Đường sắt cao tốc - ý tưởng của những người thích đùa

tho80

Member
Ðề: Đường sắt cao tốc - ý tưởng của những người thích đùa

hoặc làm trên cao hoặc chạy ngầm chứ chạy trên bộ thì...99% lúc nào cũng có tai nạn. VN mình ý thức rất kém, đường ngang dân sinh đầy ra đó sao mà chạy

mjfcvn

Banned

Nói chung, bất khả thi, ... làm cho tốn kém, chả có ích lợi gì ! Chưa đến lúc phải làm Tàu cao tốc ! Nên làm đường cho tốt trước đã !

flamesvn

xây cầu còn sập với nứt tùm lum đã tính xây tàu cao tốc @-)
toàn mấy dự án ích nhà hại nứơc của các sếp :-<

hauvnn87

Em chỉ mong làm lại con đường ở xã em cho nó lành lặn mà dân kêu trời cả mấy năm nay chẳng ai đếm xỉa , 1 đoạn đường dài gần 10 km , xuống cấp trầm trọng , ai mà chạy trên 20km/h thì ko lọt ổ voi mà té mới sợ , hôm trước Tết có sửa chữa j đấy , tưởng là sẽ tráng nhựa lại nhưng ôi thôi , chở mấy viên đá về , lấp đầy mấy cái ổ voi và nện đất lên cho nó bằng , đi dc vài hôm thì trời mưa xuống , đất trôi , lòi đá lên . Thêm vài trận mưa nữa thì đất ko còn 1 miếng , chỉ còn trơ đá , còn khó đi hơn lúc chưa sửa . Chán "chúng nó" , bày vẽ sửa chữa chi cho khổ thêm , chắc cũng ăn uống dc trong đó nên mới sửa . Hôm trước đài truyền hình Đồng Nai có về làm phóng sự về con đường này và có phát lên TV nhưng cũng chỉ đến thế thôi , ko hơn . Em nói thật , chẳng con đường nào tệ hơn con đường ở quê em , em đi cũng nhiều tỉnh thành và vùng quê rồi nhưng chỗ em ở là vô đối . Vậy mà cứ cao tốc này cao tốc nọ , dân thì nghèo rớt mồng tơi ...Haizzzzzz

dualshock

Member

Em nghĩ rằng các bác ý ko làm vì mục đích phát triển đất nước đâu. Chắc chắn có cá kiếm thì mới vẽ ra thế. Chỗ nào ko có cá kiếm thì còn lâu các bác ý mới dòm đến.

kiencuong2

mẹ ngay cả đường thủ đô hà nội còn lốn nhốn. đi đường thẳng mà cứ nhảy tưng tưng. ổ gà ổ vịt còn đến cả tá, đường thì tắc, mưa thì lụt. vậy mà đòi đầu tư 50 tỷ usd vào cái đường sắt cao tốc. thà tiền đó nó đầu tư vào đường sá, cơ sở hạ tầng. mịa phát triển gấp 10 lần cái đường sắt cao tốc. đúng là bọn bù nhìn. vẽ ra hại dân. đầu tư 50 tỷ đô vào đường xá ở hn thì em tin rằng 100% sẽ không có tắc đường

mjfcvn

Banned

Dễ thôi, muốn chấm dứt tắt đường thì chỉ việc ra lệnh "cấm đi xe máy - xe đạp - ô tô ngoài đường" là xong thôi ! Ở VN là thế, làm không được thì CẤM !

Thì ổ gà, ổ vịt cũng to nhất thế giới mà bác. Làm xong đường sắt cao tốc sẽ tổ chức cuộc thi ném đá lên tầu nhiều nhất, tháo bu lông đường ray nhanh nhất nữa. Việt Nam cái gì chả nhất.
haha, bác này nói chí lí quá!!! anh em chắc sau này nai lưng ra mà trả nợ cho mấy ông ấy! 50 tỉ chứ có ít đâu! mà làm xong chắc là lạc hậu luôn! khi đấy việt nam thành nước lạc hậu nhất cũng nên =))

dailammoc

Member

mà thực ra. máy cái tàu hỏa mình đang dùng. chạy cũng đã hết tốc độ đâu. nước mình diện tích nhỏ. làm chi cho mệt, để tiền làm mấy cái nhà máy điện hạt nhân, chớ thiếu điện cắt điện nóng quá các bác ạ

CNX

nguyên nhân là do coi nhiều phim viễn tưởng quá đây mà. bỏ số tiền đó mà lo làm lại mấy con đường cho dân đi thì hay biết mấy. đường xá thì ổ voi ổ bò đầy ra. dụ án này mà được duyệt thì đúng là các bác có mà " chuột xa chĩnh gạo "

vuphoto

Mấy năm gần đây. Chính phủ mình có vẻ thích giật gân những tin về "kinh tế- chính trị--....vv" để mấy chú nhà báo và nhân dân có việc bàn cãi và cãi nhau hay sao ý:)):))
Năm ngoaí là cái "Đại" dự án Bô-xit( nghe nói cũng sắp tèo rồi ạ)(mà nó tèo là còn may:D)
Năm nay là cái siêu dự án 50tỉ này!!!
Thành tích năm nay cao hơn năm trước...! Thế là tốt chứ các bác:D:D

Mountain

Member

Chắc là đang làm PR với thế giới đấy các bác ơi.

huynhanh1

Well-Known Member

chắc ông ý muốn chơi nổi nhất thế giới đó mà !!! không ai làm được ta lam được ... bảo đảm nếu cái dự án này nếu có thành thì sẽ kéo theo nhiều dự án khác {chết} vì hệt tiền nên bị bỏ rơi thui

kendo

Member

nội cái lô cốt ko mà dự án làm gần chục năm, năm nào dân cũng kêu than, nay còn bày vẻ, CS là thế bác ạ, e iu nước Việt ta kinh khủng, nhưng vì CS, e phải ra đi. Bác Hồ đúng giỏi, nhưng thế hệ sau bác, toàn là....Suốt ngay đi hô hào này nọ, nhìn lại chẳng có gì ra hồn.

Bean

Member

nội cái lô cốt ko mà dự án làm gần chục năm, năm nào dân cũng kêu than, nay còn bày vẻ, CS là thế bác ạ, e iu nước Việt ta kinh khủng, nhưng vì CS, e phải ra đi. Bác Hồ đúng giỏi, nhưng thế hệ sau bác, toàn là....Suốt ngay đi hô hào này nọ, nhìn lại chẳng có gì ra hồn.

Các Bác bắt đầu nóng lên rồi đây. MOD để ý mục này dùm nhé nếu không ổn thì close giúp. Thanks

ktq

Member

Đề nghị các bác mở chuyên mục vận động "KHÔNG LÀM ĐƯỜNG SẮT CAO TỐC" ngay bây giờ. Dựa vào các kiến thức thu thập được thì ta có thể thuyết phục mọi người tham gia bỏ phiếu.

Còn việc đổ lỗi CS này nọ xin vui lòng dẹp sang một bên. Chỉ tham gia ý kiến về công cuộc xây dựng đất nước - tập trung vào khoa học kỹ thuật, kinh tế tài chính chứ không có việc lôi ý thức hệ vào để chê bai.

MrMilan

Banned

Đường sắt cao tốc hiện nay không cần, vì nó tốn quá nhiều chi phí và những phương tiện vận chuyển khác hiện nay đã đáp ứng đủ nhu cầu vận chuyển của người dân rồi.
Cái cần bây giờ là điện, phải đầu tư nhiều vào điện, chứ mùa hè mà cắt điện như mấy năm qua thì còn khổ nữa.
Tương lai sẽ mất điện nhiều hơn bây giờ, sẽ quay lại thời kỳ dân ko có điện để dùng, phải mua máy phát và máy tích điện để dùng.
Điện chỉ dùng cho sản xuất, y tế và các dịch vụ công cộng khác./

Lao động là vinh quang, lang thang là chết đói. Không làm lấy gì mà bỏ vào mồm. Đường sá, cầu cống làm còn ý ẹ nay còn đòi làm cao tốc chạy 300km/h. Sao không giải quyết vấn đề nâng tốc độ ở nội ô lên 50km/h. Lô cốt thì đầy đường, cơ sở hạ tầng còn ý ẹ, vẫn còn là 1 nước nghèo nhất thế giới này mà mấy đồng chí tính chuyện trên mây. Mấy bác vay nợ thì con cháu tụi tui phải è cổ mần để trả nợ. Nói thật chứ tui chán mấy bác quá rồi. Tui yêu đất nước Việt Nam của tui, còn mấy bác tui thấy phát .......

hi_tech

Well-Known Member

300km/h ngồi lên đó cho chết à

mjfcvn

Banned

300km/h ngồi lên đó cho chết à

Đã bảo đã vé một chiều từ Việt Nam đến Âm Phủ, mà nếu xây dựng xòn rồi thì cho mấy ông làm cái dự án này ngồi trước chạy thử ... biết đâu mấy ổng sẽ được đoàn tụ với các nhà lãnh đạo cách mạng vĩ đại Mác - Lê !

Bên trên