Đánh giá [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

duchuu

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

E đã test rất kỹ rồi nhé, âm thanh bị hụt tiếng, ăn Volum kinh khủng, cùng 1 phim , chỉ khác cấm dây HDMI qua lại giữa D1 và Dune base3D thfi con D1 ăn -35 , còn Base thi -25
Hiện nay Phần mềm mới của Dune Base 3d đang lỗi file Bruplay nhé, âm thanh đang nghe bị khựng lại 1 cái rồi tiếp tục, coi 3d thì k nói vì chưa có phim test và cũng k có nhu cầu 3D, các file nhạc mở lần đầu bị nghe Xẹt xẹt, nhót loa, tắt mở lại thì k sao, thêm cái tội nữa rất là ok là tốc độ xử lý nhanh cực kỳ, hơn D1 nhiều lắm luôn ,
Mở Thuý Ngay và Asia Bruplay coi trên ti vi 51 in thì hình ảnh và âm thanh thua toàn diện luôn, chắc 100%, theo cảm nhận riệng và điều kiện thiết kế, mà ở nhà mình vậy thì phải nó vậy chứ sao
Mình cũng đã test và cũng không bị những trường hợp như bác, cũng đã test bluray TN 104 hình ảnh mịn và sáng hơn hẳn , âm thanh trên giàn 2 kênh còi của mình tiếng chi tiết hơn

truonghd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Mình cũng đã test và cũng không bị những trường hợp như bác, cũng đã test bluray TN 104 hình ảnh mịn và sáng hơn hẳn , âm thanh trên giàn 2 kênh còi của mình tiếng chi tiết hơn

Bác có mở nhiều phim Bruplay k, chắc chắn sẽ mất mất tiếng, dạng như bị ngắt cái rồi đọc tiếp, âm thanh nghe xẹt xẹt là DUNE khuyến mãi thêm đó. Hội mình 3 người xài và đã xác nhận như vậy
Cái DUNE 3D được cái xử lý cực kỳ nhanh, nhất là khoảng Wifi của nó, vì chơi mạng Lan chạy cực kỳ ổn định , mặc dù phát Bruplay

dnghi

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Bác có mở nhiều phim Bruplay k, chắc chắn sẽ mất mất tiếng, dạng như bị ngắt cái rồi đọc tiếp, âm thanh nghe xẹt xẹt là DUNE khuyến mãi thêm đó. Hội mình 3 người xài và đã xác nhận như vậy
Cái DUNE 3D được cái xử lý cực kỳ nhanh, nhất là khoảng Wifi của nó, vì chơi mạng Lan chạy cực kỳ ổn định , mặc dù phát Bruplay

Đúng là bị mất tiếng & âm thanh xẹt xẹt như bác! Up firmware rồi vẫn bị! Wifi thì không kết nối đực dù có nhận mạng, có lẽ do router nhà mình kén, LG LM7600 cũng không tài nào kết nối được. Giờ chỉ cầu firmware mới cải thiện tình trạng này!

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Đúng là bị mất tiếng & âm thanh xẹt xẹt như bác! Up firmware rồi vẫn bị! Wifi thì không kết nối đực dù có nhận mạng, có lẽ do router nhà mình kén, LG LM7600 cũng không tài nào kết nối được. Giờ chỉ cầu firmware mới cải thiện tình trạng này!

tình trạng này đôi lúc chỉ là do đựng chanel trên sóng 2.4 GHz thôi pác... thử set chanel khác cho router sẽ hết :)

hd giá rẻ

Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Đợi chút xíu Dune cập nhập firmware mới là ổn thôi ạ, DUne thì ra firmware cả đời sản phẩm mà .

truonghd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão S

Vậy là do mạng của bác rồi, chứ bên e phát bằng Wifi chạy phà phà, chơi BR luôn, chỉ có điều bị những cái trên e nói đó, giờ phóng lao phải theo tên thôi ~X(
Chờ vậy chẳng lẽ tết này đói phim hả ta :O)

Sausage

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão S

Vậy là do mạng của bác rồi, chứ bên e phát bằng Wifi chạy phà phà, chơi BR luôn, chỉ có điều bị những cái trên e nói đó, giờ phóng lao phải theo tên thôi ~X(
Chờ vậy chẳng lẽ tết này đói phim hả ta :O)

Đúng rồi. Còn 1 cái dỡ nữa là kết nối Wi-Fi hay cable đều không có tính bảo mật. Chỉ cần browse Network là bất kỳ ai cũng có thể xóa hay chỉnh sửa file trên HDD

Ðề: Re: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Chiều có ghé bên Saigon HD test thử, thấy cũng ok lắm, có đặt cọc lại rồi mà phải đợi đến ngày mai mới có hàng về để vọc. Đang nôn nóng để tiễn em D1 về quê thay thế bằng em này xem Tết :)
Bán rẻ mình D1 đi bác, pm inobox giúp. Giá good xíu, heehe

Em cũng bị lỗi khi chuyển audio từ pcm sang dts tự nhiên loa kêu xẹt xẹt tắt mở amly là hết luôn . Theo em mấy lỗi này ko có gì lo lắng lắm , đợi update chắc là hết thôi .

manhtran71

Well-Known Member

Mình thấy giao diện con dune base 3D khá đẹp không biết có cách nào up cho con dune base củ không các bác.

meocon

Well-Known Member

Mình thấy giao diện con dune base 3D khá đẹp không biết có cách nào up cho con dune base củ không các bác.

Mình ko thích giao diện mới , vẫn chuyển về giao diện cũ mà xài . Ko còn bấm nút B để chuyển dc , mà phải vô SETUP , phiền .

salenguyenduong

1 sản phẩm mới khi ra mắt bao giờ cũng có khá nhiều lỗi. Sau khi sử dụng 1 thời gian người tiêu dùng sẽ complaint các lỗi này và gửi về nhà phân phối sản phẩm. Nhà phân phối sẽ tổng hợp và báo về hãng, hãng sẽ đưa ra các firmware để fix các lỗi này.
Mình nghĩ các lỗi ban đầu của Dune Base 3D này sẽ nhanh chóng dc khắc phục mà thôi.

nklinh1966

Active Member

Bác nào pro có thể cho vài so sánh giữa e Dune này va e Xtreamer Prodigy , để em có thêm thông tin lựa chọn "người yêu" !!

Các bác cho hỏi : Nếu cáp HDMI của đầu phát là 1.4, nhưng cổng HDMI của TV ( 3D) là 1.3 thì có nhận được hình ảnh 3D full HD không? Cám ơn các pro.

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác nào pro có thể cho vài so sánh giữa e Dune này va e Xtreamer Prodigy , để em có thêm thông tin lựa chọn "người yêu" !!

Các bác cho hỏi : Nếu cáp HDMI của đầu phát là 1.4, nhưng cổng HDMI của TV ( 3D) là 1.3 thì có nhận được hình ảnh 3D full HD không? Cám ơn các pro.
Em mới bán prodigy để lấy base 3d nên có chút thông tin chia sẻ với bác . Base 3d cho màu sắc trung thực hơn , tốc độ xử lý nhanh hơn . Nếu bác xem 3d nguyên gốc trên extreme mỗi lần muốn tua khá khó chịu và dễ treo máy . Đôi khi extreme ko hiển thị dc file 3d iso cứ phải reset mấy lần mới dc , dune em mới dùng dc hơn 1 tuần chưa thấy bị lỗi như vậy . Hiện dune của em chỉ bị lỗi thỉnh thoảng change track audio thì loa lại rè nhưng thao tác lại thì hết ngay . Hình ảnh 3d trên cả 2 con ko có nhiều khác biệt về độ sâu hay hiệu ứng chỉ có phần màu sắc là khác thôi .
Bác muốn xem 3d iso thì bắt buộc cổng của 2 thiết bị phát và nhận đều phải là cổng hdmi 1.4 còn dây có thể sử dụng dây hdmi 1.3 tuy nhiên bác nên dùng dây hdmi hight speed ( như anh em vẫn gọi là 1.4 ) để đạt chất lượng tốt nhất .

nklinh1966

Active Member

Em mới bán prodigy để lấy base 3d nên có chút thông tin chia sẻ với bác . Base 3d cho màu sắc trung thực hơn , tốc độ xử lý nhanh hơn . Nếu bác xem 3d nguyên gốc trên extreme mỗi lần muốn tua khá khó chịu và dễ treo máy . Đôi khi extreme ko hiển thị dc file 3d iso cứ phải reset mấy lần mới dc , dune em mới dùng dc hơn 1 tuần chưa thấy bị lỗi như vậy . Hiện dune của em chỉ bị lỗi thỉnh thoảng change track audio thì loa lại rè nhưng thao tác lại thì hết ngay . Hình ảnh 3d trên cả 2 con ko có nhiều khác biệt về độ sâu hay hiệu ứng chỉ có phần màu sắc là khác thôi .
Bác muốn xem 3d iso thì bắt buộc cổng của 2 thiết bị phát và nhận đều phải là cổng hdmi 1.4 còn dây có thể sử dụng dây hdmi 1.3 tuy nhiên bác nên dùng dây hdmi hight speed ( như anh em vẫn gọi là 1.4 ) để đạt chất lượng tốt nhất .

Cám ơn bạn đã chia sẻ thêm thông tin để hiểu rõ hơn.

vkc

Well-Known Member
Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

TV 3D đều dùng hdmi 1.4 nhé bạn.

tinhte

Well-Known Member
Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Chú Kiều lên đời rồi à, pm anh giá mua như nào nhé. Ra Tết chắc anh cũng làm con xem cho đủ bộ.

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

em hiểu bác nói gì em chết liền đấy ..!

ý pác ấy là dùng dây HDMI 1.3 vẫn xem 3D bình thường từ HD player 3D với TV 3D ấy muh

Bên trên