Đánh giá Dune Smart - Ý tưởng mới cho đầu phát HD

leht

Ðề: Dune Smart - Ý tưởng mới cho đầu phát HD

Em vừa mua được em d1 về rồi. Em nó nhỏ gọn, rất đẹp, chắc chắn. Có thể di chuyển giữa các phòng hoặc bỏ vào cốp xe rất tiện. Cắm tivi saamsung nhà em ra ảnh đẹp và âm thanh cũng hay. bà già nhà em cứ bảo là sao hôm nay mấy đứa này hát hay thế. Em đang phân vân là set độ sâu mầu nó chỉ cho đến 8 bit, như thế có ảnh hưởng đến chất lượng hình ảnh không? và độ phân giải nên set là bao nhiêu?

Face2Face

Member

Em vừa mua được em d1 về rồi. Em nó nhỏ gọn, rất đẹp, chắc chắn. Có thể di chuyển giữa các phòng hoặc bỏ vào cốp xe rất tiện. Cắm tivi saamsung nhà em ra ảnh đẹp và âm thanh cũng hay. bà già nhà em cứ bảo là sao hôm nay mấy đứa này hát hay thế. Em đang phân vân là set độ sâu mầu nó chỉ cho đến 8 bit, như thế có ảnh hưởng đến chất lượng hình ảnh không? và độ phân giải nên set là bao nhiêu?

Dune Smart D1 hỗ trợ lên đến 12bit mà bạn

HDYenPhu

nhưng set đến 10 nó cũng không cho. Tivi nhà mình là samsung serie 6. Nên set độ sâu mầu ở mức mấy ah. Các bác chỉ giúp với

Quan trọng cái TV của bác hỗ trợ được bao nhiêu bit màu

leht

Quan trọng cái TV của bác hỗ trợ được bao nhiêu bit màu
Bác ơi ti vi nhà em là samsung ps b650 có độ phân giải là 1920x1080 full HD và quét 100Hz. Điều đó có nghĩa là ti vi nhà em support tới 30 bit màu cơ. Có bác nào hiểu về vấn đề này giải thích giùm em. xin cảm ơn các bác nhiều

smilegirl

Active Member

nhưng set đến 10 nó cũng không cho. Tivi nhà mình là samsung serie 6. Nên set độ sâu mầu ở mức mấy ah. Các bác chỉ giúp với

Em cũng xài SS series 6, vẫn set 12 bit bình thường mà!

CamDao

Bác ơi ti vi nhà em là samsung ps b650 có độ phân giải là 1920x1080 full HD và quét 100Hz. Điều đó có nghĩa là ti vi nhà em support tới 30 bit màu cơ. Có bác nào hiểu về vấn đề này giải thích giùm em. xin cảm ơn các bác nhiều

Kính thưa bác hiện nay theo em biết thì trên thị trường chưa có ti vi nào có panel vượt 14 bít huống chi là 30 bit

Cái bit màu em Dune cho bác chon lựa đó là bít màu của cái panel màn hình tivi, Dune hỗ trợ tối đa 12 bit, nếu tivi của bác có panel 8 bit thì nó nhận 8bit, set hơn màn hình tivi của bác sẽ có một màu đen (lúc này bác phải bấm mode để chọn lạ cấu hình phù hợp)

leht

Kính thưa bác hiện nay theo em biết thì trên thị trường chưa có ti vi nào có panel vượt 14 bít huống chi là 30 bit

Cái bit màu em Dune cho bác chon lựa đó là bít màu của cái panel màn hình tivi, Dune hỗ trợ tối đa 12 bit, nếu tivi của bác có panel 8 bit thì nó nhận 8bit, set hơn màn hình tivi của bác sẽ có một màu đen (lúc này bác phải bấm mode để chọn lạ cấu hình phù hợp)
Cảm ơn bác. Em dã set được 12 bít màu rồi. Update được firmware mơi và rất thỏa mãn với con này. Đây là con lợn cắp nách của em đấy. Vợ em chẳng biết nó là cái gì vì nó quá nhỏ gọn và không giống với bất cứ thiết bị gì trong nhà. Thật là tuyệt

solecao

Member

Sao em mới dùng D1 nhưng rất hay bị đứng hình khi xem phim, tối nay mới upgrade lên dune_firmware_hdsmart_d1_110127_2105_beta nhưng vẫn vậy.
Không biết việc này có liên quan gì đến tivi không các bác, em dùng con Samsung LA32R81B.

leht

Đầu D1 của em hiện nay chạy DVD ISO có phim xem được có phim không. phim không xem được nó chỉ hiện ra ảnh Jpeg trong folder đó. Bác nào biết giải quyết sự cố này giúp em với nhé. firmware em đã update là 110127_2105_Beta. Cảm ơn các bác

ngc_luu

Well-Known Member

Đầu D1 của em hiện nay chạy DVD ISO có phim xem được có phim không. phim không xem được nó chỉ hiện ra ảnh Jpeg trong folder đó. Bác nào biết giải quyết sự cố này giúp em với nhé. firmware em đã update là 110127_2105_Beta. Cảm ơn các bác

Đúng vậy đó bác, không riêng gì D1 mà cả B1, có DVD ISO xem được có phim không, chắc phải chờ fw mới nữa thôi, tôi đã phát hiện vấn đề này từ ngay khi cài Fw đầu tiên, đến nay vẫn chưa xử lý được.

CamDao

Em có DVD ISO Thúy Nga từ 65 đến 101, DVD Châu Tinh Trì 1 đến 8 và nhiều ISO DVD và phim bộ khác đều chay ok có vấn đề gì đâu?

CamDao

Bác thử vào setup độ phân giải xem sao nếu set không đúng em Dune se bi đứng hình

ngc_luu

Well-Known Member

Em có DVD ISO Thúy Nga từ 65 đến 101, DVD Châu Tinh Trì 1 đến 8 và nhiều ISO DVD và phim bộ khác đều chay ok có vấn đề gì đâu?

Có cái được cái không bác ah, chứ không phải cái nào cũng không được, tôi có một file ISO film hoạt hình Tom và Jerry hay cho các F1 xem bằng HDX BD1, nay chuyển sang B1 thì không xem được nữa, đành phải bung ra chuyển sang MKV cho bọn trẻ xem

zenithx

Member

thế thì chán cái ổ BD đi kèm dune B1 kén dĩa wá nhể mấy pác

CamDao

Không phải tại cái ổ BD kèm theo B1 kén đĩa, mà là B1 không đọc được file ISO từ ổ cứng đó bác

Em đang xài em này với Modul mở rộng HE của Dune chay file ISO DVD, Bluray phà phà, không biết bác có xài Dune chưa mà phán vậy?

CamDao

B1 đọc được đĩa CD chép DVD, Bluray lậu của china. Kén là kén thế nào bác

leht

Bác ngc_luu này có con dune B1 chạy file dvd ISO bằng ổ cứng qua cổng USB (nếu là đĩa gắn ngoài hoặc chạy đĩa gắn trong qua docking) chạy một số file ISO dvd không được. Theo em hiểu là như vậy. Còn em cũng bị như bác ngc_luu, nhưng em dùng dune D1. Em đang tìm hiểu, bác nào biết thì giúp em nhé. Firmware của em là mới nhất rồi. Cảm ơn các bác

ngc_luu

Well-Known Member

Em đang xài em này với Modul mở rộng HE của Dune chay file ISO DVD, Bluray phà phà, không biết bác có xài Dune chưa mà phán vậy?

Bác này chả hiểu gì cả, nên dọc kỹ lại từ đầu rồi hãy phát biểu nhé

Bên trên