Bạn thích nhạc vàng ư? Vậy bạn bao nhiêu tuổi zị ?

Bạn thích nhạc vàng ư? Zị bạn nhiêu tuổi zạ?

• Mình thấy mặt trời trước năm 1975

Số phiếu: 26 21.5%
  • Mình thấy bác sĩ, y tá lần đầu tiên vào khoảng 1975 - 1989

Số phiếu: 76 62.8%
  • Mình chào đời sau năm 1989

Số phiếu: 19 15.7%

• Số lượng người bầu chọn
    121
Ðề: Bạn thích nhạc vàng ư? Vậy bạn bao nhiêu tuổi zị ?

theo e, nhạc vàng, còn gọi là nhạc sến, hầu hết là điệu Bolero, dễ hát, dễ thuộc, mà tác giả hồi xưa...lấy hết ý hay bỏ vào...cho nên bây giờ..tìm 1 bài ra hồn coi bộ khó... :))

cũng quanh quẩn về tình yêu, tình cảm gia đình... vừa nghe nhạc vừa lân lân hình dung ra cả câu chuyện...

Âm nhạc nào mà chẳng khai thác về tình yêu , tình cảm...hài vãi .Ông nghe ba ba thuồng luồng gì thử nói cho anh em mở mang tầm mắt !

idmang

ồ, nhạc vàng thì 19 tuổi thích ồi, quang lê nghe hoài à

StundentHD

Minh cũng thế hệ 8x nhưng có thể nghe nhiều loại nhạc.
Thi thoảng thì vẫn phải nghe nhạc vàng cho tâm hồn xao động chút.
Thanks

James Vo

Member

Nhạc vàng thì phải nghe vào tối ( mình đang nghe nà - bài Hai Lối Mộng của Duy Khánh ) hoặc trưa thì mới nổi da gà các bác nhỉ?
Nghe mà nhức nhối, tê tái :D

Jackson

Active Member

Nhạc vàng thì phải nghe vào tối ( mình đang nghe nà - bài Hai Lối Mộng của Duy Khánh ) hoặc trưa thì mới nổi da gà các bác nhỉ?
Nghe mà nhức nhối, tê tái :D

Theo bố cháu thời gian trong ngày không quan trọng, điều làm mình thẩm thấu tốt nhất chính là tâm trạng, ngoài ra ngoại cảnh cũng góp phần cho cảm xúc. Như hôm nào mưa phùn gió bấc trời tối xầm xì hay đặc biệt trong tiết trời mùa đông lạnh giá mà nghe nhạc vàng tê tái lắm ...

NhuQuynhCF

Từ khi vừa chào đời là em đã nghe nhạc vàng rồi.

cong99

Member

Em sinh năm 89 em bị nhiễm từ bé => bạn gái em cũng nhiễm :D

James Vo

Member

Chà, coi bộ con virus nhạc vàng lây lan qua nhiều đối tượng quá nhỉ? Trước giờ, em cứ nghĩ là có mình em 8x đời cuối là thích nhạc vàng thui chứ. Mấy đứa bạn em cứ nói em nghe mấy loại nhạc này sến quá :(
Nhưng nói gì thì nói, em thích thì vẫn cứ thích :)

s2c2t

mình cũng thích nhạc vàng và mình 25 tủi:D

mecury30

9x Nghe nhạc vàng vì nhiễm theo bố mẹ... nghe riết ghiền...

chimenfr

Member

Em ghiền nhạc vàng từ lúc 19t mới sang Pháp, nhớ nhà quá nên bật PBN nghe riết ghiền, tới giờ ko bỏ được

doanxem

Well-Known Member

hic 25t mê nhạc vàng,tùy từng bài cách hòa âm phối khí mà thích thôi(chả hiểu hòa âm phối khí là cái quái gì hết).mê trường vũ,như quỳnh,duy khánh,chế linh,quang lê,mạnh quỳnh,..cũng có kha khá nhạc vàng.chủ yếu lossless.nghe loa cùi nhưng cũng được.

James Vo

Member

hic 25t mê nhạc vàng,tùy từng bài cách hòa âm phối khí mà thích thôi(chả hiểu hòa âm phối khí là cái quái gì hết).mê trường vũ,như quỳnh,duy khánh,chế linh,quang lê,mạnh quỳnh,..cũng có kha khá nhạc vàng.chủ yếu lossless.nghe loa cùi nhưng cũng được.

Đúng gòy, hòa âm lại bằng dàn nhạc xịn ngày nay thì càng làm tăng độ bóng bẩy, và giá trị cảm thụ cho bài hát. Nhất là đưa zô dàn violon, hay bộ gõ, nghe mà tê tái như con nhái.

tnt2tnt

Member

Những lúc buồn buồn ngồi 1 mình nghe nhạc vàng rất hay, còn khi nào hưng phấn thì mình nghe nhạc đỏ.

cinefan48

Member

Nhiều bác ghét Huỳnh Minh Hưng nhỉ. Em thấy Hưng hát nhạc vàng nghe cũng không đến nỗi nào, đặc biệt, độ "sến" của nhạc vàng, qua mồm Hưng đã giảm đi rõ rệt. Em thì nói chung ghét nhạc vàng, nhưng bị nghe (vì hàng xóm mở đài ra rả) nên một số bài thấy cũng nghe được. Tuy nhiên cũng tùy ca sĩ nào thể hiện. Nhiều bài nghe ỉ eo không thế chấp nhận được.

hutapa

Active Member

Mình thì cũng nghe nhạc vàng nữa! Nhưng ngoài ra những nhạc khác mình cũng nghe luôn! Vì mỗi loại nhạc cũng có cái hay cái dở của nó. Tuỳ hoàn cảnh, thời điểm, tâm trạng mà ta thưởng thức từng thể loại nhạc! :-@
Nhưng trên hết vẫn là nhạc vàng!
Trước, cứ nói tới loại nhạc này thì ai cũng bảo nó "sến, xưa, không hay", cứ tưởng chỉ có mình với các "cụ" nghe thôi! Nhưng thực tế ko phải vậy! Thì ra cũng có nhiều người có cùng sở thích với mình! :p
Mà nghe nói là bây giờ nhạc này đang "...quay đầu lại". Rất nhiều bài "độc" đang được cho phép ca lại đấy (Vd như bài "Thành Phố Buồn" mà Mr Đàm trình bày chẳng hạn!).*-:)

James Vo

Member

Mình thì cũng nghe nhạc vàng nữa! Nhưng ngoài ra những nhạc khác mình cũng nghe luôn! Vì mỗi loại nhạc cũng có cái hay cái dở của nó. Tuỳ hoàn cảnh, thời điểm, tâm trạng mà ta thưởng thức từng thể loại nhạc! :-@
Nhưng trên hết vẫn là nhạc vàng!
Trước, cứ nói tới loại nhạc này thì ai cũng bảo nó "sến, xưa, không hay", cứ tưởng chỉ có mình với các "cụ" nghe thôi! Nhưng thực tế ko phải vậy! Thì ra cũng có nhiều người có cùng sở thích với mình! :p
Mà nghe nói là bây giờ nhạc này đang "...quay đầu lại". Rất nhiều bài "độc" đang được cho phép ca lại đấy (Vd như bài "Thành Phố Buồn" mà Mr Đàm trình bày chẳng hạn!).*-:)

Bài Thành Phố Buồn bị cấm, đâu cho phát hành đâu bác, phát hành ra rùi bị thu lại mà.

Hạnh Mèo

Nhiều bác ghét Huỳnh Minh Hưng nhỉ. Em thấy Hưng hát nhạc vàng nghe cũng không đến nỗi nào, đặc biệt, độ "sến" của nhạc vàng, qua mồm Hưng đã giảm đi rõ rệt. Em thì nói chung ghét nhạc vàng, nhưng bị nghe (vì hàng xóm mở đài ra rả) nên một số bài thấy cũng nghe được. Tuy nhiên cũng tùy ca sĩ nào thể hiện. Nhiều bài nghe ỉ eo không thế chấp nhận được.

Chơi nhạc rock mà không ra được chất máu lửa của nó thì còn ra cái thể thống gì ? Hát nhạc vàng mà không ra được cái hồn của nó thì vứt đi , nói chung nghe ĐVH hát như là đang cưỡng bức âm nhạc vậy

quanghaiphong

Well-Known Member

Chơi nhạc rock mà không ra được chất máu lửa của nó thì còn ra cái thể thống gì ? Hát nhạc vàng mà không ra được cái hồn của nó thì vứt đi , nói chung nghe ĐVH hát như là đang cưỡng bức âm nhạc vậy

ĐVH hát nhạc vàng thì thà em nghe gâu gâu còn hơn,mịa đúng là Sến vàng

Bên trên