Chán đời, chấm dứt hoàn toàn sự nghiệp âm thanh!!!

phuongmit

Ðề: Chán đời, chấm dứt hoàn toàn sự nghiệp âm thanh!!!

Thực sự chia buồn với bác chủ. Em là người đã bán Rec D10EX cho bác chủ, bác là người rất lịch sự, người lớn, và mua bán thoải mái vô cùng :) Trong trường hợp này, bác Tuấn bán loa cho bác nên có trách nhiệm tới cùng trong việc này. Vì dù sao hàng của bác bán ra, bác phải chịu trách nhiệm, còn nguồn gốc của nó thế nào thì người mua tiếp theo như anh em mình không cần thiết phải biết. Nói là mua của bạn thân không test, thế nhỡ mai ai bán đồ bảo nhặt được không dùng bán luôn, lúc đấy đổ tội cho thằng đánh rơi à :)) trên này anh em toàn người lớn, người mua thoải mái, người bán cũng nên có trách nhiệm. Chúc bác chủ sớm giải quyết vụ này, để đến 1 ngày lại tìm thấy hứng thú trong cuộc chơi này ^^

hoangminhhien

Well-Known Member

Em cũng chơi HD từ lâu và rất tin tưởng các anh em tham gia diễn đàn này, nhất là những bác tham gia diễn đàn lâu năm.
Tháng trước, em có nghe lời rao của bác tuan_gigg ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/8-san-pham-hd-old/770675-ban-loa-jbl-l830-doi-dau.html

Cũng bởi cái chữ tin, đến ngày hôm nay khi bật amply không thấy loa nó không hót mới đến nhờ bác Dũng Nam Phú kiểm tra hộ, hóa ra là con loa nguyên bản bác Tuấn mua mới 750$ đã bị làm lại hết, phân tần cũng bị chọc ngoáy lung tung, có thể do bị quá tải. Em là người lớn và cũng mê âm thanh, thấy rất buồn khi tự nhiên mang tiếng dùng hỏng lại ăn vạ bác Tuấn và cũng mang tiếng ngu vì tin tưởng mà không kiểm tra kỹ lưỡng để ra cơ sự này. Túm lại, cặp loa em sẽ gửi biếu lại bác Tuấn để bác ấy bán tiếp cho anh em trên hdvietnam và hi vọng bác ấy có thể kiểm tra lại xem nó có thay đổi gì so với trước khi bác ấy để lại cho em...

Còn em thanh lý nốt cái amply Marant PM6004 còn nguyên tem chưa bóc, 12 tháng bảo hành em mới lấy sáng nay chỗ bác Dũng.

Giá bác Dũng đang để là 10.590.000 VND, em để lại cho các bác là 10tr và chấm dứt cái sự nghiệp 2 kênh từ đây cho đỡ nhức đầu.

Bác nào có hứng thú qua nhà em ở Gia Lâm hoặc thứ 2 lấy hàng tại văn phòng em ở 70 Bà Triệu, số di động 0906 11 8558

Cảm ơn các bác đã quan tâm
Đúng ra Bác phải nghi ngờ ngay cái giá rẻ giật mình của bác bán rồi, mua 15tr bán 6,3tr (giảm tới 58%). Em mua đồ nếu hàng hãng, nguyên gin mà giảm đến 30% là em thích lắm rồi.
Loa của bác nếu củ loa xịn JBL mà chưa bị quấn lại bác sale cho em 50% giá Bác mua để em hát karaoke cho đỡ bực mình bác à8->

anpimpz

Member

Cảm ơn các bác đã quan tâm chia sẻ, em cũng đã nguôi ngoai phần nào nhưng để tìm lại hứng thú chắc cũng cần thời gian nữa. Em cũng xin nhắc lại là vụ này em đau không phải vì mất tiền (đã là gì so với nhiều anh em khác), mà vấn đề là cái cách ứng xử và thái độ của người bán, lại là một thành viên lâu năm trên diễn đàn này. Như bác Nam Phú đã nói, nếu bác Tuấn đã mở loa ra xem rồi thì bằng mắt thường cũng phải nhận thấy cái bất thường của loa, chưa kể bác ấy rao là đồ bác ấy mua từ mới. Nếu em mua ở muare.vn hay voz thì không nói làm gì, vấn đề là ở cái diễn đàn này, anh em đều là người có chung đam mê, đều đã đi làm... và không phải ai cũng cố gắng bán hàng bằng mọi giá như thế.

@hoangminhien: Cám ơn bác đã dặn dò, đúng là nếu ở diễn đàn khác thì em cũng không "cả tin" đến thế đâu ạ. Con loa này đã bị quấn lại toàn bộ cả 3 loa: bass, mid, treb, phân tần cũng bị chọc ngoáy lung tung... và thợ làm cực ẩu. Em vẫn vất ở cốp xe chưa thèm mang về cho đỡ ngứa mắt, bác dùng chẳng may hỏng cả amply thì phí, lúc nào em vứt cho thằng em ở quê chơi karaoke vậy.

phithien

Well-Known Member

Lâu lâu dính 1 cú chí mạng thật. em thì chẳng bao giờ dám mua bán kiểu sang tay như vậy. Cứ ra tiệm mua, dù cao giá nhưng chắc chắn. Loa mà quấn lại cả 3 thì còn gì loa nữa, khác nào hàng tào lào của mấy thợ quấn loa ngoài cửa tiệm. Có lần em ngồi chơi với anh phụ trách âm thanh của cửa hiệu xe ngựa, xe điện đồ chơi. Ảnh nói mỗi lần loa bass hư, quấn lại có 50k. em chẳng hiểu 50k lại chơi dc mấy ngày.

hoangminhhien

Well-Known Member

Cảm ơn các bác đã quan tâm chia sẻ, em cũng đã nguôi ngoai phần nào nhưng để tìm lại hứng thú chắc cũng cần thời gian nữa. Em cũng xin nhắc lại là vụ này em đau không phải vì mất tiền (đã là gì so với nhiều anh em khác), mà vấn đề là cái cách ứng xử và thái độ của người bán, lại là một thành viên lâu năm trên diễn đàn này. Như bác Nam Phú đã nói, nếu bác Tuấn đã mở loa ra xem rồi thì bằng mắt thường cũng phải nhận thấy cái bất thường của loa, chưa kể bác ấy rao là đồ bác ấy mua từ mới. Nếu em mua ở muare.vn hay voz thì không nói làm gì, vấn đề là ở cái diễn đàn này, anh em đều là người có chung đam mê, đều đã đi làm... và không phải ai cũng cố gắng bán hàng bằng mọi giá như thế.

@hoangminhien: Cám ơn bác đã dặn dò, đúng là nếu ở diễn đàn khác thì em cũng không "cả tin" đến thế đâu ạ. Con loa này đã bị quấn lại toàn bộ cả 3 loa: bass, mid, treb, phân tần cũng bị chọc ngoáy lung tung... và thợ làm cực ẩu. Em vẫn vất ở cốp xe chưa thèm mang về cho đỡ ngứa mắt, bác dùng chẳng may hỏng cả amply thì phí, lúc nào em vứt cho thằng em ở quê chơi karaoke vậy.
Ôi thế hơn 6 củ của bác coi như mua được cái xác loa, loa của bác trước đây chắc qua tay đại cao thủ hay sao ý mà hỏng đến mức độ như vậy, chắc phải phi điện 220v vào chứ chẳng chơi. Em trước đây mới chơi cũng bị thợ nó bán cho đôi loa fek, sau khi nghiên cứu hỏi cụ gúc gồ, gửi cả mail sang hãng biết chắc nó là fek đành ngậm ngùi bán cho ông anh ruột 2 tr (em mua 7,5tr sau 2 tháng) để ông ấy hát karaoke, em không giám bán cho người ngoài sợ họ đánh cho vỡ mẹt, 5,5 tr của em cách đây gần chục năm thì bác thấy em đau như thế nào.
p/s: loa của bác nếu là hàng xịn, bác cho em giá tình thương để em tập diy xem sao.

phuongmit

Lâu lâu dính 1 cú chí mạng thật. em thì chẳng bao giờ dám mua bán kiểu sang tay như vậy. Cứ ra tiệm mua, dù cao giá nhưng chắc chắn. Loa mà quấn lại cả 3 thì còn gì loa nữa, khác nào hàng tào lào của mấy thợ quấn loa ngoài cửa tiệm. Có lần em ngồi chơi với anh phụ trách âm thanh của cửa hiệu xe ngựa, xe điện đồ chơi. Ảnh nói mỗi lần loa bass hư, quấn lại có 50k. em chẳng hiểu 50k lại chơi dc mấy ngày.
nói như bác thì anh em trên này đâu còn cơ hội trao đổi đồ cho nhau mỗi khi lên đời. Bác mua ở tiệm thì chắc chắn đối với hàng new 100% thôi, còn 2nd thì cũng phải xem xét kĩ. Em thì toàn mua lại của anh em chơi thôi, giá tốt hơn tiệm, và tất nhiên may mắn thì tìm dc người tốt, có sao nói vậy, bảo hành đàng hoàng.

phithien

Well-Known Member

nói như bác thì anh em trên này đâu còn cơ hội trao đổi đồ cho nhau mỗi khi lên đời. Bác mua ở tiệm thì chắc chắn đối với hàng new 100% thôi, còn 2nd thì cũng phải xem xét kĩ. Em thì toàn mua lại của anh em chơi thôi, giá tốt hơn tiệm, và tất nhiên may mắn thì tìm dc người tốt, có sao nói vậy, bảo hành đàng hoàng.

Trao đổi với người nhiệt tình, thật lòng thì ko vấn đề gì. Chứ gặp 1 cú giống chủ topic thì chán quá. trúng số thì hiếm, mà trật thì nhiều nên mua kiểu này cũng ớn

lan806

Well-Known Member

Hên sui tùy người, em mua đồ mới cũng nhiều và lắm khi phởn lên mua đồ cũ cũng nhiều có làm sao đâu. Mua ampli thì tháo ra nhìn qua là biết nó làm sao rồi, còn nếu thợ cao tay mình không phát hiện ra thì cũng yên tâm mà dùng, còn với loa thì nhìn màng loa cũng biết em nó làm sao, cũ quá thì tháo mấy con ốc ra nhìn cũng thấy,... với mấy dòng loa cổ gân mút nó mục thì thay thôi

tittom79

Well-Known Member

Cám ơn các bác đã chia sẻ, bác Tuấn trả lời em rồi, không nhất quán với những gì bác ấy rao. Bác ấy nói là mua lại của người bạn thân chứ không phải mua mới, vậy là bác ấy cũng là "nạn nhân" của người bạn thân của mình. Bác ấy nói là trước kia có mở ra xem nhưng thấy bình thường, như vậy hoặc là bác ấy không hiểu thế nào là bất bình thường hay em hiểu là "tại em" nên nó thế và bác ấy không thèm trả lời điện thoại em nữa. Em không có ý định trả lại mà chỉ muốn là rõ cái sản phẩm ngon lành và nguyên bản của bác ấy thế nào thôi. Còn thực tế mấy bác kỹ thuật bên Nam Phú giúp em kiểm tra, bằng mắt thường và không chuyên cũng nhận thấy cả 3 loa đã bị làm lại, trên loa thợ còn đánh dấu chữ T là tên của người sửa, biến tần bị cháy trở và thợ phải cấy trở khác vào, và đấy là lí do con Marant 6004 của em nó tự động kích hoạt mạch bảo vệ, còn nếu ampli khác thì sớm muộn cũng chết sò. Em cay vì em cũng chơi âm thanh tuy không nhiều nhưng cũng chưa đến nỗi là gà mờ nhưng lại bị quả đau. Em không muốn và không thèm khiếu nại gì vụ này, chỉ mong các bác luôn tỉnh táo và khôn ngoan để không bị cái cảnh như em, đau nhất là vụ này nó làm em mất hết cả hứng cái vụ âm thanh.

Xin chia buồn cùng bác chủ. Hôm nay e mới lang thang vào đọc và biết được có chuyện như vậy. Đúng là một bài học bác nhỉ, đôi khi vì niềm đam mê cùng với sự tin tưởng tuyệt đối mà con người ta có thể bỏ qua một vài vấn đề. Và chính sự tin tưởng ấy lại là nguyên nhân của một vấn đề lớn.
Thôi thế này nếu có điều kiện cứ đồ mới 100% cho lành, trừ khi mình biết rõ một ai đó thì mới mua đồ cũ.

vnckien

Active Member

Đọc hết các comment của các bác, em cũng rất "bùi ngùi" cảm với bác chủ.
Em đề nghị BQT HDvietnam nên nghiên cứu và đưa ra phương thức đánh giá của 2 bên tham gia mua bán trên HDvietnam (giống như ebay đang làm ý).

Làm điều này có khó lắm không? Các bác thấy sao?

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

Em cũng thấy "bùi ngùi" cho bác chủ.
Mới lấy chỗ em lấy cái PM6004, "chán đời" bán luôn lỗ mấy trăm mà không cần liên lạc với bên em để gửi lại. Thế mới biết đã chán thì không còn cần gì nữa.

Cá nhân em thấy việc mua bán hàng âm thanh cũ rất khó. Có thể để im một chỗ thì rất tốt, nghe nuột nà. Nhưng chỉ cần vận chuyển qua lại thì sự cố phát sinh. Với những mặt hàng cũ thì kiểu gì cũng phải mở nắp. Ít nhất cũng phải xem nó cũ đến đâu, đã bị làm lại, bị luộc chưa.

sonthanhbinh

Active Member

Đúng là mất lòng tin thì khó sống thật, mà trong cai xã hội giờ không đề phòng cũng khó sống, mình cũng giao lưu với mấy bác trên này nhưng may quá toàn gặp người tốt, hôm trước có cu em gửi hẳn cái ampli Luxman L10 cho mình bảo bác cứ nghe hợp thì send $ không thì gửi trả ampli. cũng có bác ở hải phòng chưa gửi được tiền cho bác ấy đã gửi bán cho cặp dây bãi. họ đều là ngừơi chơi nâng cấp, gặp được những người như thế đúng là quý thật.

pap_pol

Member

Dot day em cung tii nua lay doi loa nay cung da goi dot thong neat Gia voi Tuan gigss hen sang xem nhung roi ban ok sang dc . Neu ko nham Tgigss cung noi la loa mua tu moi ... Xin chia buon cung bac chu .

lan806

Well-Known Member

Vâng, buôn bán phải có lãi, nhưng nhiều bác vẫn rất đàng hoàng.
Như bác Trương Nghĩa bán ampli cho em, tiền chưa trả bác ấy đã chuyển hàng từ hôm trước, hoặc như Điện tử Nam Phú chẳng hạn, loa của em tắc trên đường vận chuyển, bác Dũng còn sốt sắng hơn em, bác ấy phải ship đôi khác kịp giao cho khách, rồi tặng cả dây tín hiệu nữa.

richman84

Chia buồn cùng bác chủ nhưng hy vọng bác không vì chuyện này mà từ bỏ đam mê của mình

khanh999

Active Member

Bây giờ vàng thau lẫn lộn không phân biệt được các bác. Phương châm của em là thà người phụ mình chứ mình ko phụ người. Trước giờ em cũng gặp người tốt trên HD Viêt nam không hà..

ductrungc4

Chia buồn cùng chủ thớt, hy vong 1 ngày bác sẽ trở lại

Chia buôn với bác chủ nhé! Ngay từ lúc em bập vào chơi audio đã chỉ mua hàng mới và ngoài con AIO mua ở HC cách đây 4 năm, thì em biết đến bác Dũng Nam phú và cũng chỉ mua hàng ở đây, chưa mua ở đâu khác và rất yên tâm! Ngoài lần giao dịch đầu tiên ra thì toàn mua chịu! hì hì

rockloccoc

Well-Known Member

Có cả mua chịu nữa cơ hả bác? Tốt quá. Có khi em phải lân la đến chỗ bác Dũng, mong hòng có ngày..... :p

Bên trên