e thấy nó hổn hổn sao đo,chắc tại chưa cân chỉnh đúng
VỀ NGHE NHẠC
PI: mit , trep rõ ràng, nhưng bực nhất là cái bass nó k xử lý tốt nên hơi bị ù ,
DENON : BASS xử lý tốt , nhưng mit , trep thì k bằng PI, :-h
nói chung vì e thích công nghệ nên e mới đổi, chứ nhu cầu vừa nghe nhạc và xem phim nên chon PI,
k biết có hối hận hay k chứ từ lúc chuyển qua rồi thì thấy tiếc tiếc sao đó, hay là minmhf chưa cân chỉnh đúng cho e nó
à mà cho mình hỏi luôn là mình xài LOA FON JBL L890 thì cóp thể dùng POW gì để cho tiếng nghe hay nhất có thể, tại hình như e thấy JBL k hạp với ROTEL thì phải

Mình đang xài Pi mới và chưa nghe nhiều các dòng Pi cũ ( chỉ nghe dc AX10 của Vinagoh và con Pi của Việt Trung ) nhưng theo đánh giá của bác Việt Trung thì Pi mới kiểm soát Bass tốt hơn Pi cũ. Pi mới gần giống Denon hơn nhưng nghe " tình cảm" hơn.

leepham

Well-Known Member

No limited ở đây là money chứ không phải công suất bác ạ, một con Pow có giá vài triệu đồng đến cả tỹ bạc với cùng công suất...:) cái cần biết là khả năng mình tới đâu và mình cần gì thôi.

Khi test nhạc thì bác cần có reference, nghĩa là phải thử khi có và không có pow trên cùng một dàn, hôm đó mình, bác baoduc, nghiaPMT và sony Nguyễn ngồi ở Trương Nghĩa, dùng 3310 đánh BW 684 sau đó ghép thêm Pow NAD vào nghe lại mới thấy nó khác ra sao...:) Con Denon 3310 nghe nhạc thuộc loại khá rồi, do vậy muốn tìm con Pow cho nó hơn hẳn con 3310 là mệt mõi đấy.

Có dịp đi giao lưu với mấy bác để hiểu biết thêm :) Em nghe nhạc cũng dễ chịu đa số là nghe nhạc nhè nhẹ và hòa tấu trước khi đi ngũ . Mà sao e có cảm giác nó hơi è è ko bít tả sao ....

truonghd

Well-Known Member

Mình đang xài Pi mới và chưa nghe nhiều các dòng Pi cũ ( chỉ nghe dc AX10 của Vinagoh và con Pi của Việt Trung ) nhưng theo đánh giá của bác Việt Trung thì Pi mới kiểm soát Bass tốt hơn Pi cũ. Pi mới gần giống Denon hơn nhưng nghe " tình cảm" hơn.

PI mới thì mình k biết chứ PI cũ thì đã sài qua D8TX - AX5I - AX10, thì có cảm nhận như sau
tiếng mít là rõ và sáng, trep thì quá ok, n hbuwng tiếng bass thì nó k được xử lý tốt nên mình hay nghe tiếng ù
mình ghép viws cặp JBL L890 thôi, chứ mấy loa khác thì chưa thử nên k biết nó sao
công nhận PI ăn đứt DENON khoảng nhạc nhẻo này, x
xem phim thì hình như mình chưa chỉnh cho ưng ý lắm hay sao đó chứ nghe thấy nóp cũng k hay hơn CON AX10 hồi xưa, thậm chí còn k hay hơn nữa là khác, chắc mình phải tìm POW cho con 3310 này quá

vietrung

Active Member

PI mới thì mình k biết chứ PI cũ thì đã sài qua D8TX - AX5I - AX10, thì có cảm nhận như sau
tiếng mít là rõ và sáng, trep thì quá ok, n hbuwng tiếng bass thì nó k được xử lý tốt nên mình hay nghe tiếng ù
mình ghép viws cặp JBL L890 thôi, chứ mấy loa khác thì chưa thử nên k biết nó sao
công nhận PI ăn đứt DENON khoảng nhạc nhẻo này, x
xem phim thì hình như mình chưa chỉnh cho ưng ý lắm hay sao đó chứ nghe thấy nóp cũng k hay hơn CON AX10 hồi xưa, thậm chí còn k hay hơn nữa là khác, chắc mình phải tìm POW cho con 3310 này quá

mình cũng đánh giá pi mới với pi cũ thế này:
- pi cũ tiếng mid & treble nghe ấm áp và tinh tế hơn, bass ko dc chắc và sâu gọn lắm, thỉnh thoảng bị ù

-pi mới tiếng mid & treble hơi sáng, chi tiết, có phần hơi chói, bass chắc và sâu hơn, kiểm soát bass tốt hơn pi cũ. Và pi mới chất tiếng gần giống với denon, chi tiết và trong sáng, hiệu ứng xem phim rõ ràng!!!

speedvn

topic này bác nghiapmt phải đóng và mở cái 3310 và 683, sự kết hợp trên cả hoàn hảo mới update chứ, mà sao ở mỹ xài denon nhiều mà ít xài bw lắm bác nghĩa ơi, trên google đánh chữ "best receiver for bw683" thì Arcam, NAD & Rotel hay các lựa chọn khác nhiều hơn denon, k biết bác nghĩa thử chưa hay ở sg mình ít lựa chọn?

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đơn giản là ko có thóc để đổi chác lựa chọn ah và e ưa tính tiện dụng nhạc thì nghe pop và new age là đa số nên AVR Denon là hợp lý cho nhạc và film e xem :))

locnp

Well-Known Member

cảm nhận thì có vẻ mổi người 1 ý, nhưng a lộc hỏi thì đây là ý riêng của e nhé
VỀ XEM PHIM
PI AX10 : tiếng rõ ràng , tốt , k có gì để nói, nói chung là ổn
denon 3310ci: tiếng surr tốt hiệu ứng rõ ràng mà sao e thấy nó hổn hổn sao đo,chắc tại chưa cân chỉnh đúng
VỀ NGHE NHẠC
PI: mit , trep rõ ràng, nhưng bực nhất là cái bass nó k xử lý tốt nên hơi bị ù ,
DENON : BASS xử lý tốt , nhưng mit , trep thì k bằng PI, :-h
nói chung vì e thích công nghệ nên e mới đổi, chứ nhu cầu vừa nghe nhạc và xem phim nên chon PI,
k biết có hối hận hay k chứ từ lúc chuyển qua rồi thì thấy tiếc tiếc sao đó, hay là minmhf chưa cân chỉnh đúng cho e nó
à mà cho mình hỏi luôn là mình xài LOA FON JBL L890 thì cóp thể dùng POW gì để cho tiếng nghe hay nhất có thể, tại hình như e thấy JBL k hạp với ROTEL thì phải

Từ Pio mà chuyển qua denon bác sẽ hụt hẫng thế đấy, cảm giác này mình nghĩ nếu ai chơi Pi chuyển qua denon đều như vậy. Đơn giản là Pio dùng sò mosfet :)

Có vẻ Denon hướng người chơi đánh pre pow bác ạ, thực sự chi phí cho 1 AVR gấu và 1 AVR tầm trung + pow cũng không chênh lệch nhau nhiều nếu biết chơi :)

lehoang40

Từ Pio mà chuyển qua denon bác sẽ hụt hẫng thế đấy, cảm giác này mình nghĩ nếu ai chơi Pi chuyển qua denon đều như vậy. Đơn giản là Pio dùng sò mosfet :)

Có vẻ Denon hướng người chơi đánh pre pow bác ạ, thực sự chi phí cho 1 AVR gấu và 1 AVR tầm trung + pow cũng không chênh lệch nhau nhiều nếu biết chơi :)

Pi cũ thì dùng Mosfet là đúng rồi, nhưng Pi mới thì không biết.
Mình có đem câu hỏi thế này đặt vấn đề với các bác làm amply: nếu mosfet nó hay như thế tại sao người ta không dùng mosfet cho tất cả các amply, và câu trả lời là mosfet dễ hư hơn các loại sò công suất khác. Cái này chỉ để các bác tham khảo vì chưa có nguồn tham khảo chính xác nên xem như một lời nhận xét bâng quơ cũng được.

Denon hướng người nghe ghép thêm Pow? cái này có lẽ đúng, nếu nhìn kỹ thì thấy bên cạnh các sản phẩm AVR, cứ vài năm, sẽ thấy Denon cho ra đời 1 con Pow song song, ví dụ như Denon A10SE sẽ thấy có Denon POA T10, Denon A1SE sẽ thấy có Denon POA T1 và hiện nay là denon A1HD.

topic này bác nghiapmt phải đóng và mở cái 3310 và 683, sự kết hợp trên cả hoàn hảo mới update chứ, mà sao ở mỹ xài denon nhiều mà ít xài bw lắm bác nghĩa ơi, trên google đánh chữ "best receiver for bw683" thì Arcam, NAD & Rotel hay các lựa chọn khác nhiều hơn denon, k biết bác nghĩa thử chưa hay ở sg mình ít lựa chọn?

Đồng ý với bác, NAD, Arcam và Rotel được dân tây nhắc đến đầu tiên khi dùng B&W dòng 600, chắc là do hiệu suất amp cao để đẩy được mấy cái loa BW lì lợm :D. Em có cảm giác Denon cũng giống như Honda, ăn vào máu dân ta ở cái thương hiệu nên khá phổ biến.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Arcam và Rotel còn đc chứ NAD coi bộ ko xứng với Denon

locnp

Well-Known Member

Sao NAD không xứng với Denon vậy bác Nghĩa?

Nghia_PMT

Well-Known Member

Đơn giản là thương hiệu và bề dày thành tích thôi bác :))

locnp

Well-Known Member

NAD cũng là thương hiệu lớn, còn thành tích thì do em nó PR chưa tốt thôi. NAD đánh B&W cũng ok đó bác Nghĩa.

Nghia_PMT

Well-Known Member

E nghe rồi mà nhìn mặt nó ngu bỏ xừ, e thì thích rẽ bền đẹp cơ :))

Bên trên