Đánh giá Có nên lắp truyền hình K+?

mylove_22

Ðề: Có nên lắp truyền hình K+?

Mình mà bên K+ cũng ko bao giờ bán K+ cho bạn, nói cho vuông. Bạn nên khách quan hơn đi, người ta kinh doanh phải có lợi nhuận. Những ai đã và đang sử dụng K+ họ đều cảm thấy đáng đồng tiền bát gạo đấy bạn ah? Người ta bỏ tiền mua chương trình để phát chứ có phải dowload Free trên internet về phát đâu mà có rẻ. Mình thấy chất lượng phục vụ của K+ cũng tốt. Chỉ ko thích mấy anh BLV bóng đá trên K+ thôi, bình luận nghe nhàm như mấy cu teen chém gió quán trà đá.

Mình cay nó từ khi vụ EPL kìa....chứ dù dịch vụ và chất lượng có tốt đến đâu thì mình cũng kệ....

Mình cay nó từ khi vụ EPL kìa....chứ dù dịch vụ và chất lượng có tốt đến đâu thì mình cũng kệ....

Biết là vậy, mình cũng ko thích cái kiểu độc quyền của k+ nhưng đam mê bóng đá phai chấp nhận bỏ tiền ra xem thôi. Hơn nữa họ làm vậy ko hề vi phạm luật gì, chỉ khiên những người yêu EPL bức xúc thôi.

Thao tran

thời buổi cạnh tranh mà bác . Nếu không có thằng k+ thì cũng có thằng A+ , B+ gì đó vào à . Cá lớn nuốt cá bé , nhỏ thì chết thôi . Ngược lại độc quyền mà phục vụ không tốt thì cũng chết thôi . Mình thấy thằng k+hd có cái nhược điểm là blv quá củ chuối , thì chất lượng hình ảnh âm thanh hd ( cả mấy kênh k+SD ) phải nói là tốt nhất trong tất cả các đài ở vn này rồi .

thời buổi cạnh tranh mà bác . Nếu không có thằng k+ thì cũng có thằng A+ , B+ gì đó vào à . Cá lớn nuốt cá bé , nhỏ thì chết thôi . Ngược lại độc quyền mà phục vụ không tốt thì cũng chết thôi . Mình thấy thằng k+hd có cái nhược điểm là blv quá củ chuối , thì chất lượng hình ảnh âm thanh hd ( cả mấy kênh k+SD ) phải nói là tốt nhất trong tất cả các đài ở vn này rồi .
Thằng nào độc quyền NHM cũng phải mua để xem. Duy một điều K+ lại liên doanh với VTV-nhà đài sống bằng tiền của dân VN. Thế mà nó lại bỏ quá nhiều tiền để mua bản quyền dẫn đến dân VN xem EPL với giá không phù hợp với điều kiện ở VN. Đấy là chưa tính đến là đên khi nào nó xơi tái cổ phần của ông VTV nhà mình. Tương lai gần là sau này mọi chương trình nước ngoài phải mua của K+ ấy chứ. Thế là " Cõng rắn cắn gà nhà". Hết phim.

Năm ngoái mấy anh VCTV đều BLV cho K+ hết nên xem còn hay. Sang năm nay " 1 lũ BLV khựa đéo đỡ đc" ko biết bên K+ có biết là BLV của họ tệ đến vậy ko. BLV gì mà nhạt nhòa chẳng thấy hứng thú nghe tẹo nào, mà lại toàn Bình luận trận hay nữa chứ. Thi thoảng có Seria A có anh Anh Ngọc qua BL nghe đỡ nhàm hẳn, chứ để mấy chú K+ bình loạn thế này chả khác dek gì ru ngủ người xem. Mấy trận Super sunday nên mời mấy anh bên VCTV sang bình luận cho hay

dhpaul

Well-Known Member

Thằng nào độc quyền NHM cũng phải mua để xem. Duy một điều K+ lại liên doanh với VTV-nhà đài sống bằng tiền của dân VN. Thế mà nó lại bỏ quá nhiều tiền để mua bản quyền dẫn đến dân VN xem EPL với giá không phù hợp với điều kiện ở VN. Đấy là chưa tính đến là đên khi nào nó xơi tái cổ phần của ông VTV nhà mình. Tương lai gần là sau này mọi chương trình nước ngoài phải mua của K+ ấy chứ. Thế là " Cõng rắn cắn gà nhà". Hết phim.

Trước em cũng nghĩ vậy, nhưng về sau em lại thấy chẳng bao giờ Canal Plus xơi tái hết đâu. Để như bây giờ K+ còn lợi dụng được cái vị thế cơ quan ngang bộ của VTV, chứ ăn cả thì biết đâu một ngày đẹp trời VTV cũng đập lại? Mà muốn ăn cả cũng khó. Truyền hình ở VN bây giờ thực tế vẫn là của nhà nước, mấy cái râu ria như K+ cũng chỉ xếp ở hàng xã hội hóa thôi.

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Có nên lắp truyền hình K ?

cái kênh phim HD có thuyết minh, lồng tiếng Việt cái đó là em nói.
nhưng em nói là HBO|HD và StarMovies|HD trên Truyền hình An Viên có thuyết minh, lồng tiếng Việt cơ.
chứ em đâu có nói HBO|HD và StarMovies|HD trên K+ có thuyết minh, lồng tiếng Việt đâu @.@

Thôi bỏ xừ @.@ tớ quên mất k hỏi nhân viên r @.@

Thôi kệ, chắc mấy kênh đó toàn phim tây :D

Các cụ ở nhà thích xem phim Tàu cơ :D giờ đang chiếu Tể tướng lưu gù ở HN 2 thì phải, tối nào cụ cũng nằm rình để xem =)) cứ tín hiệu ổn định, các cụ xem đc là ngon r :D

vuquan

Member

Tôi cũng chưa hiểu bác nói nhà đài sống bằng tiền của dân trong trường hợp bóng đá này là thế nào?
Thứ nhất: Tiền của dân, trong đó có tiền của bác không?
Thứ hai: Tiền của dân thì càng phải giữ gìn cho dân. Bác bảo tiền của dân nên cứ đổi sang đô la rồi đi mua bóng đá về cho bác xem miễn phí phỏng?
Kinh doanh ít nhất phải bảo toàn vốn. Bác bảo vốn của dân mà ý bác là người ta không cần giữ vốn thì tôi cam đoan bác chẳng có đồng đêk nào trog đó mà bác lớn tiếng!

tan_huy_93

Well-Known Member
Tiền của dân là nằm trong mấy kênh VTV1,2,3... phát free Analog và trên Vinasat.

thampv

Mình đang dư 1 bộ đầu thu K+ HD còn hơn 4 tháng thuê bao, bác nào có nhu cầu lắp đặt thì mình nhượng lại giá rẽ nhé. Để lại không xài phí quá, phí thuê bao 300k/tháng mà không xem thật uổng quá (0983 617 618)

Ðề: Re: Có nên lắp truyền hình K+?

Mình đang dư 1 bộ đầu thu K+ HD còn hơn 4 tháng thuê bao, bác nào có nhu cầu lắp đặt thì mình nhượng lại giá rẽ nhé. Để lại không xài phí quá, phí thuê bao 300k/tháng mà không xem thật uổng quá (0983 617 618)

Để cho em 1 triệu cái đầu HD nhé, thẻ bác giữ lại bán cho người khác. Về em mua thẻ Multiroom thôi. ok thì để cho em vì nhà em có K+HD rồi, bác ko dùng thì để em về multiroom trên phòng

Thao tran

Để cho em 1 triệu cái đầu HD nhé, thẻ bác giữ lại bán cho người khác. Về em mua thẻ Multiroom thôi. ok thì để cho em vì nhà em có K+HD rồi, bác ko dùng thì để em về multiroom trên phòng
bác chém ác thế . Đầu mới tới 3tr5 , đầu 2nd cũng đâu có giá đó cho bác mà mua .

vuquan

Member

Tiền của dân là nằm trong mấy kênh VTV1,2,3... phát free Analog và trên Vinasat.

Bác nói đúng đấy. Nhưng mấy kênh này thì liên quan gì đến K+? Đây là các kênh liên quan đến tuyên truyền, Nhà nước bắt buộc phải phát, Dù có là K+ hay G+ thì cũng phải phát. Bác có thấy nhà đài nào không phát mấy kênh này không? Ông nào dám không phát nào?
Đài nào phát mấy kênh này thì cũng đều tốn tiền thuê TP (bộ phát đáp) trên vệ tinh hết bác nhé.
Mà thưa bác, mấy chương trình giải trí trong mấy kênh này mua hoặc sản xuất bằng tiền thu từ quảng cáo đấy bác à.
Sao không thấy bác nào bảo điện được sản xuất từ tiền của dân nên cũng không nên thu phí? EVN có phải của dân không ợ?

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Có nên lắp truyền hình K+?

vâng em biết... vì có bác nói VTV lấy tiền của dân đưa cho VSTV mua bản quyền Premier League với giá cao, nên giá thuê bao gói Premium, HD của VSTV mới có giá trên trời...
vậy nên em mới nói
“Tiền của dân là nằm trong mấy kênh VTV1,2,3... phát free Analog và trên Vinasat”
Bác nói đúng đấy. Nhưng mấy kênh này thì liên quan gì đến K+? Đây là các kênh liên quan đến tuyên truyền, Nhà nước bắt buộc phải phát, Dù có là K+ hay G+ thì cũng phải phát. Bác có thấy nhà đài nào không phát mấy kênh này không? Ông nào dám không phát nào?
Đài nào phát mấy kênh này thì cũng đều tốn tiền thuê TP (bộ phát đáp) trên vệ tinh hết bác nhé.
Mà thưa bác, mấy chương trình giải trí trong mấy kênh này mua hoặc sản xuất bằng tiền thu từ quảng cáo đấy bác à.
Sao không thấy bác nào bảo điện được sản xuất từ tiền của dân nên cũng không nên thu phí? EVN có phải của dân không ợ?

vậy mà ông VTC và ông AVG khóa các kênh này hết à.
nên cần phân biệt gói kênh band C và Ku tren Vinasat1 nhen, Ku là của K+, còn trên C mới đích thị là của VTV.

Thưa với các bác rằng, toàn bộ các thiết bị thu phát tín hiệu và cơ sở hạ tầng để sản xuất chương trình là phải sử dụng của đài truyền hình VN. Những thiết bị và cơ sở hạ tầng đấy là tiền ngân sách mà trước đây dân ta được xem miễn phí đấy. Để có được như thế thì VTC và AVG còn lâu mới có được.
Còn mấy chương trình sản xuất ra là nhờ tiền QC, còn khi phát sóng có phải trả tiền hay không thì phải chờ thanh tra và kiểm toán các bác nhé.
Các bác có thấy K+ có trạm thu phát nào không nhỉ còn studio là mấy phòng như mấy phòng thu tư nhân?

Bên trên