BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

sieulong

Well-Known Member
Ðề: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

em vừa chơi thử một đoạn từ iphone phát không dây lên dàn xong em lại quay lại bằng ipad mời bác xem cho đỡ buồn ! nếu bác thích bể cá thử xem cái của em chơi vậy có tạm đc ko ? cây cối em nhổ hết ko thích chơi cây nữa giờ chơi đồ trang trí bên trong nhiều cho sinh động hơn...thi thoảng thay đổi tí ! [video=youtube;dBC07NnCJDw]http://www.youtube.com/watch?v=dBC07NnCJDw[/video]

bán bớt 1 cặp nhỏ đi anh ấy :D để chi nhiều chật nhà

H 9999

Active Member

Bác này là Ngọc Hà bên Hội người vn tại EU đây mà .
hihihihi bác cũng sinh hoạt ở đó à ? rất vui đc làm quen giao lưu với bác !
bán bớt 1 cặp nhỏ đi anh ấy :D để chi nhiều chật nhà

ờ có lẽ thế nhỉ ! vì đang chạy 2 bộ cho mỗi bộ một cặp loa.....nhưng có lẽ dùng 1 cặp lớn kia cũng đc phải ko bác ? e đang ấp ủ lên monoblock cho cặp lớn...cặp nhỏ với tụi marantz chắc lại đẩy đi chứ để có khi chật nhà thật ... nhưng dạo này đuối hơn cá chuối nên chắc phải chờ giờ !

HD thì em cũng ham hố lắm nhưng không có điều kiện , còn bên hội Eu thì cũng chém ác . dạo này ko thấy bác ghé đó.

H 9999

Active Member

HD thì em cũng ham hố lắm nhưng không có điều kiện , còn bên hội Eu thì cũng chém ác . dạo này ko thấy bác ghé đó.

cái món này có niềm đam mê là cũng được rồi bác...cứ chơi với khả năng hiện tại của mình...ấp ủ rồi một ngày sẽ nào đẹp trời sẽ lại nâng cấp dần dần đồ chơi...mà chơi thế mới thấy thích bác à..chứ bụp phát lên đỉnh luôn có khi lại chán đồ chơi của mình ! bác cứ sinh hoạt giao lưu học hỏi ở diễn đàn tài nào cũng sẽ có những đứa con tinh thần ưng ý thôi mà.... ở đây em cũng học hỏi đc nhiều từ các anh em !

hung1307

Member

Âm ly YAMAHA RX A 2010 khi mở chọn chế độ Standar, nguồn phát phim có HD master hoặc True HD thì nó có hiện ra hay không bác chủ ơi? Hay nó vẫn báo là Standar? Cám ơn bác. Mà âm ly này có tự nâng cấp phần mềm của nó qua mạng được ko bác?

H 9999

Active Member

Âm ly YAMAHA RX A 2010 khi mở chọn chế độ Standar, nguồn phát phim có HD master hoặc True HD thì nó có hiện ra hay không bác chủ ơi? Hay nó vẫn báo là Standar? Cám ơn bác. Mà âm ly này có tự nâng cấp phần mềm của nó qua mạng được ko bác?

có chứ ! upgrade trực tiếp qua mạng firmware mới thoải con gà mái luôn ! có chạy cả network mà ..ko thì bác chơi qua usb cũng đc ! còn xem phim thì tùy phim gì hay ca nhạc loại gì mình để chế độ âm theo sở thích.... e thì ko để ý món này đâu...nhưng em vẫn chuyển chế độ âm thanh và vẫn thấy nó hiện lên dòng chữ HDMI đỏ đỏ và HD master nhìn vào thì tùy theo mình chọn lúc thì nó hiện 7 loa lúc thì 9 loa lúc thì 11 loa.... cái món này e ko để ý lắm nhưng có lẽ lúc nào xem thử lại cho chắc chắn

bonghd

Active Member

Cho cặp QUADRAL PLATINUM M4 về với chủ mới đi anh! Không gian sẽ thoáng hơn, lúc đó anh nghe cặp QUADRAL MONTAN AURUM 8 sẽ thấy hay hơn nữa đó! Lâu không gặp anh vẫn khỏe chứ?

hung1307

Member

Vậy là A 2010 có hiện HD MA hả bác, vậy tối e về xem lại com Silm S1 vì e ko thấy Amly hiện HD MA, mặc dù nguồn phim có HD MA. Bác đang đấu bi- am cho A 2010 ạ, loa Front nghe có lực hơn ko bác, khi chuyển về nghe 2ch Stereo thì loa Front có bị mất dải dưới ko bác( cậu bán hàng nói với e thế???) . E mới lấy về, đang tìm hiểu mong bác thông cảm. Cám ơn bác.

H 9999

Active Member

Vậy là A 2010 có hiện HD MA hả bác, vậy tối e về xem lại com Silm S1 vì e ko thấy Amly hiện HD MA, mặc dù nguồn phim có HD MA. Bác đang đấu bi- am cho A 2010 ạ, loa Front nghe có lực hơn ko bác, khi chuyển về nghe 2ch Stereo thì loa Front có bị mất dải dưới ko bác( cậu bán hàng nói với e thế???) . E mới lấy về, đang tìm hiểu mong bác thông cảm. Cám ơn bác.

mất là mất thế nào...thằng đấy bố láo tư vấn sai đấy...chắc gì nó đã chơi ! đang 9.2 muốn choi bi-amp thì phải hạ xuống 7.2 bác à.... và lấy 2 cửa front height làm thêm kênh cho bi-amp ! và cài lại trong setting ! vào setting / manuel / speaker / configur /bi-amp thì cài là yes thế là ok ! lập tức khi chuỷển về chế độ nghe stereo kể cả nghe 2 kênh thì nó vẫn đầy đủ các dải....... ÂM LY NÀY CHO PHÉP ĐẤU BI-WIRING + bi- amp ! và thành 7.2 !
còn em vừa chơi bi-wiring và chơi bi-amp tức là cặp loa kia đánh bằng 4 âm ly 4 cửa nghe hay hơn là đấu single-wired bác à ! bác cứ chơi thử rồi sẽ thấy ! chúc bác thành công

6868

Member

Hàng của bác Khủng và Phê quá!!!!

meocon

Well-Known Member

Điểm e ưng ý nhất là ko thấy dây , tùy nhiều thiết bị nhưng gọn gàng . khâm phục bác

H 9999

Active Member

Điểm e ưng ý nhất là ko thấy dây , tùy nhiều thiết bị nhưng gọn gàng . khâm phục bác

hồi đầu cũng đau đầu phết nhưng cũng phải ngâm cứu sao cho nó gọn mà tiện rút ra cắm vào rồi ko ảnh hưởng đến chất lượng.....và giờ cũng thay thế khối thứ bằng kết nối không dây rồi đấy..... vì tivi cũng có kết nối ko dây chuyển tín hiệu và apple TV3 nữa cũng kết nối máy tính....iphone ..ipad ko dây nên cũng tiện hơn !

H 9999

Active Member
Ðề: Re: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

cụ ở bển có khác, chơi toàn hàng khủng

bên này thế là toàn hàng cỏ bình dân của dân lao động thôi cụ ơi ! tiết kiệm một vài tháng lương ra chơi thì cũng bình thường... độ chơi của các cụ ở vn chơi mới gớm !

kinhphuong

Well-Known Member
Ngưỡng mộ bác ghê, không phải ai cũng chơi đẹp như bác đâu...
Chúc bác vui khõe..

H 9999

Active Member
Ðề: Re: BỘ DÀN XEM PHIM 3 D và NGHE NHẠC HÁT KARAOKE của NHÀ NGHÈO tại ĐỨC !

Ngưỡng mộ bác ghê, không phải ai cũng chơi đẹp như bác đâu...
Chúc bác vui khõe..
CÁM ƠN BÁC ! Cái món này chơi không chỉ đẹp mắt mà còn đòi hỏi vừa tai mình nữa cơ bác à...mà nhiều khi càng chơi thì tai lại đòi hỏi nâng cấp thiết bị....mới chơi như em còn bỡ ngỡ và còn phải học hỏi các bác cùng a e trong diễn đàn nhiều ! rất vui dc học hỏi và chia sẻ từ các bác !

H 9999

Active Member

hôm nay em lại mua thêm mấy sợi mới bỏ dây cũ ra đấu lại nghe khác hẳn luôn !

vẫn đấu bi wi-ring nhưng nghe trebles nó lên sáng hơn...bass nghe nó cũng sâu và mềm hơn các bác à ! ban đầu em sợ dây sợi to thì nó giảm tín hiệu nhưng không phải vậy...lại nghe ngon hơn !

bth8888

Member

Hàng họ nhà bác lung tung xòe quá nhưng toàn hàng hịn , em cũng thích nghèo như bác .

H 9999

Active Member

Hàng họ nhà bác lung tung xòe quá nhưng toàn hàng hịn , em cũng thích nghèo như bác .
cám ơn bác ! vì chơi rồi nâng cấpdần mà bác....nên mỗi thứ một tí...vứt đi thì tiếc...mua đồng bộ một hãng thì thứ nhất ko tiền...thứ hai có khi lại ko hợp gu ! nên cứ tận dụng đã bác à ! nhà nghèo nên cứ phải tận dụng chắp vá nhưng mà cũng đủ món và nghe cũng tạm bác à !

tadt_2210

Quá bá đạo :(

Bên trên