Dự án Dâu Tây - Transport nền tảng Raspberry Pi chất lượng cao

Thanhvo31

Well-Known Member
Vừa coi thêm DAC của tay chủ top khen nức nở bên CA. Nó là Benchmark DAC 2, phải 2K Trump.

Chỉnh sửa lần cuối:

cutom

Well-Known Member
Schematic em có hết rồi bác. Về cơ bản thì vẫn dùng LT1963 cho tầng lọc đầu và LT3045 cho tầng lọc 2, nhưng sẽ bổ sung nhiều chỗ để phát huy hết công lực cho mấy con IC này trong việc cấp nguồn cho bo NMR. Nếu bác nào chưa có NMR thì cũng có thể dùng tầng lọc đầu mới thay cho bo LT1963 Tàu.
Bác gửi em schematic, em sẽ cho layout và làm PCB

chuong46

Active Member
Hôm nay có thời gian đọc lại bài gốc, xem lại manual
https://www.computeraudiophile.com/...engineeredch-nmr/?tab=comments#comment-810636
https://www.engineered.ch/app/download/12914916922/NMR-DS-109E.pdf?t=1457624012

Thấy cũng làm được, tóm lại là BOM như sau:

7I7ByuwewYhTJP7bMXYGIhs2XW2YzQkoy2J23rmh_nWP1-V6x5KVGSz4Mz46ZoicZ6sV5e12LsxY3NUd4-CJaJR57VeB17QH5vtR5_1oCa9LAd-t-vRlUEYbffW4q610dJMl6Dwsn7KEZSVkb0sUBqqNkzK3zp3mEObqp-jbux2v7UN3F-Fa8ztCXZ3WR70HTd8EGnsMthQi_Xqg4JugLqDtuTDwnyVW8AKUpTRuSSK0j-aOFbBCDfTwYVpNjFxC0h8dnFbQMYqfAq5kjpdH6nhrYeU8ecOEyXKdCqaeQzyvID0QMieVUPfxYChTwfHMNWP7FR3wh1z1SRkbVA4Xh8Q8eWUqeDToVbmngPMfn1Ea_bwfoxKLVBsV29PduzMoQWIMsopk11nugoMqSZl_T6IYiO3qYp-d6NvyPR_gUYodDL9IvR4Pz9j4NjBt-LxmwhUi_13s8LucGXSw6tIhfaQBq054_A_mePMm8JrIUSWIyz58T1IjE9VdtX4jy_rZMWLQu3prBN8m5ESr482My-QNtWY1C-5X55IEEvInnSp-PN22LpcUz-_aVB210k8aA_jFKrdGzWAW0tPSFdmqjBd_7TP5wyIkCKVgWwGAwY-VpsyMH0NyQDYgfS5g7IUakiEwYNhOWl3LWDRNZR2r83tLsxk4a7nCYQ=w2194-h1381-no

Năm nay chưa có dự án nào, mời các bác chiến ngay, đợi bác @trung224 4 tháng nữa chắc nhiều bác xỉu luôn.:p:D:p
@dungsin_lqd , @chuong46, @nghiadalat , @cutom

Bác @cutom review đầu tiên nhé.
@ Thanhvo31: Đành ngậm ngùi theo dõi và chờ thời thôi, hết thóc rồi. Thanks.

do_long_khach

Well-Known Member
Nó tả chi tiết mà bác, cứ làm theo thôi. Chỉ lưu ý là khi nhập lệnh thì bỏ #, ví dụ nó bảo #cd thì mình chỉ nhập cd thôi.

tml3nr

Moderator
Bác tml3nr có thể giúp viết lại các câu lệnh cụ thể ko chứ sao thấy rối rắm quá, cảm ơn bác
Cái tweak này nó optimize kernel, theo anh Tây này thì làm cho âm thanh hay hơn. Nó có 2 bước chính ạ:

Bước 1: Tạo một file dyno.sh (tương tự file bat của PC). Có nội dung như hình:

cd /usr/local/sbin

sudo nano dyno.sh

(Anh không gõ dòng có ký tự # đầu tiên cũng được. Vì nó là ghi chú.)

#!/bin/bash
sleep 25 ; sudo chrt -f -p 81 $(pidof mpd)
echo 0 > /proc/sys/vm/swappiness
echo 1000000 > /proc/sys/kernel/sched_latency_ns
echo 100000 > /proc/sys/kernel/sched_min_granularity_ns
echo 25000 > /proc/sys/kernel/sched_wakeup_granularity_ns

dyno1-png.290155

sudo chmod 755 dyno.sh

Bước 2: Edit file rc.local với nội dung như hình sau. Mục đích là để mỗi khi khởi động OS sẽ chạy file dyno.sh:

cd

cd /etc

sudo nano rc.local

/usr/local/sbin/dyno.sh

exit 0

dyno2-png.290156

Cuối cùng là:

sudo reboot

PS: Lúc trước anh @mtminh có nghiên cứu vụ optimize kernel này. Mong ảnh vô cho ý kiến :rolleyes:

Đính kèm

29.5 KB · Xem: 694
    34.4 KB · Xem: 674
Chỉnh sửa lần cuối:

thanhminhppc

Active Member
Cái tweak này nó optimize kernel, theo anh Tây này thì làm cho âm thanh hay hơn. Nó có 2 bước chính ạ:

Bước 1: Tạo một file dyno.sh (tương tự file bat của PC). Có nội dung như hình:

cd /usr/local/sbin

sudo nano dyno.sh

qwbwCMa0TxDABhCpw3CL4Bb7YXzH9kgG6HU7O7fWKRYDmTXODBKnbaI5pFrBVp9sLdfIJTmIPAgr0BTVEwR-R6E4qIsj-mTyv9_dIx0g1UcuVfG1sT0=w773

Bước 2: Edit file rc.local với nội dung như hình sau. Mục đích là để mỗi khi khởi động OS sẽ chạy file dyno.sh:

cd

cd /etc

sudo nano rc.local

LzGvvQigBYWxiugbFS8n3lYwbakHLRvTBMrfwV6ZEU224B94-IYsceoEALKAPVLBQqFBS6x81owIk3_clQdmpEFCndRz2g0B9t_VX_wNnnAAL6Z7cg=w1175

Cuối cùng là:

sudo reboot
Cảm ơn bác nhiều :)

thanhminhppc

Active Member
Mới làm thử theo tweak trên USBridge, không biết nó có hoạt động chưa, nghe cảm giác chi tiết hơn trước, hay hơn ko biết do tweak hay do tâm lý nữa :)

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member
Cái link bác tlmnr đưa bên trên ý bác, hay đấy, làm 1 phát được cả mớ luôn, thao tác y như lần trc. Mấy cái này với Dietpi cơ bản đều có menu, chọn và enter mấy nhát là xong, ko phải lần mò lệnh trong linux.

thanhminhppc

Active Member
Cái link bác tlmnr đưa bên trên ý bác, hay đấy, làm 1 phát được cả mớ luôn, thao tác y như lần trc. Mấy cái này với Dietpi cơ bản đều có menu, chọn và enter mấy nhát là xong, ko phải lần mò lệnh trong linux.
Mấy cái lệnh nếu reset firmware sẽ bị mất đúng ko bác

do_long_khach

Well-Known Member
Bác kéo xuống dưới xem phần bôi đậm này, mấy phần trên ko cần quan tâm. Volumio hình như có factory reset, mà quan tâm làm gì, cùng lắm flash lại thẻ.
Create Script to Maintain Changes

Automate it to run at start-up with a script

Bên trên