Bạn có tin có ma không?

Bạn có tin là có ma không?

• Tin

Số phiếu: 14 45.2%
  • Không tin

Số phiếu: 7 22.6%
  • Bán tín bán nghi

Số phiếu: 10 32.3%

• Số lượng người bầu chọn
    31

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Bạn có tin có ma không?

Em khoái ma nữ :)), đẹp càng tốt ;))

Ở HN mà có vụ này chắc phải ra Uỷ ban ngay !^^

Thông tin cập nhật mới nhất: do căn gác đã quá hư hỏng do lâu năm không có người ở nên chính quyền thành phố buộc phải cho phá dỡ để tránh nguy hiểm cho 2 hộ bên dưới cũng như người đi bộ. Công nhân phá dỡ theo dân chúng nói là thuê ở tận đâu về chứ không phải người trong thành phố.
Như vậy là mất 1 chỗ ở miễn phí cho các bác nhé :)

tusontay

Huyền Thoại

Cái làng này ở ngay trên đường em đi làm mỗi ngày!
Chuyện thánh Vật thì em không biết, nhưng chuyện chết nhiều trai tráng khỏe mạnh là có thật!
Đôi khi cái chết rất tự nhiên & đơn giản...... :( Ngã ngồi xuống đất, ko va đạp gì ---> cũng chết! :((

salenguyenduong

ma à? cũng ko tin lắm nhưng cũng ko hẳn là ko tin. cách đây 3 năm về quê đi soi ếch ở nghĩa địa cả đêm. chẳng thấy gì cả

Cũng như bro, theo mấy thằng em ở quê đi bắt chuột cả cánh đồng, đi vòng vòng quanh nghĩa địa mà cũng ko gặp chuyện gì lạ cả. Nhiều khi ma chọn vía người mà gặp.

paracels

Well-Known Member

Em không tin lắm, nhưng thật sự đã gặp ma 2 lần rồi. Cũng lạ, khi gặp thì mình lại không nghĩ đó là ma, nếu biết ngay lúc đó thì sẽ không biết tìm mấy viên bi ở đâu nữa. Bây giờ, mỗi lần nhà đi vắng hay ở khác sạn một mình là em không dám ngủ.

hauvnn87

Lại phải kể lại 1 câu chuyện cũ của chính mình.Cách đây 4,5 năm gì đó , có 1 lần mình gặp 1 trường hợp mà đến giờ mình cũng chưa xác định dc là ma hay người :D
Chuyện là thế này , hồi đó hay đi chơi khuya , tầm hơn 12H mới về nhà , mà trên đường về có đi ngang 1 cái hồ gọi là Hồ Suối Vọng , hầu như năm nào cũng có người chết đuối . Hôm đó cũng hơn 12H , mình đi chơi về ngang khúc đó , khi chuẩn bị gần đến hồ thì có 1 khúc cua, và đoạn đó thì ko có đèn đường,mình thì nghĩ lúc đó khuya rồi , ko ai đi nữa nên ôm cua ra giữa đường luôn , thì tự dưng thấy 1 người con gái ngồi xếp bằng giữa đường , tóc dài phủ mặt , áo trắng , mình chỉ kịp tránh qua 1 bên rồi chạy tiếp, im lặng , ko nhìn lại , vì nhỡ nhìn lại mà nó ngồi sau lưng mình chắc chết , lúc đó chỉ còn 2km là về đến nhà mà sao nó xa xôi kinh khủng , trong khi chiều dài đoạn hồ chỉ có hơn 200m mà cảm giác đi hoài ko hết , đến đoạn có đèn đường mới đỡ run. Giờ kể lại vẫn rùng mình. Thôi thì cũng là 1 kinh nghiệm , lát nữa rảnh mình sẽ viết tiếp 1 chuyện , có liên quan trực tiếp đến chị 2 mình , và cũng ở khúc cua kể trên , hơn 20 năm về trước ...

weattseat

Active Member

Lại phải kể lại 1 câu chuyện cũ của chính mình.Cách đây 4,5 năm gì đó , có 1 lần mình gặp 1 trường hợp mà đến giờ mình cũng chưa xác định dc là ma hay người :D
Chuyện là thế này , hồi đó hay đi chơi khuya , tầm hơn 12H mới về nhà , mà trên đường về có đi ngang 1 cái hồ gọi là Hồ Suối Vọng , hầu như năm nào cũng có người chết đuối . Hôm đó cũng hơn 12H , mình đi chơi về ngang khúc đó , khi chuẩn bị gần đến hồ thì có 1 khúc cua, và đoạn đó thì ko có đèn đường,mình thì nghĩ lúc đó khuya rồi , ko ai đi nữa nên ôm cua ra giữa đường luôn , thì tự dưng thấy 1 người con gái ngồi xếp bằng giữa đường , tóc dài phủ mặt , áo trắng , mình chỉ kịp tránh qua 1 bên rồi chạy tiếp, im lặng , ko nhìn lại , vì nhỡ nhìn lại mà nó ngồi sau lưng mình chắc chết , lúc đó chỉ còn 2km là về đến nhà mà sao nó xa xôi kinh khủng , trong khi chiều dài đoạn hồ chỉ có hơn 200m mà cảm giác đi hoài ko hết , đến đoạn có đèn đường mới đỡ run. Giờ kể lại vẫn rùng mình. Thôi thì cũng là 1 kinh nghiệm , lát nữa rảnh mình sẽ viết tiếp 1 chuyện , có liên quan trực tiếp đến chị 2 mình , và cũng ở khúc cua kể trên , hơn 20 năm về trước ...

Bác này là đệ tử Nguyễn Ngọc Ngạn đây mà. =))

dragonlee

Well-Known Member

Vâng, đúng như tiêu đề, có bác nào tin là có ma không ;;)
Nếu không tin thì tốt, em có thể giới thiệu cho các bác mua 1 số căn nhà, biệt thự với giá mà nằm mơ cũng không nghĩ tới :x
Các bác khác biết những căn nhà như vậy cũng nên giới thiệu cho anh em để có thể đổi nhà, hòng lấy tiền dư chênh lệch đầu tư vào sự nghiệp ăn chơi HD, Stereo, nhiếp ảnh, Paint ball, cR, .... vân vân và vân vân nhé :))
Dần dần em sẽ kể cho các bác nghe 1 số câu chuyện mà mọi người cho là ma để các bác giải thích bằng khoa học hoặc ma học.

Căn nhà giá rẻ đầu tiên là căn nhà xảy ra vụ án 9 thanh niên ở HP hồi mùng 4 tết vừa rồi, giá khoảng 300tr, hình ảnh và địa chỉ các bác có thể tra qua Google nhé.

Căn nhà thứ 2 là biệt thự của 1 đại ca sa cơ. Tiểu sử là chủ trước có 1 cô con dâu treo cổ tự tử, từ đó trong căn nhà bắt đầu xảy ra những chuyện chỉ có trong liêu trai. Căn biệt thự ở ngõ Nam Pháp, nói như vậy chắc nhiều bác ở HP cũng biết rồi, có giá chỉ bằng 1 căn nhà kinh doanh 50m2 4 tầng trong ngõ.

Căn hộ thứ 3 tọa lạc tận trên ..... tầng 3 ngay mặt tiền phố Quang Trung, đối diện tượng đài nữ tướng Lê Chân. Căn hộ này từ năm 78 đến nay trải qua rất nhiều đời chủ từ công an, bộ đội, xích lô, ba gác, ...... Người ở lâu nhất là 1 tháng, nhanh nhất là 1 đêm, thiệt hại lớn nhất là có người chết, nhẹ hơn thì bị điên, nhẹ nữa thì khủng hoảng thần kinh, còn ai nhẹ hơn thì em chưa biết :)) Căn hộ này thì siêu rẻ, vì đã nhiều năm qua các hộ dân đến ở đều là miễn phí, do chính quyền địa phương sắp xếp. Bác nào máu chỉ cần ra UBND phường bày tỏ nguyện vọng.

Để em chuẩn bị tiền rồi nhờ thầy Tùng chùa Hàng đi mua hộ, chuẩn bị giàu rồi :))

khoahq

Active Member

em ko tin là có ma nhưng cũng rất sợ ma :( đặc biệt là ngủ tại KS 1 mình thì thôi rồi :(

convevn

Member

Bác nào muốn biết có hay không ra mấy chỗ hồi chiến tranh có nhiều người chết thì biết. Bảo đảm ước gì sẽ được nấy :))

manhthang

Huyền Thoại

Để em chuẩn bị tiền rồi nhờ thầy Tùng chùa Hàng đi mua hộ, chuẩn bị giàu rồi :))

Ở HP không chỉ có anh mới nghĩ đến mời thầy về cúng :)
Như căn gác trên đường Quang Trung đã từng mời nhiều thầy nhưng các thầy đều bỏ cả ấn mà chạy.
Hay như căn biệt thự ở Nam Pháp, nhà giàu như vậy không lẽ người ta không biết mời :D

Giờ kể lại chuyện ma mua hàng ở siêu thị Big C.
Chuyện này được đăng báo nên em copy lại đỡ phải gõ.
Vào một buổi trưa vắng khách tạo siêu thị Bigc Hp , có 1 người mua hàng , cô ấy đăng ký với nhân viên ở đó mang hàng về tân nhà cho cô ấy (ở bigc có dick vụ mang hàng về tận nhà nếu mua hàng trên 500k) . Khi nhân viên của siêu thị mang hàng đến địa chỉ của cô ấy . Khi nhân viên giao hàng giao hàng cho bà chủ nhà thì bà ấy từ chối nhận và nói bà ấy đâu mua hàng ma chở đến ? chắc là nhầm địa chỉ . Nhân viên bigc đọc họ tên và và địa chỉ cho bà chủ nghe, bà này liền khóc lóc và nói : Đó là con gái tôi , cháu nó chết rồi cơ mà ? . Nhân viên bigc thấy sốc, hoảng hốt liền mang hàng way lại Bigc báo cáo tình hình.
Nghi ngờ có chuyện mờ ám j ở đây , Ban lãnh đạo liền cho gọi Thu ngân đã thanh toán tiền cho người khách đó lên. Khám người và toàn bộ tiền đã thu đc của nhân viên thu ngân này thì phát hiện: Toàn bộ tiền của nhân viên này đều là tiền đô la âm phủ.

Một số người thắc mắc tại sao cammera ko quay đc ? câu trả lời là có way đc nhưng vẫn là người bình thường mua hàng, có lẽ ma đã nhập vào người mua hàng đó
Tại sao nhân viên thu ngân lại có thể nhận tiền đôla âm phủ ??.Trong khi người thu tiền nào cũng được đào tạo kĩ lưỡng để phát hiện tiền giả?????????.ko dưng người thường lại nhận đôla âm phủ để phải đền tiền chết a??

Sau đó cũng có phóng viên đăng tải phát ngôn của người đại diện cho siêu thị khẳng định là không có ma. Đâu là sự thật thì không rõ nhưng chỉ biết, siêu thị Big C đúng là có đóng cửa 1 ngày để cúng bái (chả biết cúng cái gì nhưng các cụ xung quanh càng tin xái cổ)
Khu đất ngày nay là Big C và trung tâm TM Parkson vốn là nghĩa địa rộng lớn bị giải tỏa để làm dự án đường Lê Hồng Phong.

dia

Well-Known Member

Em chưa gặp ma bao giờ, nghe kể đã vãi ..., gặp thì chắc.....Die

hauvnn87

Viết tiếp chuyện tại khúc cua ở bài viết trước của mình, cách đây hơn 20 năm , chị 2 mình có 1 lần đi ngang qua cái cua đó , chung với 1 người bạn , lúc đó chị mình đang tập lái xe máy cho chị bạn , đang qua cua thì 1 xe máy chạy ngược chiều của 2 thanh niên tông vào , làm chị mình thì gãy tay, còn chị bạn kia thì chết tại chỗ vì chấn thương sọ não , bên kia cũng có 1 người chết. Tối hôm đó chị mình bó bột xong nhưng gia đình ko cho về vì sợ bị sốc khi biết tin người bạn thân bị mất ( 2 nhà đối diện , về là biết ), nên cho nằm lại ở nhà bà con gần bệnh viện. Đêm hôm đó mới tầm 8H tối , chị mình đang nằm trong phòng thì thấy ngoài cửa sổ thấy chị Thảo ( người vừa mất lúc chiều , má , kể tới đây da gà lại nổi lên ) - đứng ngoài cửa sổ , chị 2 hỏi sao ko vào mà đứng đó , thì chị Thảo chỉ lên tượng Thánh Martin ( đạo Thiên Chúa Giáo ) treo trên tưởng và nói là sợ ông đó và quay đi. Chị 2 đang bị đau nên ko có gượng dậy đuổi theo dc, lát nữa Mẹ vào kể cho Mẹ nghe thì Mẹ tái mặt luôn, đành phải kể sự thật và đưa chị 2 về nhà. Có lẽ vì do chết oan nên hiện về chăng? Cái đó thì mình ko rõ, nhưng sau đó chị 2 mình có làm 1 cái miếu ngay chỗ cái cua đó và đến giờ vẫn ra cúng kiếng cho chị Thảo mỗi năm ( dù gia đình mình theo Thiên Chúa Giáo ). Liên kết với câu chuyện của mình kể ở bài trước, mình nghĩ k biết có phải chị Thảo đã hiện về với mình vào cái đêm mình đi chơi khuya về ko? Chút tối sẽ kể hầu thêm 1 câu chuyện khác...

mrpoms

Active Member

Em thì tin có ma. Nên từ nhỏ đến giờ chả bao giờ đang khuya thắp đèn dầu vào nghĩa địa đọc truyện kinh dị cả.

dia

Well-Known Member

Chính xác, Có ma nhé.
Để em kể các bác nghe câu chuyện này. Em chứng kiến hản hoi nhé. Ma Việt Nam và Ma USA bắn nhau oành oành.
Chắc các bác ở Hà nội không biết chứ ở SG chắc biết cái Bảo tàng lực lượng vụ trang miền Đông Nam bộ. Đố các bác biết ngày xưa nó là cái gì?? Nó là Bệnh viên của bọn USA chuyên làm nhiệm vụ là tập hợp các tử sỹ mổ bụng bỏ ruột rồi ướp xác xong cho máy bay chở về USA để chôn
Ngày đó khi còn là SV năm 1994-1998 em đi làm BV cho 01 cty may nhá, Cty thuê căn nhà phí sau của Bảo tàng để làm Xưởng may.
Tối nào em cũng thấy Ma Việt Nam và Ma USA bắn nhau chíu chíu suốt đêm ngủ không được. Thậm chí có hôm còn thấy 2 thằng ma USA đứng dầu giường em đuổi mãi nó mới chịu đi.
Bác này kể chuyện ma vui thật, Bác đúng là Fan của HDVietnam rùi. Coi phim Action rồi Thriller riết rùi nhiễm mỡ luôn=))=))=))

khoahq

Active Member

Viết tiếp chuyện tại khúc cua ở bài viết trước của mình, cách đây hơn 20 năm , chị 2 mình có 1 lần đi ngang qua cái cua đó , chung với 1 người bạn , lúc đó chị mình đang tập lái xe máy cho chị bạn , đang qua cua thì 1 xe máy chạy ngược chiều của 2 thanh niên tông vào , làm chị mình thì gãy tay, còn chị bạn kia thì chết tại chỗ vì chấn thương sọ não , bên kia cũng có 1 người chết. Tối hôm đó chị mình bó bột xong nhưng gia đình ko cho về vì sợ bị sốc khi biết tin người bạn thân bị mất ( 2 nhà đối diện , về là biết ), nên cho nằm lại ở nhà bà con gần bệnh viện. Đêm hôm đó mới tầm 8H tối , chị mình đang nằm trong phòng thì thấy ngoài cửa sổ thấy chị Thảo ( người vừa mất lúc chiều , má , kể tới đây da gà lại nổi lên ) - đứng ngoài cửa sổ , chị 2 hỏi sao ko vào mà đứng đó , thì chị Thảo chỉ lên tượng Thánh Martin ( đạo Thiên Chúa Giáo ) treo trên tưởng và nói là sợ ông đó và quay đi. Chị 2 đang bị đau nên ko có gượng dậy đuổi theo dc, lát nữa Mẹ vào kể cho Mẹ nghe thì Mẹ tái mặt luôn, đành phải kể sự thật và đưa chị 2 về nhà. Có lẽ vì do chết oan nên hiện về chăng? Cái đó thì mình ko rõ, nhưng sau đó chị 2 mình có làm 1 cái miếu ngay chỗ cái cua đó và đến giờ vẫn ra cúng kiếng cho chị Thảo mỗi năm ( dù gia đình mình theo Thiên Chúa Giáo ). Liên kết với câu chuyện của mình kể ở bài trước, mình nghĩ k biết có phải chị Thảo đã hiện về với mình vào cái đêm mình đi chơi khuya về ko? Chút tối sẽ kể hầu thêm 1 câu chuyện khác...

đọc bài bác em rợn da gà :((

Bên trên