Đánh giá [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

nklinh1966

Active Member
Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Nhưng e Dune Base 3D này ( mà hình như các dòng chip Sigma đều vậy ) không đọc được file .mkv 3D fullHD ; Các dòng chip Realtek như Xtreamer, Himedia... lại đọc tốt. Không biết sắp tới Dune có khắc phục nhược điểm này không ?

Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Chú Kiều lên đời rồi à, pm anh giá mua như nào nhé. Ra Tết chắc anh cũng làm con xem cho đủ bộ.
Kiêu ko phải Kiều bác ơi T_T . Chơi Dune thì còn lăn tăn gì nữa , bác rảnh rỗi hôm nào qua nhà em mà review , rổ giá bác cứ PM Lý Long là ok , toàn giá ngon ko mua thì tiếc :)) .

salenguyenduong

Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Nhưng e Dune Base 3D này ( mà hình như các dòng chip Sigma đều vậy ) không đọc được file .mkv 3D fullHD ; Các dòng chip Realtek như Xtreamer, Himedia... lại đọc tốt. Không biết sắp tới Dune có khắc phục nhược điểm này không ?

Đọc bình thường pác, pác có file nào còn băn khoăn cứ việc mang qua mình test.

vkc

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Nhưng mình vẫn xài 1.3 xem 3D bình thường , 1.4 là Internet thui

ý pác ấy là dùng dây HDMI 1.3 vẫn xem 3D bình thường từ HD player 3D với TV 3D ấy muh

3D ở đây mình nói là Blu-ray 3D (ISO) vì đang bàn về DUNE BASE 3D (chơi BD 3D ISO mà) chứ không nói đến 3D Rip.

Để xem 3D BD ISO thì cần phải có HDMI 1.4 vì:

Cần phải truyền 2 đường video full HD 1080p (cho mắt trái và phải - riêng biệt)
Truyền 1 đường audio HD (DTS-HDMA hay Dolby TrueHD)

Nếu dùng HDMI 1.3 thì không đủ băng thông truyền tải.

Sắp tới lên tới 4K 3D thì HDMI 1.4 cũng không chơi nổi, lại phải chuyển sang chuẩn HDMI 2.0, đến lúc đó lại phải đổi nguyên dàn audio, tv, player theo cái nghiệp này rồi :(

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

ý pác ấy là dùng dây HDMI 1.3 vẫn xem 3D bình thường từ HD player 3D với TV 3D ấy muh

Đúng ý em a ...................... 1.4 nhiều khi ko đồng bộ với dàn của khách

nklinh1966

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

.......

Sắp tới lên tới 4K 3D thì HDMI 1.4 cũng không chơi nổi, lại phải chuyển sang chuẩn HDMI 2.0, đến lúc đó lại phải đổi nguyên dàn audio, tv, player theo cái nghiệp này rồi :(

Chắc chết mất :((, nhưng đến lúc đó chắc còn lâu ( cỡ 5- 10 năm ? ), dàn mình khấu hao đủ rùi\:D/

Đọc bình thường pác, pác có file nào còn băn khoăn cứ việc mang qua mình test.

Bạn có nhầm với file .mkv 3D dạng haft SBS/OU không ? Vì mình đã trực tiếp test với file .mkv 3D fullHD "TopGirl test 3D fullHD" , down của bác Laumam, nhưng không chạy được ( Có ý kiến cũng cho là dòng chip Sigma không chạy được file dạng này ). Nếu bạn thực tế test chạy được với đầu Dune Base 3D này, thì chỉ dẫn mình với. Cảm ơn nhiều.

khoaifeat

Active Member
Hay mình bán Med1000 X3D đổi DUNE cho đồng bộ với DUNE base ở nhà nhỉ, vẫn thích hình ảnh chip Sigma hơn RTK

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

Chắc chết mất :((, nhưng đến lúc đó chắc còn lâu ( cỡ 5- 10 năm ? ), dàn mình khấu hao đủ rùi\:D/

Bạn có nhầm với file .mkv 3D dạng haft SBS/OU không ? Vì mình đã trực tiếp test với file .mkv 3D fullHD "TopGirl test 3D fullHD" , down của bác Laumam, nhưng không chạy được ( Có ý kiến cũng cho là dòng chip Sigma không chạy được file dạng này ). Nếu bạn thực tế test chạy được với đầu Dune Base 3D này, thì chỉ dẫn mình với. Cảm ơn nhiều.
Hôm em đi mua base 3d xem test bằng clip này mà , có sao đâu bác . Bác thử tìm hiểu lại xem .

nklinh1966

Active Member

Hôm em đi mua base 3d xem test bằng clip này mà , có sao đâu bác . Bác thử tìm hiểu lại xem .

Bạn có thể nói rõ hơn được không : Bạn đã chạy lại clip này hoặc phim khác tương tự với đầu Dune Base 3D lúc mang về nhà chưa ? Bạn phải nhấn nút nào trên remote hoặc cài đặt đầu phát thế nào để xem được ? Vì thực sự mình đã thử đi thử lại mấy lần mà không được. Thanks.

Bạn có thể nói rõ hơn được không : Bạn đã chạy lại clip này hoặc phim khác tương tự với đầu Dune Base 3D lúc mang về nhà chưa ? Bạn phải nhấn nút nào trên remote hoặc cài đặt đầu phát thế nào để xem được ? Vì thực sự mình đã thử đi thử lại mấy lần mà không được. Thanks.
Em thì xem trên máy chiếu nên chỉ chơi 3d bluray iso , từ hôm mang về em xem ko vấn đề gì cả . Bác pm nick dragonlee nhé , em mua của bác ấy hôm đó bác ấy cho em test bằng mấy file như thế trên tivi 3d LG . Mang đầu về em reset luôn rồi setup phù hợp với máy chiếu nên cũng ko rõ bác ấy setup như nào .

luonnho1001

Well-Known Member

xin chào các bác! em mới cưới con này về nhìn chung mẫu mã chấp nhận được, khi em thử play thúy nga 106 hinh anh đẹp được cái là loát nhanh hơn h1, còn phần âm thanh thì bị như sau:
em dùng amply JG 604D + 2đôi loa (v5+RM10II)
1. mở nhạc lossless (kêu)
2. âm thanh mkv, 3d (kêu)
3. âm thanh dvd5, dvd9 (tịt)
4. tất cả (1+2) chỉ kêu có 1 loa nghĩa là cả vế trước và vế sau đều kêu 1 loa
em rất gà về khoản này (firmware chẳng hạn)
bác nào có kinh nghiệm chỉ em với? thanks rất nhiều

huntvn

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

E đã test rất kỹ rồi nhé, âm thanh bị hụt tiếng, ăn Volum kinh khủng, cùng 1 phim , chỉ khác cấm dây HDMI qua lại giữa D1 và Dune base3D thfi con D1 ăn -35 , còn Base thi -25
Hiện nay Phần mềm mới của Dune Base 3d đang lỗi file Bruplay nhé, âm thanh đang nghe bị khựng lại 1 cái rồi tiếp tục, coi 3d thì k nói vì chưa có phim test và cũng k có nhu cầu 3D, các file nhạc mở lần đầu bị nghe Xẹt xẹt, nhót loa, tắt mở lại thì k sao, thêm cái tội nữa rất là ok là tốc độ xử lý nhanh cực kỳ, hơn D1 nhiều lắm luôn ,
Mở Thuý Ngay và Asia Bruplay coi trên ti vi 51 in thì hình ảnh và âm thanh thua toàn diện luôn, chắc 100%, theo cảm nhận riệng và điều kiện thiết kế, mà ở nhà mình vậy thì phải nó vậy chứ sao

Bác này nói đúng. Chiều nay vừa xách một chú từ Saigon HD về. Để cùng mức volume trên Denon 2312 mà nghe nhỏ hơn nhiều con WD player đời đầu của em. Muốn nghe ngon lành một chút phải để volume -25.

do_long_khach

Well-Known Member

Em cũng đã làm 1 con. Nói chung Bluray Iso 3D là bó tay, có một ít phim lên được đủ hình và tiếng thì vừa chạy vừa lag.

Được cái nghe nhạc tốt, 3d rip xem cũng tạm dược, phụ đề bình thường.

OtoMelara

Emvừa mới rước một em và cũng bị như các bác: tịt âm thanh trên một số file iso và ăn volume kinh khủng trên một số file mkv

vanthuann

Member

Mình định phang e này về rồi, mà nhìn hình ảnh với vài đánh giá trên dd cũng ko dám vác về, đi tim popcorn A400 ở fpt vác về xem mà ko có hàng, qua hdzone cũng ko luôn :))

meocon

Well-Known Member

Mình định phang e này về rồi, mà nhìn hình ảnh với vài đánh giá trên dd cũng ko dám vác về, đi tim popcorn A400 ở fpt vác về xem mà ko có hàng, qua hdzone cũng ko luôn :))

A 400 hết hàng lâu rùi a , FPT ko nhập về nữa

khactuyen

Banned
Re: Ðề: [Dune Base 3D] Những cảm nhận đầu tiên về Dune Base 3D tại Cơn Bão Số

A 400 hết hàng lâu rùi a , FPT ko nhập về nữa

A400 đang bị lỗi chipset nên FPT tạm ko nhập tiếp, hy vọng sigma fix version sau sớm để ae được nhờ.
HDP dùng chi sigma thì Dune còn thua Popcorn xa lắm ạ.

do_long_khach

Well-Known Member

Em dùng dune lần đầu, hóa ra menu nghe nhạc của nó stupid nhỉ, nút pause ko dùng được, thế là ko tạm dừng khi hát, bấm stop nó văng luôn ra ngoài.....

Nói chung là so với dune đời cũ con này chỉ hơn cái là chập phụ đề srt được khi xem phim 3d rip thôi. Nản thật.

uida83

Member

Các biết con nào xem 3d chuẩn nhất hiện nay, chỉ giúp e, xem lanh quanh thấy con nào cũng có vấn đề! Thank

Bên trên