Đập hộp lg 55lm6200

tuan_ipad2

Well-Known Member
Ðề: Đập hộp lg 55lm6200

Dòng 7600 thì đẹp hơn và cao cấp hơn một chút mà bác

Bác nói mình cũng yên tâm tí, nhưng dòng 7600 hơn 1 chút mà giá thì 1 khúc quá nhiều, 8->, phải chi giảm chút nữa thì hợp lý hơn >:D<[/QUOTE]

Mình thấy 7600 đẹp hơn nhiều, đương nghien là phải đắt hơn rồi, khi nào nó ra mẫu mới là sẽ giảm giá ngay mà, có điều chờ chắc hơi lâu

duytranthanh85

Anh em giúp mình trường hợp này với.

Lúc trước mình chơi PES 13 trên cái tivi cũ là LG 47LS6400 thì đá bình thường không vấn đề gì hết. Nhưng khi chuyển sang chơi trên cái LG 55LM6200 thì xảy ra hiện tượng như sau : Mỗi lần đá phạt góc hoặc thủ môn phát bóng lên hoặc những pha xử lý nhanh có nhiều cầu thủ tham gia thì xảy ra hiện tượng giựt hình. Hình lúc đó bi giựt giựt 1 lúc khoảng 3 giây thì hết và hiện tượng lặp đi lặp lại mỗi khi rơi vào cá trường hợp trên. Mình có tham khảo trên diễn đàn thấy anh em bảo tắt cái TruMotion thì hết nhưng mình tắt rồi thì hiện tượng có giảm nhưng vẫn bị. Anh em nào giúp mình với. Cảm ơn anh em.

supham

Member

Chơi mấy anh LED này là phải sống chung với hở sáng hả các Pác???? Vậy qua Plasma yên tâm không hở sáng.

manhquynh13

vụ hở sáng theo e nghĩ không tránh khỏi mà các bác.Tuy nhiên em thấy nó chẳng ảnh hưởng gì vì chỉ khi để chế độ chờ các bác mới thấy hở sáng thôi, khi chơi HD hình ảnh mượt,màu sắc tươi sáng, trung thực. Nói chung rất tuyệt so với tầm tiền.Các bác máu thì cứ xúc luôn đi, chần chờ làm giề. Nếu đủ lúa thì chơi 7600 không thì tầm con này là ngon rồi, em cũng mới xúc hôm cận tết và em thấy hài lòng với những trải nghiệm mà nó mang lại.

manhquynh13

Ðề: Re: Đập hộp lg 55lm6200

Em khoái nhất vụ dùng iphone ,Ipad làm remote, ngon hơn cái Magic remote mà nó kèm theo các bác ạ. Đặc biệt khi ghép nối Iphone hoặc Ipad với tivi mình có thể dùng phát các nội dung trên iphone, Ipad lên màn hình lớn thông qua kết nối wifi, giống như chức năng Airplay trên Denon.Ngon!

anhtuan_10t2

em cũng thích con này quá có điều Tivi LG có đường ra audio là ổ cắm optical thì k nối vào dàn âm thanh nhà em để xem phim đc vì jack 3.5 @@ hic. các bác nối vào dàn âm thanh máy tính kiểu gì thế ? Nhà em dàn âm thanh toàn bộ là jack 3.5 hết nên giờ hết có hy vọng dùng TV LG. Mà em lại rất muốn sở hữu LG vì giá thành rẻ, 3D thụ động. Các bác giúp em với.

Jedi Knight

Well-Known Member

em cũng thích con này quá có điều Tivi LG có đường ra audio là ổ cắm optical thì k nối vào dàn âm thanh nhà em để xem phim đc vì jack 3.5 @@ hic. các bác nối vào dàn âm thanh máy tính kiểu gì thế ? Nhà em dàn âm thanh toàn bộ là jack 3.5 hết nên giờ hết có hy vọng dùng TV LG. Mà em lại rất muốn sở hữu LG vì giá thành rẻ, 3D thụ động. Các bác giúp em với.

Mua con DAC để chuyển

Bác mua 1 cái Fiio d3 giá chừng 600k ấy , nó nhận ngõ vào optical , xuất ra jack 3.5 ( và cũng có 2 đầu búp sen ) cho bác cắm dàn âm thanh . Dùng cũng khá ...

kook123

Ðề: Re: Đập hộp lg 55lm6200

Làm gì có 55''es6220 chỉ có 50'' thôi bạn ah, của samsung là dòng chủ động nên mình không thích mỗi lần xem 3d phải chờ kính kết nối, rồi sạc pin, mình thụ động cho tiện, các cửa hàng điện máy họ rất thích bán hàng samsung lí do bởi vì samsung chiết khấu cho đại lý rất cao, nên khi đi mua họ toàn tư vấn mua samsung, mình không thích samsung vì bệnh hở sáng bị nặng hơn LG nhiều

Cám ơn thông tin của bác. Mà mình nghĩ đó ko phải là lỗi của SS và LG đâu, do là LED viền nên nó thế

Bác này cũng có nhận xét như mình:
Cách đây hai năm em là người đầu tiên đưa ra khái niệm hở sáng của TV LED khi dính quả serie 7 SS mua hộ bà chị (em cầm về chạy nghịch một tuần), lúc đó đưa lên diễn đàn các fan SS chém ác lắm, sau đó em mới quyết theo dõi kỹ, bất kỳ bạn bè ai đó mua LED viền em đều đến test kỹ, rút ra kết luận này :
Bất kỳ LED viền nào cũng hở sáng, của Sony hở ít nhất, và cái TV nào màn càng to càng dễ cảm nhận, bé hơn 40" tạm được.
Vậy bác nào chơi LED đành tạm chấp nhận nếu nó hở như cái khác cùng chủng loại, còn hơn nhiều thì khẩn trương đem bảo hành.

Chỉnh sửa lần cuối:

anhtuan_10t2

nhà em rộng 4x4 m2 thì dùng con 55 inch này liệu có to quá ko các bác ? :D

chucuoihp

Member

Mới lấy em này về chưa kịp test nhưng nói chung hơn hẳn em d490 ss về mặt 3d hehe

cũng mới rinh em Lg55lm6200 về hôm thứ 4..3D thì đúng là đẹp khi xem đứng.hic.hic vì nhưng gường em lại khá thấp.Lúc ngồi trên gường xem 3D cứ thấy có bóng mờ nhưng khi xuống đất đứng thì rất đẹp.mà phòng em nhỏ xíu à..không có chỗ đứng không biết sao giờ.Làm cách nào đây?Chẳng lẽ nâng giường lên à?hic.hic?Nâng cách nào???

Jedi Knight

Well-Known Member

cũng mới rinh em Lg55lm6200 về hôm thứ 4..3D thì đúng là đẹp khi xem đứng.hic.hic vì nhưng gường em lại khá thấp.Lúc ngồi trên gường xem 3D cứ thấy có bóng mờ nhưng khi xuống đất đứng thì rất đẹp.mà phòng em nhỏ xíu à..không có chỗ đứng không biết sao giờ.Làm cách nào đây?Chẳng lẽ nâng giường lên à?hic.hic?Nâng cách nào???

Hạ TV xuống, kiếm cái kệ sao để TV ngang tầm mắt khi ngồi trên giường

Bên trên