[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Theo các bác thì có con Android box nào nếu nói về độ sâu và sắc nét hình ảnh khi xem phim có thể so sánh ngang hàng với 1 con HDplayer không, chứ qua bên toppic HDplayer thấy có người mua tới mấy con android box xong..... sút vô tường bỏ hết , phải chạy đi kiếm con HDplayer về xem phim ......thật là mất mặt mấy bác android quá đi. điển hình là bài " Mua HD player trong khoảng 0-2 triệu coi noel " của bác phithien đọc xong thật buồn cho android box

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

bác có đọc các bài viết trên diễn đàn ko mà chém như đúng rồi thế :), Nói về 3D iso thì đừng nói Imax 3D mà ngay cả Dune 3D mà cho chạy mấy file 3D iso tầm 50GB tua tới tua lui cũng phải khóc thét chào thua Android box đấy =)).

Đọc thêm trước khi chém bác nhé !

Có nhiều người ngồi bàn phím mà phán như thánh.
Em chắc chắn là HDP có số má như Dune,Popcorn khi tua tới,tua lui,không có hiệu nào nhanh hơn Android được.
Ngay cã khi bắt đầu play phim,hay stop cũng vậy.HDP có thể em dùng chưa nhiều,nhưng em dám nói chắc chắn vậy.
iso Blu-ray thì Q5ll chơi mượt lâu rồi,chỉ iso DVD thì chờ firmwave mới khắc phục.
Nếu khắc phục điểm này,nó ngang ngữa với HDP tầm trung.
@@@ Bác oldfriend - Với ông thầy bói mù xem voi,bác minh họa chi clip.

congvanbc1

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Tại mình gỡ ra thử mấy lần để cài bản mới hơn đều bị tình trạng khi xem online mà phóng full screen là màn hình đen thui. cho mình hỏi bản trên là bản bao nhiêu.

dungtam25

Well-Known Member

Theo các bác thì có con Android box nào nếu nói về độ sâu và sắc nét hình ảnh khi xem phim có thể so sánh ngang hàng với 1 con HDplayer không, chứ qua bên toppic HDplayer thấy có người mua tới mấy con android box xong..... sút vô tường bỏ hết , phải chạy đi kiếm con HDplayer về xem phim ......thật là mất mặt mấy bác android quá đi. điển hình là bài " Mua HD player trong khoảng 0-2 triệu coi noel " của bác phithien đọc xong thật buồn cho android box

Có,có Dune đấy bác,bác mua Dune rồi cài hết các app cho Dune,bác xem HDviet,hayhayTV...nhưng tất cã bác chỉ dùng 1 thời gian ngắn rồi bắt đầu thu phí,bác hết xem lúc ấy mèo vẫn hoàn mèo.HDP là HDP,Android vẫn là Android.
Thích vọc vạch,cài thêm app,xem phim online,nhiều tùy biến thì dùng Android.Nhưng phải chấp nhận những lổi do firmwave của nó khi chạy ứng dụng.Muốn ổn định,xem phim offline thì dùng HDP,có thế thôi.
Em không dám nói thêm nhiều,sợ thành cuộc chiến HDP vs Android box thì khổ.

Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Dã từ vũ khí hay sao mà bán hết android box rồi hả bác, chuyển qua Oppp hay sao :D

Có,có Dune đấy bác,bác mua Dune rồi cài hết các app cho Dune,bác xem HDviet,hayhayTV...nhưng tất cã bác chỉ dùng 1 thời gian ngắn rồi bắt đầu thu phí,bác hết xem lúc ấy mèo vẫn hoàn mèo.HDP là HDP,Android vẫn là Android.
Thích vọc vạch,cài thêm app,xem phim online,nhiều tùy biến thì dùng Android.Nhưng phải chấp nhận những lổi do firmwave của nó khi chạy ứng dụng.Muốn ổn định,xem phim offline thì dùng HDP,có thế thôi.
Em không dám nói thêm nhiều,sợ thành cuộc chiến HDP vs Android box thì khổ.

saigon1975

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

bác có đọc các bài viết trên diễn đàn ko mà chém như đúng rồi thế :), Nói về 3D iso thì đừng nói Imax 3D mà ngay cả Dune 3D mà cho chạy mấy file 3D iso tầm 50GB tua tới tua lui cũng phải khóc thét chào thua Android box đấy =)).

Đọc thêm trước khi chém bác nhé !

P/s: clip Android box play 3D iso
[video=youtube;t6Gkje3JmCM]https://www.youtube.com/watch?v=t6Gkje3JmCM[/video]

ghê quá vậy Android box chơi 3D iso hơn cả HDP luôn ta. ngay cả hãng Dune danh tiếng, thương hiệu nổi tiếng giá thàng cao gấp 3 lần android box mà không xơi nổi 3D iso như bác nói.... vậy thấy nhiều bác thần tháng hãng DUNE.

lại càng khó hiểu android box nó chơi ISO 3D mạnh hơn HDP mà sao nó không gây ra sóng gió làm điên đảo hãng DUNE và các hãng sx đầu HDp ??????

có bác nào bán dune 3D giá khoảng 1.700.000 nhường em cái . ( chứ dune 3d chơi 3D ISO 50Gb còn chào thua andriod box thì các bác dùng làm gì bán rẽ lại rùi mua đầu phát android box sài ngon hơn không, giá lại rẽ hơn nhiều nữa)

Chỉnh sửa lần cuối:

saigon1975

Có nhiều người ngồi bàn phím mà phán như thánh.
Em chắc chắn là HDP có số má như Dune,Popcorn khi tua tới,tua lui,không có hiệu nào nhanh hơn Android được.
Ngay cã khi bắt đầu play phim,hay stop cũng vậy.HDP có thể em dùng chưa nhiều,nhưng em dám nói chắc chắn vậy.
iso Blu-ray thì Q5ll chơi mượt lâu rồi,chỉ iso DVD thì chờ firmwave mới khắc phục.
Nếu khắc phục điểm này,nó ngang ngữa với HDP tầm trung.
@@@ Bác oldfriend - Với ông thầy bói mù xem voi,bác minh họa chi clip.

mấy bác phán ghê hồn, nhưng những gì mình được khuyên tại các cửa hàng là nếu chỉ xem 3D ISO và phim Bru thì chọn HDP, android box hay bị lỗi và xem phim 3D ISO thì không bằng đầu HDP.

còn các bác thì nói ngược lại......... em đã đi tới 4 cửa hàng để được tư vấn và sở thị...... cuối cùng đi về vì thấy các bác phán vậy nên em đau đầu quá.

wuanbi

:) Các bác giúp em 1 tí về con này được hok ạ

1. Em cài Zing play cờ tướng trên Google play về nó hiện ra màn hình. Lần sau khởi động lên thì nó mất tiu @@ Mà em vẫn thấy nó trong phần cài đặt ứng dụng. Em bấm vào thì nó được cài đặt trên thẻ nhớ trong khi em chưa gắn thẻ ????
2. Em của em muốn chơi game bằng gamepad. Lúc mua em có hỏi anh chủ tiệm thì ảnh nói chỉ một số game hỗ trợ gamepad mới chơi được. Em tìm trên diễn đàn thì phải root với cài tùm lum nữa @@ Vậy phải root với cài phần mềm gì và game nào hỗ trợ gamepad ạ?
3. :D có cách nào để nói webcam với micro jắt 3.5 vào nó ko ạ :p em thấy Logitech hơi đắt

Cám ơn mấy bác nhìu ^_^!!

itvplus

Active Member
Bài bác Tiến mất hết Link ảnh rồi bác ah

Em xin post lại cho anh em theo dõi ATV1200

Thiết bị Android TV BOX ATV1200 được coi là chiếc android box đáng mua nhất năm 2013.
Bài viết gồm có 3 phần:
Phần 1: Tổng quan về sản phẩm.
Phần 2: Trải nghiệm sản phẩm.
Phần 3: Đánh giá và nhận xét

Phần 1: Tổng quan về sản phẩm.
Hôm nay mình xin giới thiệu cho anh em 1 Android box hiệu MyGica ATV1200 được sản xuất bởi hãng MyGica của Trung Quốc. Nếu anh em nào chưa biết đến MyGica thì có thể biết đến Geniatech (với Mygica là cùng 1 công ty) là nhà sản xuất Android box khá nổi tiếng của Trung quốc có trụ sở đặt tại Bắc Kinh.
Ảnh trên mạng:

Ảnh thực tế:
Hộp đựng sản phẩm mới được redesign lại của Mygica

Thiết kế nhỏ gọn và chắc chắn hơn.

Màu sắc bắt mắt với đầy đủ thông số, cấu hình cũng như tính năng được in trên vỏ hộp

Hình ảnh bên ngoài ATV1200
Mặt trước: Chỉ có nút nguồn và đèn báo thiết bị đang hoạt động, đèn wifi:

Mặt hông trái: 4 cổng usb, 1 khe cắm thẻ nhớ SD.

Mặt sau: các kết nối chính gồm anten wifi ngoài chuẩn n, HDMI, optical, coaxial, component, Lan 100M, RCA, nút reset, lỗ cắm nguồn.

Phụ kiện: remote, adaptor, cáp HDMI, cáp component, RCA.

Thêm tấm ảnh remote:

Thông số trên cataloge của sản phẩm:

Ngay từ lần khởi động đầu tiên sản phẩm sẽ tự update lên phiên bản firmware mới nhất ngày 15/1/2013:
Đây là điểm cộng đầu tiên của sản phẩm khi có thể update trực tuyến. Phiên bản Android 4.1.2 đã được Root

Giao diện laucher tuyệt đẹp:

Khả năng bắt sóng wifi: Do sử dụng anten wifi rời nên có thể nói MyGica là sản phẩm android box có khả năng bắt sóng wifi mạnh nhất thị trường hiện nay. Cùng 1 bộ phát sóng, cùng khoản cách đến thiết bị thì khả năng bắt sóng wifi của ATV1200 là tốt hơn nhiều so với MiniX G4 của mình mặc dù trước đây mình đã từng nhận xét wifi của G4 là khá tốt.
Mình coi đây là Điểm cộng thứ 2

Giao diện phần cài đặt âm thanh: có nhiều lựa chọn: LPCM, HDMI passthrough, SPDIF passthrough. ATV1200 chiếc TV BOX Android hỗ trợ âm thanh DTS 5.1, 7.1.
Phần này là điểm cộng thứ 3

Thông tin về phần mềm: Android 4.1.2

Thử chấm điểm Antutu Benmarch:

Phần 2: Trải nghiệm sản phẩm
Sopcast: Kênh 1500Mbps chạy khá tốt:

Youtube HD: thử 1 file fullHD 1080p trên yoube, chạy khá nuột và không hề vấp, hình ảnh tuyệt đẹp.

Truyền hình online: Thử HBO HD, AXN Hd đều chạy tốt, nhận kênh sau 1-2s

Ứng dụng HDviet: Không có vấn đề gì, load nhanh, hình ảnh đẹp.

Xem HD file TS remux:

XBMC: mình coi rất nhiều các forum trên mạng và quyết định chọn bản XBMC ngày 8/1/2013 cho Pivos chạy 1080P khá tốt

Clip demo: [video=youtube_share;LkcH2AxeJbQ]http://youtu.be/LkcH2AxeJbQ[/video]

Xem 3D trên ATV1200

*Đầu tiên là định dạng Side by Side:
Trước khi chập hình:

Mở thanh công cụ 3D bấm vào nút chập hình:

Kết quả là đây, tivi tự chuyển qua chế độ 3D và hiện dòng cảnh báo, phụ đề cũng được chập luôn, xem ngon lành:

*Sau đó là định dạng Top & Bottom:
Trước khi chập hình:

Sau khi bấm vào nút chập hình, phụ đề cũng được chập luôn, xem ngon lành:

Xem file iso bằng trình phát video mặc định: có thể xem thư mục, có thể chọn file m2ts, có thể kéo seek không một chút lag, có thể chọn track âm thanh:
[video=youtube_share;Krd4ZNnn07E]http://youtu.be/Krd4ZNnn07E[/video]

Phần 3: Đánh giá - Nhận xét

Ưu điểm:
1. Kết nối đa dạng với 4 USB, HDMI 1.4, coaxial, optical, RCA, Ethernet 100M, wifi chuẩn n 150Kbps
2. Khả năng giải mã DTS, AC3. mình chưa có Receiver giải mã âm thanh HD nên chưa biết được có passthrough âm thanh HD được không, nhưng theo như thông tin mình nhận được từ review của mấy thằng khoai tây thì có thể.
3. Wifi mạnh giúp cho các ứng dụng trên android hoạt động rất trơn tru.
4. Update online. Cái này hơn hẳn các nhà sản xuất android box khác.
5. Nhà sản xuất thường xuyên cập nhật firmware mới để khắc phục lỗi do người dùng phát hiện. Về điểm này có lẽ Geniatech/MyGica là nhà sản xuất android box làm tốt nhất thị trường hiện nay do sản phẩm của họ hướng đến thị trường Âu - Mỹ
6. Màu sắc khi xem phim HD (nhất là các phim hoạt hình) rực rỡ hơn X5/G4: Cái này không biết gọi là ưu hay nhược, giống như so sánh màu sắc của Samsung và Sony.

Nhược điểm:
1. Chưa chơi được 3D bluray mặc dù khả năng của chipset là có thể. Cái này mình đã báo cho nhà phân phối phản hồi lên nhà sản xuất.
2. Không có khe ổ cứng gắn trong.
3. Chưa có các kết nối tốc độ cao như USB 3.0, Sata,...

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

mấy bác phán ghê hồn, nhưng những gì mình được khuyên tại các cửa hàng là nếu chỉ xem 3D ISO và phim Bru thì chọn HDP, android box hay bị lỗi và xem phim 3D ISO thì không bằng đầu HDP.

còn các bác thì nói ngược lại......... em đã đi tới 4 cửa hàng để được tư vấn và sở thị...... cuối cùng đi về vì thấy các bác phán vậy nên em đau đầu quá.

cửa hàng nào phán 3D iso với Bluray thì chọn HDP bác cứ đơn giản cắm ổ cứng vào, play phim 3D iso, kéo tới kéo lui, coi nó chạy được không là biết chứ gì =)). Cứ táng mấy phim như Titanic full >50Gb, Avarta > 50Gb.... táng thẳng vào, coi thằng HDP nào chơi mượt, kể tên xem =))

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

cửa hàng nào phán 3D iso với Bluray thì chọn HDP bác cứ đơn giản cắm ổ cứng vào, play phim 3D iso, kéo tới kéo lui, coi nó chạy được không là biết chứ gì =)). Cứ táng mấy phim như Titanic full >50Gb, Avarta > 50Gb.... táng thẳng vào, coi thằng HDP nào chơi mượt, kể tên xem =))
Cửa hàng mà, không thể khá hơn. Tư vấn những gì mình cần bán chứ không tư vấn những gì khách hàng cần mua. :)

wuanbi

Các bác giúp em 1 tí về con này được hok ạ

1. Em cài Zing play cờ tướng trên Google play về nó hiện ra màn hình. Lần sau khởi động lên thì nó mất tiu @@ Mà em vẫn thấy nó trong phần cài đặt ứng dụng. Em bấm vào thì nó được cài đặt trên thẻ nhớ trong khi em chưa gắn thẻ ????
2. Em của em muốn chơi game bằng gamepad. Lúc mua em có hỏi anh chủ tiệm thì ảnh nói chỉ một số game hỗ trợ gamepad mới chơi được. Em tìm trên diễn đàn thì phải root với cài tùm lum nữa @@ Vậy phải root với cài phần mềm gì và game nào hỗ trợ gamepad ạ?
3. có cách nào để nói webcam với micro jắt 3.5 vào nó ko ạ :p em thấy Logitech hơi đắt

Giúp em với ạ hic hic

muakhonguotdat

Active Member

Bác nào chán ATV thì inbox cho mình nhé. Nói rõ về tình trạng máy + bảo hành + giá

vuthuytrieu

Các bạn có thể tư vấn hộ mình 1 bộ dàn 5.1 để nghe nhạc, xem phim từ em AVT 1200 mà tận dụng được hết khả năng chơi âm thanh của nó ko? Ngon, bổ, rẻ nhé!

tienlequoc

Well-Known Member

Các bạn có thể tư vấn hộ mình 1 bộ dàn 5.1 để nghe nhạc, xem phim từ em AVT 1200 mà tận dụng được hết khả năng chơi âm thanh của nó ko? Ngon, bổ, rẻ nhé!
Onkyo 4505. :))

itvplus

Active Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Các bác giúp em 1 tí về con này được hok ạ

3. có cách nào để nói webcam với micro jắt 3.5 vào nó ko ạ :p em thấy Logitech hơi đắt

Giúp em với ạ hic hic

Có bài hướng dẫn chi tiết cách map tincore với game pad đây bác
[Hướng dẫn] Map phím gamepad chơi game khủng trên Android box X5/X7 | KỸ THUẬT

itvplus

Active Member
Các bác có tin là ATV1200 có bản rom 4.2 không ạ?

Có video demo đây các bác nhé.

[video=youtube;U7mOvDousSY]https://www.youtube.com/watch?v=U7mOvDousSY[/video]

Bản ROM đây nhé, dành riêng cho bác nào thích VỌC, thích cái mới thui.

Tải về tại đây

tml3nr

Moderator

Link của anh itvplus mình down không được, nó đòi phải được cấp permission, anh cho xin link khác nhé.

Mình lọ mọ trên web thấy có cái link này, không biết có giống firmware của anh itvplus không? Các bạn lưu ý đường dẫn là geniatech.net chứ không phải geniatech.com nhé.

Mã:
http://www.geniatech.net/down-eng/androidtvbox/MX_BOX_4.2_20130613.zip

Down về trong file zip đó có file txt hướng dẫn như sau:

Upgrade instruction:

Notice: You must use the SD card to upgrade, do not use USB disk.
1.Copy the factory_update_param.ubt, factory_update_param.aml, spi_MX.bin, update_V1.01.01MX01_20130613_OS42_normal.img files
into your SD card and insert it to your box.
2.Then hold on pressing the reset/upgrade button, plug in power adapter, until the red LED changes to green, then you can release
the reset/upgrade button.(For the ATV1200 box, the reset button is near HDMI port; For the ATV520 box, the upgrade button is at the bottom side of the box.)
3.The box will upgrade the SPI and firmware automatically. But you should wait for 1-2 minutes, then you will see the upgrading screen.

Không hiểu sao thông tin về bản rom này trên mạng ít quá :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên