Em Sony EX710, đẹp và 'xanh' hơn

ketnoihd

Ðề: Em Sony EX710, đẹp và 'xanh' hơn

người ta đẹp rạng ngời mà ko chói lóa.

còn ko là mấy bợn gato người ta, luôn tự cho mình ít tiền mà cứ muốn hơn. 3hammer3

bác nghe câu này chưa

đẹp rạng ngời mà không chói lóa,là hội người mù sony

heeeee

redriver

Member

Vợ bác chê em nó đen như than và dày cộp thì đúng là hok còn gì để komment nữa ạ :|

cái này nhìn trang nhã lịch sự đấy chứ nhỉ!!!!

hitecco

Đối với tôi thì điều quan trọng khi mua tivi là :
- Hình ảnh đẹp, sắc nét
- Độ bền về chất lượng, tồn tại theo thời gian
Qua tham khảo và từng xem nhiều loại tivi LED tôi thấy thế này
- LED SONY EX700 cho ra hình ảnh sắc nét với các kỹ thuật tinh chỉnh hình ảnh thông minh. Điều này có thể tham khảo khi xem thử với chất lượng đường truyền xấu như cáp kéo dây thông thường ... Còn thằng SAMSUNG C6900 thì kỹ thuật xử lý hình ảnh không đẹp khi xem cáp : hình khôn mặt bị bể, lòa, khi xem phim người chuyển động thì khung hình phía sau có cảm giác như bị đơ và giống như 1 bức tranh vẽ sơn dầu không đẹp tý nào cả. Có lẽ là do lịch sử hình thành giữa 2 công ty thi SONY có nhiều kinh nghiệm về kỹ thuật xử lý hình ảnh hơn SAMSUNG. Nó giống như chuyện cảnh sát kinh tế HQ bắt giữ 1 chuyên gia về việc bán công nghệ kỹ thuật hàn khung xe chống rung cho các nhà sản xuất xe ô tô Trung Quốc vậy đó.
- LED SONY EX700 thường bị lỗi về cảm ứng nhưng chắc chắn 1 điều là SONY với bề dày, thương hiệu lớn sẽ khắc phụccác lỗi trên thì tôi sẽ luôn chọn SONY vì nó tốt, bền và sắp tới tôi sẽ mua EX710 này

Để tham khảo bạn có thể tham khảo 2 bài viết từ các chuyên gia trang sohoa.net
Samsung C6900 (không hiệu quả về việc trình diễn hình ảnh)
http://sohoa.vnexpress.net/SH/Hinh-anh/TV-LED/2010/04/3B9B2066/
SONY EX710
http://sohoa.vnexpress.net/SH/Hinh-anh/TV-LED/2010/09/3B9B30E9/

Chỉnh sửa lần cuối:

thichloadai

Vợ bác chê em nó đen như than và dày cộp thì đúng là hok còn gì để komment nữa ạ :|

He He , Bác có biết vì sao sony thường ít khi show ảnh độ dày mấy con led không ? Vì nó thế này này :

Còn về thẩm mỹ , công nhận phụ nữ là số 1 , như vợ em vậy :

Tối qua em đã giành nguyên buổi để test em này và cả so sánh với con Panasonic TH-P50S10S đang dùng xem phim HD . Nhận xét là rất tích cực , em này vượt trội pana về màu sắc , nhất là khả năng hiển thị màu đen ( sậm , sắc ) chỉ thua chút ít về độ sâu hình . Hình thức thì cũng như so sánh trên đây với Sony710 : Hoa hậu vs vợ em ;)). Em đặc biệt mãn nguyện với khả năng kết nối internet , kết nối mạng và xem phim từ đĩa cứng của em này . Cứ như mình có thêm 1 máy vi tính với màn hình khổng lồ vậy .

Tuy nhiên bác nào thích EX710 em cũng rất ủng hộ vì đó là sở thích cá nhân mà , ví như trước đây mọi người thích Toyota vậy . Có điều cũng đừng vì vậy mà có cách nhìn thiếu thiện cảm với các thương hiệu khác , gì thì gì chứ TV Samsung cũng đã vượt mặt sony trên toàn thế giới rồi , chỉ trừ tại Nhật Bản thôi mà Tivi sony Nhật Bản thì chất lượng hoàn toàn khác với Tivi sony SX tại Việt Nam hay Đông Nam Á rồi .
Còn với em như đã nói lúc đầu , em mua con SS40C6900 mục đích chủ yếu xem TV trong phòng ngủ nên kết hình thức hơn vì nó quá thanh nhã và treo lên tường như một bức tranh vậy . Xem TV thường thì quá ổn rồi nay lại được thêm các chức năng Internet & mạng để vợ chồng và nhóc con tí toáy thêm nên quá mãn nguyện .

win7

Active Member

Tuy nhiên bác nào thích EX710 em cũng rất ủng hộ vì đó là sở thích cá nhân mà , ví như trước đây mọi người thích Toyota vậy . Có điều cũng đừng vì vậy mà có cách nhìn thiếu thiện cảm với các thương hiệu khác , gì thì gì chứ TV Samsung cũng đã vượt mặt sony trên toàn thế giới rồi , chỉ trừ tại Nhật Bản thôi mà Tivi sony Nhật Bản thì chất lượng hoàn toàn khác với Tivi sony SX tại Việt Nam hay Đông Nam Á rồi .

Cho em xin bác , TOYOTA căm ri : trên 1 tỷ mốt , con HUYNDAI porter gì đó 700 triệu , bác ví hay quá , em thèm CĂM RI đắt quá em phải lấy con porter đấy bác ạ , bác đi căm ri xem có khác không

Mỗi người 1 con mắt , đối với em , nếu xem cùng chất lượng như nhau , EX7100 ăn đứt EM C6900 của bác về hình ảnh cự đẹp rỗ ràng và trung thực , màu nào ra màu đấy , nền đèn của em C6900 này hồng quá lộ liễu

Nghia_PMT

Well-Known Member

9 người 10 ý, tranh cãi bàn về SN vs SS đã quá nhiều rồi và gây hệ quả tiêu cực nên tóm lại ai thích gì thì xài cái nấy, quan trọng là tiền bỏ ra mà bản thân thấy hài lòng đc rồi, e xin hết ah.

redriver

Member

He He , Bác có biết vì sao sony thường ít khi show ảnh độ dày mấy con led không ? Vì nó thế này này :

Tối qua em đã giành nguyên buổi để test em này và cả so sánh với con Panasonic TH-P50S10S đang dùng xem phim HD . Nhận xét là rất tích cực , em này vượt trội pana về màu sắc , nhất là khả năng hiển thị màu đen ( sậm , sắc ) chỉ thua chút ít về độ sâu hình . Hình thức thì cũng như so sánh trên đây với Sony710 : Hoa hậu vs vợ em ;)). Em đặc biệt mãn nguyện với khả năng kết nối internet , kết nối mạng và xem phim từ đĩa cứng của em này . Cứ như mình có thêm 1 máy vi tính với màn hình khổng lồ vậy

Còn với em như đã nói lúc đầu , em mua con SS40C6900 mục đích chủ yếu xem TV trong phòng ngủ nên kết hình thức hơn vì nó quá thanh nhã và treo lên tường như một bức tranh vậy . Xem TV thường thì quá ổn rồi nay lại được thêm các chức năng Internet & mạng để vợ chồng và nhóc con tí toáy thêm nên quá mãn nguyện .

thật lòng mà nói nếu SS mà đắt gần bằng Sony thì tôi chọn Sony!

Về thị yếu người Nhật nói chung thì họ thích các sản phẩm có thiết kế vuông vức, đơn giản, vì vậy nên đa số các sản phẩm của họ đều na ná như nhau, có thể mình ko thích nhưng họ lại thích. Thử tưởng tượng 1 ngôi nhà kiểu Nhật mà dùng 1 trong hai tivi trên để trang trí thì sẽ biết ngay thôi.

kevins547

Member

mỗi người mỗi ý, samsung cứ bóng bẩy thế hoài dần sẽ chuyển sang chị em phụ nữ

kevins547

Member

đẹp rạng ngời mà không chói lóa,là hội người mù sony

thiết kế của người ta sang trọng,ko bóng bẩy.

còn như bạn thích màu hoa lá hẹ thì tôi ko nói làm gì, còn bạn thấy nó ko rạng ngời, thì bạn là người mù thì có, chứ ko phải tôi.

mù mà cứ bù loa loa, có ai nói bạn mù chưa, hả stupid bitch.

=))=)) Người ta là đàn ông đậu có xài từ bitch, phải gọi là bastard =))=))

thichloadai

Cho em xin bác , TOYOTA căm ri : trên 1 tỷ mốt , con HUYNDAI porter gì đó 700 triệu , bác ví hay quá , em thèm CĂM RI đắt quá em phải lấy con porter đấy bác ạ , bác đi căm ri xem có khác không

Mỗi người 1 con mắt , đối với em , nếu xem cùng chất lượng như nhau , EX7100 ăn đứt EM C6900 của bác về hình ảnh cự đẹp rỗ ràng và trung thực , màu nào ra màu đấy , nền đèn của em C6900 này hồng quá lộ liễu

Dạ thưa bác , trước đây em mê camry lắm , nhưng từ khi được ngồi lên băng sau của Genesis thì em ngày đêm chỉ mơ đến em này thôi và đang để giành tiền rước ẻm về làm vợ 3 , giờ chưa có xiền phải ngồi Ỉn thôi .
Nhiều bác trên này nói C6900 màu sắc lòe loẹt hay lộ liễu so với EX710 thì em thưa rằng là sai , có lẽ chỉ đúng với thời SRT của Samsung những năm trước 2005 mà thôi . Em C6900 ngoài việc chỉnh các thông số hình ảnh thông thường có chức năng tinh chỉnh nâng cao ( calibrate ) để các bác chỉnh các thông số gama , white balance...mà nếu biết cách sử dụng Bác có thể làm cho em SS này có màu sắc không thua kém bất cứ em led nào cùng tầm giá hiện có trên thị trường .

Có bác dẫn nhận xét của các "chiên gia" trên số hóa mà thực chất họ chỉ copy từ các trang web chuyên ngành nước ngoài chứ có làm review thực tế đâu ? Mà trên Cnet châu á nó đánh giá C6900 và EX700 ( tiền bối của EX710) đều sàn sàn nhau là 3/5 điểm tức cùng bết như nhau :(( nhưng SS hơn một chút ở phần hình ảnh và tính năng mạng . Cnet chỉ coi 2 em này thuộc dạng tầm trung nên chả trách được họ chỉ cho điểm như vậy . Còn với em vẫn xin khẳng định 1 điều : LED là hình thức phải đẹp và siêu mỏng , nếu không cứ mua LCD thường cho đỡ tốn kém . Với Sony LED hay không LED ở những model tầm trung em thấy chất lượng hình ảnh là gần như nhau .
Có gì không phải mong các bác lượng thứ .

hitecco

Tối qua em đã giành nguyên buổi để test em này và cả so sánh với con Panasonic TH-P50S10S đang dùng xem phim HD . Nhận xét là rất tích cực , em này vượt trội pana về màu sắc , nhất là khả năng hiển thị màu đen ( sậm , sắc ) chỉ thua chút ít về độ sâu hình . Hình thức thì cũng như so sánh trên đây với Sony710 : Hoa hậu vs vợ em ;)). Em đặc biệt mãn nguyện với khả năng kết nối internet , kết nối mạng và xem phim từ đĩa cứng của em này . Cứ như mình có thêm 1 máy vi tính với màn hình khổng lồ vậy .

Đọc bài của bạn này thì tôi mới chợt nhớ ra 1 tin mới đọc ở trên báo, đại khái như thế này :
- Có cô sinh viên 23 tuổi người nứoc ngoài hình như Anh thì phải. Đang khỏe mạnh, xinh xắn như thế. Tự nhiên đua đòi theo thời trang siêu mẫu gầy còm (mỏng y như LED của SAM) bắt đầu nhịn ăn nhịn uống.
- Từ 56kg tụt xuống còn 32kg, eo từ 60cm xuống còn 35cm
- Hai năm sau (tính ra là như 24 tháng bảo hành) thì phải nhập viện trong tình trạng sốt cao, khó thở, nhịp tim tăng nhanh ... 3h sau thì tắt thở, thăng lên trời
- Bác sĩ bình luận : Do ở tuổi như thế, sức khỏe như thế thì phải ăn uống đầy đủ, khung xương, bộ lòng phải chắc khỏe thì mới OK được. Đằng này em tự ép mình xuống mỏng "mình hạc xương mai" theo thời trang nen em chịu ko nổi ...
Còn lại anh em tự hiểu nhé
:))

win7

Active Member

trước đây em mê camry lắm , nhưng từ khi được ngồi lên băng sau của Genesis thì em ngày đêm chỉ mơ đến em này thôi và đang để giành tiền rước ẻm về làm vợ 3 , giờ chưa có xiền phải ngồi Ỉn thôi .

Genesis - em này phải so với em này Luxus

Không thể so sanh khập khiễng với căm ri được

wasabi18

Dạ thưa bác , trước đây em mê camry lắm , nhưng từ khi được ngồi lên băng sau của Genesis thì em ngày đêm chỉ mơ đến em này thôi và đang để giành tiền rước ẻm về làm vợ 3 , giờ chưa có xiền phải ngồi Ỉn thôi .

Sao bác hok ngồi hẳn băng trước cho nó hoành tráng lun thể :|

vuanhanghi

Em thì không đủ xèng chơi em 710 này, chỉ đang lăn tăn mua em led 32ex600 thôi, khoảng cách 2.5m 32in có sợ bé không hả các bác?
Còn về 2 thương hiệu HDTV Samsung và Sony thì quan điểm của em thế này:
- 1 là made in VN và 1 là made in malai, có thể hàng liên doanh chất lượng vẫn đảm bảo nhưng tâm lý mua hàng của anh em ta từ xưa vẫn là chuộng hàng có xuất xứ indo, malai, thailand... hơn là VN và china, và em cũng nằm trong số đông đó.
- 2 là thường anh em mua TV về để xem cable và HD. Xem TH cáp thì e chưa xem bằng 2 tv trên nên không dám kết luận. Còn đã gọi là xem HD thì theo em phải là xem qua HDB hoặc HTPC, chứ xem phim HD qua ngõ cắm tích hợp trên TV thì công nhận là tiện dụng hơn nhưng chắc chắn là chất lượng hình ảnh và nhất là âm thanh không ổn. Thế nên nếu lấy tiêu chí xem được nhiều định dạng phim hơn để quyết định chọn TV theo quan điểm cá nhân em là không nên.
- 3 là khi mua TV, yếu tố quan trọng là màu sắc, khả năng xử lý hình ảnh, độ bền. Mấy yếu tố trên thì chắc chắn nhiều người có cùng ý kiến với em là Sony có phần hơn so với samsung. Chứ quyết định mua TV mà lại lăn tăn về dày mỏng hơn nhau 1, 2 cm thì không nên chút nào. Còn về thiết kế thì mỗi thương hiệu có xu hướng thiết kế sản phẩm của mình riêng, cái này mỗi người 1 quan điểm, không ai giống ai cả, ai đã quyết định chọn SS thì đừng chê SN xấu và ngược lại.
Em có thể kết luận tóm lại sự phân vân của anh em giữa SS và SN rốt cuộc cũng chỉ là giá cả. Đảm bảo nếu 2 thằng giá tương đương nhau hoặc SN đắt hơn 1 chút thôi thì 99% anh em chọn ngay SN ko phải nghĩ. Thế nên quan điểm cá nhân của em là nếu xiền không phải là vấn đề thì cứ SN mà quất, còn nếu chênh nhau chỉ khoảng 10-15% thì cũng nên cố mà quất SN:)).

earl_grey

Well-Known Member

Em thì không đủ xèng chơi em 710 này, chỉ đang lăn tăn mua em led 32ex600 thôi, khoảng cách 2.5m 32in có sợ bé không hả các bác?
Còn về 2 thương hiệu HDTV Samsung và Sony thì quan điểm của em thế này:
- 1 là made in VN và 1 là made in malai, có thể hàng liên doanh chất lượng vẫn đảm bảo nhưng tâm lý mua hàng của anh em ta từ xưa vẫn là chuộng hàng có xuất xứ indo, malai, thailand... hơn là VN và china, và em cũng nằm trong số đông đó.
- 2 là thường anh em mua TV về để xem cable và HD. Xem TH cáp thì e chưa xem bằng 2 tv trên nên không dám kết luận. Còn đã gọi là xem HD thì theo em phải là xem qua HDB hoặc HTPC, chứ xem phim HD qua ngõ cắm tích hợp trên TV thì công nhận là tiện dụng hơn nhưng chắc chắn là chất lượng hình ảnh và nhất là âm thanh không ổn. Thế nên nếu lấy tiêu chí xem được nhiều định dạng phim hơn để quyết định chọn TV theo quan điểm cá nhân em là không nên.
- 3 là khi mua TV, yếu tố quan trọng là màu sắc, khả năng xử lý hình ảnh, độ bền. Mấy yếu tố trên thì chắc chắn nhiều người có cùng ý kiến với em là Sony có phần hơn so với samsung. Chứ quyết định mua TV mà lại lăn tăn về dày mỏng hơn nhau 1, 2 cm thì không nên chút nào. Còn về thiết kế thì mỗi thương hiệu có xu hướng thiết kế sản phẩm của mình riêng, cái này mỗi người 1 quan điểm, không ai giống ai cả, ai đã quyết định chọn SS thì đừng chê SN xấu và ngược lại.
Em có thể kết luận tóm lại sự phân vân của anh em giữa SS và SN rốt cuộc cũng chỉ là giá cả. Đảm bảo nếu 2 thằng giá tương đương nhau hoặc SN đắt hơn 1 chút thôi thì 99% anh em chọn ngay SN ko phải nghĩ. Thế nên quan điểm cá nhân của em là nếu xiền không phải là vấn đề thì cứ SN mà quất, còn nếu chênh nhau chỉ khoảng 10-15% thì cũng nên cố mà quất SN:)).

Và nếu chênh hơn nữa, thì tạm nhịn và góp tiền quất Sony, phải vậy không ạ?!

doancuong-cpu

Hôm trước mua LCD em phân vân đắn đo mãi giữ 2 thằng EX500 và SS LA40C650 - và quyết ra cửa hàng rinh em EX500, nhưng khi đến cửa hàng xem bằng mắt thử các tính năng giữa 2 con này và em thực sự đã bị con SS 40C650 thuyết phục.

Thiết kế của SS hơn hẳn EX
Tính năng của SS thì thôi rồi: usb movie chơi mọi loại file kể cả .mkv 1080p nhé, phụ đề chơi ngon lành, tính năng internet@TV thì khỏi nói, đặc biệt em thích nhất công nghệ AllShare+( DLNA ) - nhà bác có 5 tầng, mỗi tần có 1 pc bác chỉ cần share dữ liệu ra là con LCD đặt ở đầu trong nhà cũng xem được dữ liệu đó( pic, music, movie .mkv 1080p) mà chỉ cần mỗi sợi cáp cắm vào con modem là ok.

Lúc ở đó em thử xem truyền hình cáp thì đúng là con SS không bằng EX500 nhưng khi mang về nhà em cắm cáp của VCTV thì rất nét và đẹp, con SS còn tích hợp bộ thu truyên hình kỹ thuật số thế là bắt thêm được 14 kênh của VTC nữa..

Giá cả thì 17,6T - mang tận nhà lắp đặt - em nghĩ với giá đó lấy em này là rất hợp lý..

Trước đây em cực mê hàng của sony nhưng giờ em thay đổi qua điểm rồi..:)

Bạn có nhầm giá không vậy..sao trang chủ để giá con 40c650 nhưng 21,400000

Bên trên