Dự án Dâu Tây - Transport nền tảng Raspberry Pi chất lượng cao

chuong46

Active Member
@chuong46: ý bác là cái power inlet?
Digi-Key, Schaffner có nhiều đồ phục vụ bác ạ.
Đúng là Power inlet, của mình là hàng TQ. Cũng đang tìm đồ xịn để thay nhưng thấy nối trực tiếp dây nguồn là tối ưu nhất, lại vừa tiết kiệm mà độ bất tiện thì tăng thêm không đáng kể (1 đầu vẫn có jack đực cắm vào ổ cắm rồi).

do_long_khach

Well-Known Member
Nhân tiện vụ dây loa, có bác nào đi chung 1 chuyến để trải nghiệm dây của bác do_long_khach tư vấn không. Tất nhiên, nếu có điều kiện phải nghe thử là tốt nhất, nhưng dây này rất hiếm shop ở VN có. Kết hợp với Tây balo reviews khá, kết hợp với dây Inakustik của Đức là dòng rất được đánh giá khá cao mà bác ấy còn cho đi....hihi. Nên em quyết định mua để trải nghiệm. Ds đã có :
1. anhton82.
2. Bác chuong46.
3...
Anh em còn ai có nhu cầu thì đăng kí rồi ta order luôn một thể nhé, cũng chỉ rẻ hơn tí chút, nhưng hô hào cho nó vui.
https://www.partsconnexion.com/DUELUND-81415.html
Tùy hệ thống, tùy tai nữa bác ơi, cũng ko cần hy vọng quá....

trung224

Well-Known Member
Đúng là Power inlet, của mình là hàng TQ. Cũng đang tìm đồ xịn để thay nhưng thấy nối trực tiếp dây nguồn là tối ưu nhất, lại vừa tiết kiệm mà độ bất tiện thì tăng thêm không đáng kể (1 đầu vẫn có jack đực cắm vào ổ cắm rồi).
Nếu bác đã chọn được dây nguồn ưng ý thì đấu nối trực tiếp tất nhiên là hay nhất rồi, mấy cái thứ linh kỉnh trên đường đi của dòng điện bỏ được là tốt nhất. Tuy nhiên, nếu bác đang dùng loại inlet có sẵn cầu chì thì nhớ lắp thêm cầu chì khi dùng dây nguồn nối trực tiếp cho đảm bảo an toàn điện

tong_1503

Active Member
sao mình down trên trang chủ Moode Audio về không thấy file *.img? Vậy làm sao để cài Moode Audio lên Pi? Mong các bro hướng dẫn, cám ơn nhiều. Mình đang mò vụ này mà chưa được.

anhton82

Active Member
Cảm ơn anh đã động viên. Nói ra mắc cỡ. Em mất hơn 20 năm chỉ biết được có nhiêu đó o_O

Thật ra cái khó nhất là hiểu được nhu cầu của bản thân. Hoa thơm bướm lượn trên đường đi cuốn mình theo nhiều ngã. Nhảy múa mệt mỏi rồi, còn ta với lồng bàn mới biết mình thích gì nhất :p
Chuẩn bài quá, mấy anh em mới chơi nhạc đều lọ mọ nhưng phần lớn chưa biết mình thích cái gì, kiểu màu âm nào. Sau đó, tập tành tự phối ghép, lắp đặt. Để rút được sợi dây kinh nghiệm dài dài thì còn tốn nhiều công sức và phải có Bác Hồ chỉ đường. Cũng may là gặp gỡ quen biết nhiều anh em trên diễn đàn, cùng học hỏi, chia sẻ và giao lưu. Điều đó làm cho cuộc sống thêm phần ý nghĩa và anh em cảm thấy vui vì không phải lọ mọ một mình.
Thanks for all.

bmc264

Active Member
Nhân tiện vụ dây loa, có bác nào đi chung 1 chuyến để trải nghiệm dây của bác do_long_khach tư vấn không. Tất nhiên, nếu có điều kiện phải nghe thử là tốt nhất, nhưng dây này rất hiếm shop ở VN có. Kết hợp với Tây balo reviews khá, kết hợp với dây Inakustik của Đức là dòng rất được đánh giá khá cao mà bác ấy còn cho đi....hihi. Nên em quyết định mua để trải nghiệm. Ds đã có :
1. anhton82.
2. Bác chuong46.
3...
Anh em còn ai có nhu cầu thì đăng kí rồi ta order luôn một thể nhé, cũng chỉ rẻ hơn tí chút, nhưng hô hào cho nó vui.
https://www.partsconnexion.com/DUELUND-81415.html
Tầu chạy chưa bác.
Cho em nhẩy tầu 1 vé nhé
4. bmc264

thebluewindows

Well-Known Member
Weekend làm nốt vụ FN2090. Lôi cái cọc nguồn vừa mua ở sieuthiav ra hí hoáy thì "phát hiện" ra bên trong không có cầu chì, đành gác lại.
Mình đúng amateur... :D
P/S: mà cái này quan trọng chất âm ko các bác? :confused:

thebluewindows

Well-Known Member
Không ảnh hưởng đến chất âm gì đâu bác. Nhưng có cầu chì thì đảm bảo an toàn khi có sự cố điện
Thế em mạnh dạn ra hàng điện gần nhà mua cái cầu chì mới có điện

Thanhvo31

Well-Known Member
Các bác có nhu cầu Netflix không ạ, hiện nay đang 260K/ tháng được 4 thiết bị phát 1 lúc
Nếu share thì còn khoảng 65K/tháng.

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Nói chung nếu ít xem phim, thi thoảng đá gà đá vịt thì Netflix Việt tạm ok. Còn xem nhiều thì nó ko đáp ứng được: phim cũ ỉn, ko cập nhật (kiểu hôm trc ra bluray thì hôm sau có trên hdvn), ko thấy phim châu Á....

Bên trên