Đánh giá Dune Smart - Ý tưởng mới cho đầu phát HD

shiphpvn

Member
Ðề: Vấn đề tỏa nhiệt của internal HDD cho Dune Smart ???

Em đọc được trên mạng là con Smart ko có quạt nhưng dùng HDD 5400 rpm thì nhiệt lượng tỏa ra ko đáng kể nên ko ảnh hưởng lắm. Bác nào dùng HDD cho con Smart thì cho em bit ý kiến với ? Nếu em dùng HDD 7200 rpm thì có sao ko ?

"Phần cứng tương thích:
Đối với các mô hình máy nghe nhạc hỗ trợ một ổ cứng bên trong (như Dune HD Mini, Dune HD Center, Dune HD Base, Dune HD Base 2.0, Dune HD Base 3.0, Dune HD Max, Dune HD Smart H1, Dune HD Smart D1), xin vui lòng xem xét kiến nghị sau đây:
# Sử dụng ổ cứng với một mức độ phát thải phù hợp với nhiệt. Các phù hợp chính xác HDD mô hình có thể phụ thuộc vào các yếu tố khác nhau, như nhiệt độ môi trường xung quanh và làm mát máy nghe nhạc và các điều kiện khí. Nói chung, bạn nên sử dụng các mô hình HDD RPM với giá trị nhỏ nhất có thể (ví dụ: 5400 vòng / phút), số nhỏ nhất có thể của đĩa (ví dụ 1 hoặc 2 đĩa), và đặc biệt tối ưu cho điện năng tiêu thụ giảm và sản xuất nhiệt và để sử dụng trong A / V thiết bị (ví dụ như Western Digital Green Power series).
# Ví dụ, các mô hình như HDD Western Digital WD5000AACS (500 GB, 5400 RPM, 2 đĩa) và Seagate ST31000528AS (1000GB, 7200 vòng / phút, 2 đĩa) là typicaly phù hợp.
# HDD mô hình với sản xuất nhiệt độ cao, chẳng hạn như Seagate ST31500341AS (1500 GB, 7200 RPM, 4 đĩa) không phù hợp và không được sử dụng. "

Chỉnh sửa lần cuối:

starvn

Active Member
Ðề: Dune Smart - Ý tưởng mới cho đầu phát HD

Giới thiệu bác chỗ mua rẻ tại Đà Nẵng nhé:Hưng Dino Shop

Em cũng xém mua chỗ bác Hưng nhưng thấy có vẻ bác Hưng ko nhiệt tình bán hàng lắm. Em đặt khi nào có Smart D1 thì pm cho em. Đợi vài tuần em chẳng thấy chi hết :| nên em đặt ở bác tầm nhìn số :D Hôm nay đặt, sáng mai có \:D/

CarMan

Em cũng xém mua chỗ bác Hưng nhưng thấy có vẻ bác Hưng ko nhiệt tình bán hàng lắm. Em đặt khi nào có Smart D1 thì pm cho em. Đợi vài tuần em chẳng thấy chi hết :| nên em đặt ở bác tầm nhìn số :D Hôm nay đặt, sáng mai có \:D/

Dune thì mua bên Tầm Nhìn Số là nhất rồi chứ còn gì nữa. Mình rước 2 em dune 1 em tvix bên đó chạy gần 1 năm mà chẳng có trục trặc nhỏ nào

BimxBim

Dune thì mua bên Tầm Nhìn Số là nhất rồi chứ còn gì nữa. Mình rước 2 em dune 1 em tvix bên đó chạy gần 1 năm mà chẳng có trục trặc nhỏ nào

THấy Ân Nguyên là phân phối mà ta?

BimxBim

VICH

Ân Nguyên là nhà nhập khẩu. Bác Tầm Nhìn Số phân phối chính khu vực phía Nam. Phía Bắc mời bác qua tệ xá của MediaBox thưởng lãm.

Thân,

hd_binhdinh

Giờ nhiều sản phẩm quá - Cách đây 3 tháng mình mua con Dune Base đã là mới nhất rồi. Giờ có thêm Dune Max, Dune Smart, Dune Lite. Hiện tại con nào là đáng mua nhất nhĩ

VICH

Giờ nhiều sản phẩm quá - Cách đây 3 tháng mình mua con Dune Base đã là mới nhất rồi. Giờ có thêm Dune Max, Dune Smart, Dune Lite. Hiện tại con nào là đáng mua nhất nhĩ

Bác đừng để ý tới tốc độ phát triển của công nghệ, quan trọng là nhu cầu của bác đã được thỏa mãn hay không thôi.

Bác đã có Dune Base rồi thì cho đến thời điểm này chưa cần nâng cấp gì thêm vì các con đời sau này chưa có cải tiến gì nhiều về chất lượng âm thanh hình ảnh so với Dune Base của bác. Bạn cứ yên tâm xài nha.

Saucon

Bác đừng để ý tới tốc độ phát triển của công nghệ, quan trọng là nhu cầu của bác đã được thỏa mãn hay không thôi.

Bác đã có Dune Base rồi thì cho đến thời điểm này chưa cần nâng cấp gì thêm vì các con đời sau này chưa có cải tiến gì nhiều về chất lượng âm thanh hình ảnh so với Dune Base của bác. Bạn cứ yên tâm xài nha.

Bác cho em hỏi: Em đang sài Dune Prime 3.0.
Có tương thích với em Dune Smart HE không bác (em đọc manual của em HD Smart HE chỉ thấy tương thích với HD Smart và HD MAX thôi ạ)
Về lý ra em nghĩ cái con HD Smart HE này nó cũng chỉ như cái HDD Dock thôi chứ bác nhỉ

Tks Bác

Black Dragon

Well-Known Member

Bác cho em hỏi: Em đang sài Dune Prime 3.0.
Có tương thích với em Dune Smart HE không bác (em đọc manual của em HD Smart HE chỉ thấy tương thích với HD Smart và HD MAX thôi ạ)
Về lý ra em nghĩ cái con HD Smart HE này nó cũng chỉ như cái HDD Dock thôi chứ bác nhỉ

Tks Bác

Theo mình thì chạy bình thường thôi bạn :D

VICH

Confirmed là chạy bình thường bạn ah :D

Saucon

Bác vich cho bộ combo bao gồm dune smart HE và ổ cứng 1,5T đi chứ.
Em đang dùng prime + due dock + hdd 1,5 T mua chỗ bác

VICH

Bác vich cho bộ combo bao gồm dune smart HE và ổ cứng 1,5T đi chứ.
Em đang dùng prime + due dock + hdd 1,5 T mua chỗ bác

Bác TNS nói đúng đó, HE thì dùng với Smart sẽ ăn khớp hơn vì chung kiểu dáng dễ phối ghép. Bác dùng Prime nối với HE thì cũng OK thôi nhưng có vẻ không kinh tế cho bác lắm, HE giá 1t9 trong khi Dock đôi của bác mới có giá 1t4.

Còn nếu bác vẫn nhất quyết muốn mua thì combo HE + 1.5TB có giá 4T.

Thân,

MsHanh

Cái Module BE hay DE có hàng không nhĩ?

leht

Các bác cho em hỏi nếu mua đầu B1 và dùng docking cắm đĩa cứng ngoài nối vào đầu này có chạy được đĩa cứng không? Chất lượng thế nào ah? Cảm ơn các bác

susucarot

Member

Các bác cho em hỏi nếu mua đầu B1 và dùng docking cắm đĩa cứng ngoài nối vào đầu này có chạy được đĩa cứng không? Chất lượng thế nào ah? Cảm ơn các bác

Chạy phà phà bác. Chất lượng dòng Dune thì không phải nói nhiều.

leht

Chạy phà phà bác. Chất lượng dòng Dune thì không phải nói nhiều.

Thế theo ý bác nên mua em nào trong 2 em d1 và b1 vì nhà có ổ đĩa gắn ngoài và cũng muốn xem đĩa bluray (ít thôi). không biết chất lượng đầu bluray của B1 có tốt không?

susucarot

Member

Thế theo ý bác nên mua em nào trong 2 em d1 và b1 vì nhà có ổ đĩa gắn ngoài và cũng muốn xem đĩa bluray (ít thôi). không biết chất lượng đầu bluray của B1 có tốt không?

Trong các dòng Dune, B1 có chỉ số hiệu năng/giá thành cao nhất. Nên mua B1 nếu bác đã có ổ gắn ngoài. Đầu Bluray của B1 không thua kém bất cứ thương hiệu nào trong cùng tầm giá.

zenithx

Member

Các bác cho em hỏi tí về DUNE:
Nếu chỉ để xem fim hd wa đường HDMI, âm thanh DTS-hd và 0 wan trọng về vị trí/ chủng loại ổ cứng, có/không ổ BD, có/không màn hình chỉ thị, có/không 1 số đường IN/OUT "cổ điển"thì
ngoài việc #nhau về ngoại hình & các bố trí các thành f ần nội-ngoại thất, thời lượng BH thì fien bản BASE 3.0 # các f.bản H1/B1/D1/lite j 0 ạ? (board mạch, chip xử lý...)

Bên trên