Cửa hàng Việt Hải 335 Phố Huế lừa bán hàng trưng bày vào cho khách

Di Oi Gi

Ðề: Cửa hàng Việt Hải 335 Phố Huế lừa bán hàng trưng bày vào cho khách

nói vậy chứ buôn bán khó khăn lắm các bác ạ, shop nào chẳng muốn bán hàng uy tín cho khách...... nhưng có những mặt hàng để lâu ko ai mua thành ra cũ, khi có khách đến mua ko nhanh tay bán chẳng lẽ để ngâm dấm ....

như gặp mấy em tiếp thị nước hoa, sản phẩm in cứng trên bề mặt là "hàng trưng bày, không bán", thiết nghĩ các hãng phải sản xuất nhiều panel in dòng chữ "Sản phẩm trưng bày, không bán được" lên các tivi trưng bày để cho shop dùng riêng

trường hợp hàng bị lỗi hay 2nd shop nên ghi rõ chi tiết và chuyển qua quầy thanh lý.......... làm ăn vậy mới có đức

VThanhgtvt

Well-Known Member

nói vậy chứ buôn bán khó khăn lắm các bác ạ, shop nào chẳng muốn bán hàng uy tín cho khách...... nhưng có những mặt hàng để lâu ko ai mua thành ra cũ, khi có khách đến mua ko nhanh tay bán chẳng lẽ để ngâm dấm ....

như gặp mấy em tiếp thị nước hoa, sản phẩm in cứng trên bề mặt là "hàng trưng bày, không bán", thiết nghĩ các hãng phải sản xuất nhiều panel in dòng chữ "Sản phẩm trưng bày, không bán được" lên các tivi trưng bày để cho shop dùng riêng

trường hợp hàng bị lỗi hay 2nd shop nên ghi rõ chi tiết và chuyển qua quầy thanh lý.......... làm ăn vậy mới có đức

Nếu muốn uy tín thì trước nhất hay bỏ cái ý tưởng đó đi đã bác ah... SP trưng bày thì phải là SP trưng bày chứ bác. KH bỏ tiền ra mua SP mới chứ có mua SP trưng bày đâu ah.

Haxen

Well-Known Member

Làm ăn uy tín thì sản phẩm trưng bày vẫn bán cho khách được với điều kiện là phải báo cho khách về tình trạng hàng hóa và giá cả tốt, khách đồng ý thì mua, còn không thì khách lấy hàng mới

Di Oi Gi

Nếu muốn uy tín thì trước nhất hay bỏ cái ý tưởng đó đi đã bác ah... SP trưng bày thì phải là SP trưng bày chứ bác. KH bỏ tiền ra mua SP mới chứ có mua SP trưng bày đâu ah.

nói là vậy chứ khó lắm bác ơi, nhập về kho 100 con , bên cty mẹ nó có chính sách hết rồi, bán ko kịp thì ôm... mà ôm thì lỗ vốn

nếu ghi thanh lý hoặc 2nd còn lâu khách mới mua, dã sử bấm bụng chịu lỗ ghi 2nd lỗi xyz ... tất nhiên phải giảm giá..... mà giảm thì lỗ...

số tiền đó gởi nhà bank còn lãi, để trưng còn chịu lỗ xót lắm bác ạ....

Còn gặp khách vọc hàng, mua xong vài ngày đổi con khác... chở về nhập lại kho mà ko test xem có bị vọc hỏng chức năng nào , lúc bán cho khách sau thì khách đó dính chưởng.....

=> lỗi tại ai ?

Lâu lâu có tin raovat kẹt tiền thanh lý gấp hàng còn mới 99% nguyên seal nguyên thùng, cử nhân viên đi mua gấp mang vào kho, có khách đến bán ngay.....

=> lỗi tại ai ?

LỘCTÀI39

Làm ăn uy tín thì sản phẩm trưng bày vẫn bán cho khách được với điều kiện là phải báo cho khách về tình trạng hàng hóa và giá cả tốt, khách đồng ý thì mua, còn không thì khách lấy hàng mới

Chuẩn bác. Bay lên nào.

hieupeter

Member

Trường hợp như bác đã có rất nhiều người bị từ pico, Trần Anh, Mediamart.... đều có. Như ae trên HDVN thì biết cách kiểm tra mà lên án chứ mình chắc chắn là rất nhiều người mua phải hàng trưng bày mà không hay. Cho nên khi đi mua cần phải tỉnh táo chỉ trả tiền khi mình đã test kỹ càng !!!

nha_ngheo

Member

đã làm phải làm tới cùng chứ, cho mấy bọn làm ăn vớ vẩn nó sợ mà ae cũng biết cách mà tránh hoặc đòi quyền lợi khi gặp tình huống này.

Bên trên