Cháu không ngủ được. Cháu có nên dùng thuốc ngủ ko?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

phidiepdan

Ðề: Cháu không ngủ được. Cháu có nên dùng thuốc ngủ ko?

Theo lời bạn nói thì bạn đang ở thời điểm quan trọng của sinh viên (thi cử). Mặc dù rất thông cảm với những đổ vỡ trong chuyện tình cảm của bạn nhưng mình thấy bạn quá ủy mị và không chịu tiếp thu những lời khuyên tuy hài hước nhưng rất đúng đắn của mọi người. Nếu cứ tiếp tục như thế này thì bạn đang tự làm hỏng cuộc đời mình vì một lý do hết sức ngu xuẩn: thất tình (có thể với cương vị Điều hành viên, phát ngôn này là xúc phạm member nhưng mình không thấy có từ nào hợp lý hơn). Đúng là không thể lấy lý trí để áp chế tình cảm nhưng là người biết suy nghĩ thì sẽ vượt qua giai đoạn khó khăn mà không phải gánh chịu hậu quả đáng tiếc. Nếu hết ngày hôm nay mà bạn vẫn tiếp tục có những suy nghĩ bi quan thì mình sẽ tạm truất quyền sinh hoạt trên hdvietnam của bạn để bạn có thời gian bình tâm trở lại. Chúc bạn sớm vượt qua giai đoạn khó khăn này.

Bác đúng là phong cách của lãnh đạo Việt Nam quá không khuyên giải được là cấm, sông có khúc người có khúc mà bác cứ để bạn trẻ này xả stress rồi dần dần sẽ hết thôi! :D

TR0JAN

Chú thấy giới trẻ bi giờ buồn thì hay ĐẬP ĐÁ. đó mới là sành điệu :D
Chú cũng đã thử vài lần vì nhà chú có cái tủ lạnh to tổ chảng nên đá rất là nhiều, đập hoài ko hết :D Phiền nỗi là đập xong chẳng biết dùng vào việc gì :D
Thử theo cách của chú đi nha. Chúc cháu vui.

Vytkon

Banned

Nói thì nghe rất đơn giản và rất dễ dàng. Lời của mấy chú, cháu đã cố tiếp thu rồi chứ ko phải là ko tiếp thu. Đâu phải cứ có người buồn rồi nghe ng khác nói rằng hãy vui lên 1 cái là hết buồn ngay đâu? Nghe những lời động viên của mấy chú, tất nhiên nó ko thể làm cháu hết buồn ngay đc, nhưng nó tạm thời làm cháu thấy đỡ hơn, giống như thuốc giảm đau vậy, chỉ giúp mình bớt đau một lúc chứ ko thể nào trị hết đau mãi mãi đc. Ai cũng muốn mình vui vẻ chứ đâu muốn buồn hay đau khổ đâu? Nhưng có thực sự vui đc hay ko thì ko chỉ do mình mà còn do hoàn cảnh nữa chứ. Hơn nữa tại sao lại ko dc phép tâm sự chuyện của mình cho ng khác biết? Sĩ diện hão? Sợ những gì mình gặp phải sẽ làm ng khác cười nhạo? Xin lỗi cháu ko sợ mấy thứ đó. Còn nếu chú nào thấy những gì cháu tâm sự đều là nhảm nhí thì ko đọc, ko quan tâm cũng đâu có sao? Cháu dám nói những chuyện của mình mà ng khác ko dám nói là vì cháu thấy chuyện đó là chuyện mà các chú cũng từng trải qua, chẳng có gì mà xấu hổ cả. Ai hỏi thì cháu sẽ nói hết thôi. Box trò chuyện thì cháu thích trò mấy chuyện của mình thôi, tự mình viết ra chứ ko thích coppy từ site khác rồi paste lên diễn đàn, làm thế thì diễn đàn chỉ như là..1 cái lá cải.

Vytkon

Banned

thực ra cháu vẫn thích cậu ấy..cháu chỉ hận cậu ấy vì cậu ấy muốn cháu như thế thôi..cháu thích hay không thích, trong lòng cháu đều biết rõ, chỉ là cháu thấy hơi thất vọng khi cậu ấy nói như vậy với cháu, nói những lời mà ngay cả cháu cũng thấy bất ngờ... cháu thấy rất buồn khi cậu ấy muốn cháu như vậy, và rất khổ tâm khi phải làm những gì mình ko thích..nói những lời mình không muốn nói..

nhưng cậu ấy nói chỉ có như vậy thì cậu ấy mới thấy thoải mái, vui vẻ...haiz.. cho nên dù các bác các chú có khuyên ra sao thì cháu vẫn không tốt hơn đc đâu..cháu không ngăn đc bản thân mình, cháu vẫn muốn quan tâm cậu ấy... cho dù bây giờ cậu ấy càng lúc càng ghét cháu nhưng đành như vậy thôi các chú àh...hi vọng sẽ có người yêu cậu ấy hơn cháu :) chỉ là cháu thấy vui hơn một chút khi đc trò chuyện với các chú thôi ^^ cảm ơn các chú nhiều ^^

cháu lên diễn đàn này cũng là vì cậu ấy thích chỗ này, nhưng một phần là vì có các chú làm cháu thấy khuây khỏa hơn. Có thể nói là cháu ngu ngốc, cháu cứng đầu hay si tình cũg được...nhưng cháu biết, nỗi buồn của cháu vẫn còn dài mãi dài mãi..bởi vì cháu vẫn yêu cậu ấy, muôn quan tâm cậu ấy...có thể bây giờ cháu chỉ có thể quan tâm tới việc học của cậu ấy thông qua ba mẹ cậu ấy (cháu làm gián điệp free cho bố mẹ cậu ấy) hjj. chắc cậu ấy sẽ rất thù ghét cháu khi bị bố mẹ la. nhưng cháu nghĩ như thế vẫn tốt cho cậu ấy mà :p . Cháu trẻ con nhưng cháu yêu chân thành cậu ấy..và giờ cháu cũng không cần cậu ấy biết. Nếu thấy cháu cứng đầu và than buồn hoài thì mong các chú đừng giận cháu nhé ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

Vytkon

Banned

^: Chút nữa các chú đọc xong cháu sẽ del bài post trên :p hjj (mà có cần del không nhỉ)

Chỉ có cháu là hay ra vào thôi, mà trang thông tin của cậu ậy từ 20 lượt xem mà bi giờ tăng lên đến hơn 300 lươt rồi kìa, vậy nên cháu mới không muốn đụng vô cái máy tính nữa

tiendat

Active Member

Câu trả lời là: CÓ
Vịt ơi, làm ơn uống luôn thuốc ngủ từ giờ đi!

phidiepdan

^: Chút nữa các chú đọc xong cháu sẽ del bài post trên :p hjj (mà có cần del không nhỉ)

Chỉ có cháu là hay ra vào thôi, mà trang thông tin của cậu ậy từ 20 lượt xem mà bi giờ tăng lên đến hơn 300 lươt rồi kìa, vậy nên cháu mới không muốn đụng vô cái máy tính nữa

Giờ thì chú đã ngộ ra rằng cháu vào rum này vì 2 mục đích:
- Kể tội ........ Chí vì đã ăn cháo của Tráu,
- Tìm chú nào đó để lấp chỗ trống chăng!

Wave125

Member

thepo mình xài thuốc chuột cho chắc cú :))

lostangel

Member

Tốt nhất là bạn đi khám bs xem thế nào.

mds_mds

Well-Known Member

thepo mình xài thuốc chuột cho chắc cú :))

Đã chắc chửa bác?
Lần trước e đánh bả chuột sáng dậy thấy hết cơm mà số lượng chuột lại đông lên.
Chắc chúng nó thấy mình có lòng hảo tâm bưng cơm tận mõm nó nên nó rủ nhau đến.
Bó tay với bả chuột của Tàu.

deepblue2

Active Member

A di đà phật!
"Canh ba gà gá O O...
Ông ngủ chẳng được,
Ông mò đi chơi..."

lengockhanhi

Film critic

Chịu thua cưng luôn, chị hy vọng đây không phải là chuyện đùa.
Còn chị thì không đùa đâu.

Chuyện của cưng đang phải đối mặt thật sự chẳng thể so sánh được với nỗi buồn và tuyệt vọng mà cuộc đời đang mang lại cho chị.
Chị đã từng tự tử, nhưng không thành công, nghĩ lại thấy nó chẳng có ý nghĩa gì cả.

Nếu cưng là em gái của chị, mà không chịu tập trung học thi lại còn suy nghĩ vẩn vơ như hiện giờ, chắc chị phải cho cưng ăn roi mất thôi.

Có khi còn phải tăng liều như bác nào ở trên có nói.

Không phải đánh để phạt, mà để trị bệnh trầm cảm của cưng đó. Chị biết như vậy sẽ làm cưng đau lắm và khóc nữa, nhưng có vậy mới dập tắt được suy nghĩ tiêu cực trong đầu cưng - còn đáng sợ hơn.

Chịu thua cưng luôn, chị hy vọng đây không phải là chuyện đùa.
Còn chị thì không đùa đâu.

Chuyện của cưng đang phải đối mặt thật sự chẳng thể so sánh được với nỗi buồn và tuyệt vọng mà cuộc đời đang mang lại cho chị.
Chị đã từng tự tử, nhưng không thành công, nghĩ lại thấy nó chẳng có ý nghĩa gì cả.

Nếu cưng là em gái của chị, mà không chịu tập trung học thi lại còn suy nghĩ vẩn vơ như hiện giờ, chắc chị phải cho cưng ăn roi mất thôi.

Có khi còn phải tăng liều như bác nào ở trên có nói.

Không phải đánh để phạt, mà để trị bệnh trầm cảm của cưng đó. Chị biết như vậy sẽ làm cưng đau lắm và khóc nữa, nhưng có vậy mới dập tắt được suy nghĩ tiêu cực trong đầu cưng - còn đáng sợ hơn.
Quá đúng, Đề nghị mai Nhi gửi về cho cô bé mấy cái roi sau đó nhờ mấy Admin và Mod ở trong đó đánh đòn giùm.

Vytkon

Banned

@chị Nhi: chị cũng từng tự tử àh? Thế giờ em phải làm sao hả chị? Em rất muốn ghét bỏ cậu ta nhưng em ko làm đc. Em kể hết thói xấu của cậu ta và em cứ tưởng em đã ghét rồi. Nhưng khi cậu ta bỏ thi 2 môn liền lúc đó em mới nhận ra...em đã đứng ngồi ko yên. Tình hình bây giờ là đi học hay đi thi là em đều nhìn thấy cậu ấy, em cố gắng bơ đi rồi mà vẫn thấy là sao? Cứ nhìn thấy là có cảm giác khó thở nặng nề. Nhưng nếu cậu ấy mà bỏ thi hay bỏ học thì em lại... Tóm lại bây giờ em nên chuyển ngành hay là kiếm ng khác trong lớp để thích và sẽ ko nghĩ đến cậu ta nữa? Haiz..cái gì em cũng có thể thành công, nhưng sao về chuyện tình cảm thì em lại ra nông nỗi này nhỉ?

Vytkon

Banned

Thôi, Bây giờ cháu quyết định là sẽ ko yêu ai hết. Ở vậy cho con trai nó thèm :d . Cháu sẽ cố gắng sống tốt hơn cậu ấy, sống vì cháu. Sẽ cố gắng thêm 1 lần nữa.

nhat thanh

E hãy suy nghĩ lại đừng phí thời gian nửa,vì thời gian ko chờ một ai.A tin rằng e có thể tìm 1 người khác tốt hơn ng hiện tai mà

anbinhdo

Well-Known Member

Chà Cháu này mấy ngày rồi vẫn chưa ngủ được àh, thôi :
..Cháu nhìn lên đầu tủ (ở nhà Cháu nhé, gần giường đấy )
Cháu thấy quả thu đủ, ăn rồi ngủ nhé

thewall2010

Active Member

Chà Cháu này mấy ngày rồi vẫn chưa ngủ được àh, thôi :
..Cháu nhìn lên đầu tủ (ở nhà Cháu nhé, gần giường đấy )
Cháu thấy quả thu đủ, ăn rồi ngủ nhé

lão này lại bày dại rồi ;)) X(X(X(X(X(

NBK_FOF

Active Member

mình khuyên thật nếu bạn có người bạn thân phải nói là thật thân thiết cơ hãy chia sẻ với người đó, mình nghĩ nó sẽ làm cho bạn đỡ hơn hoặc nếu có khóc 1 lần bạn sẽ tốt hơn nhiều, bao nhiêu nỗi buồn trút hết ra giọt nước mắt?!!Đối với mình nói chuyện với gia đình thì nó cứ như 1 khoảng cách khó mà để bộc lộ hết những tâm tình của mình??!!mình nghĩ chỉ có người bạn thân mới có thể ..... hãy cố gắng thử đi mình hy vọng bạn sẽ thành công??!OK GOOD LUCK TO YOU=D>

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên