Đấu tay đôi: Galaxy S III vs iPhone 4S

Ðề: Đấu tay đôi: Galaxy S III vs iPhone 4S

Làm kĩ thuật 4 năm, wen nhiều người làm chục năm, chưa bao giờ nghe ai dám phán 1 câu vaio và mac bền hơn Dell mà lại là Dell XPS 15, phán 1 cách vô tội vạ
Thứ nhất: Mac quá mắc nên ít người dùng, tỉ lệ hư hỏng và tỉ lệ "bền" là 50/50
Thứ hai: Vaio mà Vaio tại VN mà "bền" hơn Dell XPS 15 thì...bác ra tiệm bác hỏi chục thằng kĩ thuật người ta nói sao, nếu là dòng Inspiron thì còn nghe đc
Thứ ba: Đồng ý với bác Iphone bền hơn ss, mặc dù tỉ lệ hàng điện tử là "hên xui" nhưng tỉ lệ "xui" của hàng ss wá nhiều

đồng tình với ý kiến of bạn

shiphpvn

Member
Ðề: Re: Đấu tay đôi: Galaxy S III vs iPhone 4S

Theo mình nghĩ là đồ đt của mấy hãng lớn thì chất lượng rất tốt và bền. Dell, Sony, SS, Apple đều tốt và bền nhưng vấn đề ở đây là hàng đưa vào mỗi thị trường khác nhau thì cấp độ SP là khác nhau.
Mình lấy ví dụ: cùng là đt SS F480 khi xưa nhà mình dùng thì 1 con gửi từ Úc về, 1 con mua ở VN hàng chính hãng cầm trên tay dù ko là thợ KT cũng thấy khác nhau luôn, 2 con đều là phụ nữ dùng cẩn thận nhưng con mua ở VN dù là mua sau nhưng đã ra đi trước.
Cho nên ở HP mình thấy dù là đồ điện tử cũ nhưng vẫn là 1 lựa chọn của nhiều ng`, vì hàng cũng đẳng cấp như vậy mà mới tinh thì giá cao quá.
ĐT SS cũng rất tốt nhưng mình vẫn vote cho Apple vì chất lượng đồng đều, ổn định trên toàn thế giới (hàng chính hãng).
Cũng vì mục đích trải đều cho các phân khúc thị trường với các mức giá khác nhau nên khi nhìn vào sp đt SS ta cảm thấy nó như 1 rừng đt, làm cho sự lựa chọn quả là khó đối với ng ít có đk tìm hiểu về công nghệ. Tất nhiên cái gì cũng có 2 mặt của nó, mỗi hãng đều có tiêu chí riêng.

soledadk12m

vote cho S3. dân công nghệ đam mê HD thì chắc là ai cũng thích S3 hơn.

lecongduc

Member

Sản phẩm có bền hay không còn do nhiều điều kiện chủ quan và khách quan mà bác, có thể do môi trường, cách sử dụng, cách bảo quản, đôi khi linh kiện bị lỗi nữa.

simphongthuy

so S3 với IP 4s em nghĩ ko chuẩn lắm
S3 so với IP5 sau này mới chuẩn
rõ ràng S3 ra sau về cấu hình mạnh hơn hẳn IP 4s rồi
Còn tất nhiên về kiểu dáng, thiết kế chắc 90% mọi người đều chọn IP

simphongthuy

so S3 với IP 4s em nghĩ ko chuẩn lắm
S3 so với IP5 sau này mới chuẩn
rõ ràng S3 ra sau về cấu hình mạnh hơn hẳn IP 4s rồi
Còn tất nhiên về kiểu dáng, thiết kế chắc 90% mọi người đều chọn IP

rocket4sex

Active Member

đã gọi là dân công nghệ thì cái gì cũng xài cho biết,được cái này mất cái kia thôi sức mấy mà bảo thủ ip4s hay samsung s3.ai bảo ip ổn định lâu lâu cũng như thằng té giếng,nhưng dân việt nam mình vẫn thích đu căm phong trào chứ nói thật có một số người xài ip4s hay ss3 cũng chỉ biết nghe và gọi

manhcuongdhkt

Thú thiệt với các bác, chứ các bác cứ đưa độ bền ra mà so sánh này nọ thì thui, mua cái nokia xài cho khỏe, các bác xài hàng công nghệ thì lâu lắm là một năm là các bác phải đổi, chú ko đổi thì còn ji là công nghệ nữa, đặc biệt là điện thoại, tớ thì tớ thấy ss 3 cũng đc, duy cái thiết kế ko được nam tính lắm

oiquenmat

Member

Mình không thích chữ Samsung trên tất cả các thiết bị;;)

Mình không quan trọng vẻ bên ngoài lắm, vì mua cái ĐT nào về cũng mua cái bao bên ngoài bọc lại bảo vệ --> bề ngoải không quan trọng. Chủ yếu là đừng bị hư vặt. Trong vòng đời của nó (1-2 năm) bị rớt vài ba lần vẫn chạy tốt là được. Kho ứng dụng phải càng nhiều càng tốt, vì nếu mua về chỉ để nghe gọi thì việc quái gì phải mua những thứ đắt tiền này? Cuối cùng, tôi hay nghe nhạc, xem phim HD qua ĐT nên rất cần có bộ nhớ mở rộng được, dễ dàng cài cắm với máy tính chạy Windows ở bất cứ đâu, không phải vớ vẩn đi chuyển đổi định dạng lung tung. Nói thế các bạn biết tôi đang ngắm tới em nào.
Ta phải đặt tiêu chí sử dụng cho riêng mình trước, sau đó mới tìm kiếm trên thị trường cái ĐT nào phù hợp với mình, chứ không chạy theo phong trào thấy ai nói gì xuôi tai là gật.

quá đúng. như mình thì quá không thích ip. cũng chẳng ưa gì s3. mình chọn optimus 4x HD. chẳng mấy người thích LG nhưng mình thấy nó phù hợp. vậy là đủ.

hvdnghia

Member

Mình không quan trọng vẻ bên ngoài lắm, vì mua cái ĐT nào về cũng mua cái bao bên ngoài bọc lại bảo vệ --> bề ngoải không quan trọng. Chủ yếu là đừng bị hư vặt. Trong vòng đời của nó (1-2 năm) bị rớt vài ba lần vẫn chạy tốt là được. Kho ứng dụng phải càng nhiều càng tốt, vì nếu mua về chỉ để nghe gọi thì việc quái gì phải mua những thứ đắt tiền này? Cuối cùng, tôi hay nghe nhạc, xem phim HD qua ĐT nên rất cần có bộ nhớ mở rộng được, dễ dàng cài cắm với máy tính chạy Windows ở bất cứ đâu, không phải vớ vẩn đi chuyển đổi định dạng lung tung. Nói thế các bạn biết tôi đang ngắm tới em nào.
Ta phải đặt tiêu chí sử dụng cho riêng mình trước, sau đó mới tìm kiếm trên thị trường cái ĐT nào phù hợp với mình, chứ không chạy theo phong trào thấy ai nói gì xuôi tai là gật.

Tiêu chí này áp dụng vào ko những Laptop mà Desktop này cũng được nữa...Cài Skype vào mà ola suốt ngày !!

ngoanhtruong

đọc xong vào chém ngay,nhìn hình thì kiểu thiết kế bên ngoài em thấy sIII thua xa IP4s và cấu hình thì tầm tương đương,không phải ngẫu nhiên mà người ta lại ưu chuộng Ip tới vậy,ngoài chức năng thì thời trang cũng là một giá trị nhất định
"cấu hình tương đương" bạn có bị thiểu năng k vậy =)) mình r' ghét cái loại ifan k biết j mà chém như thần. Lõi 2 với lõi 4, 800Mhz với 1,4Ghz là tương đương hả. Ram 512 với 1Gb là tương hả bạn ! k nói là gấp đôi thì thôi =))

TR0JAN

E đã chọn SS SIII và đã bán đi IP S4S? Lý do tại sao vì em mua SIII về rồi mới thấy mình cần phải lựa chọn vì nhu cầu chỉ cần dùng 1 chiếc duy nhất. Chiếc IP S4S đã phải nhường chỗ trong em cho chiếc SS SII bởi đơn giản là em thích SIII. Nó mới hơn, công nghệ và sự cải tiến đáng kể từ bên trong lẫn màn hình hiển thị bên ngoài. Điều ấn tượng nhất khi nhận đc sp SS SIII là cái hộp to bự và vuông vức (E mua gói Samsung Galaxy S3 Premium Pack) Bao gồm 2 pin + 1 doock sạc tất cả đc đóng gói cùng với 1 chiếc hộp dành riêng cho SS SIII nên nhìn cái box thật là đồ sộ.
Ấn tượng đầu tiên khi em khui hộp là từng lớp, từng lớp thiết bị và phụ kiện đc đóng gói và bao bọc rất chuyên nghiệp. Có thể những điều em nói trên chưa làm nên một chiếc đt tốt nhưng với em chỉ nhỏ vậy thôi đã tạo cho em một ấn tượng ban đầu khá thú vị khi khui hộp.

Bóc đi những lớp linon đầu tiên đc bọc trên body SIII, nhẹ nhàng tháo chiếc nắp lưng để lắp pin vào cho máy, Giật mình vì thấy cái vỏ nó làm bằng nhựa sao mỏng manh và yếu ớt thế? Ồ không phải chiếc vỏ nhựa ốp lưng đc cố tình làm như vậy để tăng độ bền :) Nó là loại nhựa đặc biệt nên rất dẻo để có độ đàn hồi cao. Người sử dụng cứ yên tâm mà tắt máy rồi thay pin vì cái nắp đó nó chịu đựng đc sự tháo lắp nhiều lần và ít bị hư hại nhất. Nếu nó là loại nhựa bình thường thì những chiếc nẫy nhựa đó sẽ gẫy bất kỳ khi nào nhưng với chiếc nắp lưng của SIII em thấy khá vững tin khi tháo lắp :D

Tiếp tục vậy nào. Lắp pin vào máy click cái nút là đt đã đc mở. Vài cái click cơ bản ban đầu là có thể sử dụng đc. Cảm giác đầu tiên là SIII nhẹ hơn IP 4S khi cầm trên tay nhưng sướng mắt hơn khi nhìn vào màn hình. Tốc độ của SIII nhanh hơn hẳn khi em vào mạng thử. Chụp hình cái nào :) Chụp xong so sánh trên 2 màn hình SIII và 4S thì hình ảnh hiển thị trên 4S không có cửa, có lẽ do màn hình của SS đẹp hơn chăng :D

Có lẽ em sẽ viết nhiều điều hơn nữa nhưng những gì e định viết đã có nên nói thêm sẽ bị thừa vì các bài review đã nói kỹ và nói hết :D

vote cho galaxy SIII và sự lỗ lực vượt trội của thương hiệu Samsung, người hùng đến từ sứ sở Kim Chi :D

casauminh

Về công nghệ S3 hơn đứt 4s nhưng để chọn chắc em vẫn chọn 4s:">

Bên trên