[Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

quaxoai89

Active Member
Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

có bác nào gặp tình trạng chạy apps FPT Play thì hình ảnh chỉ có 1 góc rất nhỏ chứ ko full màn hình ko?

tại vì khung hình nó phát là 4:3 nên ko full đâu bác,mún full chỉ có cách dùng chức năng kéo màn hình của tv thôi.

digikni

Well-Known Member
Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

tại vì khung hình nó phát là 4:3 nên ko full đâu bác,mún full chỉ có cách dùng chức năng kéo màn hình của tv thôi.

không phải là khung hình 4:3 mà nó chỉ có hiện ở 1 góc rất nhỏ ở góc dưới phải màn hình (không thể xem được), nhưng cũng có lúc full màn hình

Hi các bạn, không biết có ai bị hiện tượng bị sọc hình khi dùng app xem TV ko?

Mình bị hiện tượng trên khi dùng 2 app này: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.lazilab.tvhd, https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tviet.tviethd

Trong khi chạy trên tablet thì ok, ko hiểu tại sao? Vietmobi TV thì xem ok. Mình nghi là do codec? Ko biết có cách nào khắc phục ko nhỉ?

Thanks

vuthuytrieu

Vietmobi TV mới cập nhật, xem K+ cũng khá là ok nhưng hay bị xem lại mât mấy giây, có ai bị giống mình ko vậy? À, còn 1 điều nữa mong các bác chỉ giáo, làm thế nào nâng cấp được Flash player đã cài sẵn trong máy với!

vuthuytrieu

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Cái này khá là khó chịu, có thể nói là không xem được luôn, bạn có thể trao đổi với ad qua [email protected] để chỉnh sửa:)
Không biết mọi người có bị giống mình hay ko, hay chỉ có mình bị do flash player bản cũ. Mà có ai biết update flash hay không, mình cài đè lên mà không được, mà không biết chỗ gỡ bản cũ đi!

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Không biết mọi người có bị giống mình hay ko, hay chỉ có mình bị do flash player bản cũ. Mà có ai biết update flash hay không, mình cài đè lên mà không được, mà không biết chỗ gỡ bản cũ đi!
Muốn gỡ bản cũ bạn vào phần cài đặt chọn ứng dụng sau đó chọn app cần gỡ, ok. Vietmobi TV bị tua lại hình do bị lỗi, update flash mới bạn thử xem có hết không? mình chưa thử!

vuthuytrieu

Mình vào trong Ứng dụng - chọn Flash nhưng không có phần gỡ cài đặt, nên không biết chỗ nào, có khi phải cài thêm app Easy Uninstaller để gỡ chả biết có được ko.

baongocntb

gỡ flash mặc định sẽ bị lỗi không xem được fullscreen khi xem phim online

tml3nr

Moderator

gỡ flash mặc định sẽ bị lỗi không xem được fullscreen khi xem phim online

Mình cũng đang muốn gỡ flash player theo máy ra để cài bản mới hơn mà không biết cách nào, bạn chỉ mình cách nào uninstall nó ra với.

baongocntb

Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Tại mình gỡ ra thử mấy lần để cài bản mới hơn đều bị tình trạng khi xem online mà phóng full screen là màn hình đen thui. cho mình hỏi bản trên là bản bao nhiêu.

baongocntb

Mình cũng đang muốn gỡ flash player theo máy ra để cài bản mới hơn mà không biết cách nào, bạn chỉ mình cách nào uninstall nó ra với.

bạn lên gplay tìm ứng dụng app manager có phần gỡ system đó bạn

vuthuytrieu

Tại mình gỡ ra thử mấy lần để cài bản mới hơn đều bị tình trạng khi xem online mà phóng full screen là màn hình đen thui. cho mình hỏi bản trên là bản bao nhiêu.
Thế bây giờ bạn đã khắc phục được hiện tượng này chưa? và nếu được rồi thì bạn làm như thế nào vậy vì mình cũng muốn thử nâng cấp cái Flash của mình lên?

tml3nr

Moderator

bạn lên gplay tìm ứng dụng app manager có phần gỡ system đó bạn

Cảm ơn bạn nhiều, mình sẽ thử.

Khi nào khắc phục được cái này bạn cho mình biết luôn nha.

baongocntb

Thế bây giờ bạn đã khắc phục được hiện tượng này chưa? và nếu được rồi thì bạn làm như thế nào vậy vì mình cũng muốn thử nâng cấp cái Flash của mình lên?

mình chạy lại firmware bạn

tml3nr

Moderator

mình chạy lại firmware bạn

Vậy túm lại là không thể nâng cấp flash player stock theo firmware phải không bạn? Mình cũng muốn nâng cấp bản mới xem nó có play video online tốt hơn không.

itvplus

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: [Đánh giá] MyGica ATV1200 xuất hiện - Android box đáng mua nhất đầu năm 2013

Vậy túm lại là không thể nâng cấp flash player stock theo firmware phải không bạn? Mình cũng muốn nâng cấp bản mới xem nó có play video online tốt hơn không.

bạn nên reset máy để dùng flash mặc định cho ổn định bạn ah.

Bác nào dùng Mygica bị lỗi vui lòng mang qua showroom em cài lại phần mềm gốc của hãng miễn phí nhé.

baongocntb

mình coi flash mặc định coi online hay bị đứng mà không biết làm sao. Gỡ ra cài lại cái khác thì không dùng được. ai giải quyết được giúp mình.

Bên trên