[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

jungleboy

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Em vừa mới mua hôm 25 / 12 dùng vài lần . Bác nào lấy sms nhé 0916185667
Em nó có tội lỗi gì với bác mà mới cưới đã lại muốn li dị vậy? Giá đẹp là bao nhiêu ợ?

Alan_Hill

Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Em nó có tội lỗi gì với bác mà mới cưới đã lại muốn li dị vậy? Giá đẹp là bao nhiêu ợ?
Ko có tội lỗi gì mỗi tội thằng K+ khuyến mãi em lắp luôn K+ cho nhanh em xem đá bóng là chính .

datpzo46

Ko có tội lỗi gì mỗi tội thằng K+ khuyến mãi em lắp luôn K+ cho nhanh em xem đá bóng là chính .

Bác mua ở đâu, giấy tờ bảo hành còn nguyên cả chứ
Cho xin cái giá ước tính với

herolua

Con này chạy được BD iso 3d chưa ak ?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Con này chạy được BD iso 3d chưa ak ?

Bluray.iso thì ngon lành, còn BD iso 3d sẽ đứng hình hoặc chạy như xước đĩa nhé
Để xử lí tốt việc bày bác có thể chọn dòng Himedia tầm tiền đó thì có Himedia Q5II

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Bluray.iso thì ngon lành, còn BD iso 3d sẽ đứng hình hoặc chạy như xước đĩa nhé
Để xử lí tốt việc bày bác có thể chọn dòng Himedia tầm tiền đó thì có Himedia Q5II

Bluray ISO thì mình chưa thử.
Nhưng DVD9 ISO thì hình như là có vấn đề. Nếu dùng XBMC thì không play được. Còn dùng Media Player thì nó lại duyệt từng thư mục 1, chọn từng cái file VOB một. Hơi nản.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Bluray ISO thì mình chưa thử.
Nhưng DVD9 ISO thì hình như là có vấn đề. Nếu dùng XBMC thì không play được. Còn dùng Media Player thì nó lại duyệt từng thư mục 1, chọn từng cái file VOB một. Hơi nản.

DVD9 ISO là vấn đề chung trên dòng Android box rồi ko riêng gì ATV 1200 đâu bác ~X(

vuthuytrieu

Các pro cho mình hỏi chút nhé:
+ Mình thấy trong XBMC có tùy chỉnh âm thanh xuất DTS HD và Dolby true HD, vậy có phải AVT 1200 có thể giải mã những thứ này?
+ Nguồn phim có DTS HD và Dolby true HD hiện nay down ở đâu và có thể xem qua XBMC hay không?
+ Nếu dùng trình xem video mặc định để chạy Bluray ISO thì có giải mã được DTS HD và Dolby true HD không?
Nhờ các bác chỉ dẫn nhé!

tienlequoc

Well-Known Member

Câu trả lời cho tất cả câu hỏi của bác là "không". Trên đời nay ko có con android box nào giải mã được DTS-HD và dolby TrueHD hết á. :p

saigon1975

Câu trả lời cho tất cả câu hỏi của bác là "không". Trên đời nay ko có con android box nào giải mã được DTS-HD và dolby TrueHD hết á. :p

khó hiểu sao thấy các bác nói Q10 II, Q5 II.. giải mã DTS-HD ngon lành mà

tienlequoc

Well-Known Member

khó hiểu sao thấy các bác nói Q10 II, Q5 II.. giải mã DTS-HD ngon lành mà
Em nói passthrough chứ ko nói giải mã bác nhé. Passthrough là đưa nguyên gói tín hiệu thô cho Rec giải mã, còn giải mã thì chỉ cần bộ khuếch đại lấy tín hiệu phát ra loa thôi.

vuthuytrieu

Thế em AVT này có thể Passthrough DTS-HD và DolbyTrue HD được không bác Tiến? và nhờ các bác tư vấn cho mình xem có bộ dàn nào giá khoảng 6 triệu, mà giải mã được nguồn ngoài DTS -HD không với?

saigon1975

Em nói passthrough chứ ko nói giải mã bác nhé. Passthrough là đưa nguyên gói tín hiệu thô cho Rec giải mã, còn giải mã thì chỉ cần bộ khuếch đại lấy tín hiệu phát ra loa thôi.

vậy nếu mình kết nối qua amly có passthrough thì có ra được am thanh DTS-HD/ true / dody digital ko vậy

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

vậy nếu mình kết nối qua amly có passthrough thì có ra được am thanh DTS-HD/ true / dody digital ko vậy

Chắc cú là có rồi, trên dòng Himedia Qxx nhé

Có ATV1200, ATV1800 và ZTV A Class chơi nhạc Lossless nhé.

saigon1975

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Chắc cú là có rồi, trên dòng Himedia Qxx nhé

bác Lộc nói là tất cả android box hiện tại chưa có dòng nào passthough DTS-HD/ True/ dody-digital sau giờ lồi ra con này là sao ?

ngovanthe

Banned

mới lấy em ATV 1200 của bác tiến.lần đầu dùng androi box lên bỡ ngỡ.các bác hương dẫn tôi cach kết nối XBMC với PC để xem phim đã down trong ổ cứng PC.và vấn đề nữa là wifi bắt chậm quá chập chờn ko dùng đc.dùng laptop ted bằng speedtest lúc nào cũng ổn định 10-12mb.tôi dùng gói FTTH 12MB của Viettel.bộ phát wifi để tầng 2

Chỉnh sửa lần cuối:

mới lấy em ATV 1200 của bác tiến.lần đầu dùng androi box lên bỡ ngỡ.các bác hương dẫn tôi cach kết nối XBMC với PC để xem phim đã down trong ổ cứng PC.và vấn đề nữa là wifi bắt chậm quá chập chờn ko dùng đc.dùng laptop ted bằng speedtest lúc nào cũng ổn định 10-12mb.tôi dùng gói FTTH 12MB của Viettel.bộ phát wifi để tầng 2

(1) Đầu tiên bạn share thư mục chứa phim trong PC. Sau đó vào XBMC, vào Video/Files/Add Videos/Browse/Window Network (SMB)/Chọn đến thư mục mà mình chia sẻ trên PC/OK ... và ...
=> Xem tẹt :-D

(2) Con này wifi tốt mà. Chắc wifi bạn để trên tầng nên cũng ảnh hưởng ít nhiều đấy. Tuy nhiên để mọi thứ tốt nhất có thể mình chơi mạng LAN cho nó nuột.

ngovanthe

Banned

(1) Đầu tiên bạn share thư mục chứa phim trong PC. Sau đó vào XBMC, vào Video/Files/Add Videos/Browse/Window Network (SMB)/Chọn đến thư mục mà mình chia sẻ trên PC/OK ... và ...
=> Xem tẹt :-D
về phần bạn hướng dẫn mình làm như bạn nhưng khi chọn vào tên máy PC xong nó đòi mật khẩu.khi minh share thì không đặt mật khẩu.không làm cách nào xem đc#:-S

Bên trên