Bạn có tin có ma không?

Bạn có tin là có ma không?

• Tin

Số phiếu: 14 45.2%
  • Không tin

Số phiếu: 7 22.6%
  • Bán tín bán nghi

Số phiếu: 10 32.3%

• Số lượng người bầu chọn
    31

MyRom

Active Member
Ðề: Bạn có tin có ma không?

:D:D Bạn tin là có thì nó sẽ có, bạn không tin thì nó sẽ không có. Người lớn tuổi thì nói rằng ma trọn vía người mà gặp chứ không phải ai cũng có thể gặp ma được. Mình trực tiếp tham gia vào việc tìm hài cốt với 1 nhà ngoại cảm người Phan Thiết (ông tên Hiệp người công giáo) tại trụ sở Bộ Đội Biên Phòng tỉnh Ninh Thuận nên mình tin là có. Mình không khéo viết văn và cũng làm biếng nên không kể hầu các bạn được. Vậy nên tin hay không là tuỳ vào tâm linh của các bạn :D:D

HHN

Active Member

Ở HP không chỉ có anh mới nghĩ đến mời thầy về cúng :)
Như căn gác trên đường Quang Trung đã từng mời nhiều thầy nhưng các thầy đều bỏ cả ấn mà chạy.
Hay như căn biệt thự ở Nam Pháp, nhà giàu như vậy không lẽ người ta không biết mời :D

Giờ kể lại chuyện ma mua hàng ở siêu thị Big C.
Chuyện này được đăng báo nên em copy lại đỡ phải gõ.
Vào một buổi trưa vắng khách tạo siêu thị Bigc Hp , có 1 người mua hàng , cô ấy đăng ký với nhân viên ở đó mang hàng về tân nhà cho cô ấy (ở bigc có dick vụ mang hàng về tận nhà nếu mua hàng trên 500k) . Khi nhân viên của siêu thị mang hàng đến địa chỉ của cô ấy . Khi nhân viên giao hàng giao hàng cho bà chủ nhà thì bà ấy từ chối nhận và nói bà ấy đâu mua hàng ma chở đến ? chắc là nhầm địa chỉ . Nhân viên bigc đọc họ tên và và địa chỉ cho bà chủ nghe, bà này liền khóc lóc và nói : Đó là con gái tôi , cháu nó chết rồi cơ mà ? . Nhân viên bigc thấy sốc, hoảng hốt liền mang hàng way lại Bigc báo cáo tình hình.
Nghi ngờ có chuyện mờ ám j ở đây , Ban lãnh đạo liền cho gọi Thu ngân đã thanh toán tiền cho người khách đó lên. Khám người và toàn bộ tiền đã thu đc của nhân viên thu ngân này thì phát hiện: Toàn bộ tiền của nhân viên này đều là tiền đô la âm phủ.

Một số người thắc mắc tại sao cammera ko quay đc ? câu trả lời là có way đc nhưng vẫn là người bình thường mua hàng, có lẽ ma đã nhập vào người mua hàng đó
Tại sao nhân viên thu ngân lại có thể nhận tiền đôla âm phủ ??.Trong khi người thu tiền nào cũng được đào tạo kĩ lưỡng để phát hiện tiền giả?????????.ko dưng người thường lại nhận đôla âm phủ để phải đền tiền chết a??

Sau đó cũng có phóng viên đăng tải phát ngôn của người đại diện cho siêu thị khẳng định là không có ma. Đâu là sự thật thì không rõ nhưng chỉ biết, siêu thị Big C đúng là có đóng cửa 1 ngày để cúng bái (chả biết cúng cái gì nhưng các cụ xung quanh càng tin xái cổ)
Khu đất ngày nay là Big C và trung tâm TM Parkson vốn là nghĩa địa rộng lớn bị giải tỏa để làm dự án đường Lê Hồng Phong.
Chuyện ở BigC thì em cũng chỉ nhe đồn thôi, nhưng đúng là khu đó toàn là nghĩa địa, có lần chứng kiến đào móng ở khu gần đấy gặp hai cái tiểu và đội xây dựng phải gom tiền để chuyển đi đâu đó hichic khu cuối đường Văn Cao cũng thế nhiều nhà được xây dựng trên đất nghĩa địa, và nhiều nhà thì sau nhà là nghĩa địa hichic không biết mọi người ở đó có sợ không :D

chả biết nên tin hay ko tin có ma nhưng chỗ gần nhà em ở có cái nghĩa trang của lính chế độ cũ VNCH cũng phải vài mẫu. Ngày xưa cũng toàn đi đường tắt qua nghĩa địa về nhà. cũng chẳng thấy gì cả. Bây giờ giải toả rồi làm doanh trại quân đội. mấy ông gần nhà ra đó lấy bia mộ để về lót lối đi.

iceberg2009

Viết tiếp chuyện tại khúc cua ở bài viết trước của mình, cách đây hơn 20 năm , chị 2 mình có 1 lần đi ngang qua cái cua đó , chung với 1 người bạn , lúc đó chị mình đang tập lái xe máy cho chị bạn , đang qua cua thì 1 xe máy chạy ngược chiều của 2 thanh niên tông vào , làm chị mình thì gãy tay, còn chị bạn kia thì chết tại chỗ vì chấn thương sọ não , bên kia cũng có 1 người chết. Tối hôm đó chị mình bó bột xong nhưng gia đình ko cho về vì sợ bị sốc khi biết tin người bạn thân bị mất ( 2 nhà đối diện , về là biết ), nên cho nằm lại ở nhà bà con gần bệnh viện. Đêm hôm đó mới tầm 8H tối , chị mình đang nằm trong phòng thì thấy ngoài cửa sổ thấy chị Thảo ( người vừa mất lúc chiều , má , kể tới đây da gà lại nổi lên ) - đứng ngoài cửa sổ , chị 2 hỏi sao ko vào mà đứng đó , thì chị Thảo chỉ lên tượng Thánh Martin ( đạo Thiên Chúa Giáo ) treo trên tưởng và nói là sợ ông đó và quay đi. Chị 2 đang bị đau nên ko có gượng dậy đuổi theo dc, lát nữa Mẹ vào kể cho Mẹ nghe thì Mẹ tái mặt luôn, đành phải kể sự thật và đưa chị 2 về nhà. Có lẽ vì do chết oan nên hiện về chăng? Cái đó thì mình ko rõ, nhưng sau đó chị 2 mình có làm 1 cái miếu ngay chỗ cái cua đó và đến giờ vẫn ra cúng kiếng cho chị Thảo mỗi năm ( dù gia đình mình theo Thiên Chúa Giáo ). Liên kết với câu chuyện của mình kể ở bài trước, mình nghĩ k biết có phải chị Thảo đã hiện về với mình vào cái đêm mình đi chơi khuya về ko? Chút tối sẽ kể hầu thêm 1 câu chuyện khác...

Hơn 20 năm trước mà đã có xe máy đi rồi hả bác? Lúc đó chỉ có bố mẹ mới may ra có xe máy đi chứ :-/

hauvnn87

Hơn 20 năm trước mà đã có xe máy đi rồi hả bác? Lúc đó chỉ có bố mẹ mới may ra có xe máy đi chứ :-/

Sao bạn lại bắt bẽ từng câu chữ vậy , có đọc kĩ ko bạn , mình kể chuyện của chị mình mà , biết chị mình nhiêu tuổi ko ? 39 rồi đó bạn , thế thì hơn 20 năm trước biết chạy xe chưa ?

dragonlee

Well-Known Member

Ở HP không chỉ có anh mới nghĩ đến mời thầy về cúng :)
Như căn gác trên đường Quang Trung đã từng mời nhiều thầy nhưng các thầy đều bỏ cả ấn mà chạy.
Hay như căn biệt thự ở Nam Pháp, nhà giàu như vậy không lẽ người ta không biết mời :D

Anh nghe nói có mời, nhưng lần đó thầy không nhận vì......

weattseat

Active Member

Sao bạn lại bắt bẽ từng câu chữ vậy , có đọc kĩ ko bạn , mình kể chuyện của chị mình mà , biết chị mình nhiêu tuổi ko ? 39 rồi đó bạn , thế thì hơn 20 năm trước biết chạy xe chưa ?

Em thì không có ý kiến gì, chỉ thấy diễn đàn có lẽ nên mở một box chuyên về truyện ma rồi đấy.

Khéo còn đắt khách hơn hẳn mấy box phim ấy chứ. :))

hauvnn87

Em thì không có ý kiến gì, chỉ thấy diễn đàn có lẽ nên mở một box chuyên về truyện ma rồi đấy.

Khéo còn đắt khách hơn hẳn mấy box phim ấy chứ. :))

1 Topic là đủ rồi bạn , có chuyện gì hay ko bạn , kể nghe chơi . Hehe !

anhnam1

Active Member

Thật sự có ma hay không thì em cũng chẳng khẳng định ! Có 2 sự việc em đc chứng kiến tận mắt và là người trong cuộc mà sau khi trải qua bây giờ nhắc lại cũng không thể tự mình lý giải được vì đã đc xem nhiều các hiện tượng lý giải của khoa học thì không hề tin chuyện ma quỷ !
-Tháng 9 năm 2009 em phải bỏ nhà vào miền nam trốn nợ ! (Bóng bánh nên báo nhà ý mà).Dắt túi đc hơn chục triệu mua vé tàu vào đến Sài Gòn sau đó đc tài xế taxi của hãng vinashin chở đến Ngã Ba Vũng Tàu gần siêu thị BigC hình như là đường Nơ Trang Long em không nhớ rõ tên chính xác,đi sâu vào có 1 dãy nhà nghỉ thì em chọn đc 1 cái khá to hiện giờ em chả nhớ tên nên vào thuê phòng ! Bác trông nhà nghỉ là người Bắc khoảng 4x.Thấy em cũng là người Bắc nên cũng nhiệt tình đưa em chìa khóa phòng trên tầng 3.Lên đến nơi thì thấy phòng chưa dọn nên em kêu bác ý đổi phòng thì thấy bác ý vừa nói vừa cười là "phòng họ trả từ tối qua nhưng sợ ma nên ko dọn,định hôm nay dọn mà lại quên mất".Nghe vậy em cười thầm nghĩ bụng bà già rồi mà còn sợ ma với quỷ rồi quay xuống lấy chìa khóa phòng khác cũng bác ý ! Lần này em ở tầng 2 các bác ạ.Vào phòng tắm rửa xong thì lăn ra ngủ luôn,tỉnh dậy là 9h tối rồi nên ra ngoài kiếm cái gì ăn tạm.Khoảng 10h thì em về đến nhà nghỉ.Lên phòng bật điều hòa tivi xem nằm nghĩ linh tinh đủ thứ rồi nghe tiếng dép loẹt quẹt bên ngoài,mới đầu tưởng khách đến thuê phòng nên kệ,cứ thế thỉnh thoảng lại loẹt quẹt như vậy. Mở cửa nhìn ra rồi nhìn lên nhìn xuống thấy tối om chả thấy có cái xe máy hay ôtô nào của khách cả ? Bác trông nhà nghỉ thì mắc màn ngủ ở tầng dưới từ bao giờ rồi.Thấy vậy nên em vào phòng chốt cửa rồi bật đèn nằm coi tivi,đang lim dim thì bỗng chốc có cảm giác như mình bị lăn xuống dốc rồi rơi đánh bốp 1 phát xuống sàn nhà X_X lóp ngóp bò dậy trèo lên giường mồm còn chửi thề chưa bao giờ ngủ mà lại lăn như thế :) nằm được khoảng hơn 10 phút thì bỗng dưng cái giường nó nghiêng hẳn về bên tay trái em lại rơi xuống đất tiếp phát nữa.Lần này em hoàn toàn thức nhé,chỉ nhắm mắt để cố ngủ thôi :((.
Lúc đó là 11h kém mấy phút,hoảng quá bật điện thoại gọi thằng bạn thân kể lại chuyện vừa xảy ra.Nó nghe cũng hoảng rồi bảo em thử lấy chai nước khoáng để lên đầu giường rồi nằm xem tivi xem còn bị rơi xuống đất nữa không.Sau đó em còn cẩn thận lấy cái khăn tắm trải xuống đất nếu nhỡ có lăn xuống còn đỡ đau :D.Nằm xem tivi và buôn chuyện với nó khoảng 30 phút vẫn chả thấy gì,em tắt tivi rồi nằm nhắm mắt chỉ khoảng vài phút thôi thì cái giường nó ngiêng hẳn như có người nhấc phía bên phải lên rồi em lại rơi tiếp xuống đất trúng vào cái khăn tắm lúc nãy em trải ra nền nhà.Vục dậy nhìn chai nước trên đầu giường vẫn y nguyên không hề bị đổ hay gì cả.Đến nước này dù gần 12h đêm em cũng chạy xuống gọi bác ý dậy thanh toán rồi đi bộ xuống dưới thuê cái nhà nghỉ khác tên là Hoa hồng hay hoa gì thì em cũng ko nhớ nữa.
Trưa hôm sau ngủ dậy ăn uống chả có việc gì làm nên mò sang nhà nghỉ đó ngồi chơi chém gió vớ vẩn với bác ý thì để ý thấy cái nhà nghỉ này vắng thật,từ hôm qua em đến đến trưa nay mà đếch có ai thuê trọ.Mà mặt tiền gần chục mét rõ đẹp nằm ngoài mặt đường to đàng hoàng,chủ nhà rao bán khoảng 1,5 tỷ mà hơn 1 năm chả ai mua nên thuê cái bác này làm chân ghi chép khách vào ra.Em cũng chả hỏi han về chuyện ma quỷ gì vì chẳng muốn tin rằng mình gặp ma.Sau đó em té luôn ko quay lại nữa !
-Ngày 3-11 vừa rồi thì em gặp tiếp chuyện quái dị này nữa.Hôm đó là ông ngoại em nhập vào con thầy cúng (em gọi vậy vì nó là vợ của thằng bạn em,em biết khá rõ về nó vô công rồi nghề thế mà tự dưng thấy bảo ăn lộc thánh gọi hồn được) nên bà ngoại em nhờ nó qua cúng để xem ngày bốc mả cho ông ngoại em.Em ngồi trên ghế và nhìn thì thấy cứ thế nào ý,nếu nó trả vờ thì làm sao có thể biết được những chuyện nho nhỏ trong gia đình nhà em ? Rồi chuyện ông em có tật ở tay phải cứ giật giật liên hồi lúc còn sống thì tay phải nó cũng giật giật như thật vậy ? Rồi nó đòi hút thuốc lào nữa mặc dù nó chả biết hút (ông ngoại em nghiện thuốc lào nặng) rồi còn nhiều nhiều thứ đặc trưng của ông ngoại em nữa.
Đấy ! 2 chuyện của em nó như thế,em là người trong cuộc nhé ! Mặc dù từ trước đến giờ em cũng chả biết hình thù ma quỷ dư lào và ko tin 1 chút chút gì.Nay gặp topic này ngồi nghĩ thì cũng chả biết mình nên tin hay không tin:)

hdd-hdp

Eo ôi, Em S....ợ.......
Em tin là có Ma trên đời nhưng Ma có Làm Hại Đến Người Dương không thì còn phải bàn. Hic. sợ quá cơ!

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Nhớ đến câu của ông Ngạn: Ma không giết người ta chết, ma chỉ làm người ta sợ mà tự tìm đến chỗ chết

iceberg2009

Đâu có em hỏi thật sự mà. Tại hơn 20 năm rồi thì lúc ý khoảng những năm 90 ít xe máy thôi chứ không hỏi về tuổi chị của bác. Em đọc hết 2 bài bác viết, kể ra cũng sợ sợ, chỉ có cái 20 năm em thấy hơi lạ thôi. Lúc ý đã có xe máy thì công nhận có điều kiện thật (đa số người dân việt nam chưa có xe máy nên em mới thấy lạ). Em hỏi thế thôi có gì không phải mong bác bỏ quá :D

tusontay

Huyền Thoại

Tiếp chuyện gọi hồn của bạn anhnam1: Mình cũng không tin là có ma. Nhưng nếu nói là gọi hồn thì mình tin. Số là ông ngoại mình ngày trước ko có cháu trai. Bác cả làm nhà nước, chỉ được sinh 2. Lại sinh 2 gái! Thế là ông ngoại cứ 1,2 dặn mình phải trông mồ mả tổ tiên. Năm đó xây mộ, ông dẫn mình đi xem & dặn mình hết tất cả vị trí. Chuyện đó cũng lâu rồi, cỡ năm 1990 (lúc đó mình 8 tuổi). Đến năm 2005 thì ông mất. 49 ngày lên chùa, ông nhập vào cô đồng, đầu tiên "ông" đòi ăn trầu (cô đồng không ăn trầu nhé). Sau đó "ông" quay lại, thấy mình "ông" bỏ cả con cả cháu mặc kệ, cứ nắm tay mình rồi khóc. "Ông" bảo rằng: Cháu nhớ giữ lấy mồ mả tổ tiên nhé, nhớ nhé. "Ông" lại lục túi áo (túi cô đồng) rồi dúi cho mình tờ 10k ngày trước màu đỏ (bây giờ mình vẫn giữ tờ tiền đó, coi như kỷ niệm). Nếu cô đồng biết mình từ nhỏ, thì chuyện đó không đáng nói. Nhăng đằng này......... nói thật là không muốn tin cũng phải tin! :)

hauvnn87

Đâu có em hỏi thật sự mà. Tại hơn 20 năm rồi thì lúc ý khoảng những năm 90 ít xe máy thôi chứ không hỏi về tuổi chị của bác. Em đọc hết 2 bài bác viết, kể ra cũng sợ sợ, chỉ có cái 20 năm em thấy hơi lạ thôi. Lúc ý đã có xe máy thì công nhận có điều kiện thật (đa số người dân việt nam chưa có xe máy nên em mới thấy lạ). Em hỏi thế thôi có gì không phải mong bác bỏ quá :D

Chiếc xe đó giờ vẫn còn đây , "Kim vàng giọt lệ" , nghe tên có biết đó là chiếc xe nào ko :D

tuanhung1433

Active Member

Chiếc xe đó giờ vẫn còn đây , "Kim vàng giọt lệ" , nghe tên có biết đó là chiếc xe nào ko :D
Không cãi được nữa. Cả một gia tài vào thời kỳ đó. 81 kim vàng, giọt lệ. Chạy lên được 40km/h lệ chớp đỏ liên tục
Các bác kể tiếp đi ạh.

weattseat

Active Member

Khà khà thế này bác chip nên lập 1 topic riêng cho anh em bàn luận chuyện tâm linh đi là vừa. >:)

Bên trên