Đập hộp lg 55lm6200

thangbkpro

Re: Ðề: Đập hộp lg 55lm6200

Bác cho mình giá con LG46in 6200 nhé, đủ thiết bị đi kèm
Cảm ơn nhiều
Giá ở HN em theo em biết còn thấp hơn SG, chỗ bán con 55LM6200 cho em lúc chiều nó cũng order từ Hà nội vào đó bác.
Em mua có 25 củ à, bác ráng deal thấp xuống hơn nữa rồi ráng múc luôn 55" đi bác, chênh nhau ko nhiêu $ mà kích thước lớn xem tê hơn

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại

...
Giá nếu biết deal rẻ hơn nhiều, em mua rẻ lắm, chỉ có 25 củ thôi, ko có magic remote nha các bác.
Bác nào ở SG nếu ko kiếm đc giá 25 củ thì sms cho em em cho địa chỉ
E ở HN, bác biết địa chỉ nào bán 25tr, pm e nhá. Cuối năm, bạn bè, họ hàng e nhờ mua tivi nhiều, mấy lần trước e toàn lấy 26,27:(.

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
Giá đó đã có VAT đâu bác ơi?
Với lại họ toàn treo đó thôi, gọi tới chẳng có hàng, hoặc giá cao ngất ngưởng:-??.
E chúc mừng bác đã mua đc với giá cực tốt:D.

Hung082012

em cũng đang phân vân giữa em này và em Sony 55HX750 nhưng thấy các bác máu quá nên chắc em cũng múc em LM6200 này quá rẻ hơn được chục củ hehe..để lúa sắm nguồn phát bluray đỉnh về phát cho phê con tê tê hehe thanks các bác nhiều

Em mất ngủ mấy tháng vì 50ST50 nhưng không có hàng (em ở HN) đang tính Sony55HX750 (chỉ không thích điểm yếu là ít kính và chủ động) đọc lại bài này hình như em bị lây "bệnh" của bác rồi. Nhưng vẫn sợ bệnh hở sáng, lại còn trời nồm nữa mới kinh chứ. Tết ra, TV nó tóe loe 4 góc thì ăn nói với bx và kids như thế nào. Khó nghĩ quá.

kronnyx

Ðề: Re: Đập hộp lg 55lm6200

Em mất ngủ mấy tháng vì 50ST50 nhưng không có hàng (em ở HN) đang tính Sony55HX750 (chỉ không thích điểm yếu là ít kính và chủ động) đọc lại bài này hình như em bị lây "bệnh" của bác rồi. Nhưng vẫn sợ bệnh hở sáng, lại còn trời nồm nữa mới kinh chứ. Tết ra, TV nó tóe loe 4 góc thì ăn nói với bx và kids như thế nào. Khó nghĩ quá.
Bạn mua led viền LG thì phải chịu vậy thôi, nói vui thì gần như là truyền thống rồi (trừ mấy dòng cao cấp ko nói). Cái LM6200 được đổi mới của mình bây giờ bắt đầu trở chứng hở sáng nặng lên rùi đây, 2 cái đèn bên mép trái tv sáng hơn hẳn bên mép còn lại. Chán, giờ chả lẽ kêu bh nữa hả trời @@

dttanh

Member
Ðề: Đập hộp lg 55lm6200

cái 55LM6200 khi mua về đúng là có hở sáng 4 góc thật, nhưng theo thời gian thì sẽ giảm, tới nay gần 2 tháng thì hết hẳn hở sáng nên các bác sắp mua cứ yên tâm, bên ký thuật của LG bảo là do lớp keo gắn tấm nền để chặn sáng có thể bị hở do quá trình vận chuyển, sau một thời gian sử dụng nó sẽ khít lại và không còn hở sáng nhiều nữa

kronnyx

cái 55LM6200 khi mua về đúng là có hở sáng 4 góc thật, nhưng theo thời gian thì sẽ giảm, tới nay gần 2 tháng thì hết hẳn hở sáng nên các bác sắp mua cứ yên tâm, bên ký thuật của LG bảo là do lớp keo gắn tấm nền để chặn sáng có thể bị hở do quá trình vận chuyển, sau một thời gian sử dụng nó sẽ khít lại và không còn hở sáng nhiều nữa
Ơ, vui nhỉ. Mình càng dùng thấy càng nặng, bạn nì lại bảo là càng bớt @@

thangbkpro

Hix, em múc em LM6200 rồi, xem 3D phê lòi mắt, tuy nhiên khi màn hình đen hoặc khi ko có tín hiệu, màn hình loang lổ nhìn mắc ói.
Em mới lấy về đc ngày đầu tiên đã bị, tức là lúc mở máy ra đã bị hở sáng, mà loại ông cụ luôn hixhix
Đó là mấy thằng kỹ thuật nó đc đào tạo để lừa tình anh em mình thôi, chứ làm j có chuyện giảm, ko nặng thêm thì thôi chứ giảm thì em chưa nghe ai nói
Bạn mua led viền LG thì phải chịu vậy thôi, nói vui thì gần như là truyền thống rồi (trừ mấy dòng cao cấp ko nói). Cái LM6200 được đổi mới của mình bây giờ bắt đầu trở chứng hở sáng nặng lên rùi đây, 2 cái đèn bên mép trái tv sáng hơn hẳn bên mép còn lại. Chán, giờ chả lẽ kêu bh nữa hả trời @@
Chính sác, em bị ngay lúc phá trinh em nó. Tức là lúc 00 giờ 00phút và 01 giây của trận đấu hix hix đau lòng lắm cả nhà ạ
chính sác, em đang tính post cái màn hình loang lổ của em lên cho các bác chém đây. mới 1 ngày thôi mà thê thảm lắm

Hung082012

Hix, em múc em LM6200 rồi, xem 3D phê lòi mắt, tuy nhiên khi màn hình đen hoặc khi ko có tín hiệu, màn hình loang lổ nhìn mắc ói.
Em mới lấy về đc ngày đầu tiên đã bị, tức là lúc mở máy ra đã bị hở sáng, mà loại ông cụ luôn hixhix

Đó là mấy thằng kỹ thuật nó đc đào tạo để lừa tình anh em mình thôi, chứ làm j có chuyện giảm, ko nặng thêm thì thôi chứ giảm thì em chưa nghe ai nói

Chính sác, em bị ngay lúc phá trinh em nó. Tức là lúc 00 giờ 00phút và 01 giây của trận đấu hix hix đau lòng lắm cả nhà ạ

chính sác, em đang tính post cái màn hình loang lổ của em lên cho các bác chém đây. mới 1 ngày thôi mà thê thảm lắm

Nghe các bác nói em thấy loạn hết cả binh pháp. Thế tóm lại là 55LM6200 ngoài ưu điểm giá rẻ, nhiều kính, công nghệ 3D thụ động thì vẫn thua 55HX750 về độ sáng đúng không ợ. Em thấy hoa cả mắt. Mà thằng Panasonic nó có hiểu nỗi khổ của em ko chứ.~X(~X(~X(

dttanh

Member

thì mình có sao nói vậy, con 55LM6200 nhà mình giờ dùng thấy ok, không còn hở nữa, không riêng gì led viền mà ngay cả mấy con LCD samsung /LG cũ nhà mình khi mới mua về đèu có quầng sáng, sau một thời gian dùng thì đều hết hiện tượng, chỉ trù duy nhất cái màn ledd máy tính LG của ình bị quầng như đám mây ở giữa màn hình mới phải đi bảo hành thôi, còn lại một thời gian là hết tiệt, bác cử thử dùng trong 2 tháng xem, nếu thấy không hết mới gọi bảo hành

tuyen2068

Active Member
Ðề: Re: Đập hộp lg 55lm6200

50ST50 nếu chịu theo dõi vẫn mua được ở Hà nội mà bạn. Giá cũng không tăng hơn con số 27tr. là bao.
Qua 2013 rồi, nếu lỡ đợi được chờ em 50ST60 luôn, giá có lẽ xấp xỉ. Hàng mới bao giờ xài cũng sướng hơn. Hoặc không cần 3D lấy S60 cho rẻ. 4 hay 5 tháng nữa là hàng đầy. Kinh tế còn khó khăn, chả mấy người sắm tivi đâu mà lo.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Đập hộp lg 55lm6200

50ST50 nếu chịu theo dõi vẫn mua được ở Hà nội mà bạn. Giá cũng không tăng hơn con số 27tr. là bao.
Qua 2013 rồi, nếu lỡ đợi được chờ em 50ST60 luôn, giá có lẽ xấp xỉ. Hàng mới bao giờ xài cũng sướng hơn. Hoặc không cần 3D lấy S60 cho rẻ. 4 hay 5 tháng nữa là hàng đầy. Kinh tế còn khó khăn, chả mấy người sắm tivi đâu mà lo.

Tháng 3-5 là tháng thấp điểm hàng điện tử....

kronnyx

Ðề: Re: Ðề: Đập hộp lg 55lm6200

Hì, mình đã nói rồi mà. Hối hận chưa, nếu có thể thì bạn nên đổi đi. Mình xác định là mua LG để xem 3D thụ động, nhiều kính để có khách đến nhà thì thoải mái mà dùng nên mới xúc đó chứ, ấy vậy mà còn gặp phải không ít bực bội. Nhiều lúc xem phim mà có cảm giác như có 1 tấm màn trắng phía trước vậy, không thích chút nào.

thì mình có sao nói vậy, con 55LM6200 nhà mình giờ dùng thấy ok, không còn hở nữa, không riêng gì led viền mà ngay cả mấy con LCD samsung /LG cũ nhà mình khi mới mua về đèu có quầng sáng, sau một thời gian dùng thì đều hết hiện tượng, chỉ trù duy nhất cái màn ledd máy tính LG của ình bị quầng như đám mây ở giữa màn hình mới phải đi bảo hành thôi, còn lại một thời gian là hết tiệt, bác cử thử dùng trong 2 tháng xem, nếu thấy không hết mới gọi bảo hành

oh, lần này là bạn nói nên "tạm" tin, chứ nghe LG nói thì mình tin không nổi. Đại loại như:
- Mình: dòng tv này (LM6200) không bít có hở sáng ko hả chị???
- LG seller: anh yên tâm, em chưa thấy ai than phiền về chuyện này!

Bửa trước dẫn gấu nhà đi ST NKim, mình cũng thấy kết em này lắm, to và rẽ nữa, nhưng giờ nghe các bác bảo em nó hở sáng nhiều quá nên cũng mất hứng luôn, ko biết dòng 7600 có bị hở sáng như em này ko? (kết dòng 7600 lắm nhưng vẫn còn đắt quá, vượt khả năng TC). Bác có thể post cái màn hình lên cho AE tham khảo nhe. Thanks!

Hình như LM7600 không khác dòng này là bao, mặc may là LM9600.

tvshopping

Bác nào múc alo em cho đệ tử vào lắp tận nơi jia đảm bảo anh em trên diễn đàn là tốt nhất nhe'.

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Đập hộp lg 55lm6200

Hình như LM7600 không khác dòng này là bao, mặc may là LM9600.

Haiz, kiểu này khó nhĩ. Bác nào đang dùng dòng LM7600 cho E xin tí review với. Thks! E cũng máu lắm rồi, :))[/QUOTE]

Dòng 7600 thì đẹp hơn và cao cấp hơn một chút mà bác

Bên trên