Có nên mua Tivi TCL không ?

Có nên mua Tivi TCL không ?

• Số phiếu: 25 15.9%
  • Không

Số phiếu: 132 84.1%

• Số lượng người bầu chọn
    157

kudo1908

Active Member
Ðề: Có nên mua Tivi TCL không ?

ko.đừng ủng hộ hồ cẩm đào.mua tivi ấy thà mua VTB còn hơn.

thoibinh

Member

Hàng TCL hiện nay ít ngưới dùng (chủ yếu là ở nông thôn và những người không biết nhiều về HDTV) còn anh em trên diễn đàn HD hầu như không ủng hộ thương hiệu này nên nếu bác chủ có ý mua thật thì nên suy nghĩ lại, vì nếu khi sử dụng có trục trặc hay thắc mắc gì về nó cũng khó có ai chia sẽ kinh nghiệm, chỉ dẫn cho.
chúc bác có lựa chọn ưng ý!

21thcentury

Mình là người ít khi mua thương hiệu, cũng ít khi nghe người khác.
Nhưng sở dĩ nhiều người hay hỏi ý kiến là vì ra siêu thị hoa mắt ko biết con nào đẹp.
Mới đây mình mua con tivi thứ 4.Định nhắm Panasonic 32inch.
mình ra siêu thị, ở ngay tầng 1 chỉ có TCL. Mình đứng ngắm thấy cũng đc. LED đẹp hơn LCD.
Có vài thằng Tây cũng đang ngắm say sưa.

Đi vòng vòng phía trong thấy có 1 dãy LG.

Mình thì mình cũng ko ưa gì LG vì vốn ghét phim Hàn , ghét nhạc Hàn nên ghét luôn samsung và LG.

ấy thế mà nhìn những hình ảnh trong mấy em LG mình ngỡ như vừa ở hố phân TCL mà nhảy vào bồn tắm chung với tiên nữ.(LG )

Mình thấy nó đẹp hẳn so với con Pana cũ nên quyết em LG.

Mang về nhà đặt 2 con cạch nhau em LG sáng hơn, nhưng góc nhìn vẫn thua Panasonic 1 tí. trực diện thì đánh giá ngang nhau.em LG thì chức năng nhiều vô kể. Pana,toshiba thì ít chức năng quá.:D

Mình thấy diễn đàn này ít người ưa LG nên mình cũng ko dám viết bài về em LG này chứ quả thật rất hài lòng, Giá lại rẻ nữa. Bảo hành 2 năm.

Từ giờ về sau nếu mua dùng sẽ mua LG, còn 1 số người bà con của mình thích thương hiệu nên dù mình can ngăn họ vẫn mua Sony.

Lại nói riêng về TCL ko nói đến thương hiệu, độ bền,nhận xét khách quan: Hình ảnh của nó xấu lắm bạn ạ.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Đồ của trung quốc cũng không đến lỗi tồi đâu đoc lịch sử của hãng TCL này có liên doanh với các tivi Thomson của Pháp, nhưng đồ điện tử của Hàn Quốc, Nhật bản giá rẻ đi nhiều như LED 32 Toshiba AL10 có 7t5990n, làm gì người tiêu dùng họ ko thêm tiền mua thương hiệu của Nhật chất lượng uy tín lâu năm. Nếu mà Siêu thị điện máy mà phân phối hãng tivi Skyworth, KONKA của hồng kong chất lượng tốt hơn TCL ấy

KONKA LED 3 D 21:9 CES 2012

Chỉnh sửa lần cuối:

nghianan

Thịt Chó Luộc (TCL) mà bảo hành khoảng 10 năm thì mua được! :)>-:)>-

amazon2vn

Bác Nghianan có vẻ dị ứng thằng TCL quá nhỉ, bản thân em cũng ko thích mua đồ hiệu của thằng China cho dù tài chính có eo hẹp

Sweet-Heart

Active Member

cám ơn bác đã nhiệt tình tư vấn.
2 model đó mình có tham khảo rồi.
Không bằng con 32E5300 đâu bác. Còn TCL này Tiết kiệm điện hơn vì nó là LED TV
Còn 2 con bác nói là LCD cả. Mà bác là người bán hàng đúng không zậy. Nghe như có mùi PR bán hàng ở đây ấy. Thấy ở đâu cũng có bác. Nếu bác tư vấn giúp thì rất cám ơn sự chia sẽ của bác. Còn bán hàng thì xin cám ơn nhưng mình không mua đâu
Đang kiên nhẫn đọc topic đến đoạn này tự nhiên mất cảm tình với chủ topic.
Mình đoán rằng bạn ở...

hungavi

Member

TCL tức là " Tui Chọn Lầm " đó , bác nào mua là mệt với nó đó ! Trước em có mua con 42 inch sài chưa tới 1 năm màu sắc chuyển qua nhợt trắng bạch , vất luôn, sửa chỉ tốn tiền mặt dù còn bảo hành !>-)

21thcentury

Tôi chỉ hỏi đơn giản thế này.

Những hãng của TQ đã phát minh ra cái gì trước?
hay chỉ chờ người ta làm rồi mình làm theo ? Chuyên đi ăn cắp, ăn trộm, đục nước béo cò, đó là bản chất của bọn giặc Tàu.
Nó chỉ chờ cho người ta khó khăn kinh tế là tìm cách hợp tác rồi dần dà cướp lại cái thương hiệu.

Lenovo mà ko dựa vào IBM chắc cũng chẳng ma nào mua máy tính Lenovo đâu ạ.

Riêng tôi thì cho dù Lenovo nó có làm đc thế nào tôi cũng không bao giờ dùng . Giống như tất cả các thương hiệu của giặc tầu khác.

nếu TCL tốt, hãy để nó chứng minh tại siêu thị. Nếu nó tốt, nó đẹp như thế ? sao 99% người đến xem đều ko thích. Đâu phải ai cũng quan trọng thương hiệu.
Như tôi chẳng hạn. Tôi mua cái TV 32inch thấy Sony hình ảnh xấu nên tôi chê, chứ ko phải vì ko có tiền mua SONY.
Ko phải tôi ghét TCL mà vì tôi thấy chất lượng nó ko tốt.

Theo cá nhân tôi đánh giá. LCD bây giờ chỉ có Panasonic, LG , Samsung là hình ảnh đẹp nhất. Người tiêu dùng bình dân nên chọn 1 trong 3 hãng này.
1 điều đáng nói nữa là 3 hãng này sản xuất đc TIvi Plasma - Đó cũng là câu hỏi lớn dành cho các hãng còn lại ??????

Dân Việt Nam ta bây giờ ko nghèo đói như trước nữa-Tiền đôi khi ko quan trọng vì con mắt của họ tinh tường ra nhiều rồi.

Nếu 1 sản phẩm có chất lượng thì người ta tự biết qua hình ảnh, Chẳng cần quảng cáo, hạ giá hay khuyến mãi gì cả.

Tôi sẽ mua TCL nếu như tất cả các hãng còn lại phá sản hết..... OEM khác Tàu. Ít ra tiền sản phẩm cũng đi về túi cty mẹ, còn hơn đi vào túi Tàu. Giúp kinh tế tàu phát triển là giúp nó thôn tính mình nhanh hơn thôi.

sommaika

Chào các bác,

Gần 1 tháng đây mình có nhu cầu mua 1 cái Tivi LCD mỏng thay thế cho cái Tivi cổ mà mình xài trên 5 năm rồi.
Sau 1 tháng lục lọi tìm kiếm khắp nơi thì chấm được 1 con TCL giá rẻ mà cũng tính năng cũng gọi là đầy đủ. Thích nhất cái tính năng xem film qua cổng USB. Nhưng thấy các bác ở đây comment về TCL nhiều không biết có ai đã xài qua chưa. Chất lượng như thế nào, có tốt không. Mình cũng ngại cái chữ Made in China. Nhưng mà nghe qua vài người bạn thì xài cũng được với giá tiền đó. Mọi người tư vấn giúp nhé. Đừng Spam hay đưa ra những thông tin mang tính PR gì nhé.
Đây là hình ảnh em nó

với giá 6.450.000 không biết là rẻ nhất chưa nữa. Ở đâu có giá tốt hơn chỉ giúp mình nhé
Xin đa tạ[-O<

theo như bạn nói đã xem kỹ và chấm được 1 con led tcl 32d5300 .,và là giá rẻ nhất trong các loại tv led ,thì đúng là có rẻ hơn thật và nhiều chức năng usb xem phim được nhiều định dạng ,nhưng nếu bạn được xem truyền hình cáp trên loai tv này trước khi mua thì tốt hơn ,như vậy khi mua rồi bạn sẽ không hối hận
tôi là người đang sài loại tv led này có lời khuyên bạn và những nhận xét như sau;
khi xem đá banh hình ảnh rất xấu và bị lem màu
xem phim và các chương trình khác hình ảnh không thật ,vì màu không đẹp nhìn như bị trét phấn dày không còn nét bình thường rất khó coi
còn độ bền thì mới mua được khoảng 7 tháng không bị hư gì
với số tiền trên 6t bạn nên xem lại và có thể mua được các loại tv 32" khác của lg , ss hoặc pana
chúc bạn mua được tv ưng ý

unisaco

Member

-Bác xem qua 2 con này nhé ss vs sony :
+ 2 model 32D450 - 32BX320 :
- Xem TV tạo ra độ nét như nhau.
- Samsung mầu sắc tưới tắn rực rỡ,Sony model này tạo mầu sắc trung tính.
- Tiện ích đều có cổng USB nhưng 32D450 xem được file phim ,video clips HD H.264 ( MKV,AVI...) còn 32BX320 chỉ xem được các file phim,video clips mp4 thông thường.
- Kiểu dáng thì Samsung trẻ trung bắt mắt,Sony lịch sự trang nhã.
-Giá 2 em nó chỉ khoảng 6tr5 thôi.

*Tùy theo nhu cầu sử dụng mà bạn lựa chọn nhé.

Đọc hết 6 trang đọc lại vẫn thấy bác này tư vấn khá chính xác, vậy mà bác chủ topic cứ nghi ngờ ng ta. Bác ko mua của bác tư vấn này thì ít ra cũng ra siu thị điện máy tự mắt mà chiêm ngưỡng, bây giờ siu thị điện máy như nấm sau mưa chứ có đâu mà bác ngồi nhà em ảnh con nào đẹp, con nào ko rùi ... xoắn.
Tui thì cổ hủ, bản thân tui thích các thương hiệu: Nhật bản > Hàn Quốc. Chấm hết còn Trung quốc thì bí lắm mới xài (như các đầu phát HDP ko có thằng Nhật, Hàn nào làm thì mới fải mua hàng TQ)
Thật sự bác chỉ sắm con 32" thì vấn đề điện đóm có là gì. Nói thật nhé nó còn tiết kiệm điện hơn con CRT 21" bác đang xài đó. Nhiều tiền thì sắm con LED xịn, bằng không thì LCD thui coi cũng đã con mắt rùi. Bác ko thắc mắc tại sao nó rẽ hơn mấy thằng kia sao ? bộ mấy thằng kia ko muốn càng rẽ càng tốt để bán đc hàng àh ? Dòng Plasma là hao điện nhất, và cũng ít bền nhất so với LCD và LED, do tuổi thọ Panel ko cao được (đặc điểm công nghệ), nhưng nói thiệt nếu có đk tui cũng sẽ làm 1 con plasma, vì những gì mà nó mang lại: màu trong, đẹp, tần số quét cao coi 3D ngon ...
PS: Coi cái hình demo của bác nào chụp post lên của em TCL kìa, màu da người trắng bệt ra ... haizz. Bác nào đi mua TV, nhớ canh lúc nó chiếu màu da người mà lựa nhé

vietdt5

hàng Tàu khựa, giá rẻ nhưng lại hóa đăt vì sủa chữa, mất thời gian

anhchinso

Mình xin nhận xét thật công tâm và khách quan như sau: Mình đã xài các hiệu TV sau: Sanyo, JVC, Sony, Panasonic, Samsung, LG, Toshiba và TCL. Những cái TCL mình mua cho cơ quan vì giá rẻ nhưng có thể nói TCL chất lượng kém nhất (dù người bán quảng cáo là thương hiệu Châu Âu, thực ra đây là sản phẩm Trung Quốc, hình như tập đoàn này đã mua Thomson nên mang danh nghĩa Châu Âu chăng?). Nếu ít tiền mình cứ mua Toshiba 19 inch xem, đừng mua TCL.

sommaika

Re: Ðề: Có nên mua Tivi TCL không ?

Mình xin nhận xét thật công tâm và khách quan như sau: Mình đã xài các hiệu TV sau: Sanyo, JVC, Sony, Panasonic, Samsung, LG, Toshiba và TCL. Những cái TCL mình mua cho cơ quan vì giá rẻ nhưng có thể nói TCL chất lượng kém nhất (dù người bán quảng cáo là thương hiệu Châu Âu, thực ra đây là sản phẩm Trung Quốc, hình như tập đoàn này đã mua Thomson nên mang danh nghĩa Châu Âu chăng?). Nếu ít tiền mình cứ mua Toshiba 19 inch xem, đừng mua TCL.

bạn nói đúng ,không nghe người bán quảng cáo ,mà phải xem tận mắt trước khi mua ,như tôi đây cũng thấy có nhiều chức năng nên mua .khi mở xem thc thì thật thất vọng ,bán thì lỗ ,dổi không được
đành làm màn hình máy tính và xem phim mạng ,còn xem phim và nghe nhạc bằng usb thì vài lần là chán ,tv là để xem truyền hình là chính

quangthethao

TCL (thịt chó luộc) xem chán màu loè nhợt nhạt, các bác cứ ra siêu thị so sánh với hãng khác. hàng tàu vẫn mãi là hàng tàu thui.

bao0102

Active Member

TCL tức là " Tui Chọn Lầm " đó , bác nào mua là mệt với nó đó ! Trước em có mua con 42 inch sài chưa tới 1 năm màu sắc chuyển qua nhợt trắng bạch , vất luôn, sửa chỉ tốn tiền mặt dù còn bảo hành !>-)

Sai lầm của bác

Bác sưả sai chính xác.=D>=D>=D>

Bên trên