Cho hỏi về mức độ đáng tin cậy của FTTH Eco 12mbps

manuvn

Member
Ðề: Cho hỏi về mức độ đáng tin cậy của FTTH Eco 12mbps

Em hợp đồng với Viettel,hẹn tới,hẹn lui.Cuối cùng em lấy lại tiền,qua VNPT đóng.
Cũng là quang,12M giá 220k mổi tháng.Buổi chiều alo hỏi thông tin còn cổng không,cô em trả lời lại sau 10' là có.
Mình nói khỏi cần làm hợp đồng,khi KT xuống lắp thì đóng tiền và ký hợp đồng luôn.Cô em OK!
Sáng hôm sau,KT mang modem wifi quang 4 port xuống,kéo dây,cấu hình modem chạy phe phé rồi chìa hợp đồng ra ký và đóng luôn.Xong!
Ác nổi là phải đóng trước 18 tháng.Em lắp đặt 03/4 nên free tháng 4 bắt đầu tính từ tháng 5 trừ dần cho đến hết số tiền mình đóng 18 tháng.Em không cần dùng TV,nên giá thế này là ok.Down trên fshare với Acount vip lúc nào cũng 1,5M.
Bác nào hết port bên Viettel,hỏi thăm bên VNPT xem sao?
Em ở quận 1 Saigon các bác nhé
Em cũng mới nâng từ ADSL của VNPT gói 6M sang FTTH Fm 12M của VNPT hôm 03/04 vừa rồi nè bác. Từ lúc lắp đặt đến rạng sáng nay (08/04) mới treo 1 lần. Rút nguồn Modem, cắm lại chạy tiếp. Bên bác (Q1) được cho mượn Modem Wifi gì thế ? Bên em (Q.11) cho mượn con Yes Telecom 4Port.
Em đăng ký chọn đóng trước 12 tháng => 242.000đ/tháng (+VAT). Sau 12 tháng, tùy mình chọn cách thức đóng tiền trước thì sẽ được giảm giá (KM) tương ứng cho đến khi nào không s/dụng. VNPT có thời hạn hợp đồng là 24 tháng.

P/s: Các bác đang ký s/dụng FTTH Eco của Viettel lưu ý:
+ Cá nhân: FTTH Eco + MyTV => 285.000đ/tháng (KM trong thời gian 24 tháng)
+ C.ty, doanh nghiệp: FTTH Eco => 220.000đ/tháng (KM trong thời gian 24 tháng)
Viettel có thời hạn hợp đồng 36 tháng => 12 tháng cuối (sau thời gian KM) khách hàng phải thanh toán phí: 385.000đ/tháng

Gói này,bác phải dùng TV tổng cộng là 285k,nếu bác là doanh nghiệp thì không phải bị bắt buộc dùng TV còn lại 220k!
Em HĐ nữa tháng mà không thấy gắn nên em chuyển qua VNPT,mà VNPT đóng trước 18 tháng 3.960k lận.

thuê bao mới thì em không rõ.em xài gói này được 2 năm rồi, chỉ việc đăng ký tham gia KM.không thấy viettel bắt buộc em dùng gói MyTV gì cả.

Badboyhn

Em đang định lắp FTTH ECO của Viettel, gọi nhân viên lắp đặt họ phán mỗi một câu, Hết cổng rồi anh nhé. Thế là đành chịu, chắc qua đợt khuyến mại này cũng chưa có cổng.
Bó tay với kiểu báo hết cổng chưa biết bao giờ có của mấy anh Viettel.

dungtam25

Well-Known Member

Em cũng mới nâng từ ADSL của VNPT gói 6M sang FTTH Fm 12M của VNPT hôm 03/04 vừa rồi nè bác. Từ lúc lắp đặt đến rạng sáng nay (08/04) mới treo 1 lần. Rút nguồn Modem, cắm lại chạy tiếp. Bên bác (Q1) được cho mượn Modem Wifi gì thế ? Bên em (Q.11) cho mượn con Yes Telecom 4Port.
Em đăng ký chọn đóng trước 12 tháng => 242.000đ/tháng (+VAT). Sau 12 tháng, tùy mình chọn cách thức đóng tiền trước thì sẽ được giảm giá (KM) tương ứng cho đến khi nào không s/dụng. VNPT có thời hạn hợp đồng là 24 tháng.

Viettel có thời hạn hợp đồng 36 tháng => 12 tháng cuối (sau thời gian KM) khách hàng phải thanh toán phí: 385.000đ/tháng

VNPT cho em mượn con Toto link bác ạ!Em lắp hôm 4/4 chạy suốt,không thấy treo,em dùng modem nào cũng thế,không biết tắt nguồn là gì,cứ cho nó chạy 24/24,hư thì có VNPT không phải lo bác ạ!Mà công nhận modem này dùng ít nóng hơn cái Simen ADSL 1 port khi em lắp VNPTcho mượn.Ngay chiều hôm ấy,em lên cắt ADSL của VNPT thì họ đòi lại modem,em chạy về lấy.Lấy lên,lại đòi sợi dây RJ45,nếu không có thì trừ 11k.Chiêu này của VNPT bẩn thật.Khách hàng dùng dịch vụ của mình 3 năm 9 tháng,khi cắt HĐ,đòi lại sợi dây.Dùng từ mới thuê bao,dây nào mà còn!Em làm biếng về thôi đóng cho xong.
Cái modem ADSL Simen ấy gần 4 năm mà vẫn tốt chạy phe phé.Công nhận là hên.

C_Pham

Well-Known Member

Trong Hợp đồng của em với Viettel ghi rõ thời hạn cam kết là 12 tháng thôi (Hợp đồng ký 1/4) và không kèm với bất kỳ gói dịch vụ nào khác.

bachly

VNPT cho em mượn con Toto link bác ạ!Em lắp hôm 4/4 chạy suốt,không thấy treo,em dùng modem nào cũng thế,không biết tắt nguồn là gì,cứ cho nó chạy 24/24,hư thì có VNPT không phải lo bác ạ!Mà công nhận modem này dùng ít nóng hơn cái Simen ADSL 1 port khi em lắp VNPTcho mượn.Ngay chiều hôm ấy,em lên cắt ADSL của VNPT thì họ đòi lại modem,em chạy về lấy.Lấy lên,lại đòi sợi dây RJ45,nếu không có thì trừ 11k.Chiêu này của VNPT bẩn thật.Khách hàng dùng dịch vụ của mình 3 năm 9 tháng,khi cắt HĐ,đòi lại sợi dây.Dùng từ mới thuê bao,dây nào mà còn!Em làm biếng về thôi đóng cho xong.
Cái modem ADSL Simen ấy gần 4 năm mà vẫn tốt chạy phe phé.Công nhận là hên.

Modem Totolink có wifi không bạn? Và giá 220 ngàn có VAT chưa?

manuvn

Member

Modem Totolink có wifi không bạn? Và giá 220 ngàn có VAT chưa?

trongtan7411

Active Member

Trong Hợp đồng của em với Viettel ghi rõ thời hạn cam kết là 12 tháng thôi (Hợp đồng ký 1/4) và không kèm với bất kỳ gói dịch vụ nào khác.

em cũng vậy nè,sao có vụ 36t ở đây,đóng như bác manuvn nói thì đắt hơn mạng khác à?

manuvn

Member

em cũng vậy nè,sao có vụ 36t ở đây,đóng như bác manuvn nói thì đắt hơn mạng khác à?

Trước khi mình gắn FTTH Fm của VNPT thì có đến cửa hàng của Viettel HCM (hôm 25/03) để hỏi thông tin lắp đặt gói FTTH Eco này (đợt KM 01/04->30/04) và được cho biết:
+ Khách hàng cá nhân khi lắp đặt phải sử dụng kèm MyTV (nội dung các kênh IPTV không bằng SCTV đang dùng + chỉ được 1 TV) => cước 285.000đ/tháng
+ Cước KM 24 tháng
+ Thời hạn HĐ 36 tháng
Do đó không đăng ký lắp đặt FTTH Eco. Về đăng ký FTTH của VNPT nhưng yêu cầu đầu tháng 4 lắp đặt (để được KM tháng đầu tiên không trả cước).

Hôm nay, mình có hỏi lại bên Viettel vả được xác nhận là thời hạn HD tối thiểu 12 tháng thôi. => Cạnh tranh với VNPT

==> Khách hàng được hưởng lợi.

greenHD

Member

Đã lắp Eco từ đầu tháng 03/2014. Hix... từ đó đến hôm nay là hơn 1 tháng mà gọi lên tổng đài của Vịt teo một nữa thời gian rồi, cứ 2-3 làm một cú, chửi í ới nhưng tình hình vẫn không được cải thiện. Lúc mới lắp thì tốc độ ổn định được 4 ngày đầu tiên, còn sau đó thì cứ tầm 10h tối là mạng rớt, làm đủ trò ( rút nguồn converter, khởi động lại Modern..) nhưng nó vẫn cứ ở trạng thái connecting... Kỹ thuật xuống kiểm tra và thay thiết bị ( 5 converter, 4 modern, 2 nextTV) vẫn không ăn thua. Từ đầu tháng 4 đến giờ là không vào được mạng luôn, gọi lên tổng đài thì vẫn điệp khúc: kỹ thuật đang kiểm tra. Pó tay toàn tập.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Cho hỏi về mức độ đáng tin cậy của FTTH Eco 12mbps

Đã lắp Eco từ đầu tháng 03/2014. Hix... từ đó đến hôm nay là hơn 1 tháng mà gọi lên tổng đài của Vịt teo một nữa thời gian rồi, cứ 2-3 làm một cú, chửi í ới nhưng tình hình vẫn không được cải thiện. Lúc mới lắp thì tốc độ ổn định được 4 ngày đầu tiên, còn sau đó thì cứ tầm 10h tối là mạng rớt, làm đủ trò ( rút nguồn converter, khởi động lại Modern..) nhưng nó vẫn cứ ở trạng thái connecting... Kỹ thuật xuống kiểm tra và thay thiết bị ( 5 converter, 4 modern, 2 nextTV) vẫn không ăn thua. Từ đầu tháng 4 đến giờ là không vào được mạng luôn, gọi lên tổng đài thì vẫn điệp khúc: kỹ thuật đang kiểm tra. Pó tay toàn tập.
ui, mình xài VNPT gói 5M, đang chuẩn bị ký HĐ với Viettel lắp FTTH eco hay là đăng ký luôn cáp quang VNPT giá 200k/tháng không nhỉ?

xperia16

E mình mới chuyển sang gói Fm của VNPT thấy khá chuẩn . KM cước gì đó tháng còn khỏang 200 .

greenHD

Member
Ðề: Re: Ðề: Cho hỏi về mức độ đáng tin cậy của FTTH Eco 12mbps

ui, mình xài VNPT gói 5M, đang chuẩn bị ký HĐ với Viettel lắp FTTH eco hay là đăng ký luôn cáp quang VNPT giá 200k/tháng không nhỉ?
Bạn đang dùng VNPT thì nên tiếp tục lên cáp quang VNPT, đừng chuyển sang Vịt teo.

bladies

Active Member

Em dùng gói vnpt Mega Family 5.120kbps. Down mọi host. chẳng khi nào được 0.625 MB/s cả. lúc nào cũng lè tè 520KB, 540KB. Chắc đó là giới hạn MAX của gói 350k rồi :D

Vậy thì mình còn hời chán, 300k/tháng (bao gồm VAT) mà cũng tầm 520kbs, trước đây thì 650kbs, nhưng sau này thì nó bóp băng thông, điện hỏi thì nó phủ nhận, tới khi ông nhân viên kỹ thuật đi sửa nói là bóp băng thông rồi thì mới chắc chắn luôn.
Mà nó ảo lắm các bác, trong modem mình trước đây là downstream nó khoảng 6mbs, giờ nó chỉnh sao đó lên 8mbs nhưng tốc độ tải xuống nó vẫn thế ! Cơ mà trên Speedtest.net thì chỉ có tối đa 4mbs thôi.

meomatto

Active Member

Mịa cái ông Vịt teo này tung khuyến mại mà toàn ở đâu đâu ý. bảo cáp quang mà gọi thì phải 1-2 hôm đến tận nơi ngó ngó xem có cái hộp nào trên cột điện ko thì mới trả lời (bảo là khảo sát trực tiếp), cáp mà đi ngầm rồi thì bảo là chịu ko lắp dc, ko có hệ thống giám sát mạng lưới chi tiết thông minh để ấn phát là ra kết quả. Nói chung, đại đa số là sẽ bị báo hết cổng (hay là ko có cổng cáp hoặc có nhưng ko lắp dc), bó tay ko hiểu làm ăn, cạnh tranh kiểu gì luôn.
Nói chung là mọi người lắp net của teo là vì cái Quang này nó báo giá rẻ nhất thôi chứ mà về cáp đồng thì nó kém xa (giá cao, tốc độ hẻo) so với FPT hay là VNPT.

C_Pham

Well-Known Member

Vấn đề là nhiều Bác ở chung cư, ngoài VT ra thì không còn lựa chọn nào khác, chứ ở nhà riêng thì đừng đợi VT

meomatto

Active Member

Ngoài HN gói quang 14Mb/s của VNPT đắt quá, giá 400 chưa VAT. Vịt teo hạ tầng kém lắp chưa dc. Bực mình hôm qua kí với FPT lắp gói MegaMe 8M giá 350 cả VAT thay cho cái VNPT 6M giá 385K/th đang dùng rồi. Các bác đang dùng cho ý kiến cái xem gói này có ổn định ngon lành ko nhé! :D

vuhothang

Member

Đang đơi VT kéo thêm 1 line FTTH Eco 12Mb cho nhà thằng em và đứng tên cty luôn vì gần nhà mà sao lâu quá, ký hợp đồng hôm 31/3 mà gọi bên đó họ nói vẫn chưa có thiết bị, cũng hơi chán rồi đó, mình cho họ đến cuối tháng này, không có mình đòi tiền lại và chuyển từ ADSL VNPT qua FTTH VNPT quá, hỏi mấy anh KT của VNPT thì họ nói đưa giấy tờ là họ kéo luôn. Hiện vẫn đang hạnh phúc với line FTTH Eco đang sài từ hồi 2011 đến giờ ở cty.

dunghongung

Đóng tiền trước 6 tháng gần cả tháng nay mà nó vẫn chưa lắp cho bảo là chưa có thiết bị, chả biết khi nào có rồi speed ổn định không nữa chứ cáp quang vit teo ở công ty mình mấy bữa nay nó chạy y như con rùa ý

Bên trên