Chán đời, chấm dứt hoàn toàn sự nghiệp âm thanh!!!

xman100

Ðề: Chán đời, chấm dứt hoàn toàn sự nghiệp âm thanh!!!

Đôi lúc sống cũng cần có niềm tin chứ bác; bất kì cái gìái, bất kì lúc nào cũng phải cẩn thận đề phòng thế thì sống còn có chút tình cảm gì nữa. Chỉ mong các bác trên HDVN mình nên cư xử với nhau sao cho "còn chút gì để nhớ".

Bác nói chuyện "tình cảm" trong mục "chợ trời chuyên doanh sản phẩm HD" liệu có thực tế không ???
Còn cá nhân em xin chia buồn với bác chủ.Em nói thật lòng vì em biết đến tận hôm nay bác chủ mới biết mình bị lừa.

Trân trọng !

Minhsur

Banned

Em thấy nên bình tĩnh suy xét chút đã bác chủ ơi. Âm thanh nó chẳng có tội tình gì mà bỏ nó cả (dù em biết nếu phải lâm vào tỉnh cảnh như bác thì em...), vẫn chơi chứ bác, nhưng chọn chỗ mà chơi thôi.

Ở một khía cạnh khác, nếu khi mua, bác với bác Tuan_gigg đã rõ ràng mọi chuyện liên quan đến đồ bán rồi... và bác đã chấp nhận rủi ro khi chơi hàng cũ rồi... thì em lại trách bác sao lại tin người thế nhỉ, sao không kiểm tra kỹ khi mua hàng.
Em thì không đủ tự tin chơi hàng cũ.

MCC1

Bác Minh nói chuẩn ! Chơi đồ cũ thì rủi ro là điều khó tránh khỏi ! Trách bác quá tìn người thôi ! Em ban đầu cũng tăm tia hàng cũ nhưng không đủ tự tin nên trăm sự sau cũng nhờ bác Dũng NP [-O<

anpimpz

Member

Cám ơn các bác đã chia sẻ, bác Tuấn trả lời em rồi, không nhất quán với những gì bác ấy rao. Bác ấy nói là mua lại của người bạn thân chứ không phải mua mới, vậy là bác ấy cũng là "nạn nhân" của người bạn thân của mình. Bác ấy nói là trước kia có mở ra xem nhưng thấy bình thường, như vậy hoặc là bác ấy không hiểu thế nào là bất bình thường hay em hiểu là "tại em" nên nó thế và bác ấy không thèm trả lời điện thoại em nữa. Em không có ý định trả lại mà chỉ muốn là rõ cái sản phẩm ngon lành và nguyên bản của bác ấy thế nào thôi. Còn thực tế mấy bác kỹ thuật bên Nam Phú giúp em kiểm tra, bằng mắt thường và không chuyên cũng nhận thấy cả 3 loa đã bị làm lại, trên loa thợ còn đánh dấu chữ T là tên của người sửa, biến tần bị cháy trở và thợ phải cấy trở khác vào, và đấy là lí do con Marant 6004 của em nó tự động kích hoạt mạch bảo vệ, còn nếu ampli khác thì sớm muộn cũng chết sò. Em cay vì em cũng chơi âm thanh tuy không nhiều nhưng cũng chưa đến nỗi là gà mờ nhưng lại bị quả đau. Em không muốn và không thèm khiếu nại gì vụ này, chỉ mong các bác luôn tỉnh táo và khôn ngoan để không bị cái cảnh như em, đau nhất là vụ này nó làm em mất hết cả hứng cái vụ âm thanh.

LAM4D98

Active Member

Bác nói chuyện "tình cảm" trong mục "chợ trời chuyên doanh sản phẩm HD" liệu có thực tế không ???
Còn cá nhân em xin chia buồn với bác chủ.Em nói thật lòng vì em biết đến tận hôm nay bác chủ mới biết mình bị lừa.

Trân trọng !
Vẫn biết nó không được thực tế cho lắm nhưng đó là mong ước- người bán có sao nói vậy để người mua quyết định chính xác, mỗi người cũng nên có chút lòng tự trọng chứ bác.
Em thấy nên bình tĩnh suy xét chút đã bác chủ ơi. Âm thanh nó chẳng có tội tình gì mà bỏ nó cả (dù em biết nếu phải lâm vào tỉnh cảnh như bác thì em...), vẫn chơi chứ bác, nhưng chọn chỗ mà chơi thôi.

Ở một khía cạnh khác, nếu khi mua, bác với bác Tuan_gigg đã rõ ràng mọi chuyện liên quan đến đồ bán rồi... và bác đã chấp nhận rủi ro khi chơi hàng cũ rồi... thì em lại trách bác sao lại tin người thế nhỉ, sao không kiểm tra kỹ khi mua hàng.
Em thì không đủ tự tin chơi hàng cũ.
Em lại hay tin người mới chết chứ, ví dụ bác hay bác C_Pham nói chẳng lẽ em lại đi nghi ngờ, hỏi tới hỏi lui, cam đoan này cam đoan nọ, nếu bác gặp người mua như vậy bác có bực mình và bị tổn thương không? Sao bây giờ nhân phẩm con người xuống thấp thể này? Nghe bác C_Pham và bác nói là em tin xái cổ dù chưa gặp hai bác ấy lần nào, nói thật đó.

quyslee

Well-Known Member

Rất thông cảm cho hoàn cảnh của bác chủ. Mình nghĩ ai đã chơi audio không ai ko vướng phiền muộn. Mỗi người mỗi kiểu. Rút kinh nghiệm cho tương lai. Tự vấn an xem như học phí (mặc dù hơi đắt). Sau này có mua gì cứ ra mua đồ nguyên thùng cho nó thơm và cho nó lành.

pioneer700

Xin chia buồn với bác chủ và gửi lời trách đến bác Tuan_gigg gì đó. Bản thân em cũng chơi đồ cũ, thậm chí rất cũ, nhưng để bảo vệ thfi em phải nhờ người thành thạo kiểm tra hộ, và coi như người kiêm tra cũng là người phải ... bảo hành cho em về độ gin của sản phẩm nên không bị như bác.

Minhsur

Banned

Vẫn biết nó không được thực tế cho lắm nhưng đó là mong ước- người bán có sao nói vậy để người mua quyết định chính xác, mỗi người cũng nên có chút lòng tự trọng chứ bác.

Em lại hay tin người mới chết chứ, ví dụ bác hay bác C_Pham nói chẳng lẽ em lại đi nghi ngờ, hỏi tới hỏi lui, cam đoan này cam đoan nọ, nếu bác gặp người mua như vậy bác có bực mình và bị tổn thương không? Sao bây giờ nhân phẩm con người xuống thấp thể này? Nghe bác C_Pham và bác nói là em tin xái cổ dù chưa gặp hai bác ấy lần nào, nói thật đó.
Bác hoàn toàn có quyền hỏi để biết về thứ mình cần chứ. Và nếu hỏi em thì em cũng sẽ nói đúng những gì em biết. (Bây giờ thế giới phẳng, thông tin phát triển, em nói sai để bác vào đây mắng em thì nhục lắm).

Nếu có lúc nào đó em nâng cấp, bán đồ, em cũng sẽ yêu cầu người mua kiểm tra kỹ lưỡng: Hàng nó như vậy, ưng thì chơi, không ưng thì thôi đỡ phiền sau này. (Em mà đưa tiền cho ai dứt khoát yêu cầu đếm lại tại chỗ)

Minhsur

Banned

Cám ơn các bác đã chia sẻ, bác Tuấn trả lời em rồi, không nhất quán với những gì bác ấy rao. Bác ấy nói là mua lại của người bạn thân chứ không phải mua mới, vậy là bác ấy cũng là "nạn nhân" của người bạn thân của mình. Bác ấy nói là trước kia có mở ra xem nhưng thấy bình thường, như vậy hoặc là bác ấy không hiểu thế nào là bất bình thường hay em hiểu là "tại em" nên nó thế và bác ấy không thèm trả lời điện thoại em nữa.
Lời giải thích đó không thuyết phục!
Nghỉ ngơi ít ngày lại chơi tiếp đi bác. Còn nhiều người đáng tin lắm bác ạ.

xman100

Em định không trả lời vì trả lời vì chẳng liên quan gì đến mình.Nhưng em nghĩ bác post nhầm rồi.Đoạn trên bác phải nói với người bán loa cho bác chủ thớt.
Bác cho phép em dừng ở đây nhé

C_Pham

Well-Known Member

Một lần nữa xin chia buồn cùng bác chủ và hy vọng 1 ngày gần đây bác sẽ quay trở lại với âm thanh.

Và đề nghị bác tuan_gigg vào cho anh em ý kiến.

Em nghĩ nếu cái topic này nằm ở box này thì sau 15 ngày nó sẽ biến mất khỏi box theo quy định diễn đàn.

Để anh em Hà Nội có bài học kinh nghiệm trong mua bán, hiện tại và trong tương lai, nếu có thể được thì đề nghị bác Minhsur post cái link của topic này sang topic "[Đồ Chơi Âm Thanh] Ở Hà Nội - Mua ở Đâu Cho Khỏe?". (Sợ không biết làm như thế có loãng topic của bác không?)

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned

Một lần nữa xin chia buồn cùng bác chủ và hy vọng 1 ngày gần đây bác sẽ quay trở lại với âm thanh.

Và đề nghị bác tuan_gigg vào cho anh em ý kiến.

Em nghĩ nếu cái topic này nằm ở box này thì sau 15 ngày nó sẽ biến mất khỏi box theo quy định diễn đàn.

Để anh em Hà Nội có bài học kinh nghiệm trong mua bán, hiện tại và trong tương lai, nếu có thể được thì đề nghị bác Minhsur post cái link của topic này sang topic "[Đồ Chơi Âm Thanh] Ở Hà Nội - Mua ở Đâu Cho Khỏe?". (Sợ không biết làm như thế có loãng topic của bác không?)

Thanks bác. Em đã dẫn link rồi.

Thật ra khi gập phải tình huống như bác đúng là cảm thấy chán nản thật, cảm thấy như mình đặt lòng tin không đúng chỗ. Em cũng thích cách mà bác cư sử vì dù người bán có thế nào thì mình đã nhận sản phầm về rồi bây giờ có nói gì thì cũng chỉ là để cho mọi người và người đó biết rõ về những hành vi mà người đó làm mà thôi. Còn về âm thanh nếu thực sự bác còn cái duyên với nó thì sớm muộn gì bác cũng sẽ quay lại. Trải qua những việc trong cuộc sống em thấy mọi thứ diễn ra quanh mình dù sấu dù tốt thì nó cũng đã diễn ra và chẳng thể thay đổi được cho nên cứ vui vẻ chấp nhận vì qua những lần như vậy em luôn có được bài học cho bản thân mình. Từ hồi đến với hdvietnam và tham gia trên diễn đàn này em không chỉ học được nhiều thứ mà có thêm nhiều người bạn, người anh mà em rất quý có cùng chung sở thích cùng chia sẻ những cảm nhận của bản thân về âm nhạc. Vì vậy em rất mong sẽ được thấy bác quay lại "con đường đau khổ" cùng với mọi người.

hdman

Chia sẻ với bác chủ. Mất một ít, để biết thêm nhân cách một con người thì cũng không đến nỗi đắt bác ạ. Cuộc sống có muôn mặt của nó, cũng như âm thanh có cung bậc khác nhau, lúc này bác đang ở nốt trầm rồi cũng sẽ sang nốt son thôi, hãy tinhx tâm lại và lại tiếp tục những bản nhạc của cuộc sống.

coolpix8700

Well-Known Member

Chia sẻ với bác chủ. Mất một ít, để biết thêm nhân cách một con người thì cũng không đến nỗi đắt bác ạ...
Chắc em không cùng quan điểm với bác. Dù mất chỉ 1 đồng để được biết thêm về 1 người không quen biết, nhất lại thuộc nhóm không cần biết thì em chẳng bỏ. Nhưng nếu nói để biết thêm vê xã hội, thêm chút kinh nghiệm trong cuộc sống thì lại khác. Còn nói như bác nếu trường hợp là người thân thì lại rất đúng, nhưng cũng phải nhìn nhận thật khách quan để không làm "mất người thân". Em cũng không cùng quan điểm với bác chủ thớt, vì mua nhầm một đôi loa như vậy mà "từ bỏ âm nhạc" thì cũng quá tiêu cực. Đồ âm thanh của em cả mua mới lẫn mua sida thì tỷ lệ sida chắc cao hơn. Mua hàng sida cho phép nhiều người kinh phí giới hạn nhưng tiếp xúc được với đồ cao cấp. Với âm thanh đa kênh có khi độ cũ chỉ tính 1 vài năm. Nhưng cái gì cũng có 2 mặt, chẳng cái gì mọi thứ đều tốt cả, với việc mua hàng đồ sida cũng vậy. Mua rẻ hơn thì cũng mạo hiểm hơn. Nếu mua được hàng của 1 người do nâng cấp lên có thể coi là hên, còn mua phải hàng do người ta phát hiện bị lỗi sẽ coi là xui. Có nhiều lỗi phải sau khi sử dụng cả năm ròng mới phát hiện ra. Người bán nếu có chút tự trọng còn đỡ, nhất là hàng sida thường qua tay nhiều người, nếu cái lỗi không thể hiện quá rõ ràng thì thỉnh thoảng kể cả người có kinh nghiệm nhất vẫn phải trả giá. Nếu xác định được tổng thể (mua được nhiều hơn mất), hay mình có khả năng khắc phục thì nhìn sự việc sẽ nhẹ nhàng hơn nhiều!

Chỉnh sửa lần cuối:

dungtam25

Well-Known Member

Em thì khi nâng cấp,rao bán lại món nào,thì em yêu cầu xem thật kỹ,phần nào mở ra được,cứ tự nhiên mở dĩ nhiên là sau khi thống nhất giá.Bởi lúc nào cũng thế,cho dù món ấy em mua mới,nhưng khi bán lại,em hay nói em không biết gì về điện tử cã,chỉ biết chơi thôi,và món này em mua của người bạn thân nên yêu cầu phải kiểm tra thật kỹ để tránh tình trạng kẻ nói có,người nói không.
Tuy là trên diễn đàn,không phải là tất cã anh em biết mặt nhau,nhưng còn nhân phẩm,tự trọng của con người.Đây chỉ là thú chơi thôi,có cần thiết phải lừa nhau đến thế không?

khangnhi

Member

Qua kinh nghiệm lần này em nghĩ cứ qua chỗ uy tín mà mua để đỡ nhức đầu . Xin chia buồn với bác chủ hi vọng một thời gian bác lại quay trở lại với hifi.

anhducxx247

Active Member

Hic tị nữa em cũng dính thế mới gần đau

binhco

Active Member

bác thớt cứ mạnh dạn đăng bài lên diễn đàn để anh em biết, chứ anh em ở đây đa số là người cả tin đấy!

doug77

Member
Re: Ðề: Chán đời, chấm dứt hoàn toàn sự nghiệp âm thanh!!!

Em thì khi nâng cấp,rao bán lại món nào,thì em yêu cầu xem thật kỹ,phần nào mở ra được,cứ tự nhiên mở dĩ nhiên là sau khi thống nhất giá.Bởi lúc nào cũng thế,cho dù món ấy em mua mới,nhưng khi bán lại,em hay nói em không biết gì về điện tử cã,chỉ biết chơi thôi,và món này em mua của người bạn thân nên yêu cầu phải kiểm tra thật kỹ để tránh tình trạng kẻ nói có,người nói không.
Tuy là trên diễn đàn,không phải là tất cã anh em biết mặt nhau,nhưng còn nhân phẩm,tự trọng của con người.Đây chỉ là thú chơi thôi,có cần thiết phải lừa nhau đến thế không?
Em cũng đồng quan điểm với bác.Anh em trên diễn đàn tìm đến HD là để xả stress sau một ngày lao động vất vả và cũng muốn nâng cấp đổi trác để thỏa thú đam mê của mình ,nhưng gặp những trường hợp như vậy thì cũng nản .Em cũng mong bác chủ suy nghĩ lại đuwfng từ bỏ thú đam mê bổ ích này ạ

Bên trên