Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại Hà Nội

Ðề: Địa chỉ ăn chơi phè phỡn tại HN !

Mình xin góp 1 vài đ/c mình biết :

- Phở Vượng : ở đây chỉ có phở bò , nằm trên đường Huỳnh Thúc Kháng đối diện cái nhà 5 tầng bị sập mà báo chí rùm beng lên đấy ạ . phở ở đây 23k/1 bát , ông chủ đạt giải nhất cuộc thi nấu phở của Ks Metro . Ở đây chỉ phở là ngon chứ cơm rang thì chán lắm
- phở Gà đồi : Đường Trần Đại Nghĩa về phía Đại Cồ Việt , đối diện bến xe Bus của BK . Phở tầm 25k/1 bát . Tuần nào mình cũng ra đây ăn khoảng 3-4 lần
- Phở Dung : gần ngõ gốc đề nhưng bên kia đường . Ở đây ăn mì hoặc phở Phao câu là ngon . Giá cũng ko mềm lắm , 1 bát mì và 2 cái phao câu là 45k
- Miên trộn : Cuối đường phủ doãn ( bv Việt Đức ) giáp với hàng bông , chỉ bán buổi tối ở vỉa hè , 20k/1 bát
- Ốc và tiết luộc : chợ 8-3 chỗ đường kim ngưu , ăn thêm chè ở đây cũng tạm ổn
- Cháo trai, cháo sườn : gần khu nhà sách bách khoa , mở từ 4h chiều , giá tầm 6k/1 bát

tusontay

Huyền Thoại

Toàn thấy chỗ ăn, chưa ai giới thiệu chỗ chơi nhỉ!

Nhok

Trời! Tớ chuyên ăn tối rồi đi ngủ đấy... cả trưa lẫn tối luôn... Thế mà có béo cho cam...Tập thể thao thì nó chỉ chắc thui chỉ còn cách...nghỉ thể thao mới có lẽ béo được... Nhưng thể thao không thể bỏ...Mà không béo lên chút thì không thể đẹp đc...Ghét gầy!

Thế thì tớ chịu thôi , à mà đúng rồi =)) tớ là chỉ có ăn và ngủ ko thể thao :"> cho nên mới béo :D

Toàn ăn bánh đúc nóng ở Lê Ngọc Hân, 15k/bát. Nhưng mà mùa hè nóng thế này thì ăn không ngon mấy.
Hoặc ăn xong nóng quá thì chạy sang sữa chua Ông già tóc bạc bên Lò Đúc để giải nhiệt vậy.

Lê Ngọc Hân à ,ngay Hòa Mã em hay ăn bít tết ở đấy mà ko biết nhỉ :| bác cho địa chỉ rõ ràng em thử xem

Oài! Sữa chua Ông già à .... Điểm ghé chân của mình chiều nay đấy! Thấy bảo ngon, chiều phải ghé quá xem sao.

Thấy bảo ngon có nghĩa là chưa ăn ở đây bảo giờ hở :| ở đây mình ăn từ hồi còn học lớp 10 lận :(

Miến lươn anh hay ăn ở 42 Thái Hà cô Nhok ạ. Nước trong, không bị mỡ.
Thích nhất là nước khử được mùi tanh.
Ăn từ cái ngày 4k/bát. Giờ là 28k.

Ok , chiều tối nay đi học ở đấy sẽ ghé qua ăn thử :)) , mỡ là do mình có muốn cho thêm vào ko mà thôi bác ạ

Ông liều thế. Đang đi cùng gấu mà cũng tranh thủ lên mạng tán Ni à. Cẩn thận không tối toi đấy nhé

Thế mà mình cứ tưởng bở ;))

Con mụ này :-w

Bác thích chơi em chỉ cho bác 2 chỗ nổi tiếng ở HN:
1 - Vườn Bách Thảo Hà Nội - Muôn hoa đua nở B-)
2 - Vườn Bách Thú Hà Nội - Vạn vật khoe sắc [-O<
Bác chơi thoải mái luôn - cả ngày cũng được.
Khuyến mãi bác 1 điểm nữa : Công viên Le nin - Ánh sáng huyền ảo :x

tusontay

Huyền Thoại

Hà nội cũng nhiều địa điểm đẹp đấy chứ. Nhưng chắc ít ng quan tâm.
Khoái mỗi cái avar của bác thui!

Nhok

Mình hông biết nên vui hay buồn với 3 điểm chỉ dẫn ăn chơi của bạn =))

MTAM

Member

Nhìn tên topic "khả nghi" quá, ai dè toàn thấy chỗ ăn uống
Bổ sung với các bạn những chỗ mình hay đến cả 10 năm rồi vẫn không đổi.
Bún đậu: trên đường đi vào phủ tây hồ. trước ở ngoài đoạn Đặng Thai Mai giờ chuyển vào gần phủ hơn
Bún ốc: Bà Sáu mai Hắc Đế, gần đây cũng hay ăn bún ốc Cổ ở Đội Cấn vì gần cơ quan
Cháo Trai: Trần Xuân Soạn
Phở Bò: gần đây có quán ở Cầu Giấy ăn ngon lại gần cty (đối diện hơi chếch với ks CG)
Lòng Lợn Tiết Canh: Trước cửa đại sứ quán Nga cuối đường Đê La Thành, hay cuối đường Thụy Khuê

siboney

Well-Known Member

Edit roài... ngượng vãi
Vì bác Kiều nên tha cho Nhok nhá :))

Chỉnh sửa lần cuối:

tusontay

Huyền Thoại

Edit roài... ngượng vãi. Vì bác Kiều nên tha cho Nhok nhá :))
Bác quá khoan dung và độ lượng :)). Nhok đang khóc nhè kìa bác =))
Có j mà ngượng. Sai thì sửa thui.
Động đến Nhok là động đến cả 1 thế lực đen tối đấy.
=))=))=))=))=))

nico2010

Lê Ngọc Hân à ,ngay Hòa Mã em hay ăn bít tết ở đấy mà ko biết nhỉ :| bác cho địa chỉ rõ ràng em thử xem

Oải! Chỗ Bánh Mỳ Hòa Mã Nhok rẽ trái vào Lê Ngọc Hân... Đi khoảng 30m là có cái ngõ dựng đầy xe - Đi vào trong ngõ là nhà Bánh Đúc đó mà ( Đầu ngõ có cái Trường mẫu giáo Tư thục) - Mà Bánh Đúc ăn mùa này hơi nóng đấy..nhà đó không có điều hòa đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:

hunggz

Bắt nguồn từ một bài báo viết về quán cafe mèo ở Nhật Bản, một cô bạn 9X Hà Nội đã quyết định mở quán cafe dành cho những người yêu mèo. Đến quán café này, khách được thỏa thích ngắm, nựng nịu và chơi cùng những “nhân viên mèo” dễ thương.

Hè này, teen Hà thành đang “rỉ tai” nhau về một quán café cực “độc” nằm trong một ngõ khá vắng trên đường Thụy Khuê, quận Tây Hồ, Hà Nội có tên Ailu coffee cat. Các bạn trẻ rủ nhau đến quán để được ngắm các “nhân viên mèo”, cho mèo ăn hay chụp ảnh mèo.

Đến quán "cafe mèo", các khách hàng được vui chơi cùng các "nhân viên" đặc biệt của quán.

Chiều ngày 16/6, khi đến quán Ailu coffee cat, chúng tôi gặp một nhóm bạn là sinh viên Trường quốc tế Raffles đang vui vẻ bên những chú mèo. Dương Quỳnh An, một cô bạn trong nhóm, cho biết khi nghe tin về quán café này, bạn đã quyết định đến thăm và tổ chức sinh nhật lần thứ 20 ở đây.

Với hai chị em Vân và Ngọc ở phố Trần Phú, Hà Nội, đây cũng là lần đầu tiên ghé quán Ailu sau khi biết tin về quán này trên Facebook. Hai bạn gái cười hớn hở khi ngắm và ôm các “nhân viên mèo”. Cô bạn Ngọc còn lấy điện thoại di động ra để chụp hình cho các người mẫu mèo dễ thương.

Để chị chụp hình cho bé mèo nhé!

Không chỉ các bạn tuổi teen, nhiều em nhỏ cũng thích thú khi đến quán để ngắm các chú mèo.

Quán “café mèo” không rộng lắm với 2 tầng, mỗi tầng có diện tích khoảng 20m2. Đến đây, khách có thể khó có không gian riêng vì các bàn được sắp xếp khá gần nhau. Nhưng thiết kế gọn gàng này lại rất thuận tiện cho khách chơi đùa với các “nhân viên mèo” hay chỉ đơn giản là ngồi ngắm các chú mèo.

Với đa số các khách hàng của quán, dường như việc uống đồ giải khát chỉ là chuyện phụ, việc ngắm và chơi đùa với các "nhân viên mèo" mới là việc chính.

Tại quán có 13 chú mèo thuộc các loại như Ba Tư, mèo Pháp, mèo Nga, Mỹ lông dài, Exotic...
Các "nhân viên mèo" được cô chủ đặt cho những cái tên ngộ nghĩnh như Lạc Lạc, Bông, Bụi, Nheo...

Chủ quán “café mèo” này là một cô bạn Hà Nội sinh năm 1990, là một thành viên “kỳ cựu” của diễn đàn Vietpet dành cho những người yêu thú cưng ở Việt Nam. Được biết, cô bạn này vốn là sinh viên Trường trung cấp thú y. Vì muốn dành thời gian và tâm huyết cho quán, cô đã xin bảo lưu 1 năm ở trường.

Trò chuyện với Dân trí, cô chủ quán cho biết sau khi đọc bài báo Nhật Bản mở quán cà phê "mèo”, cô đã thích mê ý tưởng này vì bản thân cô rất yêu mèo. Một tháng sau, cô đã "lùng sục" tìm được địa điểm để mở quán. Sau đó là bắt tay vào lo thiết kế cho quán, lựa chọn kỹ càng từng "nhân viên mèo"...

Bé miu này thích ngủ quá. Chiều rồi vẫn còn say sưa giấc nồng.

Chú miu miu này đang "thám thính" ly nước của khách.

Giải thích về cái tên “ngồ ngộ” của quán, cô chủ quán cho biết thoạt đầu cô định đặt tên quán là Ailuros - tên của một vị thần trong truyền thuyết Ai Cập cổ đại dưới diện mạo một con mèo. Tuy nhiên, cái tên này dài lại khó nhớ nên cô bạn đã rút ngắn lại thành “Ailu”.

Trước thắc mắc của không ít khách hàng về không gian thiếu tính "riêng tư" của quán, cô chủ 9X cho biết cô muốn tạo một không gian chung để tất cả mọi người cùng ngắm và chơi đùa với các "bé mèo". Chủ quán không đồng tình với những hành vi "quá lãng mạn" của các cặp đôi khi đến quán. Cô chủ cho biết cô đã từng thẳng tay "mời" những khách hàng này ra khỏi quán để "bảo vệ" không gian chung cho những khách hàng khác được thoải mái vui chơi cùng các "em mèo".

Đặc biệt, cô chủ quán cũng sẵn sàng lên tiếng "nhắc nhở" nếu thấy khách hàng nào "thiếu thân thiện" với các "nhân viên mèo" như cố bế mèo vào lòng khi mèo không thích, hoặc cố bắt mèo lại khi mèo đang chạy đi chơi chỗ khác...

Bài và ảnh: Nguyên Chi
XEM offline ở quán này được ko các bác nhể ;))

siboney

Well-Known Member

=))=))=))=))=))

Ngta ngượng chứ có phải em đâu, ngượng đến nỗi online mà chả dám post bài :)). Đã tha chết lại còn dọa dẫm em. Làm phúc phải tội bác ạ. Đanh đá thiệt đấy bác Kiều ơi. Quả này thì chết em :(

tusontay

Huyền Thoại

XEM offline ở quán này được ko các bác nhể ;))
Hix. Mình dị ứng lông mèo!Nhìn thấy là sợ roài!
Ngta ngượng chứ có phải em đâu, ngượng đến nỗi online mà chả dám post bài :)). Đã tha chết lại còn dọa dẫm em. Làm phúc phải tội bác ạ. Đanh đá thiệt đấy bác Kiều ơi. Quả này thì chết em :(
A cũng nói ng ta mà chú! Đi đêm lắm cũng có ngày gặp ma!

Nhok

thế bác Kiều Anh Tú đã sửa đc chữ SẼ thay cho XẼ chưa nhỉ ;))

Oải! Chố Bánh Mỳ Hòa Mã Nhok rẽ trái vào Lê Ngọc Hân... Đi khoảng 30m là có cái ngõ dựng đầy xe - Đi vào trong ngõ là nhà Bánh Đúc đó mà ( Đầu ngõ có cái Trường mẫu giáo Tư thục) - Mà Bánh Đức ăn mùa này hơi nóng đấy..nhà đó không có điều hòa đâu.

Chắc chỉ đi ăn 1 lần thử thôi chứ tớ là sợ mấy cái loại bánh kiểu này lắm :D

Ah quên , các bác hay đi ăn ở Ngô Thì Nhậm ra quán chè Mười Sáu , siêu ngon :))

@ Hưng : Mèo thì thích nhưng mà đi uống mà cứ có mấy con lởn vởn lông lá bám đầy là em siêu hãi :((

hieuhadong

Chỗ chơi HN nưa này Tú :
Công Viên Tuổi Trẻ( khu vực xóm liều thanh nhàn ngày xưa ) : nơi những con người cùng chí hướng hội ngộ !
Đường thanh niên : nơi tình yêu chớm nở và cảm xúc thăng hoa :X thích lắm !
Cầu Long Biên: điểm hóng gió và kiếm tìm cảm giác mạnh ( hãy nhẩy từ trên cầu xuống sông duy nhất 1 lần mà xem bạn sẽ biết ngay mà )
Đảm bảo 3 chỗ này không phí công đi tẹo nào nha ku Tú :-"

hieuhadong

XEM offline ở quán này được ko các bác nhể
Mềnh thì Mềnh khoái xem CHIM hơn ngắm MÈO, trưa trưa ra quán làm ly cafe nghe CHIM chu mỏ hót ... thư giãn thôi rồi > chiều làm việc rất thoải mái.
p/s: dưng mà cái quán Mèo này đường từ nhà đến quán có vẻ ngắn hơn chỗ khác Hưng nhể ;;)

tusontay

Huyền Thoại

Chỗ chơi HN nưa này Tú :
Công Viên Tuổi Trẻ( khu vực xóm liều thanh nhàn ngày xưa ) : nơi những con người cùng chí hướng hội ngộ !
Đường thanh niên : nơi tình yêu chớm nở và cảm xúc thăng hoa :X thích lắm !
Cầu Long Biên: điểm hóng gió và kiếm tìm cảm giác mạnh ( hãy nhẩy từ trên cầu xuống sông duy nhất 1 lần mà xem bạn sẽ biết ngay mà )
Đảm bảo 3 chỗ này không phí công đi tẹo nào nha ku Tú :-"
Cũng hay đấy chứ:
Ra Thanh Nhàn nhặt ống tiêm về làm phi tiêu!
Đường Thanh Niên là chỗ để Hành hạ một người & Xem phim free.
Đến cầu Long Biên xem tiên tắm.
Cuộc đời vẫn đẹp sao! Lão nào đi off ở đó ko nhể!

Nhok

Lâu lắm rồi mới thank đc mụ Tú 1 phát =)) bài này tạm coi chấp nhận đc =))

Bên trên