Chuyện tình yêu sét đánh của em !

xitrum8x

Active Member
Ðề: Chuyện tình yêu sét đánh của em !

Đúng là có duyên có số, nhưng bản thân mình phải cố gắng hết sức trước đã, ko thì sau này lại nuối tiếc "...phải chi hôm ấy..... ". Lúc trước mình cũng " lên bờ xuống ruộng " với cô ấy để bây giờ thành 1 gia đình với 3 thành viên rồi. Một tình cảm chân thành sẽ lay động được mọi trái tim trừ khi đó là " trái tim mùa đông " . Cố lên bác !!!

James Vo

Member

Tình hình là em nt và gọi điện thì bé vẫn hông reply :( Không biết có chuyện gì xảy ra với bé hông nữa. Hay tại bé chảnh quá :| .Bác nào nhiều kinh nghiệm tình trường thì cho em vài lời khuyên với ạ. Hix.

ha.ha.ha....bạn nhắn tin vào ban đêm thôi,cứ từ từ....cô bé đó đang xem jam là hoàng tử hay quấy vật....hi..hii

xitrum8x

Active Member

Tình hình là em nt và gọi điện thì bé vẫn hông reply :( Không biết có chuyện gì xảy ra với bé hông nữa. Hay tại bé chảnh quá :| .Bác nào nhiều kinh nghiệm tình trường thì cho em vài lời khuyên với ạ. Hix.

KInh nghiệm tình trường thì mình ko dám nhận nhưng mình nghĩ thế này :

1. Bé thật sự còn quá bé ( 15-16 tuổi thì phải ), đường đời bé đã đi được bao nhiêu bước để đủ tự tin trong ăn nói mà reply cho bác.
2. Dùng từ " Chảnh " theo mình thì thấy hơi tội cho bé. Trước đây mình có 1 đồng nghiệp dân ĐL, phải nói con gái ĐL đúng nghĩa con nai vàng ngơ ngác, sống nội tâm nhiều nhưng cũng dễ hòa nhập khi đã thích nghi ( đi du lịch vài lần cũng thấy vậy, cảm nhận riêng của mình )
3. Bé bán hàng lưu niệm cũng như ông bà ta nói " Làm dâu trăm họ ". Một ngày tiếp xúc với biết bao người, đủ cả thành phần ( bé lại dễ thương nữa thì dễ gì thoát khỏi khỏi nhửng lời chòng ghẹo của phường trêu hoa ghẹo bướm ) nên cũng khó để bé ko suy nghĩ bác thuộc thành phần trên.

Tóm lại : Để chinh phục 1 cô bé đang vừa tuổi trăng tròn lại buôn bán tiếp xúc nhiều người lạ thì con đường tình của bạn còn dài lắm để thành công. Nếu có thành ý và 1 con tim cháy bỏng thì bạn sẽ vượt qua tất cả, con gái mà, thượng đế tạo ra họ để đàn ông chinh phục, vấn đề là thời gian và thực hiện bằng cách nào thôi ( con tim của bác sẽ chỉ dẫn )

P/s : MƯA DẦM THẤM LÂU.

James Vo

Member

KInh nghiệm tình trường thì mình ko dám nhận nhưng mình nghĩ thế này :

1. Bé thật sự còn quá bé ( 15-16 tuổi thì phải ), đường đời bé đã đi được bao nhiêu bước để đủ tự tin trong ăn nói mà reply cho bác.
2. Dùng từ " Chảnh " theo mình thì thấy hơi tội cho bé. Trước đây mình có 1 đồng nghiệp dân ĐL, phải nói con gái ĐL đúng nghĩa con nai vàng ngơ ngác, sống nội tâm nhiều nhưng cũng dễ hòa nhập khi đã thích nghi ( đi du lịch vài lần cũng thấy vậy, cảm nhận riêng của mình )
3. Bé bán hàng lưu niệm cũng như ông bà ta nói " Làm dâu trăm họ ". Một ngày tiếp xúc với biết bao người, đủ cả thành phần ( bé lại dễ thương nữa thì dễ gì thoát khỏi khỏi nhửng lời chòng ghẹo của phường trêu hoa ghẹo bướm ) nên cũng khó để bé ko suy nghĩ bác thuộc thành phần trên.

Tóm lại : Để chinh phục 1 cô bé đang vừa tuổi trăng tròn lại buôn bán tiếp xúc nhiều người lạ thì con đường tình của bạn còn dài lắm để thành công. Nếu có thành ý và 1 con tim cháy bỏng thì bạn sẽ vượt qua tất cả, con gái mà, thượng đế tạo ra họ để đàn ông chinh phục, vấn đề là thời gian và thực hiện bằng cách nào thôi ( con tim của bác sẽ chỉ dẫn )

P/s : MƯA DẦM THẤM LÂU.

~O)~O)~O)~O)~O)~O)~O) nhé bác, bác ở đâu thía, Sì Gòn hả?

congiola

Ước gì em cũng gặp được 1 người như bác James. Đời này hiếm người như bác James lắm!

Đang 7love nên toàn ước cái đâu đâu :((

congphu88

Member

Chảnh thì sao, càng chứng tỏ người ta là người biết suy nghĩ trước sau, biết bạn là ai mà chưa gì đã nhắn tin lại nọ kia rồi, 95 theo mình như vậy là rất chín chắn đấy nhé, chứ vừa nhắn tin mà đã hỏi han này nọ rồi thì hẹn đi chơi cũng đi ngay thì có mà.... bị lừa lại =))
Hơn nữa muốn câu chuyện có kết thúc có hậu thì bạn cũng phải năng lên đó, khi đã thiết lập được 1 mối quan hệ nào đó rồi, tình bạn cũng được, cảm mến cũng được (cái này tùy bác cảm nhận).... hay là gì gì đó cũng được, tóm lại là thiết lập được 1 mối quan hệ:D, sau đó mới tính đến chuyện khác được

Chốt lại, theo em trước hết hãy thiết lập mối quan hệ đó đi đã nhé :D
@thử xin nick yahoo và chat chit xem sao :D

congphu88

Member

@congiola: sao lại oánh, mình đang nói bạn với Jame cơ mà

manhthang

Huyền Thoại

Không phải chảnh vì chắc chắn cô bé này gặp không ít những trường hợp ong bướm qua đường, người ta còn chưa rõ Vo là người thế nào nên hành động như vậy là thường.

Hơn 10 năm trước, khi chưa gặp bà xã bây giờ chuyện tình yêu của anh còn phiêu lưu kỳ thú hơn chuyện của James nhiều :))

Ước gì em cũng gặp được 1 người như bác James. Đời này hiếm người như bác James lắm!

Đang 7love nên toàn ước cái đâu đâu :((
Mua vé báy 1 phát vào xì gòn là gặp chứ gì :-"

James Vo

Member

Không phải chảnh vì chắc chắn cô bé này gặp không ít những trường hợp ong bướm qua đường, người ta còn chưa rõ Vo là người thế nào nên hành động như vậy là thường.

Hơn 10 năm trước, khi chưa gặp bà xã bây giờ chuyện tình yêu của anh còn phiêu lưu kỳ thú hơn chuyện của James nhiều :))

Kể đi chuyện của anh cho em nghe đi ^^

manhthang

Huyền Thoại

Kể đi chuyện của anh cho em nghe đi ^^

Cũng không có gì đáng nói, chỉ là chuyện lông bông thời trẻ :)
1 cô bạn học cấp 3 giờ đã lấy chồng và sơ tán lên Hà Nội, 1 cô bé ở Phú Thọ giờ định cư ở Osaka, 1 cô bé gần nhà thì đang định cư ở Pháp, 1 tiểu thư (đúng nghĩa) ở Đà Nẵng đã cắt đứt liên lạc khi mình lấy vợ O:) (thay đổi số điện thoại di động và nhà riêng, xóa blog, thay email nên chả biết giờ này sống chết ra sao, hehe), 1 cô sinh viên người Nhật ở Tokyo đến giờ vẫn nhí nhảnh nhưng không chịu lấy chồng :D
Tất cả đều nhẹ nhàng, lãng mạn chứ không hổ báo hay gấu ó gì cả :))
Nói túm lại là toàn người đi xa, chả có ai ở gần trong bán kính 100km ở thời điểm bây giờ =))

James Vo

Member

Cũng không có gì đáng nói, chỉ là chuyện lông bông thời trẻ :)
1 cô bạn học cấp 3 giờ đã lấy chồng và sơ tán lên Hà Nội, 1 cô bé ở Phú Thọ giờ định cư ở Osaka, 1 cô bé gần nhà thì đang định cư ở Pháp, 1 tiểu thư (đúng nghĩa) ở Đà Nẵng đã cắt đứt liên lạc khi mình lấy vợ O:) (thay đổi số điện thoại di động và nhà riêng, xóa blog, thay email nên chả biết giờ này sống chết ra sao, hehe), 1 cô sinh viên người Nhật ở Tokyo đến giờ vẫn nhí nhảnh nhưng không chịu lấy chồng :D
Tất cả đều nhẹ nhàng, lãng mạn chứ không hổ báo hay gấu ó gì cả :))
Nói túm lại là toàn người đi xa, chả có ai ở gần trong bán kính 100km ở thời điểm bây giờ =))

Trùi, anh Thắng đúng là đào hoa thật :p

Bên trên