Đấu tay đôi: Galaxy S III vs iPhone 4S

hhteam

Member
Ðề: Đấu tay đôi: Galaxy S III vs iPhone 4S

Nếu chọn mình sự lựa chọn vẫn sẽ chọn Iphone 4S, các dòng dt samsung rất bắt mắt, cấu hình mạnh, model ra mới liên tục nhưng cảm giác khi cầm lên tay không tạo sự tin tưởng, chắc chắn như Iphone. Và đặc biệt là nếu mua dt samsung khi bán lại để lên cái khác sẽ rớt giá hơn là bán iphone.

freakeh

Em là mẫu người lạc hậu, lười nhác nên em thấy mình phù hợp với IP vì nó ít thay đổi kiểu dáng, nếu có thay đổi nó vẫn giữa nét truyền thống của đời trước.

anhtuan_pda

tính năng của S3 hơn 4s chút, nhưng 4s nhin thon gọn hơn...

meocon

Well-Known Member

Chưa xài thử samsung nên chưa đưa ra nhận xét được , phài xài 1 thời gian mới biết có dễ xài hay ko ? app đa dạng hay ko ?.......

Chờ lúc được xài SS .

kelvinnguyen

Mỗi điện thoại ra thị trường đều nhằm vào 1 số đối tượng khác nhau, sở thích của mọi người cũng khác nhau mà, 9 người tới 10 ý lận nên Ifan đừng có chê SS 1 cách thậm tệ và ngược lại. Phải biết nhìn vào cái ưu điểm và khuyêt điểm của mỗi loại rồi đưa ra ý kiến cá nhân của mình trên tinh thần góp ý thẳng thắng nhưng nhẹ nhàng tinh tế, chứ còn chém giết nhau, quăng gạch và vạch lá tìm sâu của một số bạn trên diễn đàn thì tự nghĩ lại xem mình có xứng để xài loại điện thoại mang tiếng "Smart phone" ko? trong khi lời nói của mình chẳng "Smart" tí nào.

kingdom_light88

tha29ng iphone thì đẹp hơn nhưng về tính năng thì galaxy ăn đứt

cuxeng

Member

IOS và Android là cho 2 phân khúc người dùng khác nhau. Các bác nhìn cm từ đầu đến giờ sẽ rõ. Hơi sức đâu mà ném qua ném lại. Riêng em thích vọc vạch, em khoái Android hơn. Vậy thôi

Zaguchi

Member

Tớ nhìn S3 thấy cũng rất bắt mắt nhưng chưa khi nào có ý định sử dụng nó cả, Iphone làm chuẩn cho mọi hoạt động trong công việc tớ luôn chọn Iphone

meocon

Well-Known Member

Tớ nhìn S3 thấy cũng rất bắt mắt nhưng chưa khi nào có ý định sử dụng nó cả, Iphone làm chuẩn cho mọi hoạt động trong công việc tớ luôn chọn Iphone

Mình cũng thấy thế , chờ Ip5 .

LiveFree

Re: Ðề: Đấu tay đôi: Galaxy S III vs iPhone 4S

Như em đã nói so sánh ở trên là rất vô duyên khi so sánh 2 thiết bị xuất hiện cách nhau gần một năm. Có so sánh về hiệu suất thì đem SIII ra so sánh thử với iPad 2012 ấy. Lúc đó mới thấy hết sức mạnh phần cứng giữa 2 thiết bị

So sánh điện thoại với tablet ? ý bạn là sao vậy ???

LiveFree

Tầm này rồi còn dùng 4S, thật là lạc hậu. VN chỉ đú là chính chứ dùng cái quái gì ngoài alo với cả nhắn tin. Cứ 1111i mà thẳng tiến cho lành. hohohoho

Nói vậy cũng không đúng, dùng smartphone rất đã trong việc quản lý danh bạ, nhắn tin, chit chat, note, calendar

LiveFree

iphone 4 thiet ke dep hon rat nhieu so voi ss S III .Nhin nap lung S III thay thuong qua , khong the hien duoc no la mot dien thoai cao cap ..

Mấy người dùng iphone đan số đều xài case vì sợ trầy, thế thì còn quan tâm nắp lưng làm gì nhỉ =))
Có lẽ quan tâm cái case nào đẹp mà mua về thì hay hơn :D

LiveFree

Thật sự mà nói thì có 1 chút không hài lòng khi samsung S3 vẫn giữ lại phím home cứng khi đã lên ROM ICS 4.0 ... nếu bỏ phím home cứng đi thì nhìn pro hơn :D

hayate

Hj xin chào các bác! Em đọc hết coment của các bác! Bây giờ em xin đưa ra xíu ý kiến các bác xem thế nào nhé!
Em đã từng dùng qua Iphone 3G và Iphone 4 Samsung thì em đã từng dùng qua Wave, S1, S2 và giờ là Note
1. Ngoại hình
- Iphone 4: Nếu nói về ngoại hình thì em không thể phủ nhận được một điều là Iphone 4 nhìn rất đẹp còn 3G hay 3Gs thì cũng bình thường thui các bác ah!
- Samsung glaxy S3: Nói thật lúc đầu em nhìn cũng xấu thật nhưng bây giờ thì em lại thấy nó bình thường. theo cảm nhận của em lần này S3 có thiết kế rất riêng và các bác Ifan không nói được là S3 giống như Iphone giống như các đời Galaxy trước nữa (Mặc dù em thấy nó chả giống tẹo nào)
2. Về màn hình
- Iphone 4: Phải thừa nhận là nó mịn các icon và chữ không thấy có răng cưa (326ppi)
- Galaxy S3: Độ mịn không bằng iphone 4 nhưng cũng khó mà phân biệt được (316ppi) nhưng màu sắc trên S3 nhìn tươi tắn hơn nhìu và độ tương phản tốt hơn
3. Về độ nhạy cảm ứng
- Iphone 4 10 thì S3 cũng phải 9,5
4. Về hệ điều hành
- Iphone 4 hệ điều hành không được mở như android nhưng tính ổn định lại tốt hơn
5. Sự thuận tiện trong khi dùng:
- Cái này em đánh giá cao nhất iphone không thể nào bằng được các dòng Galaxy đời trước chứ đừng nói tới S3
- Thể hiện khi bác muốn copy một file nào đó với Iphone bác phải đồng bộ với Itunes máy tính không có Itunes thì chịu chết luôn! Trong khi S3 thì sao cần quái j. Copy bằng bất cứ cách nào cũng được PC, laptop, thẻ nhở cắm vào là chạy phà phà! Nào cái nào tiện dụng hơn!
- Hai bác đang đi chơi với nhau thấy máy bác này có bài hát hay một đoạn clip đẹp ... Chia sẻ tui với với. Iphone thì nhất thiết phải cùng là iphone với nhau mới chia sẽ được! Trong khi S3 nói riêng và các dòng máy khác chạy android thì sao! Chả cần j máy giống nhau không cần cùng hãng bật bluetooth lên là hai máy có thể thoải mái chia sẻ. nào các nào tiện hơn!
- S3 copy dữ liệu thông qua Kies air rất nhanh chóng không cần dây dợ j! Iphone thì dùng cái j!
- Còn vô vàn những cái tiện dụng nữa mà tui chưa muốn nói ....
5. Giờ nói đến đẳng cấp
- Các bác quan niệm thế nào là đẳng cấp có nhìu tiền là đẳng cấp ah! Bây giờ các bác xem giá iphone 4S bao nhiu S3 bao nhiu cái này các bác tự hiểu.

Kết luận cuối cùng!
Các bác thích hình thức đẹp phần mềm ổn định thì dùng iphone 4.
Bác nào thick sự tiện dụng. Và thick vọc phá thick cái nét riêng cho mình! thì dùng S3
Mỗi máy có ưu và nhược điểm riêng vậy thui!

mình đồng ý với bạn về cmt này,nhưng nói với bạn rằng là iphone bây h kg như hồi xưa nữa,kg phải cứ chép nhạc,hình,apps là phải thông qua itunes nữa đâu,bạn xài PCSuite cho iphone(lên gg xem cách chuyển về tiếng Anh),tha hồ chép apps tự động vào rất tiện,gắn cả chục cây iphone khác vô chép cũng chả sợ bị mất hết dữ liệu như itunes cần phải sync,mún chép nhạc và danh bạ hả?-bạn dùng Copy Transmanager kìa-vô tư luôn đi bạn ơi-bao gắm vào cả triệu cây iphone mà chả sợ mất mát gì nhá,bỏ itunes qua 1 bên đi,và iphone cũng có apps hỗ trợ bluetooth khá lâu rồi,còn cái vụ chia sẻ clip hay nhạc gì linh tinh đó hả,chỉ cần biết tựa là lên mạng ra cả đống thôi

Còn cái vụ gỡ thẻ ra gắn vào máy khác hả?chi vậy bạn???nhắm gỡ ra hoài liên tục dc kg?hay chuyển cả trăm mb trở lên thì sao,ngồi cười ah?bạn có thể quay 1 đoạn clip hay chụp vài tấm hình do chính bạn làm chứng minh ở đâu gỡ thẻ nhớ ra để chép này nọ là chính kg?mặc dù nó là tiên ích nhỏ đấy!thực tế chút đi bạn,thời buổi h còn có cảnh nào bắn bluetooth hoặc gỡ thẻ ra nữa đâu,vô quán cafe hay chỗ nào đông người đó mà chứng kiến đi.

Về cảm ứng hả?chép apps và dữ liệu thật nhiều xem,rồi cứ thử xài 1 thời gian đi,,có phải con ss lag hơn iphone nhiều kg? ss thì dc cái màn hình bự hơn,sẽ thoải mái hơn nếu ai thích dùng màn hình lớn,về màu sắc thì tôi thấy ss sáng và sặc sỡ chói chói,có phần tái tái theo kiểu sáng chói chứ kg phải tái theo kiểu màn hình sắp die,cứ bật camera lên,nhìn vật chụp so trong đt với ở ngoài thử,màn hình nào đẹp tự nhiên gần giống thật ở ngoài nhất thì mới gọi là đẹp và chân thật,không giả tạo và ảo

bạn chép nhạc mà cứ nghĩ là lệ thuộc itunes là thua rồi,chẳng khác nào đem đt ra tiệm cho nó chép dùm rồi ăn tiền,chẳng khám phá mày mò ở khoản này gì hết,đi ngang mấy tiệm đt đi,có thấy tiệm nào treo biển chép nhạc ss galaxy k?chỉ toàn thấy chép nhạc hình games iphone-làm cho họ lấy tiền từ khoản này ra-mà mình nghĩ là khó làm lắm =))

apps nói thật thì bên iOS nhiều nhất đấy,android không nhiều bằng đâu,đó là chưa kể apps bên này có thì bên kia có lại tựa tựa

kiểu dáng thì nói chung bàn hoài chả được gì đâu,chỉ nghe nhiều ý kiến từ bạn bè là ss thì màn hình bự,xài đã hơn,cũng dc,ip thì dc kiểu đẹp,đơn giản,sang,hết rồi đó

=>samsung chẳng có ý tưởng nào hay đột phá hết,chỉ toàn nhái lại rồi chỉnh sửa đôi chút để khỏi mang tiếng,thiệt là đúng với câu:hàng nhái lịch sự ra mặt phá giá hàng xịn,thêm cái chiêu Pr mê hồn trận nữa,nếu kg có ip ra chắc ss tối ngày chỉ sx đt trượt và gập mải miết thôi

ai nghĩ ss ra đt cấu hình cao là xài sẽ đã lắm đây hả?cũng đúng 1 phần,nhưng 1 phần các bạn nghĩ xem,cấu hình cao và khủng nhưng thực tế sử dụng thế nào,có mượt và ổn định đều đều hay kg,cảm giác sử dụng nữa,cũng như 1 bộ máy tính bàn vậy,bỏ ra 10tr mua máy bộ Hp,Dell,Compaq và 10tr để ráp,thì ai nhìn vào sẽ nói ngay là máy ráp mạnh hơn rồi,nhưng thực tế là máy ráp chạy còn thua máy bộ về khoản bền,mượt,ổn định đều đều,bởi vậy các bạn cứ nghĩ đi,ss hơn ip về cấu hình nhưng khi sử dụng thực tế thì lại khác

mình chẳng gây chiến hay xích động gây war,mấy bạn thử nhìn lại món đồ gia dụng,điện tử thử đi,ss pro và hơn dc hãng nào trong đó.các bạn có ý kiến nào thì cùng nhau vui vẻ đóng góp.xin hết!!!

bladies

Active Member

S3 chơi luôn cái Home cảm ứng thì đã hơn, tuy nhiên dù sao cũng thích S3 ! Nghe giang hồ đồn đại tháng 9 tới SS sẽ tung ra Note 2, cái Note 1 đã khủng không biết cái Note 2 ra sao, nhưng mà sao S3 mau xuống giá quá, nơi thì bán 16T, nới thì 13.8T.

Bên trên