[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Logitech K400r có dùng tốt với atv1200 ko các bác. em thấy giá cũng chỉ hơn gần 300k so với bàn phim không dây khác của một số bác bán, mà hàng Logitech thì chất lượng hơn hẳn. Bác nào có xài rùi cho em ý kiến với :D
Cho em hỏi thêm là con atv1200 có điều khiển, nhập dữ liệu bằng ipad được ko các bác, hay chỉ chơi android thui ạ
Bác biết chỗ nào bán cho minh địa chỉ nhé, nếu giá như thế chắc mình nhập 100-200 con về kinh doanh bán lẻ.

huanbinh

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Bác tienlequoc cho em hỏi tí, atv1200 dùng xbmc xem kênh thể thao (K+) ok không bác? Thanks

Em thường hay dùng XBMC xem online ở Mash up-->Sports-->Sport4uStreams-->Monday--Sunday chọn thứ tương đương với ngày hiện tại-->Sky Sports 1 đến 4 và Sky Sports News mà xem thôi. Em chạy trên PC, ATV2 đã jailbreak, Iphone, Macbook và 1 cái Android Kindle Fire đều chạy tốt. Các android box và androi stick thì em không có và cũng không thích nên không chưa biết nó chạy như thế nào. Nói chung đường mạng VNPT 4Mbs chạy khá tốt
Thấy hướng dẫn xem bóng đá ở đây (nhưng là kênh nước ngoài ko phải K+)
Nhưng sao máy mình vào tìm mãi ko thấy mục Mash up-->Sports-->Sport4uStreams-->Monday--Sunday nhỉ :(

AC_Khanh03

Thấy hướng dẫn xem bóng đá ở đây (nhưng là kênh nước ngoài ko phải K+)
Nhưng sao máy mình vào tìm mãi ko thấy mục Mash up-->Sports-->Sport4uStreams-->Monday--Sunday nhỉ :(

Phải cài Addons Mashup vào mới dùng được :D

Google cách cài đặt XBMC bên tinhte đó :D

tientv

Member

Bác Tiến chuẩn bị ra lò bài review A1800 chưa :D

dungbeo13

Cho mình hỏi con này có cắm được ổ cứng ngoài để xem phim HD không?

longdnl

Well-Known Member
Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Phần 3: Đánh giá - Nhận xét

Ưu điểm:
1. Kết nối đa dạng với 4 USB, HDMI 1.4, coaxial, optical, RCA, Ethernet 100M, wifi chuẩn n 150Kbps
2. Khả năng giải mã DTS, AC3. mình chưa có Receiver giải mã âm thanh HD nên chưa biết được có passthrough âm thanh HD được không, nhưng theo như thông tin mình nhận được từ review của mấy thằng khoai tây thì có thể.
3. Wifi mạnh giúp cho các ứng dụng trên android hoạt động rất trơn tru.
4. Update online. Cái này hơn hẳn các nhà sản xuất android box khác.
5. Nhà sản xuất thường xuyên cập nhật firmware mới để khắc phục lỗi do người dùng phát hiện. Về điểm này có lẽ Geniatech/MyGica là nhà sản xuất android box làm tốt nhất thị trường hiện nay do sản phẩm của họ hướng đến thị trường Âu - Mỹ
6. Màu sắc khi xem phim HD (nhất là các phim hoạt hình) rực rỡ hơn X5/G4: Cái này không biết gọi là ưu hay nhược, giống như so sánh màu sắc của Samsung và Sony.

Nhược điểm:
1. Chưa chơi được 3D bluray mặc dù khả năng của chipset là có thể. Cái này mình đã báo cho nhà phân phối phản hồi lên nhà sản xuất.
2. Không có khe ổ cứng gắn trong.
3. Chưa có các kết nối tốc độ cao như USB 3.0, Sata,...

Thêm 1 ưu điểm nữa là ATV1200 xem phim Bruray đọc trên HDD 3TB nhẹ nhàng và không giật. :-bd

h4tran

Mấy bác cho e hỏi chút. Mấy hôm trước đọc trên trang của geniatech co nghe nói e ATV1200 này có support Air Play ( Wireless display ) với iOS , iphone, ipad mini. Link thông tin Geniatech Android TV Box supports Airplay Password.
E có thử sử dụng chức năng này trên Ipad mini ở nhà nhưng icon Air play không xuất hiện để kết nối với ATV1200. Có bác nào đã thành công với chức năng Air play này không share cho mình tí thông tin cách setup với nhé.

van_quang_long

Phát hình ảnh từ iphone ipad lên tv qua android box | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ

---------- Post added 11-09-2013 at 15:37 ----------

Mấy bác cho e hỏi chút. Mấy hôm trước đọc trên trang của geniatech co nghe nói e ATV1200 này có support Air Play ( Wireless display ) với iOS , iphone, ipad mini. Link thông tin Geniatech Android TV Box supports Airplay Password.
E có thử sử dụng chức năng này trên Ipad mini ở nhà nhưng icon Air play không xuất hiện để kết nối với ATV1200. Có bác nào đã thành công với chức năng Air play này không share cho mình tí thông tin cách setup với nhé.

Phát hình ảnh từ iphone ipad lên tv qua android box | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Chắc chắn là dùng được rồi, với bản Rom mới nhất 05/08/2013 - khi bác thực hiện chức năng DNLA - Airplay trên các thiết bị sẽ xuất hiện các tên thiết bị như iphone,... Thiết bị ATV 1200 có tên Mediacenter - bác chọn Mediacenter thì toàn bộ hình ảnh, Video trên các thiết bị muốn chia sẻ sẽ xuất hiện ngay trên màn hình ti vi thông qua ATV 1200

vanninhthuan119

Well-Known Member
Có Bác nào setup ATV1200 ra dàn âm thanh có DTS 5.1 được không vậY? (Nguồn phim 5.1, dàn Onkyo S4505, dùng HDplayer thì OK. Nhưng dùng ATV1200 thì cứ PCM:((). Thanks các Bác nhiều!

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Có Bác nào setup ATV1200 ra dàn âm thanh có DTS 5.1 được không vậY? (Nguồn phim 5.1, dàn Onkyo S4505, dùng HDplayer thì OK. Nhưng dùng ATV1200 thì cứ PCM:((). Thanks các Bác nhiều!
Dùng XBMC là cách duy nhất hiện tại.

h4tran

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Chắc chắn là dùng được rồi, với bản Rom mới nhất 05/08/2013 - khi bác thực hiện chức năng DNLA - Airplay trên các thiết bị sẽ xuất hiện các tên thiết bị như iphone,... Thiết bị ATV 1200 có tên Mediacenter - bác chọn Mediacenter thì toàn bộ hình ảnh, Video trên các thiết bị muốn chia sẻ sẽ xuất hiện ngay trên màn hình ti vi thông qua ATV 1200
Tối wa về vọc vạch, reset máy một hồi thì icon airplay hiện lên trên ipad. E xem film thi chất lượng stream cũng ok, xem tren HDviet thì hình rõ, đẹp, không giật hình nhưng có 1 điểm dở là phụ đề nó không hiện lên tv mà nó lại chạy trên ipad (T_T). Có lẽ air play chỉ thích hợp để xem ảnh thôi chứ xem film thì android box nó đã hỗ trợ hết rồi.
Sẵn tiện đây mấy bác tư vấn cho em 1 chút về 3d. Hiện thằng bạn em có 20 film 3d .mkv dạng L/R, nghe quảng cáo là em ATV1200 có chức năng chập hình để xem 3D. Em muốn trải nghiệm tính năng này thì điều kiện là gì?Xài app xem film nào để nó chập hình? Mua kính 3d loại nào thì xem được? Còn nữa nhà em chỉ có tv thường ( LED sony ex430) thì có xem được film 3d wa cái android tv box atv1200 k?

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Tối wa về vọc vạch, reset máy một hồi thì icon airplay hiện lên trên ipad. E xem film thi chất lượng stream cũng ok, xem tren HDviet thì hình rõ, đẹp, không giật hình nhưng có 1 điểm dở là phụ đề nó không hiện lên tv mà nó lại chạy trên ipad (T_T). Có lẽ air play chỉ thích hợp để xem ảnh thôi chứ xem film thì android box nó đã hỗ trợ hết rồi.
Sẵn tiện đây mấy bác tư vấn cho em 1 chút về 3d. Hiện thằng bạn em có 20 film 3d .mkv dạng L/R, nghe quảng cáo là em ATV1200 có chức năng chập hình để xem 3D. Em muốn trải nghiệm tính năng này thì điều kiện là gì?Xài app xem film nào để nó chập hình? Mua kính 3d loại nào thì xem được? Còn nữa nhà em chỉ có tv thường ( LED sony ex430) thì có xem được film 3d wa cái android tv box atv1200 k?
dùng phần mềm xem phim mặc định. Không có TV 3D thì đừng nghĩ đến việc xem 3D bạn nhé. Trừ khi bạn muốn xem 3D Red-Cyan. :p

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Dùng XBMC là cách duy nhất hiện tại.
Em cũng dùng XBMC rồi Bác ơi! Trên XBMC cũng có thông tin hiển thị 5.1 DTS, còn dàn âm thanh thì không vẫn PCM!:-h.(Tất nhiên là dàn âm thanh không có vấn đề gì, em đang xem rất ok) Có cần phải setup trong XBMC không Bác nhỉ?

tienlequoc

Well-Known Member

Vào system của xbmc vọc phần âm thanh đi bác. :D

ATV1200 gần được 100.000 view nhỉ, sản phẩm chất lượng có khác. hehe

ldv1234

Member

Em muốn hỏi là có chương trình coi phim nào trên Android mà duyệt HDD dạng Folder hay FanArt không các bác.

Bên trên