Bạn thích nhạc vàng ư? Vậy bạn bao nhiêu tuổi zị ?

Bạn thích nhạc vàng ư? Zị bạn nhiêu tuổi zạ?

• Mình thấy mặt trời trước năm 1975

Số phiếu: 26 21.5%
  • Mình thấy bác sĩ, y tá lần đầu tiên vào khoảng 1975 - 1989

Số phiếu: 76 62.8%
  • Mình chào đời sau năm 1989

Số phiếu: 19 15.7%

• Số lượng người bầu chọn
    121

doanxem

Well-Known Member
Ðề: Bạn thích nhạc vàng ư? Vậy bạn bao nhiêu tuổi zị ?

Chơi nhạc rock mà không ra được chất máu lửa của nó thì còn ra cái thể thống gì ? Hát nhạc vàng mà không ra được cái hồn của nó thì vứt đi , nói chung nghe ĐVH hát như là đang cưỡng bức âm nhạc vậy

Mr Hưng này nhạc vàng nhảy vô,nhạc trịnh nhảy vô,hát theo kiểu chạy xô.tiên xư nó chứ,giong nó chí khoái với nhạc trẻ hiện hành thôi.đua đòi đú đởn hát nhạc trịnh với nhạc vàng,thua pa này quá.

James Vo

Member

Theo em thấy thì ca sĩ hải ngoại hát nhạc vàng hay hơn ca sĩ trong nước.

jimminam2000

các bác nên thông cảm cho anh Đàm chứ,tranh thủ đang nổi tiếng ráng bon chen cày cuốc kiếm xiền mừ,theo tin hành lang thì ảnh giàu nhất trong giới ca suỹ đấy :D

Jackson

Active Member

Chị Hưng thì đú rồi, hát nhạc vàng như hiếp dâm người nghe. Em trước trót đú down cả 2CD về nghe lướt nôn nao éo chịu nổi cho lượn rồi :D

hai_duong

Member

Vàng là nó có giá trị --> Nên nhạc vàng nó cũng có giá trị --> Cái gì nó có giá trị thì mình thích --> Mà mình thích cái có giá trị từ nhỏ ==> Mình thích nhạc vàng từ nhỏ, giờ đã 27 rồi vẫn thích.

suameo

Member

em sinh lăm tám năm lè :)):)), chả bik nghe nhạc gì ngoài nhạc vàng :(, mấy nhạc bây giờ cứ hú hú hớ hớ như tazan gọi bầy, phát nản. :)):))

craven214

Bài Thành Phố Buồn bị cấm, đâu cho phát hành đâu bác, phát hành ra rùi bị thu lại mà.

bản thân bài Thành phố buồn thì ko cấm, nhưng khổ nỗi là nó lại được đẻ ra từ ông Lam Phương. Chu choa ui, ông nì thì "phản động" quá xá...:-SS

cddt061

Ở nhà mà mở mấy đĩa của Thúy Nga lên là ai cũng lắng nghe!
Qua xóm trọ mở lên thì bọn nó gõ cửa phòng kêu là đang "tra tấn" lỗ tai người khác!

Bé nghe, thiếu niên tập hát, lớn rồi nghiền lúc nào ko hay! nhất là mấy năm gần đây chuyên săn lùng DVD, CD mới phát hành của Thúy Nga mà các bác up lên chia sẻ!
Bạn bè cũng có đứa thích, nhưng nó thích nhạc TRỊNH chứ ko thích nhạc Hải Ngoại!
Em xinh lăm một trín tám mươi lăm!

Tôi sinh năm 1972,đã nghe và yêu thích nhạc vàng từ khi còn học phổ thông.Theo tôi thì số người thích nghe nhạc vàng cũng khá nhiều vì nội dung các ca khúc nhạc vàng đa số là buồn,nghe rất hợp khi có tâm trạng không vui và căng thẳng.Các ca sỹ hát nhạc vàng có lối hát riêng rất mộc mạc nhưng rất sâu lắng(tôi thích thế hệ của Khánh Ly,Duy Khánh,Hương Lan, Thanh Tuyền ,Tuấn Vũ,Chế Linh,Phượng Mai...)
Còn cái thông tin TT Thuý Nga sẽ đóng cửa vào 2010 thực sự tôi không tin lắm,có thể đây là chiêu quảng cáo mới để số lượng các Chương trình sắp phát hành như 99,100...sẽ tăng lên đột ngột ???

James Vo

Member

bản thân bài Thành phố buồn thì ko cấm, nhưng khổ nỗi là nó lại được đẻ ra từ ông Lam Phương. Chu choa ui, ông nì thì "phản động" quá xá...:-SS

Em thấy nhạc của Lam Phương đầy chất thơ, rất hay, nhiều bài không thể nào quên như Nữa đêm ngoài phố - rất hay. Nghe mà bồi hồi cả người.

Nhạc Trịnh thì không thể nào chê được ròy, nhưng những bài phản chiến ngày xưa do Khánh Ly hát thì hình như cũng bị cấm mất tiu òy: Du mục, Người già em bé, Hát trên những xác người, ... Tất cả đều là những bài hát miêu tả chân thực bộ mặt chiến tranh tàn khốc nhưng giai điệu vẫn rất tuyệt vời. Tối tối, khoảng 12h sáng trở đi mà nghe mấy bài này với zọng hát Khánh Ly thì hỡi ôi .... còn gì tuyệt hơn thế nữa chứ.

P/s: em tập hòai mà hát hông được như Khánh Ly các bác ợ X_X

hoanghonhht

Well-Known Member

nhạc vàng thì quá hay rồi em nghe từ khi lọt lòng mà
em 22 tuổi

Hạnh Mèo

Em thấy nhạc của Lam Phương đầy chất thơ, rất hay, nhiều bài không thể nào quên như Nữa đêm ngoài phố - rất hay. Nghe mà bồi hồi cả người.

Nhạc Trịnh thì không thể nào chê được ròy, nhưng những bài phản chiến ngày xưa do Khánh Ly hát thì hình như cũng bị cấm mất tiu òy: Du mục, Người già em bé, Hát trên những xác người, ... Tất cả đều là những bài hát miêu tả chân thực bộ mặt chiến tranh tàn khốc nhưng giai điệu vẫn rất tuyệt vời. Tối tối, khoảng 12h sáng trở đi mà nghe mấy bài này với zọng hát Khánh Ly thì hỡi ôi .... còn gì tuyệt hơn thế nữa chứ.

P/s: em tập hòai mà hát hông được như Khánh Ly các bác ợ X_X

Nửa đêm ngòai phố là của Trúc Phương chứ không phải Lam Phương bác nhé. Xem cái Asia 56 mà thấy xót thương cho số phận của nhạc sĩ này nói riêng

Hạnh Mèo

Người ta sáng tác phục vụ cho nghệ thuật thuần túy, dù bạn dùng ngoặc kép thì vẫn sai lạc ý nghĩa hòan tòan. Hãy nhìn những Văn Cao, Nguyễn Văn Tý.....đi. Số phận của họ có khác gì !

pterpm

Well-Known Member

hồi nhỏ thì ghét nhạc vàng vô cùng nhất là độ tuổi vào 19-25 vì thấy lúc nào cũng rên rỉ , ỉ ôi toàn là nước mắt với nhớ nhung, chỉ thích nghe nhạc ở vn vào độ thập niên 90 vì sôi động hợp với tuổi , nhưng càng ngày nhạc vn càng chuối , cứ gào hét tối ngày , lời ca thì chả bao giờ để ý không chau chuốt, thơ từ j cả, ...thích thì cứ nhét đại vào mà gào,lớn tuổi rồi nên bi giờ chuyển gu qua nhạc vàng , hay nhạc ngoại quốc, để ý thì thấy nhạc vàng càng nghe càng thích, lời văn thiệt hay, diễn tả đúng tâm trạng , nhạc trẻ vn mình bi giờ đi vào đâu nhỉ

ktq

Member

Mỗi bài hát đều có giá trị đối với một người nào đó nhỉ. Mấy ca sĩ bây giờ hát chẳng ra làm sao, giọng thì đớt đát, ca từ thì thuộc dạng "nghe qua rồi bỏ"; kể cả trong nước lẫn hải ngoại. Nhạc vàng đa số đều có ca từ đẹp, giai điệu nhẹ nhàng nên dễ nghe. Mà bây giờ không thấy ai viết bài nào hay nữa.

jimminam2000

nhạc trẻ phần lớn thì mới nghe thấy hay nhưng vài tháng sau nghe lại thì...hỡi ôi
nhạc vàng nếu nghe "thấm ý" rồi thì vài chục năm sau nghe lại vẫn thấy hay :D

Bên trên