Em Sony EX710, đẹp và 'xanh' hơn

bkvn46

Ðề: Em Sony EX710, đẹp và 'xanh' hơn

Bạn có nhầm giá không vậy..sao trang chủ để giá con 40c650 nhưng 21,400000

Bác này cứ như trên trời "rơi" xuống ấy, dân chơi HD mấy ai ra các siêu thị điện máy kiểu Pico, trananh hay nguyenkim mà mua đâu bác - mua ở chỗ đó chết tiền àh. Mua chỗ khác rẻ hơn vài tr đó bác..

win7

Active Member

SONY củ chuối không sản xuất EX710 - 46 inch

Tảy chay SONY

wasabi18

Chắc tại em nó mắc quá đây muh, nếu có cũng hok thể <40 củ được :-S

nhthi

Em thì không đủ xèng chơi em 710 này, chỉ đang lăn tăn mua em led 32ex600 thôi, khoảng cách 2.5m 32in có sợ bé không hả các bác?
Còn về 2 thương hiệu HDTV Samsung và Sony thì quan điểm của em thế này:
- 1 là made in VN và 1 là made in malai, có thể hàng liên doanh chất lượng vẫn đảm bảo nhưng tâm lý mua hàng của anh em ta từ xưa vẫn là chuộng hàng có xuất xứ indo, malai, thailand... hơn là VN và china, và em cũng nằm trong số đông đó.
- 2 là thường anh em mua TV về để xem cable và HD. Xem TH cáp thì e chưa xem bằng 2 tv trên nên không dám kết luận. Còn đã gọi là xem HD thì theo em phải là xem qua HDB hoặc HTPC, chứ xem phim HD qua ngõ cắm tích hợp trên TV thì công nhận là tiện dụng hơn nhưng chắc chắn là chất lượng hình ảnh và nhất là âm thanh không ổn. Thế nên nếu lấy tiêu chí xem được nhiều định dạng phim hơn để quyết định chọn TV theo quan điểm cá nhân em là không nên.
- 3 là khi mua TV, yếu tố quan trọng là màu sắc, khả năng xử lý hình ảnh, độ bền. Mấy yếu tố trên thì chắc chắn nhiều người có cùng ý kiến với em là Sony có phần hơn so với samsung. Chứ quyết định mua TV mà lại lăn tăn về dày mỏng hơn nhau 1, 2 cm thì không nên chút nào. Còn về thiết kế thì mỗi thương hiệu có xu hướng thiết kế sản phẩm của mình riêng, cái này mỗi người 1 quan điểm, không ai giống ai cả, ai đã quyết định chọn SS thì đừng chê SN xấu và ngược lại.
Em có thể kết luận tóm lại sự phân vân của anh em giữa SS và SN rốt cuộc cũng chỉ là giá cả. Đảm bảo nếu 2 thằng giá tương đương nhau hoặc SN đắt hơn 1 chút thôi thì 99% anh em chọn ngay SN ko phải nghĩ. Thế nên quan điểm cá nhân của em là nếu xiền không phải là vấn đề thì cứ SN mà quất, còn nếu chênh nhau chỉ khoảng 10-15% thì cũng nên cố mà quất SN:)).

Bàn thêm cái ý thứ nhất của bác. Ở đây không phải vấn đề tâm lý đâu mà là thực tế đấy. Ai đã từng sử dụng cả hàng trong nước và nhập khẩu từ xe máy, oto đến các sản phẩm điện máy thì dứt điểm lần sau sẽ cố nhịn tí để mua hàng nhập... mặc dù rất buồn vì điều này.

qhuyqn

Member

Sony EX710 giá ở đâu tốt nhất (HCM) vậy mấy bác?

xitrum8x

Active Member

Bác này cứ như trên trời "rơi" xuống ấy, dân chơi HD mấy ai ra các siêu thị điện máy kiểu Pico, trananh hay nguyenkim mà mua đâu bác - mua ở chỗ đó chết tiền àh. Mua chỗ khác rẻ hơn vài tr đó bác..

Cùng câu hỏi như bác qhuyqn
Bác giúp gìum cái địa chỉ ở TP HCM nhé. Thanks bác.

qhuyqn

Member

Có bác nào đã có địa chỉ giá tốt chưa ạ? :D

hitecco

Có bác nào đã mua và xài em này chưa
Cho em 1 ít ý kiến nhận xét về em này với

va6888

Có bác nào đã có địa chỉ giá tốt chưa ạ? :D
Em mua ở Caring giá cũng đc, đợt này $ lên nên kô bít giá như nào. Hôm em lấy tháng tr khoảng 25 củ

Có bác nào đã mua và xài em này chưa
Cho em 1 ít ý kiến nhận xét về em này với
Bác đọc lại từ bài đầu là có hết ý kiến đấy nhé

@all: có bác nào cắm thử USB wifi vào Ex710 để kết nối vào internet chưa ạ
Em dùng 1 con USB wifi TENDA (giá 200k) vs 1 em USB wifi Extreme (480k) vẫn chưa có con nào kết nối đc vào internet. Chán kinh.

yaris

phải mua cái usb wifi của đúng Sony thì phải bác ạ, hình như 1.6M

va6888

phải mua cái usb wifi của đúng Sony thì phải bác ạ, hình như 1.6M
Nó bắt mua thêm option của SONY đắt như thế bảo sao mấy cái USB wifi em nhét vào kô đc. Thôi mai em kéo dây LAN cho nó rẻ

win7

Active Member

Nó bắt mua thêm option của SONY đắt như thế bảo sao mấy cái USB wifi em nhét vào kô đc. Thôi mai em kéo dây LAN cho nó rẻ

Kéo xong nếu ngon báo nah em một câu nhé , cùng sướng chung

phuongtv_76

Well-Known Member

Em mua ở Caring giá cũng đc, đợt này $ lên nên kô bít giá như nào. Hôm em lấy tháng tr khoảng 25 củ

Bác đọc lại từ bài đầu là có hết ý kiến đấy nhé

@all: có bác nào cắm thử USB wifi vào Ex710 để kết nối vào internet chưa ạ
Em dùng 1 con USB wifi TENDA (giá 200k) vs 1 em USB wifi Extreme (480k) vẫn chưa có con nào kết nối đc vào internet. Chán kinh.

Bác vào thớt này, a e mách bác cách sài wife giá rẻ:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=102219

Sonnguyen-corp

Em thấy mấy dòng LED của Sony kỳ quá, viền xung quanh mới nhìn mỏng dính, nhìn phía sau lại lồi lên 1 cục, thua SS...

win7

Active Member

Em thấy mấy dòng LED của Sony kỳ quá, viền xung quanh mới nhìn mỏng dính, nhìn phía sau lại lồi lên 1 cục, thua SS...
Nói chung bây giờ SONY kém SAMSUNG nó mới làm bịp như thế , chứ chất lượng SONY bây giờ kém lại bán đắt , tảy chay SONY mua SAMSUNG

Bên trên